สอบถามเส้นทาง จุดข้ามแดน และที่พักระหว่างทาง ไทย>ลาว

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
MEKONG BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860874724
team: อิสระ
Bike: Surly Long Haul Trucker (Black)

Re: สอบถามเส้นทาง จุดข้ามแดน และที่พักระหว่างทาง ไทย>ลาว

โพสต์ โดย MEKONG BIKE »

ขอเก็บข้อมูลเอาไว้ใช้ในอนาคตครับ
MEKONG BIKE.
tong66bkk
สมาชิก
สมาชิก
team: not now or never
Bike: team

Re: สอบถามเส้นทาง จุดข้ามแดน และที่พักระหว่างทาง ไทย>ลาว

โพสต์ โดย tong66bkk »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=332935

โครงการนี้ใหญ่จริง :roll:
ไฟล์แนบ
image.jpg (84.32 KiB) เข้าดูแล้ว 1059 ครั้ง
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naigod »

:) :) ปักหมุดด้วยคน รวมกระทู้ดีๆ :) :)
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
pheachana
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0857821338
Bike: louis garneau

โพสต์ โดย pheachana »

เก่งมาก รวบรวมไว้ทำให้ผมมีความอยากเที่ยว
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

ขอบคุณครับ ดีมากๆครับท่านใดเจอเส้นทางหรือไปมาแล้วมีอะไรมาอัพเดท ให้เพื่อนๆในนี้ได้ทราบกัน เพื่อจะได้วางแผนกันถูก ครับ :D
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Jive »

ว่าจะมาตอบกระทู้ให้ครับ แต่เห็นว่าคุณ tong66bkk คงอ่านกระทู้ผมไปแล้ว ขอเปลี่ยนเป็นอวยพรให้มีทริปของตัวเองไวๆนะครับ
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

โพสต์ โดย mr.cool »

เริ่มโครงการ หาข้อมูล เผื่อมีโอกาส
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
st_johny
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814452235
Bike: Surly Troll
ตำแหน่ง: 292 ถ.สุคนธวิท ต.ตลาด อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย st_johny »

ปักด้วยคนครับ..
https://vimeo.com/depthcinema
Photography & Cinematography
Idin-mongkon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8866593
team: บ้านสวนไบค์
Bike: Terk8500 BH
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.สุโขทัย

โพสต์ โดย Idin-mongkon »

ปัก
"ไม่ได้ดีกว่าเพื่อน" "แค่ดีกว่าตัวเอง"
tong66bkk
สมาชิก
สมาชิก

Jive เขียน:ว่าจะมาตอบกระทู้ให้ครับ แต่เห็นว่าคุณ tong66bkk คงอ่านกระทู้ผมไปแล้ว ขอเปลี่ยนเป็นอวยพรให้มีทริปของตัวเองไวๆนะครับ
สวัสดีครับ คุณJive
ว่างๆก็มาตอบ,ต่อเติ่มได้นะครับ ทริปขอพี่เป็นทริปแห่แรงบรรดาใจให้กับใครหลายๆคน รวมถึงผมผู้ที่อ่านกระทู้ของพี่ตั้งแต่ยังไม่มีจรักยานทรัวริ่งเลย อ..ฮา :D จริงๆครับ :D ผมว่าพี่คงมีรายละเอียดอีกเยอที่ยังเล่าไม่หมด หรือที่พึ่งจะนึกออก เล็กๆน้อยๆก็มีประโยชน์กับใครหลายคนอย่างที่เราคาดไม่ถึงนะครับ
อย่างเช่น ที่เล่าเรื่องยางแตกบ่อย เพราะเติมลมยางเยอเกินไป.... :shock: อันนี้ผมก็จำไวใช้ตลอดนะครับ และยางผมก็ยังไม่เคยแตกเลย อิๆ... :P
หรืออย่างกระทู้นี้เองก็ตาม ที่แรกผมแค่อยากใช้พื้นที ไว้เก็บข้อมูลส่วนตัวเมื่อต้นปี(คือผมเพิ่ง IN กะจักรยานนะครับ) อยากจะท้องเที่ยวแบบประหยัดนะครับ
แต่ปรากฏว่า มีผู้สนใจขึ้นมา ก็เป็นประโยชน์ไปซะอย่างนั้นละครับ
ตัวผมเอง ก็ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้สักเท่าไหร.... :D (เพราะยังไม่เจออะไรมากนัก) เกือบปีที่ผ่านมาก็ขวนขวายหาเจ้าสองล้อมาทำทรัวริ่งได้คันหนึ่งแล้วครับ
ตอนนี้ ก็เริ่มจะออกทริปอ่อนๆได้แล้ว :D พร้อมกะปรับแต่รถไปตามปะษา หาข้อมูลไปเลื่อยละครับ

เรียนเชิญนะครับ ข้อมูลดีๆมีรายละเอียด พอที่จะให้มือใหม่มือเก่า ได้ครำหาทางกันไปได้สะดวกขึ้น เรียนเชิญนะครับ
tong66bkk
สมาชิก
สมาชิก

mr.cool เขียน:เริ่มโครงการ หาข้อมูล เผื่อมีโอกาส
"มีโอกาสเสมอ ถ้ามีความหวัง" ใครสักคนกล่าวไว้
ผมและทีมงาน(ก็ผมคนเดียวนี่ละครับทีมงาน) :lol: จะเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ เห็นผลงานการบรรจงสร้างขอ mr.cool แล้วอึงไปเลยครับ XTR ทั้งชุด ขอบล้อเซรามิค และการปรับแต่ให้สะดวกในการใช้งานสุดๆไปเลย..กับรีโมทกันขโมยครับ แต่เรื่องเบาะbrooks กะไขมันควายนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ อะฮาๆๆ ลอเล่นนะครับ :!:
อ่านมาถึงตรงนี้คงสงสัยว่าผมเป็นใคร ทำไมถึงรู้เรื่องไขมันควาย แทนไขปลาฬาลได้. จริงหรือเปล่าครับ mr.cool!!! คือวันนั้น ผมไปที่บ้านท่านครับ ผมคือคนที่เด็กที่สุด(หนุ่ม) หล่อที่สุด :lol: อันนี้ไม่ล้อเล่นนะครับ เรื่องจริง อิๆ ผมใส่เสื้อฮาวายสีขาวๆ ยืนอยู่ตรงกลางภาพนั่ละครับเด็กใหม่หัดปั่น....ขอเป็นกำลังใจให้เลยครับ "ทริปแรกของผม คือทริปปั่นไปเชรียร์เพื่อนลุง ที่เมืองสิงห์"ครับ ผมตั้งใจไปจากบ้านเลยครับ แต่ด้วยเหตุขัดข้องหลายประการเลยทำให้พวกเรามีเวลาน้อย แต่เห็นผลงานของmr.coolแล้วก็สบายใจครับ สุดยอดดดดดด.
แล้วพบกันครับ
ไฟล์แนบ
Surly LHT. คันนี้งามที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นมาเลยครับ
Surly LHT. คันนี้งามที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นมาเลยครับ
พยอมดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพียงลำพัง
Bike: Wheeler 4900zx trail,Surly long haul trucker
ตำแหน่ง: เทศบาลเมืองหนองบัวลำภู

โพสต์ โดย พยอมดง »

กระตุ้นต่อมความอยากให้คุกรุ่นขึ้นในห้วงอากาศ มาให้คะแนนครับ
ครูหาด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0910489183
team: นาหม่อม
Bike: TREK / ARAYA / PANASONIC

โพสต์ โดย ครูหาด »

ขออนุญาตเก็บข้อมูลครับ
HS 9 LMZ
ยังไม่ลอง รู้ได้ไงว่าทำไม่ได้
ขันติ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ขันติ »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล :P :P
oldhippie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: นั่งทางในเอาครับ
team: โดดเดี่ยว
Bike: เมื่อยละเด้อ

โพสต์ โดย oldhippie »

ผมมีแต่ข้อมูล ไทย - กัมพูชา - เวียดนาม แต่ไม่ค่อยสมบรูณ์เท่าไหร่ เส้นทางก็ประมาณนี้

รูปภาพ

รูปเครดิต login xdadev เวปพันทิปครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”