Velo Orange -เมื่อรสนิยมและการผจญภัยมาบรรจบกัน-

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816785480
team: -
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

Re: Velo Orange -เมื่อรสนิยมและการผจญภัยมาบรรจบกัน-

โพสต์ โดย jojoserie »

baro เขียน:
jojoserie เขียน:แต่งไปแต่งมา จากทัวริ่งไบค์กลายเป็นซิตี้ไบค์ :lol:

รูปภาพ

อยากเห็นตัวจริงคันนี้จัง ;)
ตอนนี้รถอยู่หาดใหญ่ แต่คนปั่นอยู่กทม.ครับ
ลงใต้เมื่อไหร่จะเข้าไปเยี่ยมครับนายช่าง ^^
รูปประจำตัวสมาชิก
gubenz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: "คุณมะกอก" Rit เขาใหญ่

Re: Velo Orange -เมื่อรสนิยมและการผจญภัยมาบรรจบกัน-

โพสต์ โดย gubenz »

ซาเล้งสีแดง เขียน:Velo Orange camargue แต่งเรียบๆ น้อยชิ้น
แฮนด์ตรง ให้เธอควบคุมบังคับรถง่าย
ดุมปีกกว้าง ให้เธอสวยสไดล์วินเทจน์
ดุมแบริ่ง ให้เธอ ลื่นไหล ออกแรงปั่นแต่น้อย
วงล้อ rim ขอบสูง ให้เธอยัง วาวๆ แบบวินเทจน์
แต่ตอบสนองต่อการกดแป้นบันได จี๊ดจ้าด
ยางดอกใหญ่ เผื่อให้เธอ ได้ลุยขลุขละ นิดๆ ในยามปั่น เส้นทางใกล้ชิด ธรรมชาติ
เน้นเป็น ไลท์ทัวริ่งเบาๆ หวานๆ วันหยุด ให้เธอหวาน กระเป๋าแบบเลดี้ สีชมพูโอลด์โรส และกระบอกน้ำ ชมพูสด
คันนี้ของ ผบ. ที่บ้านครับ :mrgreen:

รูปภาพ
Weeris B. เขียน:เป็นการฉีกกฏรถจักรยานผู้หญิงอย่างสิ้นเชิง เฟรมดุแต่สัดส่วนกระฉับลงตัว แฮนด์ตรงได้อารมย์พองาม
หลักอานอ้อนแอ้นพอสวย ล้อเงินสดใส ยางดุพอดีคำ สุดท้ายขี่ดีอย่างไม่น่าเชื่อ :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

สวยงามลงตัวมากๆเลยฮะ สงสัยจะได้นำคันงามนี้ ไว้เป็นตัวอย่างให้คนงามที่บ้านบ้างซะแล้ว ขอบคุณครับผม :D
ร ะ หว่ า ง ท า ง สำ คั ญ ก ว่ า ร ะ ย ะ ท า ง

O u r w a y i s m o r e i m p o r t a n t t h a n o u r d i s t a n c e
Koch15
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BS MB3, Specialized

โพสต์ โดย Koch15 »

ล่าสุดของVelo Orang สีเหลือง น้องเหลืองอำพัน
เอาอะไหล่คันเก่ามาใส่ขี่นุ่มมีสปิงในตัว
ไฟล์แนบ
veloorang.jpg (338.61 KiB) เข้าดูแล้ว 1586 ครั้ง
สูงสุดก็เคยแล้ว
ต่ำสุดก็เคยแล้ว
ตอนนี้ขอแค่พอดี
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mindbomb »

Weeris B. เขียน:เป็นการฉีกกฏรถจักรยานผู้หญิงอย่างสิ้นเชิง เฟรมดุแต่สัดส่วนกระฉับลงตัว แฮนด์ตรงได้อารมย์พองาม
หลักอานอ้อนแอ้นพอสวย ล้อเงินสดใส ยางดุพอดีคำ สุดท้ายขี่ดีอย่างไม่น่าเชื่อ :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
บาดใจเหลือเกิน งามครับงาม
ถึงแน่แต่นานหน่อย
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

mindbomb เขียน:บาดใจเหลือเกิน งามครับงาม
ตอนนี้ "งาม" แพร่กระจาย ออกนอกประเทศไปแล้วครับ
เวโลจับรถ 1000 ละยาโพ๊ม ขึ้นโชว์ในเวปเขาชะแว้ว ... https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater

รูปภาพ
gubenz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: "คุณมะกอก" Rit เขาใหญ่

โพสต์ โดย gubenz »

ขออนุญาตนำภาพคันงามของคนงามที่บ้านมาให้ชมกันนะครับ :D

ตั้งแต่ได้ลองดูงานของ VO ก็ชื่นชอบในแนวทางและผลงานครับ แถมได้เห็นหลายๆคันที่ประกอบขึ้นที่บ้านเรา และมีตัวแทนจำหน่ายแบบนี้ก็คงอยากจะหามาไว้ครอบครองครับ

จังหวะมาพอดีกับ Campeur Royal ตัวนี้พอดีครับ

ทำคันนี้ขึ้นมาให้คนใช้รถคันนี้ได้รักและอยากจะออกไปปั่นบ่อยๆผมก็ชื่นใจมากแล้วฮะ :)

รูปภาพ
ร ะ หว่ า ง ท า ง สำ คั ญ ก ว่ า ร ะ ย ะ ท า ง

O u r w a y i s m o r e i m p o r t a n t t h a n o u r d i s t a n c e
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

งามหลายๆ
SweetDrug
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย SweetDrug »

Pass Hunter 3 คัน 3 สไตล์ แฮนด์หมอบเหมือนกัน แต่ฟีลต่างกันนะครับ :D
กว่าจะว่างมารวมตัวกันได้ นัดกันหลายรอบเลยครับ เจ้าสามคันนี้ :lol:

รูปภาพ

คันนี้เน้นซิ่ง เซ็ต Campy มือตบ เฟี้ยวฟ้าว
เจ้าของนอกจากซิ่งทางเรียบ ยังชอบไต่เขาตามสไตล์ Pass Hunter จริงๆ
รูปภาพ

คันนี้มาแบบหล่อๆ เนี้ยบๆ แฝงความเทห์อีกขั้นด้วยถ้วยคอและนาฬิกาติด Stem
ผสมผสานความซิ่งสนุก เข้ากับการใช้งานได้ทุกรูปแบบ
รูปภาพ

คันนี้ไม่เน้นซิ่ง ชอบทัวร์ริงแต่ไม่ค่อยมีเวลา ทริปไกลๆ ปีละครั้งก็สบายใจ
ทริปใกล้ๆ 2-3 คืน จัดมาเลย ชวนมาเลย ว่างก็พร้อมไปเสมอครับ
รูปภาพ
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

:shock: หล่ออ่ะ
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton London LTD, Velo Orange Camargue, Trek Domane 6.9 Disc
ติดต่อ:

เอารูป VO Camargue กับดอกศรีตรังมาฝากครับ

รูปภาพ
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูอยู่นาน จะรอครบเซ็ตแบบ VO เต็มลำคงรอไม่ไหวแล้ว ตั้งใจจะสอยเฟรมมาแล้วเอาอะหลั่ยเสือภูเขาที่มีใส่ให้หายอยากก่อนแล้วค่อยไล่เก็บ VO ทีหลัง มีข้อสงสัยรบกวนสอบถามสองข้อครับ
๑. เจ้าตัว Campeur กับ Camargue ใช้กระโหลกแบบเดียวกันรึไม่ สามารถเอากระโหลก ดิโอเร่ เอ็กซ์ที ใส่ได้เลยมั้ยครับ
๒. เจ้าแฮนด์ Casey's crazy กับดรอปแฮนด์แบบเสือหมอบ แบบไหนน่าจะเหมาะกับการไต่ดอยมากกว่ากันครับ บ้านผมมีแต่ดอย ชอบยืนโยกเปลี่ยนอริยาบทบ้างน่ะครับ
Bicyman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji touring, dahon, araya fed, surly ogre, vo piolet, ww 2 bsa paratrooper bike

โพสต์ โดย Bicyman »

กำลังจะได้ vo piolet ครับ ตอนนี้เจ้าของเดิม set รถในแนว bike packing แนว adventure bike คงจะขี่ไปก่อน รอเปลี่ยนแอนด์จากเสือภูเขา เป็น vo crazy bar วันจันทร์คงจะถ่ายรูปได้ ตอนนี้เป็นรูปแทน credit เจ้าของภาพด้วย
ไฟล์แนบ
DSC01306.jpg (79.3 KiB) เข้าดูแล้ว 895 ครั้ง
user21_pic3412_1423767539.jpg (193.88 KiB) เข้าดูแล้ว 895 ครั้ง
Bicyman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji touring, dahon, araya fed, surly ogre, vo piolet, ww 2 bsa paratrooper bike

ภาพที่สองผิดครับ crazy bar ภาพนี้ครับ
ไฟล์แนบ
2u948yg.jpg (103.65 KiB) เข้าดูแล้ว 895 ครั้ง
jojoserie
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

mindbomb เขียน:ดูอยู่นาน จะรอครบเซ็ตแบบ VO เต็มลำคงรอไม่ไหวแล้ว ตั้งใจจะสอยเฟรมมาแล้วเอาอะหลั่ยเสือภูเขาที่มีใส่ให้หายอยากก่อนแล้วค่อยไล่เก็บ VO ทีหลัง มีข้อสงสัยรบกวนสอบถามสองข้อครับ
๑. เจ้าตัว Campeur กับ Camargue ใช้กระโหลกแบบเดียวกันรึไม่ สามารถเอากระโหลก ดิโอเร่ เอ็กซ์ที ใส่ได้เลยมั้ยครับ
๒. เจ้าแฮนด์ Casey's crazy กับดรอปแฮนด์แบบเสือหมอบ แบบไหนน่าจะเหมาะกับการไต่ดอยมากกว่ากันครับ บ้านผมมีแต่ดอย ชอบยืนโยกเปลี่ยนอริยาบทบ้างน่ะครับ
1. ใช้แบบเดียวกันครับ ใส่ XT ได้ครับ
2. casey บาร์ เหมือนเอาแฮนด์ปีกนกกับบูลฮอร์นมาผสมกันครับ ความเหมาะสมพูดยากครับ แล้วแต่ความถนัดด้วยครับ
แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าแนว casey บาร์มันคล่องตัวกว่าแฮนด์หมอบเยอะ

ความต่างระหว่าง camargue กับ Campeur คือ

Camargue คอหนีบ,ใส่ยางได้กว้าง 2.25นิ้ว,ไม่มี Kick stand plate, หางหลังแบบราง

Campeur คอจุ่ม,ใส่ยางได้ 40mm, มี Kick stand plate, หางหลังปกติ

ส่วนเรื่องขนาดล้อ มีทั้ง 700c และ 26นิ้ว ทั้ง 2 รุ่นครับ ขึ้นกับขนาดรถครับ
Bicyman
สมาชิก
สมาชิก

ฉลองด้วย premium wine from Australia The Dead Arms อ้าวเปิดเลยครับ
ไฟล์แนบ
CIMG5197.JPG (74.93 KiB) เข้าดูแล้ว 814 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”