ทุกอย่างที่ผมเจอ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่ฟ้าได้ลิขิตมาแล้ว *ทริปสอยดอยอินทนนท์-แม่แจ่ม-ชัวร์ญ่า -ขุนวาง หน้า 25 **

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KUKA ROBOT
Bike: surly troll

Re: ทุกอย่างที่ผมเจอ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่ฟ้าได้ลิขิตมาแล้ว *ทริปสอยดอยอินทนนท์-แม่แจ่ม-ชัวร์ญ่า -ขุนวาง หน้า 25 **

โพสต์ โดย biohazard »

ขอจบทริปสอยดอยด้วยภาพนี้ ภาพที่เบลอๆ แต่ชัดในความทรงจำทุกครั้งที่เปิดดู

บางคนอาจจะต้องการ รถหรู ซูเปอร์คาร์
บางคนอาจจะต้องการ ยศฐา บรรดาศักดิ์
บางคนอาจจะต้องการ บ้านหลังโต

แต่สำหรับมนุษย์เงินเดือนอย่างผม ต้องการแค่ตั๋วใบเดียว
ที่สามารถพาผมท่องไปบนโลกใบนี้ได้ด้วยจักรยาน
ถึงแม้จะไม่ทั้งโลก แค่เสี้ยวหนึ่ง ก็พอแล้ว

รูปภาพ

การสรุปทริปในครั้งนี้ ไม่ได้คิดจะโอ้อวดแต่ประการใด หากหวังแต่เพียงว่าข้อมูลบางช่วงบางตอน
อาจจะพอมีประโยชน์ บ้างสำหรับชาวทัวร์ริ่ง ก็หวังเพียงเท่านี้ครับ

ขอขอบคุณ อ้ายซาผู้สร้างแรงบันดาลใจ
ขอขอบคุณ เฮียปิง สำหรับกล่อง ใส่จักรยานในการเดินทางครั้งนี้
ขอขอบคุณ พี่ทูน forest hang ที่ให้คำแนะนำในการแพคจักรยานขึ้นเครื่อง
ขอขอบคุณน้า หมา 3B สำหรับล้อทนถึก
ขอบคุณ เรื่องเล่าของท่านประธานเอส
ขอบคุณเจ้านาย ที่สุดแสนจะใจดี ให้ลางาน ให้ตํ๋วเครื่องบิน
ทุกๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามและให้ความช่วยเหลือผมสำหรับการเดินทางครั้งนี้
และทุกๆท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมชม นับเป็นกำลังใจที่สำคัญยิ่ง

สุดท้ายขอขอบคุณ thaimtb.com อย่างสูง ที่เอื่อเฟื้อ พื้นที่สำหรับการแบ่งปัน ครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย biohazard เมื่อ 07 ก.ย. 2015, 08:55, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
Is it possible that there are no coincidences ?
kok_2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-735836x
team: Weekend BikeClub
Bike: Cromoly,SCOTT,Louis Garneau,Ritchey

Re: ทุกอย่างที่ผมเจอ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่ฟ้าได้ลิขิตมาแล้ว *ทริปสอยดอยอินทนนท์-แม่แจ่ม-ชัวร์ญ่า -ขุนวาง หน้า 25 **

โพสต์ โดย kok_2 »

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวของการเดินทางครับ 8-)
แม้เส้นทางเส้นเดียวกันที่มีนักเดินทางฝากรอยล้อไว้ให้นักเดินทางรุ่นใหม่ให้ได้ตามรอย
แต่...ต่างเวลาต่างสภาพแวดล้อม มันเป็นปัจจุบันที่เห็นก็เป็นการ UP DATE เส้นทางให้เตรียมตัวได้ตามรอยล้อกันต่อ
ดูแล้วเหมือนยังเหนื่อยไม่หาย ภาพรองปิดทริปในแก้วมีน้ำสีทองเย็นๆเป็นรางวัล ก็คงช่วย
ให้หายเหนื่อยได้......ว่าม่ะ :D
MY OWN WAY !
MY OWN LIFE !
THERE WAS ONLY WAY WHICH WAS MY WAY
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

kok_2 เขียน:ขอบคุณสำหรับเรื่องราวของการเดินทางครับ 8-)
แม้เส้นทางเส้นเดียวกันที่มีนักเดินทางฝากรอยล้อไว้ให้นักเดินทางรุ่นใหม่ให้ได้ตามรอย
แต่...ต่างเวลาต่างสภาพแวดล้อม มันเป็นปัจจุบันที่เห็นก็เป็นการ UP DATE เส้นทางให้เตรียมตัวได้ตามรอยล้อกันต่อ
ดูแล้วเหมือนยังเหนื่อยไม่หาย ภาพรองปิดทริปในแก้วมีน้ำสีทองเย็นๆเป็นรางวัล ก็คงช่วย
ให้หายเหนื่อยได้......ว่าม่ะ :D

ขอบคุณ kok_2 เช่นกันที่แวะมาเยี่ยม
คำติชม ถือเป็นกำลังใจที่สำคัญยิ่งครับ

น้ำสีเหลืองทอง เย็นชื่นใจดีครับ :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณครับ
Is it possible that there are no coincidences ?
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naigod »

:D :D :D อยากปั่นรถถีบขึ้นดอยอินทนนท์บ้างจัง :D :D :D
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

naigod เขียน::D :D :D อยากปั่นรถถีบขึ้นดอยอินทนนท์บ้างจัง :D :D :D
สวัสดีครับพี่ naigod ต้องรีบไปตอนที่ยังมีแรงอยู่นะครับพี่ :D :D
ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมครับพี่
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naigod »

ใช่เลยครับ... ออกไปปั่นยามแรงยังมี... เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง :D
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
met
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817119771
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
Bike: ตัวเล็ก ใจใหญ่
ตำแหน่ง: bkk
ติดต่อ:

โพสต์ โดย met »

ที่ไหนครับ

เดาว่า ภูสามสุ่ม
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

met เขียน:ที่ไหนครับ

เดาว่า ภูสามสุ่ม
ภาพนี้ถ่ายจากภูสามสุ่มไปยังภูเขาที่อยู่ถัดไป ครับ เห็นเส้นทางบนนั้นแล้วอยากไป
ลองโพสภาพดู พอดีภาพเก่าที่เคยสรุปไว้หาย เด๊่ยวค่อยๆซ่อมไป :roll:
Aoddi09
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Aoddi09 »

:D
Logic will get you from A to B.
Imagination will take you everywhere.

ตรรกะจะพาคุณเดินทางจากจุด A ไปจุด B ได้
แต่จินตนาการจะพาคุณเดินทางไปได้ทุกที่
kittisuk1979
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968745979
Bike: araya muddy fox

โพสต์ โดย kittisuk1979 »

:D :D
ปั่นเข้าไป ยังไง ก็สุขภาพ :D
line :wizards0005
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”