ใครใช้ surly บ้าง ตัวรัดหลักอานแตกเปลี่ยนได้ไหม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
taitum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใครใช้ surly บ้าง ตัวรัดหลักอานแตกเปลี่ยนได้ไหม

โพสต์ โดย taitum »

ของผมเป็น surly Cross Check ตัวรัดหลักอาน ไม่ทราบว่าเปลี่ยนได้ไหม มันเป็นอลูมิเนียมหรือเป็นเหล็ก ไม่ทราบว่ามันเชื่อมติดกับเฟมหรือเปล่า
ไฟล์แนบ
20190205_172821.jpg (150.6 KiB) เข้าดูแล้ว 3699 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
silverscat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Daccordi, Alex Moulton

Re: ใครใช้ surly บ้าง ตัวรัดหลักอานแตกเปลี่ยนได้ไหม

โพสต์ โดย silverscat »

ถ้าดูตามภาพแล้วน่าจะถอดเปลี่ยนได้ครับ ลองเองก็ได้ครับ
Crazy
taitum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ใครใช้ surly บ้าง ตัวรัดหลักอานแตกเปลี่ยนได้ไหม

โพสต์ โดย taitum »

ถอดออกมาแล้วครับ ไปหาที่ร้านแล้วขนาดไม่ได้ เพราะเป็นเฟรมโครโมลี่ วัดตรงท่อตั้ง 30มม. ที่ร้านมีแต่รัดหลักอานเฟรมอลูหรือคาร์บอน อีกร้านดันปิดตรุษจีน
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

ใช้รัดหลักอานทั่วไปได้แน่ๆครับ ขนาดก็น่าจะใช้ที่ใหญ่กว่าท่อตั้งนิดหน่อย เฟรมคาร์บอนก็ใช้รัดหลักอานที่เป็นอลูครับ
Borderline
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Cyclotherapy
team: พอช
Bike: voodoo

โพสต์ โดย Borderline »

เฟรม โครโมลี่ ท่อนั่งจะบางกว่าเฟรม อลูมิเนียม
ถ้าใช้หลักอาน 27.2 จะใช้รัดหลักอาน ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง เล็กกว่า เฟรมอลูมิเนียม
คงต้องหาซื้อตามร้าน ทัวริ่ง ที่ขายเฟรมโครโมลี่
Cyclotherapy
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”