ขอคำแนะนำเรื่องยาง 700c หน่อยครับ ใช้วิ่งแบบไลท์ทัวริ่ง '

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kathi
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอคำแนะนำเรื่องยาง 700c หน่อยครับ ใช้วิ่งแบบไลท์ทัวริ่ง '

โพสต์ โดย kathi »

ได้ Panasonic Mountiancat ล้อ 700c มาครับ อยากเปลี่ยนยางนอก ใช้วิ่งแบบไลท์ทัวริ่งบนถนนดำเป็นหลักครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่าใช้ยางยี่ห้ออะไร หน้ากว้างเท่าไหร่ดีครับ
kathi
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำแนะนำเรื่องยาง 700c หน่อยครับ

พี่ๆ ครับ ช่วยแบ่งปันประสบการณ์ในการใช้ยางเหล่านี้ให้หน่อยได้ไหมครับ
SCHWALBE ROAD CRUISER
PANARACER PASELA
PANARACER Tour Guard Plus
PANARACER RIBMO PT
Bicyman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji touring, dahon, araya fed, surly ogre, vo piolet, ww 2 bsa paratrooper bike

Re: ขอคำแนะนำเรื่องยาง 700c หน่อยครับ

โพสต์ โดย Bicyman »

อีกหนึ่งตัวเลือกครับ ผมใฃ้ Continental touring plus ขนาด 700 x 47 c ใช่้ดีครับ ใส่อยู่ในรถ ogre ในกระทู้รวมพลชาวเซอรี่ครับ ไม่มั่นใจว่าขนาดในี้ในไทยมีหรือเปล่า แต่เป็นหน้ากว้างที่สุดเท่าที่หาได้ของดอกทัวริ่งค์ครับ

No fear of bedevilling flats!

The touring plus is an excellent choice for any and every touring bicycle. Its balanced tread pattern has bikes rolling effortlessly down roads and paths while its finely siped shoulder blocks provide surefooted grip in the curves. and the PlusBreaker and highly visible reflective sidewall make for top-level safety. No wonder our Touring Plus is one of the most popular and frequently used bike tyres anywhere.
s-l1600.jpg (52.16 KiB) เข้าดูแล้ว 2989 ครั้ง
yo51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817322355
team: noteam
Bike: Brainchi. Trek520. Surly croscheck-Troll Rit

Re: ขอคำแนะนำเรื่องยาง 700c หน่อยครับ ใช้วิ่งแบบไลท์ทัวริ่ง '

โพสต์ โดย yo51 »

ยาง 700/32 ก้อพอ เน้นยางทัวร์ริงดีๆ ไม่ต้องเน้นเบา ผมใช้ TREK 520 ยาง คอนติ 700/32 ทั้งทางเรียบ ทางเขา ใช้จนยางเริ่มแยกเห็นเส้นเชือกข้างในแล้วก้อยังใช้งานทริปยาวๆไกลๆได้อยู่ ตอนแรกจะเปลี่ยนไปใช้ ยางหน้ากว้าง 40 ขึ้น เกรงว่ามันจะกินแรงเพิ่มเลยไม่เปลี่ยน ล้อดีๆทนๆด้วยนะหากจะไปทัวริ่ง ยางตัวนี้ผมเคยลงเขาที่ ถ สายแม่ละมาด- อ.บ้านตาก จ.ตาก หลังจากไต่เขามาทั้งวัน มีช่วงทีลงยาวๆ เผลอปล่อยไหลลงเช็คไมล์ ได้ 62 เสียงลมที่ผ่านหูดัง ว๊อททท.. ก้อยังคุมรถได้ดีครับ...
nutkan
สมาชิก
สมาชิก
team: Evangelion
Bike: bridgestone roadman Eva-01 Test Type

Re: ขอคำแนะนำเรื่องยาง 700c หน่อยครับ ใช้วิ่งแบบไลท์ทัวริ่ง '

โพสต์ โดย nutkan »

PANARACER Tour Guard Plus กินแรงมากครับ หนักและลงทรายไม่ได้ไม่งั้นมีสไลด์แน่ๆ
PANARACER RIBMO PT อึดทึกทน ความเร็วพอได้เกาะถนนดี รั่วยากวิ่งผ่านแก้วยังเฉย
PANARACER PASELA คราสสิค เร็วไหล ทนพอประมาณ
kathi
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”