******** จานหน้า 8 สปีด ใช้กับชุดขับ 9 สปีด ได้มั้ยครับ ********

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
น้าชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พังงา
Bike: FUJI roubaix 1.1 2014
ตำแหน่ง: เมืองพังงา

******** จานหน้า 8 สปีด ใช้กับชุดขับ 9 สปีด ได้มั้ยครับ ********

โพสต์ โดย น้าชาติ »

รถผมชุดขับ 8 สปีด หากอัพเป็น 9 สปีด โดยใช้จานหน้าเดิม สามารถใช้ได้มั้ยครับ....

ใช้ชุดขับ 9 สปีด ชิมาโน่ตัวเริ่มต้น ที่ร้านค้าถอดขาย ราคาไม่แพงครับ...
ไฟล์แนบ
จานหน้า 8 สปีดเดิม
จานหน้า 8 สปีดเดิม
p_20170320_082133-resized-800.jpg (158.63 KiB) เข้าดูแล้ว 2111 ครั้ง
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน
k.nop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0918109971
Bike: TREK 7500

Re: ******** จานหน้า 8 สปีด ใช้กับชุดขับ 9 สปีด ได้มั้ยครับ ********

โพสต์ โดย k.nop »

ผมก็ใช้อยู่แต่ชิปเตอร์เป็น 9 สับจานเดิมจูนใหม่ เวลากดชิปเตอร์สับจานกดลึกหน่อย ส่งโซ่เก้าขึ้นให้ถึง จะรู้สึกไม่ค่อยเนียนนัก ใช้ไปนานๆจะคุ้นชินเอง :idea: :idea:
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ******** จานหน้า 8 สปีด ใช้กับชุดขับ 9 สปีด ได้มั้ยครับ ********

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ใช้ได้แต่ไม่ดีครับ จานแปด ใบจานหนา ช่องระหว่างจานกว้างกว่าเก้าสปีด

ใช้งานปกติไม่เป็นไร แต่จังหวะฉุกเฉินแซงสิบล้อ กระชากแรงๆ เปลี่ยนเกียร์แรงๆ โซ่อาจติดจาน คือโซ่คาบฟันไว้แน่น หรือตกไปในช่องระหว่างใบจาน

โชคดีก็แค่หมุนจานหน้าไม่ได้ ปล่อยไหลเข้าข้างทาง หยิบโซ่ออกปั่นต่อไป โชคร้ายเผลอถีบต่อ ก็ดึงโซ่ตึง ลากตีนผีเข้ามาคุยกับสับจาน หูแขวนตีนผีหัก หลุดเข้าไปขัดกับล้อ ซี่ลวดขาด เฟรมหักครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
น้าชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พังงา
Bike: FUJI roubaix 1.1 2014
ตำแหน่ง: เมืองพังงา

โพสต์ โดย น้าชาติ »

รับทราบและขอบคุณอย่างแรงครับ...งั้นคงใช้ 8 สปีดเหมือนเดิมต่อไปครับ..
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”