จะไปทัวร่ริ่งแถวเขาค้อในรัศมี80กม. มาขอคำแนะนำก่อนครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
น้ามู๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0881504571 <Dtac>
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ มิตรภาพ อิสรภาพ และการท่องเที่ยว
Bike: 2ล้อเท่านั้น

Re: จะไปทัวร่ริ่งแถวเขาค้อในรัศมี80กม. มาขอคำแนะนำก่อนครับ

โพสต์ โดย น้ามู๋ »

Travelers เขียน:เยี่ยมเลยครับ เห็นบรรยากาศแล้วน่าไปบ้าง สอบถามครับจักรยานนี่ขนไปยังไงครับ ใช้ rack แบบห้อยท้ายรถเก๋ง หรือถอดล้อแล้วใส่ในรถครับ พอดีช่วงปีใหม่จะเอาจักรยานไปปั่นต่างจังหวัดอยากใช้ rack ห้อยท้าย แต่ระยะทางค่อนข้างไกล ไม่มั่นใจกลัวจักรยานร่วงอะครับ แหะแหะ
เอายานลูกใส่ยานแม่ครับ ถอดเบาะหลังออกใส่ได้2คันพอดีๆ คันนึงถอดล้อหน้า อีกคันถอด2ล้อแลัวจับหงาย เคยใส่ได้ถึง3คันครับ
ไฟล์แนบ
IMG_20161210_132835.jpg (84.94 KiB) เข้าดูแล้ว 1119 ครั้ง
ชีวิต_ชอบขาขึ้น =:= แต่จักรยาน_ชอบขาลง
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จะไปทัวร่ริ่งแถวเขาค้อในรัศมี80กม. มาขอคำแนะนำก่อนครับ

โพสต์ โดย mindbomb »

น่าอิจฉาน้าจังเลย ใครอยากไปเขาค้ออีกมีงานปั่นนะครับ วันที่12 กุมภา ขี่เสือทะลุหมอก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1534823 งานเค้าจัดดีมากครับ วิวสวย หากไปนอนที่ทุ่งแสลงหลวงต้องตื่นเช้าหน่อยนะครับ ห่างจากจุดสตาร์ทตรงหน้า สสอ พอควรครับ
ถึงแน่แต่นานหน่อย
Travelers
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC, Tout terrain

โพสต์ โดย Travelers »

น้ามู๋ เขียน:
Travelers เขียน:เยี่ยมเลยครับ เห็นบรรยากาศแล้วน่าไปบ้าง สอบถามครับจักรยานนี่ขนไปยังไงครับ ใช้ rack แบบห้อยท้ายรถเก๋ง หรือถอดล้อแล้วใส่ในรถครับ พอดีช่วงปีใหม่จะเอาจักรยานไปปั่นต่างจังหวัดอยากใช้ rack ห้อยท้าย แต่ระยะทางค่อนข้างไกล ไม่มั่นใจกลัวจักรยานร่วงอะครับ แหะแหะ
เอายานลูกใส่ยานแม่ครับ ถอดเบาะหลังออกใส่ได้2คันพอดีๆ คันนึงถอดล้อหน้า อีกคันถอด2ล้อแลัวจับหงาย เคยใส่ได้ถึง3คันครับ
ขอบคุณครับ
มุซาชิ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย มุซาชิ »

เป็นกำลังใจให้ครับ ว่างๆคงได้มีโอกาสไปนะครับ เขาค้อ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”