ถามจริงๆเถอะครับ...เพื่อนๆปั่นกันได้ยังไงรถหนักๆแบบนี้...???

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ถามจริงๆเถอะครับ...เพื่อนๆปั่นกันได้ยังไงรถหนักๆแบบนี้...???

โพสต์ โดย freez »

jabmon เขียน:หรือทัวร์ริ่งจะเป็นปลายทางสุดท้ายของนักปั่น
คำว่าปลายทางสุดท้ายดูเศร้าจังเลยนะครับ^^
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

Re: ถามจริงๆเถอะครับ...เพื่อนๆปั่นกันได้ยังไงรถหนักๆแบบนี้...???

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

อาจจะยังเคยชินกับการปั่นเสือหมอบ ปั่นเร็วๆ กระชากทันใจ
มาเจอรถอีกแบบก็ต้องปั่นกันอีกแบบ อีกเดี๋ยวปรับตัวได้แล้วก็ชินครับ และคงจะติดใจ
ผมใช้รถซิงเกิลสปีด เกียร์เดียวเที่ยวไปเรื่อย จะเร็วก็พอได้ แต่เน้นแวะข้างทางมากกว่าจุดหมาย
ชอบปั่นคนเดียวเพราะอยากจอดก็จอดอยากแวะก็แวะ ก็ว่ากันไปตามจริตครับ
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

เหมือนกันครับ ปั่นมาสามปีกว่า จักรยานใช้มาทุกชนิดรวม 7 คัน เริ่มเบื่อกับความเร็วบวกกับอายุก็จะ 47 แล้ว ตั้งเป้าภายในเดือนธค.นี้ต้องหาทัวริ่งแท้ๆมาใช้ให้ได้ ตอนนี้สะสมอุปกรณ์กับความรู้ครับ
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

ระวังนะครับ ปั่นของหนักๆ สักพัก จะทำลืมไปเลยครับ ว่ารถเปล่า ปั่นกันยังไง มันโหวงเหวง :lol: :lol: :lol:
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

Sgt Pepper เขียน:อาจจะยังเคยชินกับการปั่นเสือหมอบ ปั่นเร็วๆ กระชากทันใจ
มาเจอรถอีกแบบก็ต้องปั่นกันอีกแบบ อีกเดี๋ยวปรับตัวได้แล้วก็ชินครับ และคงจะติดใจ
ผมใช้รถซิงเกิลสปีด เกียร์เดียวเที่ยวไปเรื่อย จะเร็วก็พอได้ แต่เน้นแวะข้างทางมากกว่าจุดหมาย
ชอบปั่นคนเดียวเพราะอยากจอดก็จอดอยากแวะก็แวะ ก็ว่ากันไปตามจริตครับ
ตามนั้นเลยครับ^^
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

NOKNICE เขียน:เหมือนกันครับ ปั่นมาสามปีกว่า จักรยานใช้มาทุกชนิดรวม 7 คัน เริ่มเบื่อกับความเร็วบวกกับอายุก็จะ 47 แล้ว ตั้งเป้าภายในเดือนธค.นี้ต้องหาทัวริ่งแท้ๆมาใช้ให้ได้ ตอนนี้สะสมอุปกรณ์กับความรู้ครับ
ยินดีต้อนรับครับ อิอิ
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

ซาเล้งสีแดง เขียน:ระวังนะครับ ปั่นของหนักๆ สักพัก จะทำลืมไปเลยครับ ว่ารถเปล่า ปั่นกันยังไง มันโหวงเหวง :lol: :lol: :lol:
ก็เพราะได้อ่านกระทู้ของพี่ซามากๆนั้นละครับถึงได้เกิดโครงการนี้ อิอิ (ปล เคยเจอพี่ซาที่tot2ครั้งแต่ไม่กล้าทักทายตัวจริงๆหน้าตาดุ^^)
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

freez เขียน:
NOKNICE เขียน:เหมือนกันครับ ปั่นมาสามปีกว่า จักรยานใช้มาทุกชนิดรวม 7 คัน เริ่มเบื่อกับความเร็วบวกกับอายุก็จะ 47 แล้ว ตั้งเป้าภายในเดือนธค.นี้ต้องหาทัวริ่งแท้ๆมาใช้ให้ได้ ตอนนี้สะสมอุปกรณ์กับความรู้ครับ
ยินดีต้อนรับครับ อิอิ[/quote

ขอบคุณครับ ตอนนี้จัดเฟรมมาแล้ว รอย้ายชุดขับเก่าจากเสือภูเขามาลง น่าจะก่อนปีใหม่ครับ
ไฟล์แนบ
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

NOKNICE เขียน:
ยินดีต้อนรับครับ อิอิ[/quote

ขอบคุณครับ ตอนนี้จัดเฟรมมาแล้ว รอย้ายชุดขับเก่าจากเสือภูเขามาลง น่าจะก่อนปีใหม่ครับ
ใช้ดิสซะด้วย ยินดีด้วยครับ^^
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

ซาเล้งสีแดง เขียน:ระวังนะครับ ปั่นของหนักๆ สักพัก จะทำลืมไปเลยครับ ว่ารถเปล่า ปั่นกันยังไง มันโหวงเหวง :lol: :lol: :lol:
ก็เพราะได้อ่านกระทู้ของพี่ซามากๆนั้นละครับถึงได้เกิดโครงการนี้ อิอิ (ปล เคยเจอพี่ซาที่tot2ครั้งแต่ไม่กล้าทักทายตัวจริงๆหน้าตาดุ^^)
เย้ย ... :shock: คงเพราะตอนนั้น หน้าตาออกเแนวเคลียด
เพราะข้างหน้ามีคนหน้าตาดีหล่อกว่าระดับดารา มายืนประกบ
ปกติอัธยาศัยดี นะครับ ทักเลยครับ ใจดีครับ :lol: :lol: :lol:
โดดเดี่ยว เดียวดาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมเขี้ยวตัน-นวนคร
Bike: merida scultura 400
ตำแหน่ง: แถวตลาดไท
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โดดเดี่ยว เดียวดาย »

จขกท เหมือนผมเลยปั่นแต่หมอบ+ภูเขา ลองมาปั่นทัวริ่งเฟรมโครโมหนักๆลองปั่นสองวันรู้สึกว่ามันหนัก อึดอาด เหนื่อย ไม่ชิน :oops:
ทำความเร็วไม่ค่อยได้ แต่ไหลๆไปเรื่อยๆสบายๆ ตอนนี้ผมมีความคิดว่าจะลองเอาเสือภูเขามาติดตระแกรงท้ายใส่กระเป๋าดู
น่าจะปั่นไปได้ทุกสภาพถนนน่าจะคล่องตัวกว่าทัวริ่งแท้ๆนะ(อันนี้คิดไปเอง55) ยังไงก็ลองค้นหาตัวเองไปเรื่อยๆครับ
เวลามันจะเราเองมั้งผมว่านะ แต่ผมว่าสายปั่นเกือบทุกคนสุดท้ายจะมาจบที่ทัวริ่ง หรือเป็นคำสาป :lol: :lol: :lol:
สองล้อพอเพียง อิๆ
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

โดดเดี่ยว เดียวดาย เขียน:จขกท เหมือนผมเลยปั่นแต่หมอบ+ภูเขา ลองมาปั่นทัวริ่งเฟรมโครโมหนักๆลองปั่นสองวันรู้สึกว่ามันหนัก อึดอาด เหนื่อย ไม่ชิน :oops:
ทำความเร็วไม่ค่อยได้ แต่ไหลๆไปเรื่อยๆสบายๆ ตอนนี้ผมมีความคิดว่าจะลองเอาเสือภูเขามาติดตระแกรงท้ายใส่กระเป๋าดู
น่าจะปั่นไปได้ทุกสภาพถนนน่าจะคล่องตัวกว่าทัวริ่งแท้ๆนะ(อันนี้คิดไปเอง55) ยังไงก็ลองค้นหาตัวเองไปเรื่อยๆครับ
เวลามันจะเราเองมั้งผมว่านะ แต่ผมว่าสายปั่นเกือบทุกคนสุดท้ายจะมาจบที่ทัวริ่ง หรือเป็นคำสาป :lol: :lol: :lol:
ก็น่าจะคล่องตัวกว่าแน่ๆครับ แต่เวลาแบกน้ำหนักขึ้นเขาลงเขาคงไม่เสถียรเท่าเฟรมทัวร์ริ่งที่หางหลังยาวแน่นอน.....คำสาปเลยเหรอครับ5555
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

โพสต์ โดย jarjar »

คนพร้อม รถพร้อม กระเป๋าหน้าหลังจัดหามารึยังครับ ถ้าจัดหามาแล้วเอาไปแขวนที่รถซะ แล้วออกไปปั่นใหม่ ในที่สุดคุณจะรักมัน "ทัวร์ริ่ง" :mrgreen: :mrgreen:
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

jarjar เขียน:คนพร้อม รถพร้อม กระเป๋าหน้าหลังจัดหามารึยังครับ ถ้าจัดหามาแล้วเอาไปแขวนที่รถซะ แล้วออกไปปั่นใหม่ ในที่สุดคุณจะรักมัน "ทัวร์ริ่ง" :mrgreen: :mrgreen:
ตอนนี้กำลังฝึกแบกน้ำหนักให้ร่างกายชินก่อนครับเริ่มที่8กิโลกรัม ใส่กระเป๋าข้างละ4กิโลกรัม ทางราบตามลมปั่นดีไหลสนุก สวนลมก็หนืดๆหน่อย แต่ขึ้นสะพานสูงๆนี่ละครับ 555 ต้องค่อยๆไป
ไฟล์แนบ
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ASAP
Bike: DAHON , SURLY , BIANCHI

โพสต์ โดย tune-bike »

ทัวร์ริ่งเหมือนการใช้ชีวิตบน2ล้อสโลว์ไล้ฟครับ.....ลองฟูลโหลดขึ้นเขาไกลๆยาวๆซักทริปนึงครับ แล้วจะรู้เลยว่าจริงๆแล้วเราชอบปั่นแบบไหน...........ผมเองใช้รถ3ประเภทครับ อาจฟังดูเยอะฟุ่มเฟือย แต่ก็ยอมรับว่ารถแต่ละประเภทมันมีมิติการใช้งานที่แตกต่างกัน.....ผมใช้เสือหมอบ เวลาแข่งพวกใจเกินร้อย/แข่งไตรกีฬา....ใช้รถพับปั่นในเมือง ปั่นมาทำงานบ้าง....ใช้รถทัวร์ริ่งปั่นทางไกลบรรทุกของนอนค้างอ้างแรมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”