กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

Re: กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

โพสต์ โดย ลุงโท »

สวัสดีครับทุกท่าน คิดถึงเหมือนกันครับ เรืองทริปไปอยุธยา พอไม่ได้จัดก็ทำให้พลอยไม่ได้จับจักจักรยานไปด้วย พลอยไม่มีเรี่ยวแรงเหมือนก่อน พอมาจับจักรยาน
มันทำให้คิดว่า เอเราทำไปได้อย่างไรปั่นข้ามจังหวัด ปั่นไปเขมร ปั่นไปสังขละทั้ง ๆ ที่อันตราย ทุกวันนี้ผมยังพยายามออกกำลังกายวิ่ง จักรยานบ้างสลับกันแต่ไม่เยอะไม่ไกลเหมือนเก่าแล้ว ปั่น 100 กม. เร็ว ๆ คงต้องฟิตซ้อมน่าดู ใครอ่านข้อความที่ผมลงนี้ก็ ถือว่าคุยกันนะครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
รูปประจำตัวสมาชิก
jotun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: รถพับ 20 นิ้ว

Re: กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

โพสต์ โดย jotun »

สวัสดีครับลุงโท คิดถึงลุงโท คิดถึงทริป อยุธยา น้องใหม่ 100 โล มากๆ ครับ อยากพบอยากเห็นบรรยากาศเก่าๆ หวนกลับมาอีกครับ ขอให้ลุงโทมีสุขภาพที่แข็งแรงทั้งกายใจด้วยครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

ขอบคุณ​ครับ​ ซ้อมไว้นะครับอย่าทิ้ง​ เอาไว้พอผมมั่นใจ​จะจัดเล็กๆให้ครับ
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
bellme1
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Focus 105 Al

โพสต์ โดย bellme1 »

คิดถึงทริปลุงโทนะคะ เคยไปเป็นน้องใหม่ปั่นจักรยานพับด้วยรอบนึง รอวันจัดใหม่อีกครั้งนะคะ
UncleKiat
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย UncleKiat »

ลุงโท เขียน: 27 ธ.ค. 2021, 19:15 สวัสดีครับทุกท่าน คิดถึงเหมือนกันครับ เรืองทริปไปอยุธยา พอไม่ได้จัดก็ทำให้พลอยไม่ได้จับจักจักรยานไปด้วย พลอยไม่มีเรี่ยวแรงเหมือนก่อน พอมาจับจักรยาน
มันทำให้คิดว่า เอเราทำไปได้อย่างไรปั่นข้ามจังหวัด ปั่นไปเขมร ปั่นไปสังขละทั้ง ๆ ที่อันตราย ทุกวันนี้ผมยังพยายามออกกำลังกายวิ่ง จักรยานบ้างสลับกันแต่ไม่เยอะไม่ไกลเหมือนเก่าแล้ว ปั่น 100 กม. เร็ว ๆ คงต้องฟิตซ้อมน่าดู ใครอ่านข้อความที่ผมลงนี้ก็ ถือว่าคุยกันนะครับ
:D สวัสดีครับลุงโท ตอนนี้ผมป้่นอยู่แถวบ้าน (ลาดพร้าว-โชคชัย 4 - เส้นทางจักรยานเอกมัย-รามอินทรา) สองสามวันออกมาปั่นที นานๆถืงจะปั่น(จักรยานพับ)ไปขื้นรถไฟฟ้าไปเที่ยวในเมือง (เส้นทางประจำคือเส้นทาง"ไหว้พระเก้าวัด"ของลุงโทนั่นแหละครับ)
:D กลุ่มNOVICEที่ปั่นกันมานั้น ถือได้ว่าเป็นประสพการณ์ชีวิตที่หาได้ยากและน่าจดจำ เมื่อมีโอกาศได้ปั่นจักรยานทีไร ความตื่นเต้นของการร่วมปั่นในแบบฉบับของ กลุ่มNOVICEก็หวนกลับมาสิงอยู่ในความทรงจำทุกที ถืงตอนนี้ผมเชื่อว่า ทุกท่านคงมีแผนการป้่นจักรยานในรูปแบบของตนเอง(ตามกำลังและอายุของแต่ละคน)อยู่นะครับ
:D หวังว่าทุกท่านคงสบายกันดี นานๆบอกข่าวผ่านกระทู้ลุงโทบ้างถือว่าเป็นการรายงานตัวว่ายัง(ขี่จักรยาน)อยู่เหมือนเดิม ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการขี่จักรยานที่ปลอดภัยในแบบฉบับของตนเองด้วยกันทุกคนครับ
Tohng
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Felt

โพสต์ โดย Tohng »

เคยไปทริปลุงโท กับกลุ่ม 1000trip มา 4-5 ครั้ง สนุกทุกครั้ง คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ อยากให้มีจัดอีกนะครับ
ake50
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891478755
team: -
Bike: Dahon Metro

โพสต์ โดย ake50 »

ลุงโท เขียน: 27 ธ.ค. 2021, 19:15 สวัสดีครับทุกท่าน คิดถึงเหมือนกันครับ เรืองทริปไปอยุธยา พอไม่ได้จัดก็ทำให้พลอยไม่ได้จับจักจักรยานไปด้วย พลอยไม่มีเรี่ยวแรงเหมือนก่อน พอมาจับจักรยาน
คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ แล้วมีความสุขครับ จุดเริ่มต้นในการปั่นจักรยานทางไกลผมเริ่มจากทริปลุงโทนี่ละครับ ยังคงปั่นเรื่อยมาจนถึงวันนี้ครับ
รถไม่แพง แถมแรงไม่ค่อยมี...

Audax Randonneurs Thailand members = 99
jotun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: รถพับ 20 นิ้ว

โพสต์ โดย jotun »

ลุงโท เขียน: 08 ม.ค. 2022, 11:56 ขอบคุณ​ครับ​ ซ้อมไว้นะครับอย่าทิ้ง​ เอาไว้พอผมมั่นใจ​จะจัดเล็กๆให้ครับ
รอครับลุงโท
BVZ_Moskva_m
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 83265577732

Быстровозводимые здания

โพสต์ โดย BVZ_Moskva_m »

Скоро возводимые здания: коммерческая выгода в каждой части!
В современном мире, где минуты - капитал, строения быстрого монтажа стали настоящим спасением для коммерческой деятельности. Эти новейшие строения комбинируют в себе высокую прочность, экономичное использование ресурсов и ускоренную установку, что дает им возможность идеальным выбором для разнообразных коммерческих задач.
Быстровозводимые каркасные здания из металлоконструкций
1. Скорость строительства: Время - это самый важный ресурс в коммерческой деятельности, и сооружения моментального монтажа позволяют существенно сократить сроки строительства. Это высоко оценивается в сценариях, когда актуально оперативно начать предпринимательство и начать извлекать прибыль.
2. Бюджетность: За счет оптимизации производства и установки элементов на месте, цена скоростроительных зданий часто уменьшается, по сопоставлению с обыденными строительными проектами. Это позволяет сэкономить средства и добиться более высокой доходности инвестиций.
Подробнее на www.scholding.ru
В заключение, моментальные сооружения - это лучшее решение для коммерческих проектов. Они сочетают в себе быстроту возведения, экономическую эффективность и надежные характеристики, что сделало их отличным выбором для предпринимательских начинаний, готовых начать прибыльное дело и гарантировать прибыль. Не упустите возможность сократить затраты и время, оптимальные моментальные сооружения для вашего следующего делового мероприятия!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”