ลากกระทู้"ชวนคนเกษียณปั่นประเพณีปีละครั้ง ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓" ลากมาเรื่อยถึงวันนี้...ใกล้จะปั่นครั้งที่สี่ ปี ๒๕๕๖ แล้วนะครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7938-2688
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
Bike: ทัวริ่ง Trek 470
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

Re: ลากกระทู้"ชวนคนเกษียณปั่นประเพณีปีละครั้ง ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓" ลากมาเรื่อยถึงวันนี้...ใกล้จะปั่นครั้งที่สี่ ปี ๒๕๕๖ แล้วนะครับ

โพสต์ โดย พิงธรรม์ »

APM เขียน: มีเวลาน้อย ก็คงจะต้องสำรวจเส้นทางที่ยังไม่มี ข้อมูล ตั้งแต่

ศรีสวัสดิ์
ด่านช้าง
ลานสัก
คลองลาน
ตาก
แม่สอด
ตำบลแม่ต้าน ตชด344
โรงเรียนแม่อมกิ
วัดศรีบุญเรือง
แม่ลาน้อย

ส่วนจะวางแผนจริง จะเติม กาญจนบุรี, ราชบุรี เพื่ออุ่นเครื่อง ก็คงคุยกันได้ครับ

เพราะแถบนี้พี่เสือดอนดี ไปบ่อยๆ
ตกลง...โกเค แปลว่าเอาจริงไปแน่...โกเค

ผมเขียนโพสล่อพี่อำนาจ...ให้ออกมาบัญชาการทำแผนคร้าบบบ

งานด่วนแบบนี้ ถือว่ายืนยันกันเลยนะครับ ออกจากกรุงเทพเช้าวันพฤหัสที่ ๑๒ กันยายน เวลา ๗.๓๐ น. ใครอยู่ใกล้หัวหมาก ขอนัดรวมกลุ่มเริ่มต้นที่รูปปั้นฯของเรา...ในสนามกิฬาหัวหมาก

ใครอยู่ในเส้นทางปั่น...ปั่นไปไหน ยังไม่รู้ เดี๋ยวคงมีคนเขียนเส้นทางให้ ผมนั้นถนัดเส้นทางเมืองนอกคร้าบบบ จะบอกแบบนี้ก็เขิน...ไปไหนในเมืองไทยไปไม่ถูก ต้องนอกเมืองลูกเดียว :roll: :roll:

ได้ดูเส้นทางแล้ว ดูแล้วบอกหน่อย...จะนั่งดูดไอติมรอสมทบที่ตรงไหน :D :D

สรุป...กวนพี่อำนาจนะแหล่ะครับ เป็นคนร่างเส้นทาง ท่านใดชอบไปทางไหน...รีบเขียนมาบอกนะครับ พี่อำนาจจะได้นำมาพิจารณา

Touring in Style...by Jaruek
ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
APM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819143591
Bike: Trek, Surly LHT, Rit

Re: ลากกระทู้"ชวนคนเกษียณปั่นประเพณีปีละครั้ง ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓" ลากมาเรื่อยถึงวันนี้...ใกล้จะปั่นครั้งที่สี่ ปี ๒๕๕๖ แล้วนะครับ

โพสต์ โดย APM »

ออกจากกรุงเทพเช้าวันพฤหัสที่ ๑๒ กันยายน เวลา ๗.๓๐ น. ขอนัดรวมกลุ่มเริ่มต้นที่รูปปั้นฯของเรา...ในสนามกิฬาหัวหมาก

เส้นทางมุ่งสู่ สุพรรณบุรี จุดพักมีแผนไว้ดังนี้ครับ

12 บางปลาม้า
13 ด่านช้าง
14 ลานสัก
15 คลองลาน
16 วังเจ้า
17 แม่สอด
18 ตำบลแม่ต้าน ตชด344
19 โรงเรียนบ้านแม่อมกิ
20 วัดศรีบุญเรือง
21 แม่ลาน้อย
22 ออบหลวง
23 เชียงใหม่

มีวันเดินทางสำรองไว้ 1 วัน แผนอาจปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมได้

อำนาจ
ปั่นในเส้นทางใหม่ๆ ไปกับเพื่อน...สบายใจ
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

ขอบคุณครับพี่อำนาจ :D :D

ทั้งนี้ขอชวนท่านที่สนใจปั่น ทั้งมือเก่า ทั้งท่านมือใหม่ๆจริง ไปลองร่วมปั่นกัน อยากฟังความคิดเห็นระหว่างปั่น หรือปั่นจบ เผื่อเป็นปากเสียงแทนมือใหม่...ที่สนใจการชวนปั่นของปีหน้า

หรือจะุืุถือโิอกาส...ซ้อมปั่นเตรียมปั่นจริง ก็ยินดี เชิญนะครับ

สรุปทริป"ลองปั่น...ทางย้อนศร ปั่นทวนเส้นทางเก่า เพื่อหาข้อมูล...กำหนดจุดพัก เตรียมเส้นทางปั่นการชวนปั่นฯครั้งที่ห้า" (แหม...ชื่อยาวเฟื้อยยยยย :roll: :roll: )

APM เขียน:ออกจากกรุงเทพเช้าวันพฤหัสที่ ๑๒ กันยายน เวลา ๗.๓๐ น. ขอนัดรวมกลุ่มเริ่มต้นที่รูปปั้นฯของเรา...ในสนามกิฬาหัวหมาก

เส้นทางมุ่งสู่ สุพรรณบุรี จุดพักมีแผนไว้ดังนี้ครับ

13 ด่านช้าง
14 ลานสัก
15 คลองลาน
16 วังเจ้า
17 แม่สอด
22 ออบหลวง

มีวันเดินทางสำรองไว้ 1 วัน แผนอาจปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมได้

อำนาจ

ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
APM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819143591
Bike: Trek, Surly LHT, Rit

โพสต์ โดย APM »

แนวเส้นทางที่จะสำรวจ ซึ่งอาจเปลี่ยนแปลงได้ตามเหมาะสม

[googlemap=https://maps.google.co.th/maps?saddr=Ra ... =7&via=2,5][/googlemap]

การสำรวจเส้นทาง กำหนดจากแนวเส้นทางที่เราสนใจ

ที่เสนอเป็นเพียงความคิดของผมซึ่งอาจจะไม่สมบูรณ์เพราะต้องการให้มีแผนก่อน

ผมคิดว่า เราคงต้องคุยเป็นวันๆไปเรื่องแนวเส้นทาง เพราะเราคงต้องเกาะกลุ่มกันไป

ส่วนจุดพักตามแผน ที่เสนอเพื่อกำหนดแนวเส้นทางการสำรวจ

ผมเสนอว่าเวลา ประมาณ บ่ายสามโมง เป็นเวลาที่ดีที่จะกำหนดจุดพัก

ถ้าเราไปถึงก่อนเที่ยงก็ควรยืดจุดพักออกไปอีก ถ้าบ่ายสามโมงยังไม่ถึง เราก็คงต้อง

คุยกันว่าจะพักกันดีไหมหรือจะยืดออกไปได้แค่ไหน อยากใช้หลักการนี้ในการสำรวจ

และต้องขอให้เข้าใจร่วมกันว่า การสำรวจการหาที่พักจะเหมือนกับตอนปีแรกของคนเกษียณชวนปั่น

เพราะเราไม่สามารถกำหนดล่วงหน้าได้ และการเดินเข้าไปขอพักในจุดที่เราสนใจ

ก็อาจมีข้อขัดข้องต่างๆมากมาย เพราะไม่มีใครชอบคนที่มารวบกวนแบบกระทันหันให้ตกใจ

เราอาจผิดหวังได้หลายๆครั้งในวันเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย APM เมื่อ 05 ก.ย. 2013, 19:59, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นในเส้นทางใหม่ๆ ไปกับเพื่อน...สบายใจ
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

นิทานเวตาล เรื่องที่ ๖
http://olddreamz.com/bookshelf/vetal/content6.html

ฝ่ายชายหนุ่มสามคนนั้นกล่าวแก่กันว่า
"เราทั้ง ๓ คนหัวอกอันเดียวกัน ได้ทุกข์อย่างเดียวกัน ซึ่งเกิดเพราะเหตุเดียวกัน เราจะต้องเที่ยวไปหาความสุขที่อื่น แลในการหาความสุขไม่มีทางใดดีกว่าทางที่พระอินทร์ผู้เป็นเจ้าแห่งสวรรค์กล่าวไว้คือ

o ชายใดไม่เที่ยว เทียวไป
ทุกแคว้นแดนไพร มิอาจประสบพบสุข
o ชายใดอยู่เหย้า เนาทุกข์
ไม่ด้นซนซุก ก็ชื่อว่าชั่วมัวเมา

o จงจรเที่ยว เทียวบทไป
พงพนไพร ไศละลำเนา
o ดั้นบถเดิน เพลินจิตเรา
แบ่งทุกเบา เชาวนะไวฯ

o ชายหาญชาญเชี่ยว เทียวไพร
สองขาพาไป บ่มัวบ่เมาเขลาขลาด
o ขาเขาคือกิ่ง พฤกษชาติ
ช่อชูดูดาษ และดกด้วยดอกออกระดะ
o ไป่ช้าเป็นผล ปนคละ
โต ๆ โอชะ รสาภิรสหมดมวล
o โทษหลายกลายแก้ แปรปรวน
เจือจุนคุณควร เพราะเหตุที่เที่ยวเทียวเดิน

พงพนไพร ไศละดำเนิน
o ดุ่มบถด่วน ชวนจิตเพลิน
ใดบ่มิเกิน เชิญบทจร ฯ
o เชิญคะนึง พระทินกร
ฤาหลับฤานอน ธเดินและด้นบนสวรรค์
o เธอมีความสุข ทุกวัน
หมื่นกัปแสนกัลป์ บ่อ่อนบ่เปลี้ยเพลียองค์
ตั้งจิตใน ไพรพนพง
o ดูทินกร จรจิรยง
แสนสุขทรง ทุกขะบ่มี ฯ
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ธานินทร์๙๙ เขียน:คุณจารึกกลับมาทันดูเทนนิสรอบท้ายๆนะครับ :P

https://www.facebook.com/ATPThailandOpe ... ion=stream
ขอบคุณครับพี่ธานินทร์๙๙

แต่...

ผมคงจะกลับเข้าถึงบ้าน น่าจะลุเข้าไปวันที่ ๒๕ หรือ ๒๖ กันยา...ล่ะครับ ผมจะโทรหาพี่นะครับ ในวันที่ ๒๔ กันยายน

ทั้งวันเสาร์ อาทิตย์ ที่ ๒๘ ถึง ๒๙ กันยายน ไปปั่นกะท่านผู้พันป๊อก ปั่นไปกางเต้นท์นอนที่ เจ็ดคต บ้านโป่งก้ิอนเส้า ครับ

พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ประกาศ ขอเลื่อนวันเดินทาง จากวันที่ ๑๒ เป็น ๑๓ ด้วยมีจอมอด่วน ของสมาชิกขอมา

(ส่วนวันกลับถึงกรุงเทพ...เตรียมบอกเมียว่า "พี่อาจกลับช้า...เพิ่มอีกซักวันหรือสองวัน" นะครับท่านนนนนน :mrgreen: :mrgreen: )

APM เขียน:ออกจากกรุงเทพเช้าวันพฤหัสที่ ๑๒ กันยายน เวลา ๗.๓๐ น. ขอนัดรวมกลุ่มเริ่มต้นที่รูปปั้นฯของเรา...ในสนามกิฬาหัวหมาก

13 ด่านช้าง
14 ลานสัก
15 คลองลาน
16 วังเจ้า
17 แม่สอด
22 ออบหลวง

อำนาจ
ออพชั่นครับ...ออพชั่น ท่านใดไม่สะดวก หากจะเลื่อนวันเดินทางจากวันที่ ๑๒ เป็น ๑๓ ตามขอนี้ โปรดแจ้งด้วยครับ จะได้ยืนยันกลับ แก้เป็นออกเดินทางเป็นวันที่ ๑๒ ตามเดิม

ตอนนี้...ขอเป็นวันที่ ๑๓ ตามนี้ก่อนนะครับ (ตามที่แจ้งขอเลื่อนจาก วันที่ ๑๒ เป็น ๑๓) ...โปรดให้อภัยต่อความไม่สะดวก หากมี :cry: :cry:

นู๋เล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0880917500
team: -
Bike: SURLY,NOBEL STAR

โพสต์ โดย นู๋เล็ก »

:P ดีครับ วันที่ 13 ขาอ่อนขอตามไปสำรวจด้วย.....ทริป..ชื่อ ย้าว..ยาว..

"ลองปั่น...ทางย้อนศร ปั่นทวนเส้นทางเก่า เพื่อหาข้อมูล...กำหนดจุดพัก เตรียมเส้นทางปั่นการชวนปั่นฯครั้งที่ห้า"
:o

888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888

:arrow: คน เกษียณ..เรียนลัด ......ทุ่งช้าง-หลวงพระบาง…บันทึกการเดินทาง...สู่ฝัน
:arrow: คนเกษียณ..เขียนให้อ่าน.....สว.มือใหม่หัวใจบอลลูน..
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=53&t=322520

:arrow:คนเกษียณ....เขียนให้อ่าน (2) ... ซ้อมปั่นเขาเขียว....เดี๋ยวเดียวก็ถึง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=344145
pullop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890627022
team: ไม้ค้ำตะวัน
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย pullop »

พี่นู่เล็กไปปั่นสำรวจเส้นทางด้วย...ดีครับ...เอาไว้เจอกัน... :roll: :roll:

เสือดอนดี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสัญจร,Bikejoy
Bike: จั๊กกะยานเก่าๆ

โพสต์ โดย เสือดอนดี »

...สวัสดีรอบวงครับ ขณะนี้พักอยู่บ้านลุงมร ชุมพร ต่อเนื่องจากทริปแจกของเด็ก ป่าละอู ป่าเด็ง ห้วยโสก ของป้าดาราวรรณและพี่โส เป้าหมายระนอง พะโต๊ หลังสวน น่าจะกลับทันปั่นสำรวจย้อนศรครับ...
นู๋เล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0880917500
team: -
Bike: SURLY,NOBEL STAR

โพสต์ โดย นู๋เล็ก »

APM

:P :P พี่อำนาจครับ..เส้นทางมุ่งสู่ สุพรรณบุรี จากสนามกีฬาหัวหมาก-บางปลาม้า
ใช้เส้นทางไหน....ผ่านแถวนวมินทร์หรือเปล่าครับ
:?: :idea:

888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888

:arrow: คน เกษียณ..เรียนลัด ......ทุ่งช้าง-หลวงพระบาง…บันทึกการเดินทาง...สู่ฝัน
:arrow: คนเกษียณ..เขียนให้อ่าน.....สว.มือใหม่หัวใจบอลลูน..
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=53&t=322520

:arrow:คนเกษียณ....เขียนให้อ่าน (2) ... ซ้อมปั่นเขาเขียว....เดี๋ยวเดียวก็ถึง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=344145
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นู๋เล็ก เขียน:
APM

:P :P พี่อำนาจครับ..เส้นทางมุ่งสู่ สุพรรณบุรี จากสนามกีฬาหัวหมาก-บางปลาม้า
ใช้เส้นทางไหน....ผ่านแถวนวมินทร์หรือเปล่าครับ
:?: :idea:

888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888888

โฮ่ยยยย...ถามแบบนี้ พี่อำนาจคงปวดใจ อ้ายยย...พวกกรุงเทพมันขี้เกียจทำแผนปั่น หาเส้นทางออกนอกเมือง :roll: :roll:

เล่นถามพี่อำนาจ...คนระยอง โถ...สงสารพี่เค้านะ(ว่าอะไรก็ถาม"กู") แล้วพี่เค้าจะรู้เรอะ...ไปทางไหน :mrgreen: :mrgreen:

ผมคนชวน...ก็ยังรอ รอท่านใด...คนชำนาญทางออกไปนอกเมือง ช่วยบอกที...ไปทางไหน (โฮ่...สมเพชไอ้คนเขียนชวน ดันอยากชวน...แต่ไม่รู้ไปยังไง :lol: :lol: :lol: )

pullop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890627022
team: ไม้ค้ำตะวัน
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย pullop »

ผมก็คนกรุงเทพฯ ... ถนนหนทางยั๋วเยียเต็มไปหมด...ไปไหนมาไหนหากเป็นถิ่นพำนักของตนเองก็พอจะรู้เส้นทาง...แต่หากนอกเหนือไปแล้ว...ผมกลัวจริงฯ.... ก็ถนนในกรุงเทพฯ ...มันอันตรายมากกว่าในต่างจังหวัด... และผมอยู่ทางฝั่งธน ฯ ด้วย... ยิ่งถนนทางด้านอื่นของกรุงเทพฯ...ผมเป็นงง...

Karen Nkk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: Thorn Red Karen NKK, Surly Long Necked Karen

โพสต์ โดย Karen Nkk »

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกๆท่าน :P :P

พรุ่งนี้ 06.30 น. ล้อหมุน......

ปั่นผ่านเมืองขอนแก่น.. แบบยังไง้ ยังไงก็ไม่มีหลงทางเด้อค่ะ :lol: :lol:

จุดพักที่บางปลาม้าคือที่ตรงไหนคะ :?: :?:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1025318
คนเกษียณชวนปั่นประเพณีครั้งที่ 5
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”