OTO สรุปทริป การเดินทาง 35 วัน ไทย-ลาว-เวียดนาม-ลาว-ไทย

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ธานินทร์ 520
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816861239
team: SOMA Thailand
Bike: SOMA-SAGA
ติดต่อ:

Re: OTO สรุปทริป การเดินทาง 35 วัน ไทย-ลาว-เวียดนาม-ลาว-ไทย

โพสต์ โดย ธานินทร์ 520 »

ทริปนี้รายงานไม่จบจริงๆ ไว้มีเวลาจะลงให้จบครับ

ตอนนี้ก็มีทริปใหม่ในกลุ่ม Trek520Club.com เพื่อนๆมีจักรยานรุ่นไหนยี่ห้ออะไรก็ไปด้วยกันได้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 68#p402068

เข้าไปดูได้ครับ
patlung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: บ้านฟ้าปิยรมย์
Bike: Cannondale F500,Surly Disc Trucker
ตำแหน่ง: บ้านฟ้าปิยรมย์
ติดต่อ:

Re: OTO สรุปทริป การเดินทาง 35 วัน ไทย-ลาว-เวียดนาม-ลาว-ไทย

โพสต์ โดย patlung »

สวัสดีครับพี่ธานินทร์520 ผมเพิ่งเข้ามาเห็นสรุปทริปของพี่ ว้าว!เส้นทางสุดยอด ภาพถ่ายสวยเยี่ยม และเป็นเส้นทางในฝ้นของผมเลยครับ ตอนนี้ผมก็ได้แค่ท่องทางGoogle Earthไปก่อน วันนี้ผมค้นพบสิ่งที่ชอบแล้วครับนั่นคือการท่องโลกด้วยจักรยาน หวังว่าสักวันหนึ่งจะทำความฝันให้เป็นจริง ขอบคุณครับที่แบ่งปันประสบการณ์และเอาภาพสวยๆมาให้ชม บ้านพี่อยู่ควนขนุนเหรอครับผมก็อยู่ควนขนุนเหมือนกัน สงกรานต์กะจะลงใต้กลับเมืองลุงไปเยี่ยมบ้านและจะไปปั่นเลน้อยร้อยโลกับคุณTiger30ด้วย ดูจากลิงค์เห็นว่าพี่จะลงไปช่วงนั้นเหมือนกันถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ และจะขอรอติดตามพี่ไปเรื่อยๆนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ความฝันเราอยู่ไม่ไกลหรอกครับ
เพียงแต่ว่าใครจะหยิบจับเอามาไว้ครองเท่านั้นหละครับ แล้วเจอกันที่ทะเลน้อย 4 เมย.

ว่าแต่ที่กรุงเทพฯ อยู่ย่านไหนครับ
patlung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: บ้านฟ้าปิยรมย์
Bike: Cannondale F500,Surly Disc Trucker
ตำแหน่ง: บ้านฟ้าปิยรมย์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย patlung »

ผมอยู่บ้านฟ้าปิยรมย์ลำลูกกาครับ แถวนี้เป็นชานเมืองมีทุ่งโล่งๆให้ปั่นเยอะ ถ้าพี่ว่างๆเสาร์-อาทิตย์เชิญได้นะครับ สถานที่-บรรยากาศแถวนี้ดูได้ในกระทู้นี้ครับhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=22043 ผมเองฝันอยากปั่นทัวริ่งแบบพี่อยู่เหมือนกันแต่ว่าคงต้องรอเวลาและโอกาสที่จะหยิบจับเอามาไว้ครองคงจะไม่เกินเอื้อมสองขาของเรานะครับ แล้วพบกันที่ทะเลน้อยครับพี่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

บ้านก็อยู่ใกล้กันนี่เอง
ผมเองก็อยู่เขตลำลูกกาเหมือนกันครับ อยู่วังทองริเวอร์ปาร์ค ข้างๆเซียร์รังสิตครับ
อย่างไรก็คงได้เจอกันที่ทะเลน้อยนะครับ
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7392-2338
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: GT CHALLENGER TREK
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tiger 30 »

ทั้งเส้นทาง ลีลาการถ่ายภาพพร้อมการบรรยาย เหมือนได้ร่วมปั่นกับพี่ด้วยเลยนิ ว่าม้าย ฮิฮิฮิ
และแล้ว เสือควนขนุนทั้ง สอง ได้เจอกันที่ทะเลน้อย โลกใบนี้ช่างเป็นใจกับเราเหลือเกิน ไม่ไกลเกินเอื้อมจริงๆถ้าใจเราตรงกัน เพราะเราคือครอบครัวชาวจักรยาน อยู่บนหลังอาน เราเป็นเพื่อนและมิตรกันเสมอ เมื่อลงจากหลังอาน กะยังเป็นมิตรกันต่อไปแหละ ฮิฮิฮิ
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับ Tiger 30 ดีใจครับที่ได้เจอกันที่ทะเลน้อย อ.ควนขนุน จ.พัทลุง
ทริปเวียดนามรายงานไม่จบครับ แต่เร็วๆนี้เส้นทางเส้นใหม่ได้ขีดเส้นไว้แล้ว
คงจะได้เดินทางอีกครั้งในเร็วๆนี้ครับ ถ้าพอมีเวลาอย่าลืมเดินทางด้วยกันนะครับ
(เส้นทาง ไทย-ลาว-เวียดนาม-ลาว-ไทย-ลาว-ไทย) คาดว่าประมาณ 40 วัน :lol: :lol: :lol:
แล้วคอยติดตามครับ ปีนี้จะปิดเส้นทางรอบๆประเทศไทย ก่อนปีหน้าจะไปเที่ยวยุโรปบ้างนะครับ :o :o :o
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

โอกาสของแต่ละคนคงจะไม่เหมือนกัน แต่ความฝันที่เพื่อนชาวจักรยานได้ทำแล้วถือเป็นกำไรชีวิตของตัวเอง แต่เพื่อนชาวจักรยานของพวกเราไม่เพียงแต่ได้ทำฝันให้กับตัวเองอย่างเดียว ยังเป็นแรงบันดาลใจให้กับคนอีกมากมายที่ยังไม่มีโอกาส ถือว่าได้ชมความสวยงามของเส้นทาง วิถีชีวิต ของเพื่อนในต่างแดนจากฝีมือของชาวจักรยานอย่างพวกเราทั้งหลาย ผมว่าใครได้ชมได้ติดตามก็ได้กำไรโดยไม่ต้องลงทุน ฮิฮิฮิ แต่อย่างไรก็ตามพวกเราที่รอโอกาสทั้งหลายขอเป็นกำลังใจและแรงเสริมให้พวกเราชาวจักรยานที่ท่องไปในโลกกว้างอย่างมีความสุข สนุกสนาน และปลอดภัยทั้งร่างกาย จิตใจ และเพื่อนคู่ใจ(จักรยาน)อย่าได้มีภัยก็เพียงพอแล้ว แต่อย่าลืมเก็บเกี่ยวสิ่งที่พบเห็นมาฝากเหมือนเดิมนะครับ จะติดตามเสมอแหละครับ เพราะสักวันหนึ่งเราจะได้มาร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนกันหล่าวแน่นอน
ไปแล ความหลังที่ยังรอ
"พี่ว่าพันนั้นหม้าย"
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณสำหรับคำอวยพร
แล้วพบกันบนเส้นทางของสองล้อคู่ใจครับ

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึงด้วยแรงสองขาของเราเอง :P :P :P
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ฮิฮิฮิ เมษา 53 ถ้าโอกาสพวกเราดีและเรามีโอกาส ที่ทะเลน้อย คงได้พบกันอีกครา นะพี่นะ
1.jpg (42.33 KiB) เข้าดูแล้ว 1073 ครั้ง
ผมส่งแผ่นสรุปทริป เลน้อยไปตามที่อยู่ในใบลงทะเบียนแล้ว ไม่กี่วันคงถึงนะครับ(ส่งแบบธรรมดาครับ)

veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

สวัสดีครับพี่ธานินทร์..ได้ดูภาพแล้วประทับใจมากๆ
สุดยอดครับ............ดูของพี่มุกมาก็สุดยอดครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
เสือจง(ขอนแก่น)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896204739
team: ชมรมจักรยานขอนแก่น
Bike: เมอร์ลิด้า
ตำแหน่ง: 172/23 ถ.ศรีจันทร์ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือจง(ขอนแก่น) »

สุดยอดเลยครับ 35 วัน
http://www.khonkaenlink.com
เสือจง(ขอนแก่น)ยินดีต้อนรับครับผม
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับTiger 30 ขอบคุณมากครับสำหรับแผ่น DVD เพิ่งกลับถึงบ้านจากทริปภาคใต้ 22 วันเมื่อวานเองครับ
วันนี้ได้มีโอกาสนั่งดูเอกสารและจดหมายต่างๆ ก็ได้ดู DVD ที่ส่งมาแล้ว ขอบคุณมากๆอีกครั้ง ทำได้เยี่ยมจริงๆครับ

คุณveenono คุณเสือจง(ขอนแก่น) มีโอกาสก็ออกทริปทางไกลบ้างนะครับ
จะรู้จักตัวเองมากขึ้นอีกเยอะเลย ปีนี้(ปลาย พค.) ก็มีตารางการเดินทางออกมาเรียบร้อย
คงจะต้องย้อนกลับไปลาวและเวียดนามอีกครั้งถ้ามีโอกาสก็เชิญร่วมทริปด้วยกันนะครับ
ผมจะออกเดินทางจาก กทม. วันที่30พค.นี้ โดยจะบินไปเริ่มที่จ.อุบลราชธานี
ปั่นเข้าลาวกลางไปเวียดนามขึ้นไปเหนือสุดถึงเมืองซาปาก่อนจะกลับเข้าลาว
ภาคเหนือตอนล่างไปเที่ยวทุ่งไหหินก่อนกลับเข้าไทยและปั่นลงกลับมาที่อีสานใต้
กลับเข้าลาวใต้แล้วกลับมาไทยจบที่จ.อุบลราชธานี มีน้องขับรถมารับและสำรวจเส้นทางอีสานใต้
กลับกทม.ครับ วางแผนการเดินทางไว้ 42 วันครับ :o :o :o

ไว้ผมมีเวลาอีกนิดจะขึ้นกระดานชวนปั่นอีกทีครับ
The Stranger
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0849286127
team: no team
Bike: merida

โพสต์ โดย The Stranger »

เรื่องและรูปยอดเยี่ยมจริงๆ ผมคงไม่มีโอกาสไป แต่ได้ดูก็มีความสุขแล้ว เหมือนได้ไปด้วยตัวเอง ขอบพระคุณในความตั้งใจของท่านธานินทร์ 520
สองเฒ่า ระยอง-เชียงราย-ปาย-เชียงใหม่
Click>>>http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=52694

4 เสือบูรพากับ 1 แมวง่องแง่ง ฝ่าฝูงแดดนรกแดนที่ราบสูง ระยอง-สกลนคร 800 กม.
Click>>>http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=316528
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับ คุณThe Stranger ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
ทริปนี้ผมสรุปไม่เสร็จจริงๆ ถ้ามีโอกาสก็จะเล่าต่อ แต่ทริปใหม่
ก็ใกล้เข้ามาอีกแล้ว ครั้งนี้จะปั่นเส้นทางใหม่หมดครับ ยกเว้นที่ซาปา
เพราะจะพาคุณตั้มแม่ฮ่องสอนไปเที่ยวที่สูงของอีกประเทศหนึ่งบ้าง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”