☺ปั่นต่อไป ตามใจอยาก อินทนนท์ที่ว่ายากก็ไปมา (ทริปล่าสุด ปั่นไปไหว้พระแก้ปีชง วัดกัลยาณมิตร วรมหาวิหาร)

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

Re: ☺ปั่นต่อไป ตามใจอยาก อินทนนท์ที่ว่ายากก็ไปมา [ทริปล่าสุด: ไปดูใจแม่... หน้า 114]

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

ว่างเมื่อไหร จะชวนพี่ ไปไหลเดือย
จอดพักเหนื่อย จนสองล้อ หลงลืมหมุน
เมื่อก่อนปั่น ตะบันล้อ จนถนนพรุน
เดี๋ยวนี่ลืม ว่าล้อหมุน เป็นเยี่ยงไร
:lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

Re: ☺ปั่นต่อไป ตามใจอยาก อินทนนท์ที่ว่ายากก็ไปมา [ทริปล่าสุด: ไปดูใจแม่... หน้า 114]

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

ชอบบทกลอนของคุณซาฯมากๆเลยครับ :P :P :P :P :P

บางครั้ง บางที ก็อยากปั่น
ความมุ่งมั่น ในใจ ยังมีอยู่
แต่โอกาส ที่จะไป ยังบ่อรู้
ต้องมองตา ของเนื้อคู่ อยู่ทุกวัน
เมื่อไหร่หนอ จะปล่อยเรา จากโซ่ตรวน
ให้คิดชวน คิดถึงมิตร และพี่น้อง
เราทำผิด อะไร ต้องจำจอง
เพื่อนพี่น้อง และญาติ อยากพบเจอ
นานนานนาน นานแสนนาน ไม่พานพบ
ตอนนี้เกือบจะครบ 2ปี เห็นจะได้
อยากชวนปั่น ไปให้ไกล ในไพรพง
แต่ต้องปลง ไปไม่ได้ เช่นนั้นเอง (คิดถึงหลายๆคนที่เคยปั่นร่วมกัน) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 520 Cannondale Bianchi Fuji Tokyobike Dahon

โพสต์ โดย PtM »

ซาเล้งสีแดง เขียน:ว่างเมื่อไหร จะชวนพี่ ไปไหลเดือย
จอดพักเหนื่อย จนสองล้อ หลงลืมหมุน
เมื่อก่อนปั่น ตะบันล้อ จนถนนพรุน
เดี๋ยวนี่ลืม ว่าล้อหมุน เป็นเยี่ยงไร
:lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
เจ็บปวดนะท่าน นะ :o :cry: :roll:

คิดถึง อ.ปู่ และเพื่อนๆทุกคนเช่นกันครับ...
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813331606
team: สองเรากับสองล้อ
Bike: trek

โพสต์ โดย น้าน้อง »

ขาแรง.....ปั่นผ่านบ้านน้องเสียเร็วมองแทบไม่ทัน

ดีนะจำเสียงกระดิ่งได้ :lol: :lol:
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 520 Cannondale Bianchi Fuji Tokyobike Dahon

น้าน้อง เขียน:ขาแรง.....ปั่นผ่านบ้านน้องเสียเร็วมองแทบไม่ทัน

ดีนะจำเสียงกระดิ่งได้ :lol: :lol:
อยากจะแวะทักจัง แต่ไม่กล้า :lol: :lol: :lol: กำลังเป็นหัวลากอยู่ เหอะๆ ลากรถเก๋งซะลิ้นจุกปาก :cry: :cry: :cry:
ถนนสายนี้ต้องลากยาว
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ

อุบัติเหตุ เกิดขึ้นได้ตลอดเวลาโดยที่เราไม่อาจจะรู้ล่วงหน้าได้เลย เมื่อวาน พุธที่ 19 เวลาประมาณ 09.30 คงเป็นวันที่ทำให้ฝันร้ายไปอีกนาน หลังจากปั่นซ้อมเสร็จผมก็ปั่นกลับบ้านโดยขึ้นสะพานข้ามแยก ถนนนวมินทร์ตรงแมกเวลูเก่าขาเข้า กำลังยืนโยกให้ได้กำลังขาอยู่ดีๆจวนจะถึงกลางสะพานอยู้แล้ว พลันตัวก็ลอยละลิ่วพุ่งไปข้างหน้าอย่างแรงสุดๆ แล้วกระแทกตกลงมาที่พื้นจึงรู้ตัวว่าถูกชน ตอนแรกลุกแทบไม่ขึ้นตกใจมาก ความรู้สึกบอกตัวเองว่าเราูถูกชนท้ายอย่างแรง แทบไม่อยากเชื่อว่าโดนจริงๆ พอยืนขึ้นได้ก็ต่อว่าคนชนทำไมขี่รถยังไงผมก็ปั่นชิดซ้ายอย่างนี้ ยังจะมาชนได้ เสียดายรถจริงๆ คู่กรณีโดนใส่ไม่ยั้งพูกไม่ออกหรือว่าจุก พอได้สติแกก็บอกว่าหนูก็เจ็บ แล้วจะเอายังไงพอผมขอค่าเสียหายซ่อมรถพี่แกเรียกสามีที่ขับแท็กซี่มา ผมแจ้งค่าซ่อมทำเป็นหัวหมอโทรหาพวกแล้วให้ผมคุยสายว่าทำไมเรียกมาก เขาเป็นตำรวจนะ ผมก็ตอบว่าแล้วไงพวกคุนไม่รู้หรอกว่าอุปกรณ์จักรยานนะมันแพงแค่ไหน ที่สุดคนที่ชนก็ถูกนำส่งโรงพยาบาล ส่วนผมยังคงต้องยืนตากแดดรอตำรวจบนกลางสะพาน กว่าจะได้มา สน.เพื่อแจ้งความก็ 11โมงกว่า เซ็งสุดๆแถมหิวข้าวจนแสบท้องเพราะมื้อเช้ายังไม่ได้ทาน เจ็บระบบไปทั้งตัว เมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับเลยทรมานมากๆครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อยากจะฝากบอกเตือนเพื่อๆทั้งหลาย กลางวันแสกๆมันยังมาชนเราได้ ผมคิดว่าผู้หญิงคนนี้ยังขาดประสบการณ์ขี่รถ บิดมาแรงมากขี้นสะพานแล้วเบี่ยงแซงซ้ายทันที พอเจอผมกระทันหันเลยอัดสุดๆไม่มีการเบรคเลย เธอเอ๋ย แหมทำกุได้...เวร !!!
แก้ไขล่าสุดโดย PtM เมื่อ 03 ก.ค. 2013, 10:39, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง

dum2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022870115
Bike: dahon

โพสต์ โดย dum2011 »

PtM เขียน:อุบัติเหตุ เกิดขึ้นได้ตลอดเวลาโดยที่เราไม่อาจจะรู้ล่วงหน้าได้เลย เมื่อวาน พุธที่ 19 เวลาประมาณ 09.30 คงเป็นวันที่ทำให้ฝันร้ายไปอีกนาน หลังจากปั่นซ้อมเสร็จผมก็ปั่นกลับบ้านโดยขึ้นสะพานข้ามแยก ถนนนวมินทร์ตรงแมกเวลูเก่าขาเข้า สาเหตุที่เลือกใชัสะพานเพราะจะได้ซ้อมเหมือนขึ้นเนินเขา ก็กมท.มันมีเขาให้ซ้อมซะที่ไหนละ? กำลังยืนโยกให้ได้กำลังขาอยู่ดีๆจวนจะถึงกลางสะพานอยู้แล้ว พลันตัวก็ลอยละลิ่วพุ่งไปข้างหน้าอย่างแรงสุดๆ แล้วกระแทกตกลงมาที่พื้นจึงรู้ตัวว่าถูกชน ตอนแรกลุกแทบไม่ขึ้นตกใจมาก ความรู้สึกบอกตัวเองว่าเราูถูกชนท้ายอย่างแรง แทบไม่อยากเชื่อว่าโดนจริงๆ พอยืนขึ้นได้ก็ต่อว่าคนชนทำไมขี่รถยังไงผมก็ปั่นชิดซ้ายอย่างนี้ ยังจะมาชนได้ เสียดายรถจริงๆ คู่กรณีโดนใส่ไม่ยั้งพูกไม่ออกหรือว่าจุก พอได้สติแกก็บอกว่าหนูก็เจ็บ แล้วจะเอายังไงพอผมขอค่าเสียหายซ่อมรถพี่แกเรียกสามีที่ขับแท็กซี่มา ผมแจ้งค่าซ่อมทำเป็นหัวหมอโทรหาพวกแล้วให้ผมคุยสายว่าทำไมเรียกมาก เขาเป็นตำรวจนะ ผมก็ตอบว่าแล้วไงพวกคุนไม่รู้หรอกว่าอุปกรณ์จักรยานนะมันแพงแค่ไหน ที่สุดคนที่ชนก็ถูกนำส่งโรงพยาบาล ส่วนผมยังคงต้องยืนตากแดดรอตำรวจบนกลางสะพาน กว่าจะได้มา สน.เพื่อแจ้งความก็ 11โมงกว่า เซ็งสุดๆแถมหิวข้าวจนแสบท้องเพราะมื้อเช้ายังไม่ได้ทาน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ยากจะฝากบอกเตือนเพื่อๆทั้งหลาย กลางวันแสกๆมันยังมาชนเราได้ ผมคิดว่าผู้หญิงคนนี้ยังขาดประสบการณ์ขี่รถ บิดมาแรงมากขี้นสะพานแล้วเบี่ยงแซงซ้ายทันที พอเจอผมกระทันหันเลยอัดสุดๆไม่มีการเบรคเลย เธอเอ๋ย
:( เสียใจด้วยครับพี่ปกรณ์นี่ยังดีนะครับที่ไม่เหาะมาจากสะพานครับ :D
oldhippie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: นั่งทางในเอาครับ
team: โดดเดี่ยว
Bike: เมื่อยละเด้อ

Re: ☺ปั่นต่อไป ตามใจอยาก อินทนนท์ที่ว่ายากก็ไปมา [ทริปล่าสุด: โดนจนได้หนอเรา หน้า118]

โพสต์ โดย oldhippie »

เสียใจด้วยครับ เราปั่นระวังแล้วยังมีคนใช้ถนนไม่ระวังมาชนอีก เฮ้อ :!: :!: บาดเจ็บมากไหมครับ หายไวไวนะครับ

อยากรู้ความคืบหน้าของคดีครับ
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ

dum2011 เขียน:
:( เสียใจด้วยครับพี่ปกรณ์นี่ยังดีนะครับที่ไม่เหาะมาจากสะพานครับ :D[/quote]

ขอบคุณมากครับคุณดำ ใช่ครับผมเองก็คิดเช่นนั้น ไม่อยากคิดเลย คิดแล้วเสียว

PtM
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ☺ปั่นต่อไป ตามใจอยาก อินทนนท์ที่ว่ายากก็ไปมา [ทริปล่าสุด: โดนจนได้หนอเรา หน้า118]

oldhippie เขียน:เสียใจด้วยครับ เราปั่นระวังแล้วยังมีคนใช้ถนนไม่ระวังมาชนอีก เฮ้อ :!: :!: บาดเจ็บมากไหมครับ หายไวไวนะครับ

อยากรู้ความคืบหน้าของคดีครับ
ขอบคุณครับ ก็เจ็บระบบตามตัวตั้งแต่ขาซ้ายขึ้นมาทั้งแถบ คอ และข้อมือครับ คดีความต้องรอคู่กรณีออกจากโรงพยาบาลก่อนแล้วค่อยนัดเจรจาครับ :roll:

อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

สวัสดีครับคุณพี่ปกรณ์ เดี๋ยวนี้ปั่นจักรยานถึงแม้เราระวังแล้วก็ยังโดน ยิ่งปั่นในก.ท.ม.ยิ่งระวังหลายเท่าโดยเฉพาะระวังแมงกะไซ :mrgreen: เลี้ยวมาปาดหน้าจนเราเบรคจนตัวโก่ง อ.ปู่โดนบ่อยครับ แต่นี่มาชนท้ายโดยที่เราไม่รู้ตัวและก็ตั้งตัวไม่ติดด้วย เดชะบุญที่คุณพี่ปกรณ์ไม่เป็นอะไรมาก ก็ขอให้คุณพี่ปกรณ์หายไวๆนะครับ
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจารย์ปู่ เขียน: สวัสดีครับคุณพี่ปกรณ์ เดี๋ยวนี้ปั่นจักรยานถึงแม้เราระวังแล้วก็ยังโดน ยิ่งปั่นในก.ท.ม.ยิ่งระวังหลายเท่าโดยเฉพาะระวังแมงกะไซ :mrgreen: เลี้ยวมาปาดหน้า จนเราเบนคจนตัวโก่ง อ.ปู่โดนบ่อยครับ แต่นี่มาชนท้ายโดยที่เราไม่รู้ตัวและก็ตั้งตัวไม่ติดด้วย เดชะบุญที่คุณพี่ปกรณ์ไม่เป็นอะไรมาก ก็ขอให้คุณพี่ปกรณ์หายไวๆนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ อ.ปู่ คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองครับกับทุกๆคนด้วย

ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

- หายเจ็บไวไวครับพี่ แล้ว 520 เจ้าเดือยทองเป็นไรมากไหม ห่วงทั้งรถทั้งคน ครับ :D
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ

ซาเล้งสีแดง เขียน:- หายเจ็บไวไวครับพี่ แล้ว 520 เจ้าเดือยทองเป็นไรมากไหม ห่วงทั้งรถทั้งคน ครับ :D
ขอบคุณท่านซาฯ โชคดีคนกระดูกไม่หัก ส่วนเดือยทองก็ยังไม่หักแค่ตีนคดอะ :roll:

Q_Q
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Q_Q »

PtM เขียน:
ซาเล้งสีแดง เขียน:- หายเจ็บไวไวครับพี่ แล้ว 520 เจ้าเดือยทองเป็นไรมากไหม ห่วงทั้งรถทั้งคน ครับ :D
ขอบคุณท่านซาฯ โชคดีคนกระดูกไม่หัก ส่วนเดือยทองก็ยังไม่หักแค่ตีนคดอะ :roll:
:x

อารมณ์ตอนนั้นผมเข้าใจพี่ปกรณ์
ทั้งเจ็บ ทั้งโกรธ อีกทั้งรถคันโปรดก็แอ้งแม้งอยู่ข้างทาง

แต่สำคัญที่สุดคือพี่ไม่เป็นไรมาก รถก็บาดเจ็บนิดหน่อย
ขอให้หายเจ็บ. ร่างกายแข็งแรง. ไวๆ นะครับ :D
"ถีบ ถ่าย เที่ยว" --------- "น่ า น" --------- --------- "เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน" ---------
_ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _ _ _ __ _ _
ความสวยงามมักจะพบระหว่างเดินทางเสมอ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”