สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
BeBe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-7613639
team: SCC
Bike: Wheeler Titanium /// Rit Touring

Re: สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

โพสต์ โดย BeBe »

ผมก็ไม้ประดับเหมือนกันอีกคนหนึ่งครับ ประเภทซ้อมน้อย มาลองทดสอบกำลังหน้างานเลย ผลปรากฏแถบตาย นรกจริงๆ สำเร็จคนซ้อมน้อย อย่างที่ อ.โล เคยโพสต์บอกไว้
ทั้งเข็น จูง เดิน เหนื่อย เมื่อย จะขาดใจ ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่ก็กัดฟันไม่ทอดใจขึ้นรถเสียก่อน กระดึ๊บๆ เข้าเส้นมา 7 ชม.กว่าๆ
ดีใจจริงๆ ที่พิชิตดอยอินทนนท์ได้สำเร็จเป็นครั้งแรก

ปีหน้าถ้ามาใหม่ ขอเวลาดีกว่าเดิม ให้น้อยกว่า 7 ชั่วโมงก็พอครับ :D
ไฟล์แนบ
DSC07644.jpg (95.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1654 ครั้ง
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

Re: สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

โพสต์ โดย ลุงแซม »

lotus เขียน:
ต้อมพฤกษา4 เขียน:ผมไม้ประดับตัวจริงครับ 7 ชั่วโมง 51 นาที น้องเค้าขานให้ฟังเสียงดังฟังชัด(แถมหันไปข้างหลังไม่มีใครตามมาด้วย)แสดงว่าเป็นเวลาของเราแน่นอน...สนุกสุดมันส์ ขี่ๆเข็นๆ ยังไงก็ถึง ดีใจที่สุดครั้งแรกในชีวิต.....โค-ตะ-ระ-เหนื่อยแต่สุขใจ(รอประกาศกับเหรียญ)มาให้ลูกเมียดูครับ
รูปภาพ
สุดยอดแล้วครับ ชนะใจตัวเองครับ คนยอมแพ้ขึ้นรถก็มีมากครับ
.
...สวัสดีครับ คุณต้อมพฤกษา4 ลงประเภท 50 กม.ได้ก็เยี่ยมแล้วครับ ตอนที่ผมดาวน์ลงมาหน้าพระธาตุ ผมดูคุณต้อม ฯ และคุณหมูน้อยปั่นแบบสบาย ๆ แบบทัวร์ริ่งไม่เครียด ยังแวะพักถ่ายภาพกับผมด้วยเลย ยินดีที่ได้พบกันครับ
...
lotus เขียน:
เสือดอนโพธิ์ เขียน:
SlipBizkit เขียน:รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ถ่ายรูปใบสถิติไว้ ช่วยลงรูปให้ดูด้วยครับ
ไปหาในกระทู้ไหนก็ยังไม่เห็นมีใครลงไว้เลยครับ
ขอบคุณครับ
ขอโทษจริงๆครับสำหรับบางแผ่นที่ชื่อหาย ตอนถ่ายแดดแรง มือสั่น(หนาว) ขอบกระดาษเลยหลุดไปบ้าง
ขอบคุณครับ อย่างไม่เป็นทางการ 5.05 อย่างเป็นทางการ 5.06 ชม ครับ
จะเอาให้ได้ 5 ชม ลงอีก 6 นาทีปีหน้าคงยากเย็นแสนเข็นจริงๆ สงสัยต้องเลี้ยงลุงแซม 037 ปีหน้าอีก 555
...ตกลงครับ อาจารย์โล ปีหน้า ผมต่อว่่า 5 ขึ้น สอง/หนึ่งครับ สำหรับเดิมพัน 037 ปีนี้ยก เป็นเดิมพันปีหน้าครับ ถ้ามีแรง อาจลง 50 กม. ไล่กับ อ.โลตัส คงจะสนุกดี 555
ไฟล์แนบ
IMG_6369.jpg (55.51 KiB) เข้าดูแล้ว 1646 ครั้ง
Black dog
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815995150
team: Crazy Dog Mtb HatYai สงขลา
Bike: Surly/Kona/Santacruz

โพสต์ โดย Black dog »

...สวัสดี ครับ อาจารย์ โล และ คุณเอส ขอบพระคุณเป็นอันมาก สำหรับทริปแม่สะเมิง โปร่งแยง
สนุก มากๆเลย และพวกเราประทับใจในน้ำใจไมตรีของเพื่อนทุกคนเลย หากลงมาทางภาคใต้ แถวจังหวัด สงขลา
ให้พวกกระผมรับใช้ได้นะครับ ไม่ว่าเรื่องที่พัก หรือ อาหารการกิน เส้นทางการปั่น ได้ทุกเรื่องครับ (เฮียฮุย 081 599-5150)
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

ลุงแซมซ้อมให้ถึงแล้วมาไล่ผมดีกว่าครับ

ถ้าปีนี้เจอกันทริปไหน 037 เอาไปเลยครับ ไม่ต้องยกไปปีหน้าครับ 555
สำหรับปีหน้า ถ้าเกิน 5.00 ชม ผมให้อีกกระป่องครับ กดดันตัวเองให้ซ้อมหนักครับ สนุกดีครับ ถือว่าเป็นการฉลองปีเกษียณก็แล้วกัน สมัยโบราณใครอยู่ได้ครบ 60 ปีถือว่าทำบุญไว้มากครับ ยิ่งถ้ามีแรงระดับไต่หานรกได้ ถือว่ามีบุญยิ่งใหญ่จริงๆ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Black dog เขียน:...สวัสดี ครับ อาจารย์ โล และ คุณเอส ขอบพระคุณเป็นอันมาก สำหรับทริปแม่สะเมิง โปร่งแยง
สนุก มากๆเลย และพวกเราประทับใจในน้ำใจไมตรีของเพื่อนทุกคนเลย หากลงมาทางภาคใต้ แถวจังหวัด สงขลา
ให้พวกกระผมรับใช้ได้นะครับ ไม่ว่าเรื่องที่พัก หรือ อาหารการกิน เส้นทางการปั่น ได้ทุกเรื่องครับ (เฮียฮุย 081 599-5150)
แล้วเจอกันใหม่ปีหน้าครับ ถ้ามาเราปั่นไปดอยสุเทพ ดอยปุยกันครับ
SOMA@Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816861239
team: SOMA Thailand
Bike: SOMA-SAGA, Smoothie, Double Cross (Cyclo-Cross), Stanyan, Groove
ติดต่อ:

โพสต์ โดย SOMA@Tanin »

Black dog เขียน:...สวัสดี ครับ อาจารย์ โล และ คุณเอส ขอบพระคุณเป็นอันมาก สำหรับทริปแม่สะเมิง โปร่งแยง

ดีใจครับที่ได้ปั่นด้วยกันถึงจะเป็นช่วงสั้นๆ
หน้าร้อนนี้อาจจะได้เจอกันทางใต้ครับ
ฝากความคิดถึงไปให้พี่ยิ้มด้วย
ลางสาดหวาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0884383988
team: ESSO UTTARADIT THE SINCE 2002
Bike: Gary fisher Marlin 2009
ตำแหน่ง: จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย ลางสาดหวาน »

[quote="สง่า โสภา"]สวัสดีครับ อ.โลตัสมีรูปใบเตยถ่ายคู่อาจารย์ด้วยครับ :P
รูปภาพ

แหมอาจารย์โลยืนใกล้น้องใบเตยคนสวย พุงแล๊ปเลยครับ แวะมาแควเล่นยังจำซำเหมาได้บ่อ เมื่อก่อนไปก็เห็นจานโล จูง
ปีนี้อาจารย์โล ไม่เปลี่ยน จาก จานโล เป็น จานไฮ บ้างล่ะก้า จะได้ไม่เป็น น้าก้องซันตาคริ้ว ตอนไปเขาใหญ่ไง :lol: :lol:
เคยขี่กับกลุ่มรวมมิตร ดอนเมืองครับ จานโลยังขี่แกรี่อยู่เปล่าครับ :?: :?:
ความสำเร็จของผู้นำ ไม่ได้เกิดขึ้นเพียงวันเดียว
ลางสาดหวาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0884383988
team: ESSO UTTARADIT THE SINCE 2002
Bike: Gary fisher Marlin 2009
ตำแหน่ง: จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย ลางสาดหวาน »

ลุงเกษมยังหล่อเหมือนเดิมเลยนะครับ กลุ่มดอนเมืองทุกคนสบายดีนะครับ คิดถึงครับ ไม่ได้ปั่นนานแล้ว มาอยู่ที่บ้าน ที่อุตรดิตถ์ หลายปีแล้ว ยังจำได้ไหมครับ ผมเหมา ครับ
ความสำเร็จของผู้นำ ไม่ได้เกิดขึ้นเพียงวันเดียว
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลางสาดหวาน เขียน: แหมอาจารย์โลยืนใกล้น้องใบเตยคนสวย พุงแล๊ปเลยครับ แวะมาแควเล่นยังจำซำเหมาได้บ่อ เมื่อก่อนไปก็เห็นจานโล จูง
ปีนี้อาจารย์โล ไม่เปลี่ยน จาก จานโล เป็น จานไฮ บ้างล่ะก้า จะได้ไม่เป็น น้าก้องซันตาคริ้ว ตอนไปเขาใหญ่ไง :lol: :lol:
เคยขี่กับกลุ่มรวมมิตร ดอนเมืองครับ จานโลยังขี่แกรี่อยู่เปล่าครับ :?: :?:
Gary Fisher กลายเป็นรถขี่ออกกำลังในหมู่บ้านไปแล้วครับ ใช้มันมากหลายปีครับ

แก่แล้วต้องใช้จานโลก่อน ถ้ายังไม่ไหวก็จานจูงครับ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

BeBe เขียน:ผมก็ไม้ประดับเหมือนกันอีกคนหนึ่งครับ ประเภทซ้อมน้อย มาลองทดสอบกำลังหน้างานเลย ผลปรากฏแถบตาย นรกจริงๆ สำเร็จคนซ้อมน้อย อย่างที่ อ.โล เคยโพสต์บอกไว้
ทั้งเข็น จูง เดิน เหนื่อย เมื่อย จะขาดใจ ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่ก็กัดฟันไม่ทอดใจขึ้นรถเสียก่อน กระดึ๊บๆ เข้าเส้นมา 7 ชม.กว่าๆ
ดีใจจริงๆ ที่พิชิตดอยอินทนนท์ได้สำเร็จเป็นครั้งแรก

ปีหน้าถ้ามาใหม่ ขอเวลาดีกว่าเดิม ให้น้อยกว่า 7 ชั่วโมงก็พอครับ :D
ตกลงครับ เป้ามีไว้ทำลายครับ ปีหน้าผมจะเอา 5 ชม หรือต่ำกว่านั้นครับ
phornprasith
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 3433146
team: เสืออุ้ย
Bike: trek 3900

โพสต์ โดย phornprasith »

SOMA@Tanin เขียน:สวัสดีครับลุงแซม
เจอกันวันที่ 12 พอวันปั่นขึ้นยอดดอยผมตามไม่ทันเลยจริงๆ
คนปั่นเสือหมอบถอดรองเท้าเดินน่าจะมีสองสามคนครับ
คงจะลืมคิดไปแน่ๆ :oops: :oops: :oops: ของผมยังกลับใจทันเปลี่ยนเฟืองเป็นของเสือภูเขา
ก็การปั่นครั้งนี้มันขึ้นเขาขึ้นดอยนี่ครับ :oops: :oops: :lol: :lol: :lol:

วันนั้นลุงแซมทิ้งพี่เสืออุ้ยยาวเลย
แล้วไม่ทราบกลับมาหรือยังครับ
สวัสดีครับ คุณ tanin และพี่ทุกท่านครับ
ผมถึงยอดดอย 17.00น.ครับ คนสุดท้ายจริงจริง ปั่นไปพักไปครับ
แล้วปั่นลงมาคนเดี่ยวครับ มีความมัน+ความเสียวครับ
งานนี้ได้ความรู้มากมายครับ (กลับรถไฟถึงก.ท.ม. เมื่อวาน 10.00น.ครับ)
SOMA@Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816861239
team: SOMA Thailand
Bike: SOMA-SAGA, Smoothie, Double Cross (Cyclo-Cross), Stanyan, Groove
ติดต่อ:

โพสต์ โดย SOMA@Tanin »

สุดยอดจริงๆครับพี่เสืออุ้ย
ทั้งความตั้งใจและความกล้า
ไม่ทราบพี่เสือที่ปั่นใส่เสื้อสีขาว ช่วงที่ผมขับรถลงมาเขาอยู่หลังสุด
เขาขึ้นไปถึงหรือเปล่าครับ ด้วยความเป็นห่วงเขาจริงๆ เพราะปั่น(เข็น)อยู่คนเดียว

วันสองวันนี้พี่คงได้พักผ่อนเต็มที่นะครับพี่เสืออุ้ย
naungtong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดทางดำ แพร่
Bike: Cervelo S2

โพสต์ โดย naungtong »

joomgt เขียน:คนยกใส่รถมีจริงๆ เยอะด้วย ไปนั่งรอทำเนียนหน้าซื่อ เหงื่อไม่มีซักหยด สดใหม่เสมอ แถวก่อนถึงเส้นชัย 10 กิโล หลายคนเน้อ จะบอกฮื้อ :|
คนยกใส่รถมีจริง ผมก้อคนนึงหละ แต่ผมขึ้นแล้วขึ้นเลยนะครับ ไม่ลงอีก ขอแก้ตัวใหม่ปีหน้าครับ ;) จะไม่ให้เสียชื่อทีมสุดทางดำอีก
มังกรแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT ADVANCED SL/MADONE 6.2

โพสต์ โดย มังกรแดง »

ลุงแซม เขียน:ปีหน้าใครจะเอาเสือหมอบไปปั่น ผมว่าติดรองเท้าแตะเบาๆ ไปสักคู่ก็ดีนะครับ เวลาปั่้นไม่ไหวต้องเข็น รองเท้าจะได้ไม่พังและไม่ต้องเดินเท้าเปล่า
ขอบคุณครับลุงแซม ในรูปผมเองแหละครับ เดินจนเข็ดเลยครับ ปีหน้าไป ผมไม่ใส่แล้วครับรองเท้าหมอบ ผมใส่รองเท้าวิ่งไปแน่นอน ทางขึ้นดอยชันแบบนี้ รองเท้าหมอบมันไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยครับ เฟืองหลัง 27 กดจนขาแข็งทั้ง2ข้าง :oops: :oops: :oops: สมกับที่เพื่อนๆในนี้ว่าไว้ครับ ใครเอาเสือหมอบขึ้นอินทนนท์ได้นี่เก่งเห็นสัจธรรมก็งานนี้นี่แหละครับ เห็นเสือภูเขาซอยรอบขาไปเรื่อยๆแล้ว อิจฉาเลยครับ :P :P :P สรุปงานนี้จบที่ 4.31ชม.ตามเวลาประกาศเลยครับ
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

naungtong เขียน:
joomgt เขียน:คนยกใส่รถมีจริงๆ เยอะด้วย ไปนั่งรอทำเนียนหน้าซื่อ เหงื่อไม่มีซักหยด สดใหม่เสมอ แถวก่อนถึงเส้นชัย 10 กิโล หลายคนเน้อ จะบอกฮื้อ :|
คนยกใส่รถมีจริง ผมก้อคนนึงหละ แต่ผมขึ้นแล้วขึ้นเลยนะครับ ไม่ลงอีก ขอแก้ตัวใหม่ปีหน้าครับ ;) จะไม่ให้เสียชื่อทีมสุดทางดำอีก
ทีมนี้มีขาแรง ปั่นแซงผมหลายคันเลยนะครับ....จำได้ สุดทางดำ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

พี่ผู้หญิงคนนี้แข็งแรงมาก นี่ก็แซงผม...
รูปภาพ

ผมหยุดกินข้าที่นี่ก่อน มีคนแนะนำไว้ แล้วจริง ๆ แรงมาครับ :lol: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

คุณเอส เมอริด้า
รูปภาพ
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”