+++ สบายดี หลวงพระบาง 18-24 ตุลาคม 2552 +++

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

Re: +++ บันทึกการเดินทาง : "สบายดี หลวงพระบาง"

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

ชัย บ้านบึง : ...สวัสดีครับพี่ชัย บ้านบึง :mrgreen:
...ตั๋วผมแจกฟรี มีเรื่อยๆ ครับ :lol: ขอบคุณที่เข้ามาติดตามชมนะครับ :mrgreen:
...พี่ไปไต่ "ภูทับเบิก" อีกครั้งแล้ว ในขณะที่ผมยังได้แต่ "เล็ง" ครับ ยังไม่ได้ไปเลย :mrgreen:
...เดี๋ยววันหลังต้องหาโอกาสไปตามรอยล้อ ของพี่บ้างแล้วครับ (พูดเหมือนเดิมเลย) :lol:

joh-talingchan-42 : ...สวัสดีครับท่าน "joh-talingchan-42 " :D
...ไม่ต้องตอบทาง PM หรอกครับ ไม่มีความลับใดๆ ทั้งสิ้น :D แต่จะบอกว่าไม่มีครับ :mrgreen:
...แต่ถึงมีก็ "ไม่ให้" ครับ เพราะผมกั๊ก :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
...ขอบคุณที่เข้ามาติดตามครับผม :P

paraDog : ...สวัสดีครับ ท่านสุภาพสตรี คุณ "paraDog " :mrgreen:
...เที่ยวหลวงพระบาง ไปกับทัวร์ หรือ ปั่นจักรยานไป ก็ถึงเหมือนกันครับ แต่มันจะแตกต่างกันที่ Feeling สองข้างระหว่างทางครับผม :D
...เวลาน้อย ก็ไปทัวร์ เวลาเหลือ ก็ปั่นไปครับ :mrgreen:
...ผมขอเป็น "ผู้กำกับ" และ "ตัวประกอบ" ก็พอครับ อย่าให้ถึงขั้น "พระเอก" เลยครับ ฟังแล้วอายครับ :oops: :oops: :lol: :lol: :lol:

+++ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามนะครับ :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
เสือแสนย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-9307203
team: ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก
Bike: Specialized Rockhopper A1

Re: +++ บันทึกการเดินทาง : "สบายดี หลวงพระบาง"

โพสต์ โดย เสือแสนย์ »

:lol: ...สบายดีเสืออิฐ ผมติดตามดูกระทู้เสืออิฐมาตั้งแต่หลังจากที่กลับมา ได้ร่วมเดินทางกัน โดยที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่ความรู้สึกที่ดีต่อกันนั้นมันยังอยู่ในใจผมตลอด มีอยู่ตอนหนึ่งผมกำลังเดินหาทางกลับห้องพัก(หลงทางจำไม่ใด้ว่าพักที่ไหน)ก็เจอน้องหนุ่มหล่อคนหนึ่งกำลังทำอะไรไม่รู้ กลางถนน ก้มๆ เงยๆอยู่กับกล้องถ่ายรูปประสิทธิภาพสูง(ดูจากรูปที่ถ่ายสวย ส่งประกวดได้ แม่นน)บอกว่า !! ที่นี่แหละครับพี่ ที่พัก ที่พวกเราพักกัน !!..ได้ช่วยให้ผมไม่หลงทางกลับห้องพัก...(แต่หลงอย่างอื่น ฮิฮิฮิ) ต้องขอขอบคุณเสืออิฐมากๆๆๆครับ :twisted: ขออณุญาติแนะนำนิดนึงนะครับ มาเปิดกระทู้พูดคุยกันใน ...ห้องเสวนานักปั่น (ชื่อเดิมห้องนั่งเล่น)...มีสมาชิกติดตามกระทู้เสืออิฐมากมายเหมือนกับเป็นบรรณาธิการหนังสือซะเลย พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้ และอีกหลายๆอย่าง ทั้งเรื่องจักรยาน ทริปต่างๆหรือเรื่องอื่นๆ(ไม่เอาเรื่องการเมือง อิจฉา ริษยานะ)..ลองดูนะครับ เป็นกำลังใจให้..สู้สู้
..ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก...

http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=43
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

เสือแสนย์ : สะบายดี๋ อ้ายแสน "คาสโนว่า" แห่งเมืองพิษณุโลกสองแคว :mrgreen:

...เท่าที่ผมจำได้ผมได้สนทนากับพี่ครั้งแรก ในวันออกเดินทางจากเวียงจันทน์ บริเวณอนุสาวรีย์ "เจ้าฟ้างุ้ม" พี่แนะนำตัวเสร็จแล้วแถมดีกรีต่อท้ายว่าเป็นตากล้องมือวางอันดับ 3 แห่งชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก :mrgreen:

...หลังจากนั้นก็ออกเดินทาง ตลอดระยะทางวันแรกผมก็ไม่ค่อยได้เจอพี่เลย เพราะผมปั่นกับบั๊ดดี้ (ลุงเปี๊ยก) อยู่ครับ :D

...คืนนั้นผมจำได้ดีครับ ที่บอกพี่ว่าถึงที่พักแล้ว แต่ผมไม่รู้ว่าพี่แกล้งลืม หรือมีจุดหมายที่อื่นหรือเปล่า เพราะหลังจากนั้น พี่ก็บอกผมว่าไม่ได้นอนมา 2 คืนแล้ว ไม่รู้ว่าไปดู "บอล" อยู่แถวไหน :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...อย่างไรก็ตามผมดีใจ และยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้รู้จักกับพี่ และได้ร่วมชะตากรรมในทริปนี้ด้วยกันครับ :mrgreen:

...ส่วนเรื่องที่พี่แนะนำนั้น ผมก็ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับผม :D
...ผมว่าแค่ผม เปิดกระทู้สรุปทริปนี้ก็รู้สึกว่าเปลืองพื้นที่ server ของ web เข้ามากพอแล้วครับ เกรงใจท่าน web master เค้าหน่ะครับ :mrgreen:

...แต่ถ้าอยากจะไปเยี่ยมเยียน หรือ ทักทายผม ก็ไปได้เลยครับ ผม "กบดาน" อยู่ในห้อง "นครนายกคุยกัน" ครับ หาไม่ยากครับพี่ อยู่ตรงลายเซ็นต์นี่เอง :mrgreen:

...ว่างๆ ก็แวะมาทักทายกันมั่งนะครับ :mrgreen:

+++ "สะบายดี อ้ายแสนย์ คาสโนว่า แห่งเมืองพิษณุโลก สองแคว" :mrgreen: +++

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
>>BANGNANบางมด<<
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0805577643
team: บางมด
Bike: CANNONDALE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย >>BANGNANบางมด<< »

มีทริปหน้า ต้องไปร่วมสนุกกับเสืออิฐด้วยเป็นแน่แท้ มีความสุขต้อนรับปีใหม่กันทุกๆท่านเลยนะครับ
รักธรรมชาติ..รักเพื่อนร่วมทาง...เติมใจให้กันแล้วปั่นให้ถึง
Facebook : https://www.facebook.com/BangmodBicycleClub/
tony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9264 9795
team: THE LOVER BIKE
Bike: Trek, FELT ติดตามได้ที่ เฟสบุ๊ค https://www.facebook.com/TonyCycle
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tony »

สวัสดีครับเสืออิฐ อ่านแล้วม่วนขนาดครับ

ที่อยู่ในรูปคือ มะระแม้ว ครับ เอามาไส่กับใข่เจียว หรือผัดน้ำมันก็อร่อยครับ
รูปภาพ
Tony TheRider

Cycling Addict BikeShop: คลิ๊กที่นี่ >>> CYCLING ADDICT
Mobile: 089-665-9449
LINE: tonycyclingaddict
Facebook: cyclingaddictbikeshop
ติดตามผมผ่านทางเฟสบุ๊ค >>>>: Tony TheRider
แม่บักข้าวเหนียว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862240407
team: ยังไม่มีทีมใด กล้าให้ ซบอก...
Bike: trek 4300 wsd. SOMA SAGA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แม่บักข้าวเหนียว »

กลับมาจากหลวงพระบาง เมื่อวันอาทิตย์ ตอนนี้ไม่มีแม้แต่แรงจะเปิดคอม เหนื่อยมากกกกกกก เห็นแต่ร่องรอยดอกยางเสืออิฐ ที่ทิ้งใว้หั้ยดูต่างหน้า (หน้าที่พอดูได้ อิอิ ล้อเล่น)
เห็นเสืออิฐมือโปรสรุปทริปหลวงพระบาง แล้ว แม่บักข้าวเหนียว มือสำรอง มะกล้าเลยอ่ะ เอาเป็นว่าแม่บักข้าวเหนียว ไปปั่นมาแล้ว อุดร - หนองคาย - เวียงจันทร์ - วังเวียง - บ่อน้ำอุ่น - กิ่ว กะ จะ จำ - และหลวงพระบาง ตามรอยเสืออิฐ อิอิ

ทริปหน้าจะไปไหนล่ะพ่อ เด๋วตามไป อย่างฮา
ชีวิตมีวันสิ้น...คนไม่มีวันพอ
.พูดคุยผ่านทางเฟสบุค
https://www.facebook.com/usanee.puangsuwan
ขาประจำ
ขาประจำ

>>BANGNANบางมด<< : ...สวัสดีครับ พี่ "บังนัน...บางมด" :mrgreen:
..."สวัสดีปีใหม่" ล่วงหน้าด้วยนะครับ มีความสุขเช่นกันครับผม :mrgreen:
...เสียดายครับ ที่ไม่ได้เจอกันเมื่อตอนที่กลุ่ม บางมด มาขึ้นเขาใหญ่กับ "น้าเป็ด" ก็เพราะผมไม่ได้หยุดงานเสาร์ - อาทิตย์ ครับ
...โอกาสตรงกันอีกเมื่อไหร่ เจอกันแน่นอนครับพี่ :mrgreen:

tony : ...สวัสดีครับท่านพี่ "tony " :mrgreen:
...ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับพี่ที่มา "เปิดสมอง" ให้ความรู้แก่ผม เพราะถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่แน่ชัดเลยว่ามันคืออะไร :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
...คราวนี้รู้แล้ว ว่าคือ "มะระแม้ว" แถมบอกเมนูเสร็จสรรพ ยิ่งนึกยิ่งน้ำลายไหล :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

แม่บักข้าวเหนียว : สวัสดีครับ "แม่บักข้าวเหนียว " :mrgreen:
...ไป "หลวงพระบาง" ช่วงนี้อากาศน่าจะกำลัง "หนาวได้ใจ" :shock: นะครับ ตอนผมไปกลางวันร้อน "ตับแทบแตก" :lol:
...โดยเฉพาะที่ "พูคูน" หน้าหนาวไม่อยากจะคิด :? :shock: :lol: :lol: :lol:
...อยากเห็นรูปของ แม่บักข้าวเหนียวเที่ยวหลวงพระบางเหมือนกันครับ อย่าไปกังวลกับ "มือโปร" ,"มือสำรอง" เลยครับ เราก็มีสองมือเหมือนๆ :mrgreen: และอีกอย่างผมก็อยู่ในระดับ "ประถม" ในการถ่ายรูปครับ ไม่ใช่มือโปรหรอกครับ :D

...แต่ว่า แม่บักข้าวเหนียวเริ่มต้นจาก อุดร ไปจนถึง หลวงพระบาง นี่ก็จัดอยู่ในระดับ "สตรีเหล็ก" แล้วนะครับ หากมีโอกาสออกทริปด้วยกันเมื่อไหร่ ก็คงเป็นวาสนาของผมครับ :mrgreen:

ปล.ขออภัยเป็นอย่างสูงที่เรียกแต่ชื่อเฉยๆ ครับ :D เพราะว่าชื่อ "แม่บักข้าวเหนียว" ถ้าเรียก "พี่" เข้าไปด้วยก็จะเป็น "พี่แม่บักข้าวเหนียว" ซึ่ง "พี่แม่" เท่ากับ "ป้า" ผมกลัวสับสนก็เลยขอเอ่ยนามอย่างเดียวแล้วกันนะครับ :mrgreen:

Sea Falcon Pattaya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 038255211
team: pattaya
Bike: full dynamic

โพสต์ โดย Sea Falcon Pattaya »

มีรูปมาฝากครับ และมีข่าวมาบอก วันเสาร์ที่ 19 ธ.ค. 2552 นี้ที่เมืองพัทยามีจัดแข่งเสือภูเขาครับ
ไฟล์แนบ
PA240123.JPG (74.63 KiB) เข้าดูแล้ว 3322 ครั้ง
PA240122.JPG (72.63 KiB) เข้าดูแล้ว 3322 ครั้ง
PA240120.JPG (73.49 KiB) เข้าดูแล้ว 3322 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

Sea Falcon Pattaya เขียน:มีรูปมาฝากครับ และมีข่าวมาบอก วันเสาร์ที่ 19 ธ.ค. 2552 นี้ที่เมืองพัทยามีจัดแข่งเสือภูเขาครับ
สวัสดีครับ ท่านพี่ "Sea Falcon Pattaya" :mrgreen:
...ขอบคุณที่นำรูปมาฝาก และมีข่าวมาบอกครับผม :D
...แต่เสียดายจังที่ผมทำงาน เสาร์ - อาทิตย์ ไม่งั้นได้ไปชมการแข่งขันด้วยแล้ว :D ไม่ลงแข่งด้วยหรอกครับ "ไม่อยากเหนื่อย" :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

foyp
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-1643388
team: -
Bike: Trek 1.2 2009
ตำแหน่ง: ต.ขุนคง อ.หางดง จ.เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย foyp »

พี่ๆ คับ สรุปทรีปนี้เฉลี่ยท่านละกี่บาทคับ อยากทราบเผื่อเก็บเงินไปบ้างคับ
บนเส้นทางชีวิต ยังมีอะไรให้เราเห็นอีกเยอะ
ขาประจำ
ขาประจำ

foyp เขียน:พี่ๆ คับ สรุปทรีปนี้เฉลี่ยท่านละกี่บาทคับ อยากทราบเผื่อเก็บเงินไปบ้างคับ
...ทริปนี้แต่ละท่านเชื่อได้ว่าใช้จ่ายเงิน ไม่เท่ากันแน่นอนครับ เพราะต่างคนก็มีไลฟ์สไตล์ที่แตกต่างกันไป
...ส่วนของผมไม่เกิน 1,250,000 กีบ :? หรือ ไม่เกิน 5,000 บาท :mrgreen: (รวมของฝากแต่ ไม่มี Lกฮ และ ท่องเที่ยวเชิงลึกซึ้ง :P :lol: )

...ค่าใช้จ่ายที่จำเป็นก็ได้แก่ ค่าอาหาร, ค่าที่พัก, ค่ารถกลับ
- ค่าอาหาร มื้อละ 100 สามมื้อ 300 บาท ต่อวัน (แบบฐานะปานกลาง) :mrgreen:
- ค่าที่พัก ห้องพักที่ผมไปพัก 400 บาท ทุกวัน หาร 2 กับ บัดดี้เหลือ 200 บาท
...โดยปกติที่ใช้ชีวิตก็ไม่เกิน 500 บาทต่อวันครับ ขากลับก็เผื่อค่ารถสัก 1,000 บาท

อนุสรณ์ สระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839662695
team: เสือสระแก้ว
Bike: trek 4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อนุสรณ์ สระแก้ว »

ได้กำไรชีวิตแล้วครับ ท่านเสืออิฐ อยากไปมั่ง ถ้ามีโอกาส แค่เสืออิฐบรรยาย และดูภาพที่เสืออิฐนำมาให้ดู ก็ออกอาการ อยากไปมั่งครับ
เสืออ้วนดอนกลาง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814455220
team: D.K.BIKE TEAM (ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพดอนกลาง)อุบลราชธานี
Bike: Merida Sub40 ,LA kitty,Merida Harahari

โพสต์ โดย เสืออ้วนดอนกลาง »

ติดตามผลงานเสืออิฐทุกทริปครับ หางตั๋วเสืออิฐผมมีหลายใบละ จะมีจับฉลากชิงโชคไหมครับอิอิ :lol:
อุบลราชธานี...ยิ้มรับตะวันใหม่ก่อนใครในสยาม...
met
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817119771
team: Nomad Cyclist , Thai BTC
Bike: ตัวเล็ก ใจใหญ่
ตำแหน่ง: bkk
ติดต่อ:

โพสต์ โดย met »

ดูรูป+อ่านจนจบ ท่าทางจะเต็มร้อยอยู่ในความทรงจำนะครับ

เฮ้อ โชคดีไม่ต้องข้ามเดือนข้ามปีเหมือนทริปก่อน :mrgreen:
นี่ผมก็เพิ่งกลับมา ว่าแต่เสืออิฐมีทริปปั่นที่ไหนอีก (จะได้หลีกขาแรงไกล ๆ 555)
xp-bikes TouringBike&Outdoor shop
เปิดทุกวัน9.00-19.00น(หยุดวันอาทิตย์)

ชมสินค้า/แผนที่พิกัด13.803512,100.63321

Surly/Rocky Mountain/Salsa/BRIDGESTONE/Voodoo/POLYGON/BROOKS/Ortlieb/Tubus/RackTime/
Topeak/Source/HAD/LEATHERMAN/Therm-a-Rest/Exped/Primus/Coleman/MSR/Fire-Maple/PacSafe
ขาประจำ
ขาประจำ

อนุสรณ์ สระแก้ว : สวัสดีครับพี่ "อนุสรณ์ สระแก้ว " :D
...ถ้าอยากไป เดี๋ยวก็ได้ไปครับผม :D (ผมเชื่องั้นนะ) :mrgreen:
...ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ ถ้าผมมีโอกาสผ่านไปสระแก้ว คงได้พบปะกันนะครับ :D

เสืออ้วนดอนกลาง : สวัสดีครับพี่ "เสืออ้วนดอนกลาง " :D
...ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมอีกเช่นเคยนะครับ :mrgreen:
...ส่วน "หางตั๋ว" มีหลายใบแล้ว ก็เก็บไว้ก่อนครับ เดี๋ยวมีการแลกเครื่องดื่มเกลือแร่ 1 กระป๋อง :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

met : ...สวัสดีครับ "พี่met " :mrgreen:
...ผมว่ามันเป็น "ความทรงจำ" ที่ผมต้องไป "ย้อนรอย" อีกแน่ๆ ครับ :mrgreen:
...มันอยู่ที่ว่า "วีซ่า" จากว่าที่ ผบ.ทบ.จะผ่านหรือเปล่า :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
...รออ่านการผจญภัย ของพี่เช่นกันครับ :mrgreen:

ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”