+++ สบายดี หลวงพระบาง 18-24 ตุลาคม 2552 +++

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5521599 856-20-54100356
team: SDL บ้านคลอง มิตรภาพลำโขง เมืองท่าบ่อ หนองคาย

Re: +++ บันทึกการเดินทาง : "สบายดี หลวงพระบาง"

โพสต์ โดย ตี๋ท่าบ่อ »

สบายดีเสืออิฐ.....ทริปภูเขาควายของพี่ ก็ลงภาพจบแล้วครับกดดูได้ที่นี้เลย

ไม่ได้ถ่ายกับน้องคำลี่ ไม่เห็นไร

พี่ก็ไม่ได้ถ่ายเหมือนกัน..

แต่ได้ถ่ายกันน้องเชอรี่แทนที่หน้าพระธาตุภูสี หลวงพระบาง ปี50 ;) ;)
ไฟล์แนบ
014.JPG (23.35 KiB) เข้าดูแล้ว 3479 ครั้ง
Pita Sakaeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-XXX2944

Re: +++ บันทึกการเดินทาง : "สบายดี หลวงพระบาง"

โพสต์ โดย Pita Sakaeo »

ขอบคุณมากเสืออิฐ เหมือนได้นั่งซ้อนท้ายไปด้วยจริงๆ เลยอ่ะ
เพราะได้เที่ยวแบบไม่เมื่อย :lol: :lol: :lol:

รู้สึกว่าอยากจะไปม่างแระ ขอเก็บข้อมูลหน่อยเด้อ
เดือนหน้าที่ว่าจะไปแลหนุ่มขะแมร์ ก้ออดซะแระ
เพราะเหตุการณ์บ้านเมืองไม่ปกติ
เลยคิดว่าน่าจะเบนเข็มไปทางนู้นนนนนน :) :mrgreen:
คนพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9263287
team: ชายโสด
Bike: JAMIS

โพสต์ โดย คนพเนจร »

สวัสดี..เสืออิฐ เสียดายไม่ได้พบกัน ผมติดตามชมรูปถ่ายและคำบรรยาย ยอดเยี่ยมมากครับ ยังคิดว่าปีหน้าถ้าผมจะไปแก้ตัวที่ภูเขาควายและจะปั่นไปหลวงพระบาง จะชวนเสืออิฐไปด้วยกัน ช่วงนี้งานชักเริ่มเข้าที่พอจะเสร็จเร็วขึ้นแต่ก็ 1-2 ทุ่มทุกวัน เลยได้แต่ติดตาม ไม่มีเวลาติดต่อ คิดว่าวันหนึ่งผมคงมีโอกาสได้ปั่นตามหลังเสืออิฐไปเที่ยวบ้าง โชคดีครับ :P
เสือโก๋หน้าวัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081XXXXXXX
team: Bike to Work
Bike: Trek 6500

โพสต์ โดย เสือโก๋หน้าวัง »

แหล่มมากเสืออิฐ

ว่าแต่ เอ่อ......หน้าตาหล่อๆแบบเสืออิฐ น่าจะได้กลับไปครั้งที่สองเป็นแน่แท้ หุหุ :roll:
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....
YogiRider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Saint Racing Team
Bike: Saint Team SL 29ER, Polygon COZMIC RX3.0, Rocky Mountian Vertex 70
ติดต่อ:

โพสต์ โดย YogiRider »

เข้ามาติดตามตามคำเชื้อเชิญครับ อ่านมหากาพสรุปทรุปของเสืออิฐแล้ว ชีพจรเริ่มเต้นแรง การหายใจเริ่มหอบ เหมือนได้กลับไปงัดเนินจริงๆเลยทีเดียว :lol: :lol:
ปั่นกับเสืออิฐนี่รูปเยอะเลยแฮะ ถ้ามีโอกาสได้ปั่นร่วมกันอีก จะขอฝากเนื้อฝากตัวตามประกบด้วยอีกนะครับ :D
Cycling is great suffer, but receive so little. That's make me tough.
ติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ กลุ่มเด็กโรงกลึง หรือ Saint Bikes แฟนเพจ
TukJuc
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814542825
team: weekendhobby
Bike: Litespeed Pisgah/Giant R3/National Vintage/Birdgestone MR3
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TukJuc »

บอก ได้เลยว่าสุดยอดเหนือคำบรรยายครับ ผมมีโอกาสได้ไปลาวบ่อยครั้ง (ชอบถ่ายรูปนะครับ) ได้ชมการเดินทางแล้วคิดว่าต้องมีสักวันที่ได้เดินทางไปแบบนี้บ้าง เสืออิฐ สร้างแรงบรรดาลใจให้หลายคนเลยครับ
พญาไฟ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย พญาไฟ »

ขออนุญาต เข้ามาเซฟเก็บไว้อ่าน ด้วยความระลึกถึง"อิฐ" ขอบคุณครับ
รูปภาพ
pong_3555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6456504
team: สวนหลวง 2009
Bike: tarmac pro -bianchi- polygon carbon - merida -kona-trek520-bruno-bannard
ตำแหน่ง: ปากน้ำ สมุทรปราการ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pong_3555 »

เป็นกระทู้ที่อ่านสนุก น่าติดตามมากที่สุดเลยครับ เสืออิฐนี่เป็นเก่งหลายอย่างเลยนะครับ

ถ่ายรูปสวย บรรยายได้ดีสนุกสนานน่าติดตามมาก แล้วต้องปั่นเก่งมากๆด้วย ถึงปั่นไปถ่ายไป สุดยอดมากครับ
ตั้งใจปั่นเพื่อสุขภาพ - แต่ได้มิตรภาพอีกมากมาย

ชวนปั่น สวนหลวง ร.9 ( สนามราษฎร์ ) 6.00 - 8.00 น. (ทุกวัน)

วันอาทิตย์ ปั่น SKY LANE กลุ่มสวนหลวง ร.9 เริ่ม 7.00 น. .

.........ในที่สุดแล้วนะ.....สุขภาพสำคัญกว่าเงินทอง..........
wutmtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887885779
team: สงขลา ปั่นกับเด็กสตรีและคนชรา
Bike: Merida TFS 300 / scott scale40 / GIANT ATX

โพสต์ โดย wutmtb »

หวัดดีครับ เสืออิฐ :)

ฝีมือการถ่ายภาพ ยังดีเหมือนเดิม เลยนะ :P

ผมประทับใจ การถ่ายภาพ ตั้งแต่ อินทนนท์ แล้วครับ :shock:

มาครั้งนี้ หลวงพระบาง ภาพสวยสุดยอดมาก คนอะไร ปั่นไป ถ่ายภาพได้ แถมภาพออกมาสวยซะด้วย นับถือๆ :mrgreen:
กำลัง ไหนเลยจะเท่า กำลังใจ

กำลังใจ สำคัญที่ สุดๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีอะไรที่ ทำไม่ได้ นอกเสียจาก ไม่ได้ทำ

ชัยชนะไหนเลยจะเท่า ชนะใจตนเอง
Oud fisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0203830
team: พฤกษา4, ม.มหิดล ศาลายา
Bike: Giant xtc Team, missile stout

โพสต์ โดย Oud fisher »

สะบายดีเสืออิฐ ติดตามจนจบ สนุกมาก ทำให้ให้อยากไปบ้าง แต่ทำไมเห็นหน้าลุงเปี๊ยกแค่วันแรก และมีโผล่มาตักอาหารในวันสุดท้าย นอกนั้นไม่เห็นพูดถึงแกเลย
มิตรภาพบนหลังอาน เป็นสิ่งสวยงาม
อย่าให้สิ่งเล็กน้อยมาทำลายมันได้
wutmtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887885779
team: สงขลา ปั่นกับเด็กสตรีและคนชรา
Bike: Merida TFS 300 / scott scale40 / GIANT ATX

โพสต์ โดย wutmtb »

เสืออิฐ อีกอย่างที่ผมได้ข้อคิดจาด ทริปนี้ ตอน งัดขึ้นเขา ถ้ามองไปที่ยอดเขาและเสาไฟฟ้า มันจะทำให้ ท้อ แต่ถ้ามอง วิว ใกล้ๆตัว แล้วไปเรื่อยๆ มันจะถึงที่หมายอย่างไม่รู้ตัว เหมือนกับ ชีวิตจริงตอนนี้ ถ้ามองปัญหา ระยะไกลๆ มันอาจจะทำให้ ท้อ ได้แต่ถ้าหันมามอง ปัญาหา แบบวันต่อวัน ก็อาจจะผ่าน อุปสักและปัญหาที่มีอยู่ไปได้ :)

ผมขอ SAVE ภาพภูเขา เอาไว้เป็นกำลังใจนะครับ :D
กำลัง ไหนเลยจะเท่า กำลังใจ

กำลังใจ สำคัญที่ สุดๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีอะไรที่ ทำไม่ได้ นอกเสียจาก ไม่ได้ทำ

ชัยชนะไหนเลยจะเท่า ชนะใจตนเอง
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

+++ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามนะครับ :mrgreen:

mtb.hilander : ...พี่เอี้ยงครับ :D
...ทริปหน้าขอเป็นเพลงไทยนะครับ :mrgreen: เพลงนี้ได้ "มัน" อย่างเดียว แต่ฟังไม่รู้เรื่อง :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

ตี๋ท่าบ่อ : ...สวัสดีครับพี่ตี๋ท่าบ่อ :D
...ผมตามไปดูทริป ภูเขาควายของพี่แล้วครับ เส้นทางเสี่ยง "ทำฟันใหม่" เป็นอย่างยิ่งครับ :shock: :lol: :lol: :lol:

...ภาพที่พี่กระทบไหล่เชอรี่นี่ ระดับ "ดาราฮ่องกง" เลยนะครับ :mrgreen:

Pita Sakaeo : ...พี่ Pita Sakaeo ครับ เบนเข็มมาทางนี้ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับผม "รับรอง" :mrgreen:

คนพเนจร : ...สวัสดีครับ เฮียสมชาย "คนพเนจร " :mrgreen:
...เสียดายเหมือนกันครับที่ไม่ได้เจอกัน :? :cry:
...แต่ไม่เป็นไรครับ ถ้าเฮียมีแผนไปหลวงพระบางอีก ก็บอกผมแต่เนิ่นๆ นะครับ จะได้มีเวลาทำเรื่อง "ขออนุมัติ" ว่าที่ ผบ.ทบ. ครับผม :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...ผมว่าน่าจะเป็น "วาสนา" ของผมมากกว่าครับ ที่จะได้ปั่นตาม เฮียสมชาย ผู้มากประสบการณ์ :mrgreen:
...มีโอกาสเมื่อไหร่ เจอกันครับ :mrgreen:

เสือโก๋หน้าวัง : ...พี่โก๋ ชมผมแบบนี้ ผมก็เขิลลลลลลล :oops: :oops: :oops: แย่ซิครับ :mrgreen:

YogiRider : ....ท่านผู้ชมครับ หนึ่งในผู้ถูก "พาดพิง" ในทริปนี้แสดงตัวแล้วครับ :mrgreen: :lol:
..."YogiRider " ท่านนี้คือ พี่แบงค์ แห่งทีม เด็กโรงกลึง พิษณุโลก ขาแรง ตังจี๊ด ระดับแข่งขัน :mrgreen:

...สวัสดีครับ "พี่แบงค์" :mrgreen:
...รูปผมจะเยอะกว่านี้อีกครับ ถ้าผมไม่เผลอปั่นตามพี่ไป เพราะพี่เล่น "ลาก" ผมไส้แทบออกมาข้างนอก :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
..."ฝากเนื้อ ฝากตัว" ผมต้องเป็นคนใช้ประโยคนี้กับพี่มากกว่าครับ :mrgreen:
...โอกาสหน้า เจอกันใหม่ครับผม ฝากคิดถึง อ.ไมตรี พี่ณุ ด้วยนะครับ :mrgreen:

TukJuc : ...ถ้าทริป ของผมสามารถสร้าง "แรงบันดาลใจ" ได้อย่างว่า ผมก็ดีใจเป็นอย่างยิ่งครับ :mrgreen:
...ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาติดตามครับผม :mrgreen:

พญาไฟ : ...ด้วยความยินดี เป็นอย่างยิ่งครับ "ท่านพญาไฟ" :mrgreen:

pong_3555 : ...พี่ก็ชมผมเกินไปครับ :mrgreen: แต่ยังดีที่ไม่บอกว่า "หนีงาน" เก่งด้วย :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...ลายเซ็นต์ของพี่ประโยคนี้ "ตั้งใจปั่นเพื่อสุขภาพ แต่ได้มิตรภาพมาอีกมากมาย
" ผมยืนยันว่าเป็นความจริงครับ :mrgreen:

wutmtb : สวัสดีครับพี่ wutmtb :mrgreen:
...รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่ได้รับเกียรติจากพี่ ที่ติดตามมาตั้งแต่ ทริป "ครั้งแรกในชีวิต ที่อินทนนท์" ครับ :mrgreen:
...ถ้าถามว่าคนอะไร ? ก็ขอตอบอย่างสุภาพว่า "คนธรรมดาๆ" นี่หล่ะครับ (เจ็บได้ ร้องไห้เป็น) :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...ผมจะนำ "ข้อคิด" ของพี่ ไปใช้ในชีวิตประจำวันเช่นกันครับ :mrgreen:

Oud fisher : ...สะบายดี๋ อ้ายอู๊ด :mrgreen:
...ต้องยอมรับว่า พี่นี่ตั้งใจอ่านอย่างแท้จริง ถึงสังเกตุได้ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
...คืองี้ครับ หลังจากที่ลุงเปี๊ยก ค้นพบตัวเองเจอ คือ ปั่นไม่ไหว ก็ขึ้นรถประจำทางได้ ผมก็เลยไม่ห่วงครับ และก็โทรติดต่อกันเมื่อใครถึงที่พักก่อน :mrgreen: อย่างที่บอกครับ ลุงเปี๊ยกเป็น บั๊ดดี้ ผมวันแรก (วันอื่นๆ ก็เปลี่ยนไปเรื่อยครับ) :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...ขอบคุณที่ติดตามจนจบนะครับ ไม่ได้เจอกันที่นครนายก นานพอสมควรแล้ว "คิดถึง" ครับผม :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

หวัดดีครับ คุณเสืออิฐรอบแรกๆเข้ามาชมไม่ทันตั๋วหมดเกลี้ยงเลย
ขออนุญาติชมรอบวันนี้ด้วยคนนะครับ เอาไว้เป็นข้อมูลและความรู้

ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายและข้อมูลทุกๆด้านครับ
joh-talingchan-42
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899981624
team: Suanpakbike&beer...SINCE 2002
Bike: XDS ,Kawazaki NINJA 650
ตำแหน่ง: กรุงธนบุรี...
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joh-talingchan-42 »

มีเบอร์น้องคำลี่หรือเปล่าครับ เผื่อได้ไปเที่ยวบ้างจะได้ให้น้องเค้าพาเที่ยวหน่อยครับ.. :D :D (ตอบทางpm ก็ได้ครับ..อิอิ)
ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร มีสิทธิ์ถูกสอยลงมา เตรียมตัวเอาไว้
อย่าคิดว่าคุณเหนือกว่าคนอื่น ถ้าก้มมองเท้าตัวเองแล้วยังติดพื้นอยู่...
ทุกคนเท่าเทียม.........................ประชาชนต้องเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
paraDog
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891989566
team: Happy dogs หาดใหญ่
Bike: giant XTC 2007 สีแดง ไซร์ 14

โพสต์ โดย paraDog »

**เพื่อนชวนไปเที่ยวหลวงพระบาง (ไปกับทัวร์) ไม่นึกอยากจะไป แต่พอมาเจอเสืออิฐ แสดงเป็นพระเอก ดูแล้วน่าสนุกนะคะ ถ้ามีโอกาส อาจจะได้ไปปั่นเที่ยวบ้าง แต่ขาอ่อนอย่างเราคงไม่ใช้เวลา 3 วันหรอกค่ะ ..อิอิ....สุดยอดการนำเที่ยวทาง 2 ล้อ เลยค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”