อุบัติเหตุ งานปั่นสไตล์เมืองเหน่อ สุพรรณบุรี 24 ส.ค. 57 มีคนล้มให้ชน ^_^

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
unclejax
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899914222
team: รักคนปั่น
Bike: Vintage Benotto-/-Bridgestone -Travzone-// ไม่มียี่ห้อ เหล็กหนักๆ
ติดต่อ:

Re: อุบัติเหตุ งานปั่นสไตล์เมืองเหน่อ สุพรรณบุรี 24 ส.ค. 57 มีคนล้มให้ชน ^_^

โพสต์ โดย unclejax »

tonmaiyai เขียน:ช่วงเวลา ที่ผมจับภาพได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=GYjXhg8_944

ขอบคุณมากๆครับ
facebook : รักคนปั่น ครับ https://www.facebook.com/RakKonPan
App Endomondo สำหรับวัดระทาง/แผนที่ /ความเร็ว บนมือถือ[/b]http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=482317
รูปประจำตัวสมาชิก
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

Re: อุบัติเหตุ งานปั่นสไตล์เมืองเหน่อ สุพรรณบุรี 24 ส.ค. 57 มีคนล้มให้ชน ^_^

โพสต์ โดย peep_bmw »

ดูไม่ออก พี่เค้าสะดุดอะไรเหรอครับ ขอให้ปลอดภัย ไม่เป็นอะไรมากและหายไวๆนะครับ
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

ก้อนดินที่รถสิบล้อทำหล่นไว้ครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
ongreen
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858107778
team: OoooooO
Bike: เข้าทีมไหน หัวลากตายหมด

โพสต์ โดย ongreen »

น่าจะสดุดก้อนดิน แล้วล้อหน้ายก เสียหลักล้มครับ
buble
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย buble »

จากวีดีโอเหมือนคนล่ะเหตุการณ์เปล่าครับ รถคันของพี่เจ้าของกระทู้จะเป็นสับถังนิครับ
นิมิตฺตํ สาธุ รูปานํ กตญฺญู กตเวทิตา

หน้าที่ คือ หน้าที่ ถ้าไม่ทำแล้วเราจะร้องเพลงชาติไทย ให้ใครฟัง
unclejax
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Vintage Benotto-/-Bridgestone -Travzone-// ไม่มียี่ห้อ เหล็กหนักๆ
ติดต่อ:

buble เขียน:จากวีดีโอเหมือนคนล่ะเหตุการณ์เปล่าครับ รถคันของพี่เจ้าของกระทู้จะเป็นสับถังนิครับ
แสดงว่าไม่ได้อ่านข้างต้นแน่ๆเลย สับถังนั่นคือ คันของผม ที่ชนเป็นคันที่สอง หลังจากที่น้าในคลิปเขาล้มให้เพื่อนคันหน้าของผมชนครับ
facebook : รักคนปั่น ครับ https://www.facebook.com/RakKonPan
App Endomondo สำหรับวัดระทาง/แผนที่ /ความเร็ว บนมือถือ[/b]http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=482317
tonmaiyai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0866225093
team: Sunday Bikes
Bike: MTB MERIDA

โพสต์ โดย tonmaiyai »

buble เขียน:จากวีดีโอเหมือนคนล่ะเหตุการณ์เปล่าครับ รถคันของพี่เจ้าของกระทู้จะเป็นสับถังนิครับ
คุณต้องอ่านนะ ถ้าคุณไม่อ่านคุณไม่เข้าใจ หรอกครับ
ขาแรง รากหญ้า น๊อคคาทริปเพราะนอนน้อย
PePEA
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Impulso,araya federal

โพสต์ โดย PePEA »

ตามรูปเลยครับเผื่อบางท่านดูไม่ทัน

ส่วนความเห็นผม "ถ้ามือหลุดจากแฮนง่ายขนาดนั้นผมว่าอย่าปั่นรวมกลุ่มเลยครับ" ขออภัยถ้าคำใดล่วงเกินด้วยครับ
ไฟล์แนบ
capture-20140828-174136.png (555.71 KiB) เข้าดูแล้ว 1507 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย PePEA เมื่อ 28 ส.ค. 2014, 21:11, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
tonmaiyai
สมาชิก
สมาชิก

การทิ้งน้ำหนักตัวลงไปที่มือขณะจับแฮนด์ ก็มีส่วนทำให้มือหลุดได้ง่ายๆ แต่ถ้าจับแบบนี้ไปนานๆ อาจจะเกิดอาการปวดและชาได้
สะเทือนไปยันหัวใหล่ได้ แต่เขาปั่นแขนตรึงมากๆ ไม่แน่ใจว่าผ่านการ ฟิตติ้ง หรือ ศึกษาการ Set ท่ามาหรือป่าวนะ
ไฟล์แนบ
1357621731-ChampionSy-o.jpg (65.62 KiB) เข้าดูแล้ว 1502 ครั้ง
ขาแรง รากหญ้า น๊อคคาทริปเพราะนอนน้อย
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

มีใครบาดเจ็บมากไหมครับ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
buble
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย buble »

tonmaiyai เขียน:
คุณต้องอ่านนะ ถ้าคุณไม่อ่านคุณไม่เข้าใจ หรอกครับ
ครับผมแค่งงครับเพราะกลุ่มหนัาปั่นความเร็ว 40+ ปั่นเรียงเป็นแถวจะเห็น line. ปั่นไม่ได้หนาแน่น. ในการปั่นกลุ่มความเร็วขนาดนั้น ร่างกาย รถทุกอย่างต้องพร้อม. ถึงเป็นการปั่นวัดใจเกิดร้อย กลุ่มหน้าจะทำความเร็วเหมือนการแข่งขัน ฉะนั้น ในกลุ่มเราต้องระวังถึงที่สุด 20-30กม. นักปั่นจะมีระยะกำลังสูงสุดในการเกาะกลุ่มก่อนมีการกระชากหนี ระยะนี้เกือบทุกสนามจะมีอุบัติเหตุแบบนี้ครับ

ไม่ใช่อะไรเพราะผมก็อยู่ตรงนั้นด้วยส่วนรูปข้างล่างคือน้องในทีมที่พยายามเบรคจนถนนกินยาง. น้องเขาใช้ไจแอนทฺ์ดำแดง. ท่านเจ้าของกระทู้คงเห็น เพราะหลังจากนั้นน้องเขาอยูต้องออกจากการแข่งขัน
รูปภาพ

ทุกอุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิด แต่ทุกคนพยายามรับผิดชอบตัวเองและเพื่อนนักแข่ง นักกีฬาทุกคน จะเห็นว่ากลุ่มที่มาจะพยายามปั่นหนีกลุ่มใหญ่ไปตั้งแถวและกลุ่มของตัวเอง เพื่อลดอุบัติเหตุ ผมแค่เสียดายแทนน้องที่ไม่ได้ไปต่อ เพราะน้องเขาเตรียมตัวมาเพื่อทำเวลาและทดสอบกำลังของตนเอง แต่ต้องมาหยุดแค่ 20 กม. ยังดีที่ไม่ได้เจ็บอะไรมาก

ขอโทษด้วยน่ะครับสำหรับ การตั้งข้อสงสัย เพราะผมไปจับจุดสาเหตุของอุบัติเหตุอาจไม่ได้เข้าใจทุกตัวอักษร ยินดีที่ได้ร่วมปั่น ในงานด้วยกันครับ :D :D :D
นิมิตฺตํ สาธุ รูปานํ กตญฺญู กตเวทิตา

หน้าที่ คือ หน้าที่ ถ้าไม่ทำแล้วเราจะร้องเพลงชาติไทย ให้ใครฟัง
tonmaiyai
สมาชิก
สมาชิก

buble เขียน:
tonmaiyai เขียน:
ครับผมแค่งงครับเพราะกลุ่มหนัาปั่นความเร็ว 40+ ปั่นเรียงเป็นแถวจะเห็น line. ปั่นไม่ได้หนาแน่น. ในการปั่นกลุ่มความเร็วขนาดนั้น ร่างกาย รถทุกอย่างต้องพร้อม. ถึงเป็นการปั่นวัดใจเกิดร้อย กลุ่มหน้าจะทำความเร็วเหมือนการแข่งขัน ฉะนั้น ในกลุ่มเราต้องระวังถึงที่สุด 20-30กม. นักปั่นจะมีระยะกำลังสูงสุดในการเกาะกลุ่มก่อนมีการกระชากหนี ระยะนี้เกือบทุกสนามจะมีอุบัติเหตุแบบนี้ครับ

ไม่ใช่อะไรเพราะผมก็อยู่ตรงนั้นด้วยส่วนรูปข้างล่างคือน้องในทีมที่พยายามเบรคจนถนนกินยาง. น้องเขาใช้ไจแอนทฺ์ดำแดง. ท่านเจ้าของกระทู้คงเห็น เพราะหลังจากนั้นน้องเขาอยูต้องออกจากการแข่งขัน
รูปภาพ

ทุกอุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิด แต่ทุกคนพยายามรับผิดชอบตัวเองและเพื่อนนักแข่ง นักกีฬาทุกคน จะเห็นว่ากลุ่มที่มาจะพยายามปั่นหนีกลุ่มใหญ่ไปตั้งแถวและกลุ่มของตัวเอง เพื่อลดอุบัติเหตุ ผมแค่เสียดายแทนน้องที่ไม่ได้ไปต่อ เพราะน้องเขาเตรียมตัวมาเพื่อทำเวลาและทดสอบกำลังของตนเอง แต่ต้องมาหยุดแค่ 20 กม. ยังดีที่ไม่ได้เจ็บอะไรมาก

ขอโทษด้วยน่ะครับสำหรับ การตั้งข้อสงสัย เพราะผมไปจับจุดสาเหตุของอุบัติเหตุอาจไม่ได้เข้าใจทุกตัวอักษร ยินดีที่ได้ร่วมปั่น ในงานด้วยกันครับ :D :D :D

ครับผม ชีวิตเราสำคัญและชีวิตคนอื่นด้วย ปั่นปลอดภัย สติต้องมาก่อน ถ้าพลาดโอกาสนี้ โอกาสหน้ายังมีอยู่ ;)
unclejax
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

unclejax เขียน:
แสดงว่าไม่ได้อ่านข้างต้นแน่ๆเลย สับถังนั่นคือ คันของผม ที่ชนเป็นคันที่สอง หลังจากที่น้าในคลิปเขาล้มให้เพื่อนคันหน้าของผมชนครับ
จริงแล้วก็ไม่ได้เสียใจมากมายที่พี่คนที่ล้มคนแรกเขารีบไปจนลืมดูว่าปลายเหตุเป็นยังไงบ้าง ลึกๆก็ห่วงอยู่นะครับ ถ้าจำไม่ผิดที่ชิพเตอร์มีถลอก
รถผมพัง แต่ตัวผมไม่เป็นอะไร ส่วนพี่เค้าล้มด้วยโดนชนซ้ำด้วย แต่ยังไปต่อไหว ห่วงแค่จะมีอาการหลบใน หลังล้มเหมือนพี่เค้าจะใส่โซ่ไม่ได้ เพื่อนผมที่วนกลับมาดู ช่วยพี่เค้าใส่โซ่ แล้วสิ่งที่เหลือไว้คือผมที่รถพัง กับเพื่อนอีกคนที่ซี่ลวดขาด จังหวะพี่เพื่อนผมหลบเค้า

ถ้าพี่คนนั้นไม่เจ็บอะไรมากก็ดีแล้วครับ สามรูปด้านล่าง คืออีกสองคันที่ต้องลมและชนในเหตุการณ์เดียวกัน
คันผ้าพันแฮนด์สีขาว เสียหายหลายอย่าง แต่ยังปั่นไปได้ คนเจ็บ (ในรูป) แต่ใจสู้ ในเมื่อรถยังไปได้ เขาปั่นไปจนจบ 112 km
หลังจากกลับจากสนามกีฬา ยังปั่นต่อจากสนามกีฬาไปบ้านผม (ที่พัก ที่รวมตัว) ที่ ท่าเสด็จ (ทางผ่านเส้นทาง 112) อีก 12 km
ซึ่งตอนเช้าก็ปั่นจาก ท่าเสด็จ มาสนามกีฬา สัก 12 โล สรุปแล้ว วันนั้น เพื่อนผมคนนี้ปันไป เกือบ 140 โล อันนี้เอาความชื่นชมมาเล่าให้ฟัง
ส่วนเพื่อนผมอีกคัน ซี่ลวดขาด ไปต่อไม่ได้ ที่เล่าต่อแค่อยากให้รู้ว่าไม่ใช่แค่ผมที่รถพัง ยังมีคนอื่นได้รับผลกระทบตรงๆด้วยครับ ^_^

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
w810i
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 4300 / trek madone 7

โพสต์ โดย w810i »

นิสัยแย่มากๆเลย ทั้งๆที่เป็นคนต้นเหตุด้วยนะ คนแบบนี้น่าจะไปขี่คนเดียวหรือเลิกขี่ไปซะเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระเพื่อนๆคนอื่น
เสื้อทีมอะไร พอมีรูปชัดๆมั้ยครับ คราวหน้าเจอจะได้ระวังไว้
unclejax
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

w810i เขียน:นิสัยแย่มากๆเลย ทั้งๆที่เป็นคนต้นเหตุด้วยนะ คนแบบนี้น่าจะไปขี่คนเดียวหรือเลิกขี่ไปซะเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระเพื่อนๆคนอื่น
เสื้อทีมอะไร พอมีรูปชัดๆมั้ยครับ คราวหน้าเจอจะได้ระวังไว้
อย่าพูดประเด็นเสื้อทีมอะไรเลยครับ เพราะมีพี่คนนึง พิมพ์มาคุยใน inbox ที่เพจของผม
ใจความว่า พี่คนล้ม อายุ 70 พึ่งมาขอเข้ากลุ่มปั่นกับกลุ่มที่เป็นเจ้าของเสื้อที่พี่คนล้มสวมใส่
ทางกลุ่มเขาลงระยะ 68 กม.กัน แต่พี่คนล้ม ขอลง 112 เอง ล่าสุด พี่คนที่ inbox มาคุยแจ้งว่า พี่คนล้มหายตัว บ้านปิด
หาตัวไม่เจอไม่เห็นมาปั่น แต่ทางกลุ่มบอก อยากขอนัดเจอผมและเพื่อนที่ล้มด้วยกัน เพื่อแสดงความขอโทษ ส่วนตัวแล้วผมมองว่าเป็นความผิดส่วนบุคคล ทางกลุ่มไม่ได้ผิดอะไร แต่ส่วนเรื่องจะนัดเจอพูดคุยกันเกี่ยวกับเหตุการณ์ ตอนนี้ผมกำลังปรึกษากับทางเพื่อนผมว่าจะเอายังไงดี
เพราะอย่างที่บอก ทางกลุ่มไม่ได้เป็นคนผิดอะไร แต่ถ้าจะพบปะเพื่อจะได้มิตรภาพใหม่และได้เพื่อนใหม่เพิ่มขึ้นอันนั้นก็แล้วแต่โอกาส
ย้อนมาที่เรื่องที่ตัวแทนกลุ่มบอกว่ายังตามหาพี่คนล้มไม่เจอ เลยพาลทำให้เป็นห่วงครับ ขนาดไปหาที่บ้าน ยังไม่เจอ บ้านปิด เป็นไงบ้างน้อ
เรื่องจะพบปะกับทางกลุ่มพี่เค้า เดี๋ยวค่อยมาเล่าต่อนะครับ ตอนนี้ไม่ขอเอ่ยถึงชื่อกลุ่มพี่เค้า เพราะกลุ่มเค้าไม่ได้เป็นต้นเรื่อง ขอสงวนไว้ก่อนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”