ร้านจักรยาน รังสิต คลอง 4

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
andyjoy
ขาประจำ
ขาประจำ

ร้านจักรยาน รังสิต คลอง 4

โพสต์ โดย andyjoy »

เพื่อนอยู่ที่หมู่บ้านวรางกูลค่ะ ต้องการซื้อจักรยานในแถบๆนั้น เวลามีปัญหาจะได้ยกไปร้านได้ง่ายหน่อย

มีร้านไหนแนะนำบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
จอย
ปั่นไปเรื่อยๆ เมื่อยๆ หยุดพัก
ออกกำลังกายเป็นหลัก ปั่นไป เที่ยวไป
ทรงวุฒิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CAAD10/Bianchi

Re: ร้านจักรยาน รังสิต คลอง 4

โพสต์ โดย ทรงวุฒิ »

ใกล้สุด น่าจะเป็น Ribira cycling ครับ คริสตัลปาร์ค คลอง 3 คลองหลวง. ยอร์ทไบค์ MT Arena ลำลูกกา, ร้านใหญ่หน่อยแต่ต้องไปแถว เซียร์ ก็ สมาร์ทไบค์ ฝั่ง ม.รังสิต ก็ EN bike ครับ
kamarn
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: LOUIS GARNEAU LGS-CR 23

โพสต์ โดย kamarn »

andyjoy เขียน:เพื่อนอยู่ที่หมู่บ้านวรางกูลค่ะ ต้องการซื้อจักรยานในแถบๆนั้น เวลามีปัญหาจะได้ยกไปร้านได้ง่ายหน่อย

ขอบคุณค่ะ
จอย
ต้องร้านใหญ่ไหม ถ้าไม่ วิ่งมาทางตลาด AC ก่อนถึงมีร้านนึง เลยไปแล้วมีอีกร้านนึง ครับ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

สมาร์ทไบค์ เถอะ ร้านใหญ่ ของเยอะมีให้เลือกครบ คลอง4 มาก็ไม่ไกลมากจนเกินไป ผมอยู่ราชเทวี บางทีหาของไม่ได้ยังต้องไปซื้อที่ร้านเขาเลยครับ
กาย ธนพล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5114540
team: Baanfha Cycling team
Bike: น้องมอมเเมม Specialized Allez C2

โพสต์ โดย กาย ธนพล »

ร้านช่างยอร์ชตรงลำลูกกาคลอง3ครับ อยู่ตรงใน MT อารีน่า ครับ
ไม่ใช่ปั่นเพราะกระเเส...
...เเต่ปั่นเพราะใจรัก
ปั่นจักรยานให้อะไรมากกว่าที่คิด...
kridsada
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kridsada »

[quote="ทรงวุฒิ"]ใกล้สุด น่าจะเป็น Ribira cycling ครับ คริสตัลปาร์ค คลอง 3 คลองหลวง. ยอร์ทไบค์ MT Arena ลำลูกกา, ร้านใหญ่หน่อยแต่ต้องไปแถว เซียร์ ก็ สมาร์ทไบค์ ฝั่ง ม.รังสิต ก็ EN bike ครับ[/quoteที่

ที่ผมไปบ่อยก็มีร้านช่างยอร์ทไบค์ ครับ กับ ribira cycling อะครับ ไม่ผิดหวัง 2ร้านนี้
tajacky02
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant tcr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tajacky02 »

มีร้านตรงสายไหม ชื่อ bike i am ครับ ใกล้เหมือนกัน อยู่ด้านตรงข้ามกับไปรษณีย์สายไหมครับ https://www.facebook.com/Bikeiam?fref=ts ผมว่าก็ไกล้นะครับ เพราะบ้านผมก็อยู่คลองสี่เหมือนกัน ถ้าร้านยอร์ช ไบด์ ตรงmt arena นี่เน้นservice เลยครับสุดยอด
andyjoy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย andyjoy »

ขอบคุณทุกๆท่านค่า
ปั่นไปเรื่อยๆ เมื่อยๆ หยุดพัก
ออกกำลังกายเป็นหลัก ปั่นไป เที่ยวไป
MIYATA CLASSIC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-2515885
team: GTR BIKE TEAM
Bike: จักรยานราคาถูก www.trinx-format.com
ตำแหน่ง: RANGSIT

โพสต์ โดย MIYATA CLASSIC »

andyjoy เขียน:เพื่อนอยู่ที่หมู่บ้านวรางกูลค่ะ ต้องการซื้อจักรยานในแถบๆนั้น เวลามีปัญหาจะได้ยกไปร้านได้ง่ายหน่อย

ขอบคุณค่ะ
จอย
14°01'24.8"N 100°40'56.2"E
https://www.youtube.com/watch?v=kqldFcuIRX8 ส่งฟรีทั่วไทย
http://www.trinx-format.com/bikes
ร้านจักรยาน GTRBIKE รังสิตคลองสี่

line 0802515885
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”