จับโจรขโมยจักรยานได้แถวบิ๊กซ๊ลาดพร้าวครับ(หน้าอิมพีเรียลเก่า)

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: จับโจรขโมยจักรยานได้แถวบิ๊กซ๊ลาดพร้าวครับ(หน้าอิมพีเรียลเก่า)

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ช่วยขจัดกากเดนสังคมไปได้1 แต่ว่าคงไม่นานก็ออกมาก่อเหตุอีก
ขวด

The Power Of Slow Ride
bangzam
สมาชิก
สมาชิก

Re: จับโจรขโมยจักรยานได้แถวบิ๊กซ๊ลาดพร้าวครับ(หน้าอิมพีเรียลเก่า)

โพสต์ โดย bangzam »

รูปภาพ
ผมมาแล้วครับ งั้นขอเล่ารายละเอียดเลยละกัน อิอิ

คืออย่างที่เพื่อนผมเล่าตอนต้น ผมเอาจักรยานคู่ใจจอดไว้ ตรงหน้า 7/11 ที่อยู่ปากซอยลาดพร้าว 94 ครับ ตรงนั้นจะมีที่จอดจักรยานอยู่ ผมก็เอาโซ่คล้องล๊อกไว้กับเหล็กรูปตัว n นั่นแหละ แล้วก็เดินไปซื้อข้าวที่ตลาดในซอยถัดไป ซึ่งมันเป็นเวลาแค่ 10 นาทีเท่านั้นครับ!!!
10 นาทีที่ผมไปซื้อข้าวแล้วกลับมา บังเอิญพอดีเจอมันกำลังเอาคีมตัดเหล็กพยามตัดโซ่จักรยานผมอย่างเมามันส์เลย....เหยดดดดดดจักรยานตรูว์วววววววววว!!!!!
ผมซัดเลยครับ ซัดก่อนแล้วค่อยถาม 5555555555555+ "เมิงทำเชี่ยอะไร!!!" จากนั้นมันก็ตกใจวิ่งหนีตะเลิดเปิดเปิง ผมก็วิ่งไล่กวดตามไปไม่ลดละ ข้ามไป 3-4 ซอย โชคดีว่าพวกพี่วินมอเตอร์ไซค์เห็นเหตุการณ์เลยขับรถมาช่วยดักจับตัวกันได้

หลังจากตำรวจมาแล้วค้นในกระเป๋าผู้ต้องหา พบว่ามันเตรียมตัวมาพร้อมมากครับ นอกจากคีมตัดเหล็กแล้ว ยังพบว่าข้างในมีมีดยาวแบบพับเก็บได้ขนาดยาวเท่าฝ่ามือ มีดโกน(พร้อมด้ามจับ)หลายเล่มมาก สมุดบัญชีธนาคารของใครก็ไม่รู้ 3-4 เล่ม ใบรับรองแพทย์(ที่น่าจะเป็นของปลอม) และอุปกรณ์สะเดาะกุญแจ (คือก่อนหน้านี้ที่ผมจะเดินมาถึง มันพยามปลดล๊อกกุญแจก่อนจนพังเป็นที่เรียบร้อย แต่ว่าไม่สำเร็จครับ ตัวล๊อกไม่ยอมหลุดมันเลยต้องเสียเวลาเอาคีมมาตัดโซ่แทน)

จากการสอบสวน ผู้ต้องหายอมรับสารภาพว่ากระทำจริง และตามสเต็ปผู้ร้ายทั่วไปคือ.... "ผมทำครั้งนี้ครั้งแรกเอง..." ครั้งแรกพ่องสิ....... ตำรวจสืบประวัติแล้วพบว่ามีคดีลักทรัพย์ติดตัวมาครับ คงเคยขโมยมาหลายคันแล้วล่ะ
ถามว่าเอาไปขายที่ไหน? มันบอกว่าเอาไปขายที่ตลาดรถไฟจตุจักร เอาไปวางแบกะดินขายดือๆนั่นแหละ ไม่รู้วว่ามันขายเองหรือมีคนช่วยขาย
ถามต่อว่าทั้งคันเอาไปขายได้เท่าไหร่? มันบอกว่า 2-3 พัน........ เหยดดดดดดดด จักรยานกรูว์ราคาเป็นหมื่น เมิงเอาไปขายแค่ 2-3 พันบาท!!!! พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!!

มันร้องห่มร้องไห้จะเป็นจะตาย ขอให้ผมยกโทษให้ ปล่อยตัวมันไปหาลูกหาเมียเถิ๊ดดดดดดดด แต่ขอโทษครับคดีลักทรัพย์เป็นคดีอาญา ยอมความไม่ได้ เลยต้องเข้าคุกตามระเบียบ

จากการที่คุยกับคุณตำรวจ เขาบอกว่าเคยมีพลเมืองดีจนจับคนร้ายส่งตำรวจได้ แต่ว่าผ่านไป2-3วันก็ต้องปล่อยตัวผู้ต้องหาไปเพราะ "ไม่มีเจ้าทุกข์มาร้องเรียน" (เป็นไปตามกฎหมายสิทธิมนุษยชน เว้นแต่ว่าเป็นกระทำผิดซึ่งหน้าเจ้าพนักงาน อันนี้ยังไงก็หนีไม่พ้น) ซึ่งกรณีที่ไม่มีเจ้าทุกข์ร้องเรียนนี่เยอะมากครับ ผมก็อยากฝากบอกว่าใครที่ของหายโดนลักทรัพย์ไป ขอให้แจงตำรวจไว้จะดีกว่า ถึงจะเป็นความหวังลิบหรี่ แต่อย่างน้อยก็มีโอกาสได้ของคืนถ้าคนร้ายถูกจับได้ และตำรวจสามารถเชื่อมโยงหลักฐานสำเร็จ

อ้อ... ถ้าใครที่เคยจักรยานหายแถวนั้น หรือพอมีหลักฐานของบุคคลนี้เพิ่มเติม ขอให้ลองสำรวจเอกสารที่ท่านได้เคยแจ้งความไว้ครับ เผื่อว่าจะได้ดำเนินคดีกับบุคคลดังกล่าวด้วย
ziplord
สมาชิก
สมาชิก
Bike: pioneer และ coyote extreme2
ตำแหน่ง: ฝั่งธน

โพสต์ โดย ziplord »

:| เข้ามาดูโจร ดีที่จับได้ถ้าจับไม่ได้ จักรยานแถวนั้นคงหายเพิ่มอีกหลายคัน
ขีรถพับ pioneer สีขาว รุ่นธรรมดาๆ
coyote extreme2
ขงเบ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM
team: ตามตะวัน..Follow The Sun..
Bike: BMX HARO SHREDDER'97
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย ขงเบ้ง »

ขอแชร์นะครับ :D :D :D :D

เพื่อน ตจว.หาอะไหล่ชุดเกียร์ตัวไหนไม่ได้ PM มาคุยกัน ยินดีช่วยครับ
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

น่าจะมีรูปที่หน้าตาชัดๆนะครับ...ไปอยู่สนไหน จะได้มีชาวจักรยานไปเยี่ยมเยียน ถูกตัว ! :evil:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

รูปภาพ
รูปภาพ

ขออนุญาติเอาลง FB ครับ

:mrgreen: :mrgreen:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
somJr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 41393779
Bike: รถถีบ

โพสต์ โดย somJr »

เจอคาตาแบบนี้ต้องจัดหนักๆแล้วค่อยส่งตำรวจนะเนี้ย ผมว่ามันทำประจำเป็นอาชีพแล้วละครับ ติดไม่กีเดือนก็ออกมาทำอีก
iKhunz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย iKhunz »

อย่าได้ปล่อยมันกลับไปหาลูกหาเมียหรือยอมความเด็ดขาด

ทำโดยเจตนา ก็ให้มันไปชดใช้ ดัดนิสัยในคุกซะบ้าง

มีลูกมีเมียยังกล้าทำชั่วอีก ไปอยู่ในนั้นแหละดีแล้ว
รีวิวเส้นทางปั่นMFU#1** http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=678751
รับเขียนเว็บ/โปรแกรม สนใจPMได้ครับ
piakpongpetII
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819093282
Bike: Mine

โพสต์ โดย piakpongpetII »

ขออนุญาตแชร์ใน Freewheel Bangkok นะครับ :mrgreen:
FREEWHEEL BANGKOK on Facebook
Want to know where to bike in Thailand?
Visit my page and learn from the local riders :)
jhar8888
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-829-6154
team: ยืดเส้น
Bike: TREK 721, Giant TCR
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jhar8888 »

อยากทราบว่าต้องไป สน ไหนครับ เผื่อว่ารถผมจะโดนเอาไป แต่ผมโดนหน้า เกษตรครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=591173

เคยลงไว้ครับ
... อัพรถตอนมีเงิน อัพแรงตอนมีเวลา ...
https://www.facebook.com/kongcycling
Thanes
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Thanes »

รถ จขกท จัดเต็มทั้งไฟ ทั้งไมล์ ทำไมกล้าจอดแบบนั้นครับ ผมไม่เอาเด็ดขาด ถ้าเป็นผมเห็นชัดเจน เสยหนักๆ ก่อนเลย ใครว่าโหด ก็เถอะ
BIKE EVERYDAY
statagem
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 8.9 + Little Component

โพสต์ โดย statagem »

นั่นไม่ใช่รถผมครับ นั่นรถเพื่อนผม ผมแค่มาบอกต่อเฉย ๆ เจ้าของรถตัวจริงคือคุณ Bangzam ครับ
bangzam เขียน:รูปภาพ
ผมมาแล้วครับ งั้นขอเล่ารายละเอียดเลยละกัน อิอิ

คืออย่างที่เพื่อนผมเล่าตอนต้น ผมเอาจักรยานคู่ใจจอดไว้ ตรงหน้า 7/11 ที่อยู่ปากซอยลาดพร้าว 94 ครับ ตรงนั้นจะมีที่จอดจักรยานอยู่ ผมก็เอาโซ่คล้องล๊อกไว้กับเหล็กรูปตัว n นั่นแหละ แล้วก็เดินไปซื้อข้าวที่ตลาดในซอยถัดไป ซึ่งมันเป็นเวลาแค่ 10 นาทีเท่านั้นครับ!!!
10 นาทีที่ผมไปซื้อข้าวแล้วกลับมา บังเอิญพอดีเจอมันกำลังเอาคีมตัดเหล็กพยามตัดโซ่จักรยานผมอย่างเมามันส์เลย....เหยดดดดดดจักรยานตรูว์วววววววววว!!!!!
ผมซัดเลยครับ ซัดก่อนแล้วค่อยถาม 5555555555555+ "เมิงทำเชี่ยอะไร!!!" จากนั้นมันก็ตกใจวิ่งหนีตะเลิดเปิดเปิง ผมก็วิ่งไล่กวดตามไปไม่ลดละ ข้ามไป 3-4 ซอย โชคดีว่าพวกพี่วินมอเตอร์ไซค์เห็นเหตุการณ์เลยขับรถมาช่วยดักจับตัวกันได้

หลังจากตำรวจมาแล้วค้นในกระเป๋าผู้ต้องหา พบว่ามันเตรียมตัวมาพร้อมมากครับ นอกจากคีมตัดเหล็กแล้ว ยังพบว่าข้างในมีมีดยาวแบบพับเก็บได้ขนาดยาวเท่าฝ่ามือ มีดโกน(พร้อมด้ามจับ)หลายเล่มมาก สมุดบัญชีธนาคารของใครก็ไม่รู้ 3-4 เล่ม ใบรับรองแพทย์(ที่น่าจะเป็นของปลอม) และอุปกรณ์สะเดาะกุญแจ (คือก่อนหน้านี้ที่ผมจะเดินมาถึง มันพยามปลดล๊อกกุญแจก่อนจนพังเป็นที่เรียบร้อย แต่ว่าไม่สำเร็จครับ ตัวล๊อกไม่ยอมหลุดมันเลยต้องเสียเวลาเอาคีมมาตัดโซ่แทน)

จากการสอบสวน ผู้ต้องหายอมรับสารภาพว่ากระทำจริง และตามสเต็ปผู้ร้ายทั่วไปคือ.... "ผมทำครั้งนี้ครั้งแรกเอง..." ครั้งแรกพ่องสิ....... ตำรวจสืบประวัติแล้วพบว่ามีคดีลักทรัพย์ติดตัวมาครับ คงเคยขโมยมาหลายคันแล้วล่ะ
ถามว่าเอาไปขายที่ไหน? มันบอกว่าเอาไปขายที่ตลาดรถไฟจตุจักร เอาไปวางแบกะดินขายดือๆนั่นแหละ ไม่รู้วว่ามันขายเองหรือมีคนช่วยขาย
ถามต่อว่าทั้งคันเอาไปขายได้เท่าไหร่? มันบอกว่า 2-3 พัน........ เหยดดดดดดดด จักรยานกรูว์ราคาเป็นหมื่น เมิงเอาไปขายแค่ 2-3 พันบาท!!!! พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!!

มันร้องห่มร้องไห้จะเป็นจะตาย ขอให้ผมยกโทษให้ ปล่อยตัวมันไปหาลูกหาเมียเถิ๊ดดดดดดดด แต่ขอโทษครับคดีลักทรัพย์เป็นคดีอาญา ยอมความไม่ได้ เลยต้องเข้าคุกตามระเบียบ

จากการที่คุยกับคุณตำรวจ เขาบอกว่าเคยมีพลเมืองดีจนจับคนร้ายส่งตำรวจได้ แต่ว่าผ่านไป2-3วันก็ต้องปล่อยตัวผู้ต้องหาไปเพราะ "ไม่มีเจ้าทุกข์มาร้องเรียน" (เป็นไปตามกฎหมายสิทธิมนุษยชน เว้นแต่ว่าเป็นกระทำผิดซึ่งหน้าเจ้าพนักงาน อันนี้ยังไงก็หนีไม่พ้น) ซึ่งกรณีที่ไม่มีเจ้าทุกข์ร้องเรียนนี่เยอะมากครับ ผมก็อยากฝากบอกว่าใครที่ของหายโดนลักทรัพย์ไป ขอให้แจงตำรวจไว้จะดีกว่า ถึงจะเป็นความหวังลิบหรี่ แต่อย่างน้อยก็มีโอกาสได้ของคืนถ้าคนร้ายถูกจับได้ และตำรวจสามารถเชื่อมโยงหลักฐานสำเร็จ

อ้อ... ถ้าใครที่เคยจักรยานหายแถวนั้น หรือพอมีหลักฐานของบุคคลนี้เพิ่มเติม ขอให้ลองสำรวจเอกสารที่ท่านได้เคยแจ้งความไว้ครับ เผื่อว่าจะได้ดำเนินคดีกับบุคคลดังกล่าวด้วย
จักรยาน "มันคือความลงตัวของศิลปะ วิศวกรรม ฟิสิกส์ และชีววิทยา" !!
Nu Winchester
สมาชิก
สมาชิก
Bike: แม่บ้านเน่าๆ

โพสต์ โดย Nu Winchester »

เส้นลาดพร้าว ตรงหน้าซอย 15 ร้านเป็ดอ้วน นี่อันตราย ผมจักรายาน แม่บ้าน คันละ 2 พันกว่าบาทโดนไปแล้วเกือบสิบคันไม่รวมของคนอื่นๆด้วย เจ้าของร้านเป็ดอ้วนบอกหายแทบทุกวัน พวกจักรยานใหม่ๆ Turbo นี่แหละ ยี่ห้ออื่นด้วย มันเอาไปขาย 500-1000 มันก็เอา ปัจจุบันผมเอาแม่บ้าน เทอโบ อายุ 10 กว่าปีมาโมให้พอใช้ได้ ล้อหน้า ล้อหลังไม่เท่ากัน ปลอดภัยมาหลายปีแล้ว
F1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02265 xxxx
Bike: Boardwalk, Boardwalk ,Boardwalk และ Boardwalk

โพสต์ โดย F1 »

E@k inline เขียน:
k-02 เขียน:น่าจะต้องสาวไปให้ถึงแหล่งรับซื้อด้วย
ตามนี้เลยครับ
เห็นด้วยครับ
Jakrapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-8956596
team: AOT Cycling Club
Bike: KHS Alite Team/Broadwalk/Nich L2/Albelt
ตำแหน่ง: 504/224 ม.สัมพันธ์วิลล่า คูคต ลำลูกกา ปทุม 12130

โพสต์ โดย Jakrapong »

พอเล่นพอน่วมแล้ว
เอากุญแจมือล๊อคมันไว้กับที่จอดจักรยาน
ติดป้ายไว้ด้วยว่ามันเป็นโจรขโมยรถตรงนี้ สัก 24 ชม. ค่อยไป สน. :mrgreen:
:: (\_(\ ..*...*...*...*...*...*...*..*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') E-mail : pongjinda@hotmail.com
•.(,('')('')o...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
** ร่วมกันไม่วิ่งไหล่ทาง ไม่เอาเปรียบเพื่อนร่วมทาง **
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”