มีใครที่ชวนภรรยาปั่นจักรยานเป็นงานอดิเรก...สำเร็จบ้างครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
Aylal_Lee
สมาชิก
สมาชิก

มีใครที่ชวนภรรยาปั่นจักรยานเป็นงานอดิเรก...สำเร็จบ้างครับ

โพสต์ โดย Aylal_Lee »

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ผมชื่นชอบการออกกำลังกาย รวมถึงการปั่นจักรยาน ชอบมองจักรยานสวยๆ ไอเทมต่างๆ บ้านอยู่บางกระเจ้าพื้นที่สีเขียว ดินแดนนักปั่นสองล้อ
แล้วยิ่งที่ทำงานอยู่ใกล้สุวรรณภูมิด้วยยิ่งทำให้อยากมาสายนี้เข้าไปอีก....แต่จะไปหมกมุ่นอยู่คนเดียวก็กลัวภรรยาจะเหงา เรามีกัน2คน ใจผมอยากให้เขามีส่วนร่วมกับเรา สนุกไปกับเรา ดูแลสุขภาพไปด้วยกัน พบเจออะไรใหม่ๆด้วยกัน อนาคตมีลูกจะเอาเวลาที่ไหนไปทำกิจกรรม

แต่ติดตรงที่เขาขี้เกียจที่จะเริ่มทำอะไรพวกนี้ ตรงกันข้ามกับการเดินห้าง เดินตลาดเปิดท้าย ไม่รู้ว่าหลายท่านๆจะเข้าใจไหมนะครับ เพราะผมแต่งงานซื้อบ้านอยู่กันแค่2คน
การที่เราจะไปมีงานอดิเรกอะไรสักอย่าง เราอยากให้เขาได้ทำร่วมกับเราอย่างไม่ขัดไม่ขืน ^^

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ตั้งกระทู้นะครับ แลกเปลี่ยนประสบการณ์แต่ละท่านได้นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”