เพื่อการลดน้ำหนักให้จักรยาน

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
birdslalom
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ดาฮอน โฮไรซ์

เพื่อการลดน้ำหนักให้จักรยาน

โพสต์ โดย birdslalom »

สวัสดีครับ
ขอคำแนะนำการเปลี่ยนชิันส่วนรถจักรยานพับได้ ลักษณะ​มีเฟรมเป็นเหล็ก, ล้อแม็ก​คาดว่าเป็นอัลลอย ขนาดล้อ 16นิ้ว เพื่อให้รถจักรยานเบาลงครับ
คำถาม การปั่นจักรยานพับได้บนฟุตบาทใน กทม. สามารถเลือกใช้ล้อหน้า-หลังเป็นคาร์บอน​, ตะเกียบหน้าคาร์บอน, หลักอานคาร์​บอน ได้ไหมครับ เนื่องจากไม่รู้ว่างานชิ้นส่วนที่ทำจากคาร์บอน​จะทนทานการสั่นสะเทือนขณะปั่นบนฟุตบาท​เนื่องจากพื้นฟุตบาทใน กทม.ที่ไม่เรียบ ได้ไหมครับ
ขอบคุณ​มากครับ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: เพื่อการลดน้ำหนักให้จักรยาน

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ถ้าคุณเกิน 60 กก. ความเสี่ยงคือหลักอาน รถพับหลักอานยาวพ้นเฟรมมาก คาร์บอนแข็งแต่เปราะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”