DIY เบรคจักรยานแม่บ้าน

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
TGNP
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: จักรยานแม่บ้านทั่วไป

DIY เบรคจักรยานแม่บ้าน

โพสต์ โดย TGNP »

https://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?t=856270
สืบเนื่องจากกระทู้ของคุณ Littlejazz ตั้งไว้เรื่องดังกล่าว 8 ปีที่แล้ว

ผมขอสอบถามว่า ถ้าจะซื้อ วีเบรคมา diy กับ จักรยานแม่บ้าน ตราจรเข้ ซึ่งผมทราบดีครับว่า เบรคหน้าเป็น ก้ามปู เบรคหลังเป็น ดรัมเบรค
แต่เราจะสามารถ หาน๊อตตัวเมีย มาเชื่อมกับตะเกียบ เพื่อใช้เป็นจุดยึด วีเบรค มันน่าจะทำได้ไหมครับ จะคุ้มกับที่จะทำไหมครับ
ฝาก พี่ๆ เพื่อนๆ สมช. ท่านใด เคยทดลองทำ หรือเคยเห็น แชร์ด้วยนะครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: DIY เบรคจักรยานแม่บ้าน

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ถ้าเชื่อมเองก์ทำได้ ไม่ลงทุนอะไร ถ้าจ้างเชื่อม ต้องดูจุดให้เป๊ะ น๊อตต้องขนาดพอดี ค่าจ้างจุดละไม่เกิน 30
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: DIY เบรคจักรยานแม่บ้าน

โพสต์ โดย nopparat2510 »

แต่รูบังคับสปริง มีหรือไม่ ถ้าไม่มีก็มีแรงบีบระดับเดียว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”