ประมาณ 19:35 ความเลวของวิออสสีขาวที่ขับลงจากสะพานกรุงเทพ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
tangkwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814503344
team: แยกย้ายไปกันหมด

ประมาณ 19:35 ความเลวของวิออสสีขาวที่ขับลงจากสะพานกรุงเทพ

โพสต์ โดย tangkwa »

ผมขี่รถจากถนนพระรามสาม มุ่งหน้าผ่านสี่แยกตรงไปยังสะพานกรุงเทพ
และกลับรถใต้สะพาน เพื่อมุ่งตรงกลับเข้าสู่ถนนอย่างเดิม
ระหว่างที่ออกจากส่วนที่กลับรถ
จะผ่านซอยตรงตีนสะพานที่ออกจากวัดลาดบัวขาว
มีรถลากเจ็ทสกีคันหนึ่งออกจากซอย
ผมถือโอกาสเกาะออกเลยเพื่อให้เข้าเลนง่าย
ขี่ไปประมาณสี่ห้าช่วงรถซึ่งผมชิดซ้ายเรียบร้อย
รถวิออสสีขาวลงมาจากสะพานบีบแตรยาวววววววว
และมาเบรคตรงใกล้ๆจักรยานผม
ตกใจมากครับเรียนตรงๆ
อันที่จริงสัญญาณไฟท้ายผมก็ครบ ไฟหน้าก็มี
ขี่ออกมาก็ไม่ได้ตัดหน้าใครแถมยังเกาะท้ายรถคันอื่นด้วยตอนออก
เสียดายมากผมจำทะเบียนรถคุณไม่ได้
คุณขับรถได้ทรามมากๆ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ประมาณ 19:35 ความเลวของวิออสสีขาวที่ขับลงจากสะพานกรุงเทพ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

อาจเป็นผู้หญิงขับ และเห็นในระยะจวนตัว บีบแตรเพราะตกใจ เคยเจอยิ่งกว่านี้ ผมขี่มอเตอร์ไซค์เลนซ้าย ผู้หญิงขับเก๋ง แซงซ้าย ทำท่าจะเบียด แทบสัมผัสตัวรถ ผมบีบแตรลั่น ด่าด้วย แม่งค่อยได้สติ ขับห่างออกไป
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ประมาณ 19:35 ความเลวของวิออสสีขาวที่ขับลงจากสะพานกรุงเทพ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

อาจเป็นผู้หญิงขับ และเห็นในระยะจวนตัว บีบแตรเพราะตกใจ เคยเจอยิ่งกว่านี้ ผมขี่มอเตอร์ไซค์เลนซ้าย ผู้หญิงขับเก๋ง แซงซ้าย ทำท่าจะเบียด แทบสัมผัสตัวรถ ผมบีบแตรลั่น ด่าด้วย แม่งค่อยได้สติ ขับห่างออกไป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”