จะแปลงตะแกรงหลังใส่ mongoose expert ยังไงดีครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
roam307
สมาชิก
สมาชิก

จะแปลงตะแกรงหลังใส่ mongoose expert ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย roam307 »

พอดีมีตะแกรงหลังตัวนี้อยู่แต่ใส่ mongoose expert ไม่ได้รูมันไม่ตรงกันครับใครพอมีวิธีใส่บ้างไหมครับ
ตะแกรงหลัง.jpg (14.33 KiB) เข้าดูแล้ว 1796 ครั้ง
pr(1).jpg (418.23 KiB) เข้าดูแล้ว 1796 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

Re: จะแปลงตะแกรงหลังใส่ mongoose expert ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ดูจากรูปเหมือนเป็นตะแกรงสำหรับจักรยานล้อเล็กเลยนะครับ

ถ้าจะเอาตะแกรงตัวนี้ใส่กับจักรยานในภาพ คงต้องลองติดตระแกรงโดยอาศัยระดับความสูงที่ต้องการก่อน ระยะห่างที่เหลือด้านล่างก็ต่อขาเอาครับ ถ้าใช้วิธีง่ายๆ ก็หาซื้อแผ่นเหล็กเจาะรูที่มีขายตามร้านอุปกรณ์ก่อสร้างมาตัด/ต่อให้พอดีก็น่าจะได้ครับ

ของผมไม่บรรทุกน้ำหนักมาก แค่ใช้วางของเล็กๆ น้อยๆ เลยเอาท่ออลูมิเนียมตัดพอดีความยาวส่วนที่ต้องการต่อ ทุบปลายให้แบนทั้ง 2 ข้าง ฝนตะใบให้มน จากนั้นก็เจาะรู + ยึดน๊อตครับ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: จะแปลงตะแกรงหลังใส่ mongoose expert ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ลองวางทาบ แล้วถ่ายรูปมาดูกันครับ
แนวทางก็คงอย่างที่ท่านข้างบนว่าคือหาเหล็กมาดัดแปลงต่อขา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”