อยากอัพจักรยานล้อโตครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
roam307
สมาชิก
สมาชิก

อยากอัพจักรยานล้อโตครับ

โพสต์ โดย roam307 »

อยากอัพจักรยานล้อโต Cannello tne next 24 speed ครับ เจอปัญหาจานหน้าไม่ค่อยเปลี่ยน จะเปลี่ยนจากใบใหญ่เป็นใบเล็กกลางก็ต้องรอรอบ เปลี่ยนจากใบกลางเป็นใบเล็กไม่ได้ ไปปั่นขึ้นเนินไม่ยอมเปลี่ยนเป็นใบเล็กเลยต้องลงเข็น อยากรู้ร้านสำหรับอัพเกรดเกียร์ให้เปลี่ยนง่าย เปลี่ยนเนียนกว่าเดิมครับ หรือวิธีแก้ไขอย่างอื่นก็ได้ครับที่ทำให้เปลี่ยนเกียร์เนียนๆ หน่อยครับ แต่ใจผมอยากเปลี่ยนจาก 24 speed เป็น 27 speed ครับ
ไฟล์แนบ
รุ่นนี้ครับ Cannello The Next 4.8
รุ่นนี้ครับ Cannello The Next 4.8
Cannello The Next 48.jpg (102.92 KiB) เข้าดูแล้ว 1188 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: อยากอัพจักรยานล้อโตครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เรื่องเกียร์ไม่แม่น ลองหาร้านให้เค้าตั้งเกียร์อีกที ถ้าไม่มีอะไรเสียควรจะเปลี่ยนเกียร์ง่ายขึ้น เชื่อว่าปัญหาไม่ได้มาจากอุปกรณ์ไม่ดี แต่มาจากการปรับตั้งไม่ถูกต้องมากกว่า

หากอยากอัพเกรดไปจริง ให้ดูเป็น 11 หรืออย่างน้อย 10 สปีดขึ้นไปจะหาของง่าย แต่ก็อีกแหละ จานหน้ากับสับจานก็จะลำบากหน่อยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”