สอบถามงบจัดงานปั่น

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
suwitm
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Twitter Sniper , Dahon
ตำแหน่ง: โคราช

สอบถามงบจัดงานปั่น

โพสต์ โดย suwitm »

สวัสดีครับทุกท่าน
รบกวนสอบถามท่านที่มีประสบการณ์ครับ คือ ผมอยากทราบว่าหากจะจัดงานปั่นจักรยานขึ้นมาสักงาน จะต้องใช้งบประมาณสักเท่าไหร่ครับ ระยะทาง 50-60 กม.(แบบไม่มีสปอนเซอร์ครับ ) หากมีรายละเอียดค่าใช้จ่ายคร่าวๆว่ามีอะไรบ้างที่จะต้องจ่ายจะขอบคุณมากครับ
tee-pong
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามงบจัดงานปั่น

โพสต์ โดย tee-pong »

งบประมาณที่ต้องเตรียม
1.เวที+เครื่องเสียง+ประชาสัมพันธ์
2.อาหารเช้า / คน (ข้าวต้ม กาแฟ ขนมปัง น้ำเต้าหู้ กล้วย ประมาณ50-80 บาท)
3.อาหารกลางวัน / คน ( ข้าวกล่อง ประมาณ 40-50บาท ถ้าเป็นซุ้มอาหาร มีผลไม้ ประมาณ 100-150 บาท)
4.น้ำดื่ม เฉลี่ย 4 ขวด / คน
5.ของที่ระลึก
6.เจ้าหน้าที่ อำนวยความสะดวก(มาแชล ตำรวจ มูลนิธิ รถพยาบาล ฯลฯ)
ทุกอย่างต้องดูจำนวนผู้ร่วมงานเป็นหลัก เส้นทางการปั่นการจราจร ว่าจะเอาแบบปิดตามทางแยก หรือ ไปตามกระแสจราจรในพื้นที่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”