รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำจักรยานพับได้ให้หน่อยค่ะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
Fon Wungsilabutr
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำจักรยานพับได้ให้หน่อยค่ะ

โพสต์ โดย Fon Wungsilabutr »

สวัสดีค่ะ หนูเพิ่งเริ่มสนใจจะขี่จักรยาน แต่อยากได้แบบพับได้ เอาไว้ขี่ออกกำลังกาย
ไม่มีความรู้เรื่องจักรยานเลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะยี่ห้อไหน รุ่นไหนคุ้มราคา อยากเอาใช้ปั่นนานๆ
ไม่ต้องคอยซ่อมบ่อยๆ เฟลมอลู ไม่หนักมากแบบพอยกไหว
งบไม่เกินหมื่นนะคะ

ที่ดูๆมาบ้างก็ trinx warwolf4.0 ฿7,500 , dolphin2.0 ฿6,900 , flybird 2.0 ฿9,900
พี่ว่าโอเคไหมคะ ยังไม่ได้หาข้อมูลยี่ห้ออื่น
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

LA Neo Stage 203 บรอมตั้นเมืองไทย ครับ
ที่แนะนำให้ เพราะการพับได้ที่ยกขึ้นพาหนะอื่นสะดวกนี่แหละ
ถึงจะมีข้อด้อยด้านต้องจูน ต้องหล่อลื่นให้ดีก่อนใช้ แต่ผมยังยืนยันให้ใช้อยู่นะครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/ind ... pic=413308
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

Re: รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำจักรยานพับได้ให้หน่อยค่ะ

โพสต์ โดย Tangchai007 »

ไปหาข้อมูลในหมวด จักรยาน รถพับ เขาว่ายี่ห้อ crius ขี่ดี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”