++ แจ้งปัญหา Log in ด้วย Chrome ทั้งมือถือและ PC มีอาการแปลกๆ ดังนี้ครับ ++

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
q>__<P
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FreeRide
Bike: Trek 4500 / Java FIT 20"

++ แจ้งปัญหา Log in ด้วย Chrome ทั้งมือถือและ PC มีอาการแปลกๆ ดังนี้ครับ ++

โพสต์ โดย q>__<P »

หลายวันก่อนอัพรูปไม่ได้ เลยเว้นไประยะนึง
เมื่อวานจะเข้ามาดูว่าอัพได้รึยัง กลับเจออาการใหม่คือ Log in แล้วไม่ผ่าน ซึ่งระบบแจ้งว่า Password ผิดบ้าง, เหมือนเข้าได้ แต่ก็ยังไม่เข้าบ้าง

เลยลองนั่งสังเกตดู ก็พบจุดบกพร่องดังนี้...
1. ผมใช้ Chrome ในการเข้าด้วยทุก Devices นะครับ
2. ลบ Cookies แล้วทั้งจากปุ่มด้านล่างของเว็บ และจากการลบใน Google = ไม่ได้ผลทั้งคู่ (รีสตาร์ทคอมแล้ว)

3. PC win 8.1 เข้าระบบไม่ได้
3. มือถือ Samsung Android 6.0 เข้าระบบไม่ได้ (S5)
4. แต่ทั้งสองอย่าง ใช้โหมดไม่ระบุตัวตน...กลับเข้าได้ปกติ
และสิ่งที่ใช้เข้าได้โดยไร้ปัญหาคือ...
5. มือถือ Samsung Android 5.0 (S4)
6. มือถือ Samsung Android 4.0 (S2)

ปัญหาเหมือนกับติดที่ Android v.สูงๆ กับ Windows 8.1 ขึ้นไปรึเปล่า อันนี้ช่วยตั้งข้อสงสัย และขอให้เจอสาเหตุไวๆ ขอบคุณครับ
Kami@GT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0991650425
team: Agalico Team
Bike: 99 GT Avanche, 02 Schwinn Moab 3 , 94Challenger Professional,BridgeStone Wild West,Miyata Taco Cro-mo,Panasonic GC-E,96 GT Karakoram
ติดต่อ:

Re: ++ แจ้งปัญหา Log in ด้วย Chrome ทั้งมือถือและ PC มีอาการแปลกๆ ดังนี้ครับ ++

โพสต์ โดย Kami@GT »

ผมก็เจอปัญหานี้ ล็อคอินด้วย Chrome ไม่ได้ เลยลองล็ออินด้วย IE กลับล็อคได้ใครเข้าไม่ได้ลองดูนะครับ
" Life is like riding a bicycle to keep your balance you must keep moving "
-Einstein-

ถ้าหากวันนั้นไม่ลองดู วันนี้ คงไม่รู้ว่าเราจะยืนอยู่ที่ใด ต้องใช้ชีวิตอยู่กับความเสียดาย ที่ไม่ได้ทำ
https://www.facebook.com/darkressident
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”