ลงประกาศแล้ว ขายได้แล้ว จะแก้ไขเนื้อความที่โพส ทำยังไงคะ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
sirinunj
สมาชิก
สมาชิก

ลงประกาศแล้ว ขายได้แล้ว จะแก้ไขเนื้อความที่โพส ทำยังไงคะ

โพสต์ โดย sirinunj »

สวัสดีค่ะ

ของที่ประกาศขายขายได้แล้ว ก็จะแก้ที่เนื้อความที่โพสเพราะสมาชิกบางท่านไม่อ่านกระทู้ด้านล่างที่ลงไว้ว่าขายแล้ว แล้วก็ยังโทรเข้ามาเรื่อยๆ

พยายามหาปุ่มที่ให้แก้ไขแต่หาไม่เจอค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
ทีมงาน Mod
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ลงประกาศแล้ว ขายได้แล้ว จะแก้ไขเนื้อความที่โพส ทำยังไงคะ

โพสต์ โดย ทีมงาน Mod »

ข้อความที่ประกาศขายไม่สามารถแก้ไขได้เพื่อป้องกันการฉ้อโกงครับ

ใช้วิธีโพสข้อความใหม่ ด้วยตัวอักษรใหญ่มากแทนครับ น่าจะช่วยให้ผู้อ่านกระทู้สังเกตุเห็นได้ง่ายขึ้นครับ
sirinunj
สมาชิก
สมาชิก

Re: ลงประกาศแล้ว ขายได้แล้ว จะแก้ไขเนื้อความที่โพส ทำยังไงคะ

โพสต์ โดย sirinunj »

ถ้าอย่างนั้น ขออนุญาตแนะนำให้เพิ่มให้ update สถานะของโพสได้ว่า ยังไม่ขาย และ ปิดการขาย น่าจะช่วยให้ข้อความชัดเจนขึ้นทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย

ขอบคุณค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
nirhead
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย nirhead »

sirinunj เขียน:ถ้าอย่างนั้น ขออนุญาตแนะนำให้เพิ่มให้ update สถานะของโพสได้ว่า ยังไม่ขาย และ ปิดการขาย น่าจะช่วยให้ข้อความชัดเจนขึ้นทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย

ขอบคุณค่ะ

เห็นด้วยครับ ถ้าแก้ไขไม่ได้ ก็อยากให้ทำเครื่องหมายได้ว่าขายแล้วโดยคนเห็นชัดๆ เพราะบางกระทู้มีคนถามตอยเยอะ ทำให้บางคนไม่เห็นว่าขายไปแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”