การโฟสรูปส่งทางPMทำยังไงครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อาโหน่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-1985359
team: เสือขอนแก่น-เสือพุงพลุ้ย
Bike: ไจแอน XTC
ตำแหน่ง: ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่5จ.ขอนแก่น

การโฟสรูปส่งทางPMทำยังไงครับ

โพสต์ โดย อาโหน่ง »

:P นำรูปไปฝากไว้ที่ http://www.uppic.org แล้วขั้นตอนต่อไปจะส่งรูปไปทางPM ต้องทำขั้นตอนไหนต่อครับ
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

Re: การโฟสรูปส่งทางPMทำยังไงครับ

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

เอา URL ของรูปโพสใน PM แล้วปิดหัว/ท้าย URL ด้วยโค๊ด Img ครับ (ป้าย Hilight ที่ URL แล้วคลิกปุ่ม Img ในเมนู)

ทดลองคลิกปุ่ม "แสดงตัวอย่าง" ด้านล่างของกล่องข้อความเพื่อดูตัวอย่างข้อความจนกว่ารูปภาพจะปรากฏในตัวอย่างแล้วค่อยกด "ส่งข้อความ" ครับ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
teeneekorat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817186135
team: TeeNeeKorat, คนชอบเมา โคราช, ก๋วยเตี๋ยวเรือโกอู๋
Bike: giant
ตำแหน่ง: โคราช

Re: การโฟสรูปส่งทางPMทำยังไงครับ

โพสต์ โดย teeneekorat »

ีulr หาได้ไงครับ
อาโหน่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-1985359
team: เสือขอนแก่น-เสือพุงพลุ้ย
Bike: ไจแอน XTC
ตำแหน่ง: ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่5จ.ขอนแก่น

โพสต์ โดย อาโหน่ง »

เสือ Spectrum เขียน:เอา URL ของรูปโพสใน PM แล้วปิดหัว/ท้าย URL ด้วยโค๊ด Img ครับ (ป้าย Hilight ที่ URL แล้วคลิกปุ่ม Img ในเมนู)

ทดลองคลิกปุ่ม "แสดงตัวอย่าง" ด้านล่างของกล่องข้อความเพื่อดูตัวอย่างข้อความจนกว่ารูปภาพจะปรากฏในตัวอย่างแล้วค่อยกด "ส่งข้อความ" ครับ

:P ยังงงอยู่ครับ เข้ายังไง
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม
ขาประจำ
ขาประจำ

เวลาที่เราฝากรูปไว้บนเวปฝากรูปบางเวปจะมี Links แสดง URL ของรูปภาพ ถ้าเรา Copy ข้อความ Links ทั้งหมดมาแปะใน Browser ก็จะมองเห็นร๔ปที่เราไปฝากไว้บนเวปครับ

อีกวิธีหนึ่งคลิกขวาที่รูปจะมีเมนู "คัดลอก URL รูปภาพ" (Copy Image URL) รูปตัวอย่างช้างล่างถ้าสามารถ Copy URL ได้แบบเดียวกันก็ถือว่าเข้าใจและทำถูกต้องแล้วครับ ที่เหลือแค่ใส่ Code ปิดหน้า/หลังให้ถูกต้องเท่านั้นเอง

URL ----->>>> http://image.ohozaa.com/i/595/nEAjLP.jpg

รูปภาพ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
ขาประจำ
ขาประจำ

ในบอร์ดเทคนิค

ประกาศสำคัญของเวบ / เทคนิคการใช้งานเวบ / คำถามที่พบบ่อยๆ

http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=14

มีหลายกระทู้ที่สอนวิธีทำ Links รูปภาพจากเวปอื่นลองไล่อ่านสัก 2 - 3 กระทู้อาจจะพอช่วยให้ทำความเข้าใจได้มากชึ้นครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”