☻☻เสือ 5 ภาค กับเส้นทางในฝันของนักปั่น..โหดจริงที่ปางอุ๋ง..☻☻

ผู้ดูแล: โส(เสือดำ)

กฏการใช้บอร์ด
@@@@@..กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค..(ปั่นทั่วทิศ มิตรทั่วไทย ไปกับเสือ 5 ภาค)..@@@@@

1. เพื่อมีไว้ใช้เป็นสื่อกลางในการติดต่อ พูดคุยระหว่างสมาชิกด้วยกันภายในกลุ่ม
2. เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดี ติดต่อประสานงานในเรื่องจัดกิจกรรมการปั่น กับพี่น้องนักปั่นจักรยาน ทุกกลุ่ม ทุกชมรมฯ
2. เพื่อเป็นแหล่งศึกษาหาข้อมูล ความรู้ เทคนิค วิธีการ การเลือกใช้ การปั่นในรูปแบบต่างๆ เพื่อนำไปใช้ได้อย่างถูกต้อง และเหมาะสมกับความต้องการของสมาชิก

ผู้รับผิดชอบควบคุมดูแลบอร์ด..

1. พ.ต.ท.จำลอง โสมาศรี...โส (เสือดำ) โทร.086 - 2059-422
2. นายประเสริฐ กสิชัชวาล..(เสี่ยวภูธร).. โทร. 084-7950-520
3. อาจารย์ศรีรัตน์ โสมาศรี.. (พิบูล11) โทร..055-511882
รูปประจำตัวสมาชิก
kasam-hong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อ.เกษม 081-8867981
team: ถ้ำเสือชากังราว
Bike: terk 8900, terk 950,terk 930, KHS, Miyata, panasonic

Re: ☻☻เสือ 5 ภาค กับเส้นทางในฝันของนักปั่น..โหดจริงที่ปางอุ๋ง..☻☻

โพสต์ โดย kasam-hong »

ธาตรี กานตานนท์ เขียน: :arrow: ...อยากให้...กำหนด..ทริปอุ้มผาง
ล่วงหน้า..สัก 3 เดือนครับ..
จะได้จัดวันว่างเอาไว้ครับ... :!:

ปั่นมันและเพลินกับธรรมชาติครับท่านทนายธาตรี.. กำหนดเวลานานๆหน่อยก็ดีจะได้จัดวันว่างได้
ผมปั่นจักรยานไปมา 2 ครั้งแล้ว จัดอีกก็ขอติดสอยห้อยตามเช่นเคย :lol: :lol:
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

Re: ☻☻เสือ 5 ภาค กับเส้นทางในฝันของนักปั่น..โหดจริงที่ปางอุ๋ง..☻☻

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

kasam-hong เขียน:
ธาตรี กานตานนท์ เขียน: :arrow: ...อยากให้...กำหนด..ทริปอุ้มผาง
ล่วงหน้า..สัก 3 เดือนครับ..
จะได้จัดวันว่างเอาไว้ครับ... :!:

ปั่นมันและเพลินกับธรรมชาติครับท่านทนายธาตรี.. กำหนดเวลานานๆหน่อยก็ดีจะได้จัดวันว่างได้
ผมปั่นจักรยานไปมา 2 ครั้งแล้ว จัดอีกก็ขอติดสอยห้อยตามเช่นเคย :lol: :lol:
:twisted: ตกลงว่าจะประกาศ..โพสต์ลงในกระดานชวนปั่นในเดือน ส.ค. 55 ละกันครับ..
..ส่วนวันเวลาของทริปก็ได้กำหนดเอาไว้เป็นระหว่างวันที่ 4 - 9 พ.ย.55 ครับ..(ทราบล่วงหน้าก่อนหลายเดือนไหมเนี่ย) :lol: :lol: :lol:
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
@เหล้าปั่น@
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-4646466
team: 72140 team
Bike: trek 1500
ตำแหน่ง: suphan
ติดต่อ:

โพสต์ โดย @เหล้าปั่น@ »

เขาบอกว่าโลกเรากลม ตอนแรกก็ไม่เชื่อครับ มาเชื่อก็อีตอนที่เจอกลุ่มเสือ 5 ภาคที่เชี่ยงใหม่นี่เอง ขนาดนัดกันก็ยังไม่ค่อยเจอเลย ดีใจที่เจอ สมาชิกเสือ 5 ภาคทุกท่านครับ ครั้งหน้าเจอกันอีก หรือไม่ก็ไปร่วมทริปด้วยครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

โส(เสือดำ) เขียน::twisted: ขอบคุณมากๆครับ..
..หนุ่มน้อยบ้านนา..
..เสือทะเล
..ชายเมืองชล
..ทนายธาตรี
..คุณตาเหี่ยว
..หมอตี๋

☻ เส้นทางสายนี้..คงจะเกิดขึ้นทุกปี และน่าจะมีหลายทีมด้วยนะครับ..เพราะไม่ค่อยมีรถยนต์วิ่งมากด้วย
..ชีวิตนักปั่นต้องไปสัมผัสให้ได้ครับ..

..เดือนเมษา..พี่โสไปบาหลีครับทนาย หากอยู่ก็ไปได้ด้วยครับ..
รอมาขอข้อมูลครับ
ปู๊นปู๊น....

☻ ประมาณไม่เกินปลายเดือน พ.ย.ปีนี้ ว่าจะจัดพิชิตถนนลอยฟ้า-ทีลอซูที่อุ้งผางอีก ก็เป็นความโหดที่ยิ่งใหญ่เหมือนกันครับ..
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

@เหล้าปั่น@ เขียน:เขาบอกว่าโลกเรากลม ตอนแรกก็ไม่เชื่อครับ มาเชื่อก็อีตอนที่เจอกลุ่มเสือ 5 ภาคที่เชี่ยงใหม่นี่เอง ขนาดนัดกันก็ยังไม่ค่อยเจอเลย ดีใจที่เจอ สมาชิกเสือ 5 ภาคทุกท่านครับ ครั้งหน้าเจอกันอีก หรือไม่ก็ไปร่วมทริปด้วยครับ
:P ยินดีมากครับ..ที่ได้พบกับ ตุ้ม..เก๋ ฯ..คงได้พบกันอีกครับ..

.
น้าเป็ด... เขียน:
โส(เสือดำ) เขียน::twisted: ขอบคุณมากๆครับ..
..หนุ่มน้อยบ้านนา..
..เสือทะเล
..ชายเมืองชล
..ทนายธาตรี
..คุณตาเหี่ยว
..หมอตี๋

☻ เส้นทางสายนี้..คงจะเกิดขึ้นทุกปี และน่าจะมีหลายทีมด้วยนะครับ..เพราะไม่ค่อยมีรถยนต์วิ่งมากด้วย
..ชีวิตนักปั่นต้องไปสัมผัสให้ได้ครับ..

..เดือนเมษา..พี่โสไปบาหลีครับทนาย หากอยู่ก็ไปได้ด้วยครับ..
รอมาขอข้อมูลครับ
ปู๊นปู๊น....

☻ ประมาณไม่เกินปลายเดือน พ.ย.ปีนี้ ว่าจะจัดพิชิตถนนลอยฟ้า-ทีลอซูที่อุ้งผางอีก ก็เป็นความโหดที่ยิ่งใหญ่เหมือนกันครับ..
:P ยินดีมากครับน้าเป็ด..หลายครั้งมากครับผมอยากไปทริปด้วย..เคยคุยกับเสือ 3 จอ อยู่..เสียดายทุกครั้งที่เวลาไม่ตรงกัน..
..ไว้โอกาสหน้าคงไม่พลาดครับ
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
นายดาบสุราษฎร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 9485774
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี/สิงห์สลาตัน
Bike: เสือภูเขา JAMIS เสือหมอบ TREK 2.1 และ WHEELER 4100

โพสต์ โดย นายดาบสุราษฎร์ »

@เหล้าปั่น@ เขียน:เขาบอกว่าโลกเรากลม ตอนแรกก็ไม่เชื่อครับ มาเชื่อก็อีตอนที่เจอกลุ่มเสือ 5 ภาคที่เชี่ยงใหม่นี่เอง ขนาดนัดกันก็ยังไม่ค่อยเจอเลย ดีใจที่เจอ สมาชิกเสือ 5 ภาคทุกท่านครับ ครั้งหน้าเจอกันอีก หรือไม่ก็ไปร่วมทริปด้วยครับ
สวัสดีครับ คุณตุ้ม , พี่โส และทุก ๆ ท่านครับ ดีใจเช่นกันครับที่ได้พบทีมขาแรงจากสุพรรณบุรี ในเส้นทางที่โหด ๆ ก็ต้องขอชมว่าเยี่ยมมาก ๆ ครับที่หาญกล้านำเสือหมอบไปปั่นพิชิตในเส้นทางนี้ได้ ขนาดเสือภูเขาที่มีจากหน้าถึง 3
จานแล้วก็ยังคลานต้วมเตี้ยมในแต่ละลูกเขาเลย แต่พวกท่านกล้าปั่นเสือหมอบที่มีจานหน้าเพียง 2 จานขึ้นก็ต้องขอนับถือครับ โดยเฉพาะคุณเก๋ หญิงเหล็กคนเดียวในทริปสุพรรณบุรี เยี่ยมจริง ๆ ครับ วันนั้นผมก็ได้นั่งคุยกับน้องคนที่เป็นตะคิวที่
ร้านอาหารนานพอสมควร ได้เอาน้ำขวดและเกลือแร่ซองให้ด้วยเพราะดูแล้วท่าทางน้องเค้าจะไม่ค่อยไหวครับ ไม่ทราบว่าน้องเค้าปั่นไปได้ตลอดหรือไม่ครับ
ไฟล์แนบ
DSCF5468 (Small).JPG
DSCF5468 (Small).JPG (38.63 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
DSCF5467 (Small).JPG
DSCF5467 (Small).JPG (74.59 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
DSCF4913 (Small).JPG
DSCF4913 (Small).JPG (69.62 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
DSCF5461 (Small).JPG
DSCF5461 (Small).JPG (77.07 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
DSCF4923 (Small).JPG
DSCF4923 (Small).JPG (95.58 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี/สิงห์สลาตัน
Bike: เสือภูเขา JAMIS เสือหมอบ TREK 2.1 และ WHEELER 4100

รูปภาพ
ไฟล์แนบ
ที่ปางอุ๋ง
ที่ปางอุ๋ง
DSCF5396 (Small).JPG (96.64 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
DSCF5398 (Small) (2).JPG
DSCF5398 (Small) (2).JPG (44.42 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
E155 (Small).jpg
E155 (Small).jpg (36.45 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
F102 (Small).jpg
F102 (Small).jpg (60.16 KiB) เข้าดูแล้ว 1028 ครั้ง
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:P ขอบคุณภาพจากนายดาบสุราษฏร์ฯ เสือปุ๊..มากครับ..
..จะบรรทุกหนัก..เบา..หรือตัวเปล่า..ฝนจะตก..แดดจะออก..พวกเราก็ได้พิชิตกันมาหมดแล้วครับ..

..ต่อไปอาจจะจัดท่องเที่ยวแหล่งอุทยานที่มีอยู่ตามจังหวัดแนวชายแดนไทย..น่าจะดีนะครับ..
..แต่ต้องหารือตัวแทนเสือ 5 ภาค ของแต่ละภาคว่า..ภาคไหนจะเป็นตัวแทนนำทริปก่อน..แล้วหาข้อมูลเสนอมา..ดีไหมครับ
..
ขาประจำ
ขาประจำ

โส(เสือดำ) เขียน::P ขอบคุณภาพจากนายดาบสุราษฏร์ฯ เสือปุ๊..มากครับ..
..จะบรรทุกหนัก..เบา..หรือตัวเปล่า..ฝนจะตก..แดดจะออก..พวกเราก็ได้พิชิตกันมาหมดแล้วครับ..

..ต่อไปอาจจะจัดท่องเที่ยวแหล่งอุทยานที่มีอยู่ตามจังหวัดแนวชายแดนไทย..น่าจะดีนะครับ..
..แต่ต้องหารือตัวแทนเสือ 5 ภาค ของแต่ละภาคว่า..ภาคไหนจะเป็นตัวแทนนำทริปก่อน..แล้วหาข้อมูลเสนอมา..ดีไหมครับ
..
เป็นความคิดที่ดีครับพี่โส จะได้หาโอกาสออกจากบ้านท่องเที่ยวชมอุทยานตามภาคต่าง ๆ ด้วยครับ เมืองไทยเรายังมีอุทยานที่สวย ๆ เยอะมากครับ โดยเฉพาะทางภาคเหนือและอิสาน ขอสนับสนุนแนวความคิดนี้ครับ เอาใครเห็นด้วยรีบเข้ามายืนยันด้วยครับ พวกเราจะได้ออกท่องเที่ยวพบปะสังสรรค์กันอีก
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:twisted: ขอบคุณเสือปุ๊มากครับ..ตามที่พูดกันหลายคน..ส่วนใหญ่ เสือ สว.ที่ตกงานเห็นด้วยทั้งนั้นครับ.. :lol:
..คงต้องหารือกับตัวแทนแต่ละภาคว่าภาคไหนจะเริ่มก่อน และเริ่มเมื่อไร..(แล้วค่อยกำหนดเชิญชวนกันครับ)
..ส่วนใครจะไปได้เท่าไร..ไปได้ หรือไม่ได้ตลอดทริป..ก็ไม่มีปัญหา..ให้ถือเป็นการท่องเที่ยวแบบอิสระของชาวจักรยาน..
..เสือหนุ่ม เสือสาว จะเข้าร่วมด้วยช่วงไหนก็เลือกเอา..แบบนี้ดีกว่า..
..

:twisted: เดือน พ.ย.ปีนี้หากไม่มีเหตุการณ์อะไรสำคัญมาเปลี่ยนแปลง ภาคเหนือจังหวัดตาก..
..ก็จะได้พบกับ อช.ประมาณ 4 แห่งครับ เช่น อช.ตากสินดอยมูเซอ..อช.ขุนพระวอ..อช.น้ำตกพาเจริญ..และทีลอซู..

..หากมีข่าวสารอะไรก็ไปส่งข่าวสารกันในบ้านหลังใหญ่ของพวกเราด้วยนะครับ..ที่กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค..
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับหากทางผมมีข่าวสารอะไรก็จะไปแจงที่บ้านหลังใหญ่ เสือห้าภาคให้ทราบครับ แต่ที่แน่ ๆ การจัดทริปปั่นพิชิตถนนลอยฟ้าสู่น้ำตกทีลอซู ในเดือน พ.ย.๕๕ ทางก๊วนลมโชยสุราษฎร์ธานี คงไปกันหลายคนแน่ ๆ ครับพี่โส
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

.........เป็นวันดีครับ 4-9 พ.ย.2555
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นายดาบสุราษฎร์ เขียน:ครับหากทางผมมีข่าวสารอะไรก็จะไปแจงที่บ้านหลังใหญ่ เสือห้าภาคให้ทราบครับ แต่ที่แน่ ๆ การจัดทริปปั่นพิชิตถนนลอยฟ้าสู่น้ำตกทีลอซู ในเดือน พ.ย.๕๕ ทางก๊วนลมโชยสุราษฎร์ธานี คงไปกันหลายคนแน่ ๆ ครับพี่โส
:P
เสือตี๋ เขียน:.........เป็นวันดีครับ 4-9 พ.ย.2555
:P ยินดีมากครับ..คงไม่นานเกินรอ..
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

สวัสดีครับท่านอาจารย์โสและทุกๆท่าน :P ได้ชมสรุปทริปแล้วเหมือนกับไปปั่นเที่ยวด้วยเลยครับ :P สนุกมากๆกับเส้นทางในฝัน ท่านใดยังไม่เคยไป ก็ลองหาโอกาสในช่วงหน้าหนาวไปปั่นเที่ยวนะครับ เส้นทางนี้อ.ปู่ขอบอกว่าสวยสุดยอดจริงๆ :P :P :P :P :P สำหรับทริปทีลอซู อ.ปู่ตั้งใจจะไปนอนรอก่อนหนึ่งวันเพื่อเตรียมพร้อมครับทุกๆท่าน :P :P :P :P :P :P :P

รูปภาพ

รูปภาพ
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:P ข้อมูลที่โพสต์ไว้เมื่อเช้านี้หายไปครับ..อ.ปู่..งง..
..และที่จำได้มีของ ทนายธาตรีโพสต์มาด้วย..
..ไม่แน่ใจว่าเกิดอะไร จึงหายไปนะครับ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค”