นครนายกคุยกันประจำเดือน ธันวาคม 2555 ส่งท้ายปีเก่า

ผู้ดูแล: เสือดอนโพธิ์

กฏการใช้บอร์ด
จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)

วัตถุประสงค์บอร์ทจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก)เป็นบอร์ทที่กลุ่มจักรยานที่รวบรวมสมาชิกจากหลากหลายชมรมที่อยู่ภายในจังหวัดนครนายก จากผู้ใช้จักรยานหลากหลายประเภท ไม่ปิดกั้นเฉพาะประเภทใดประเภทหนึ่ง จะใช้ในการแจ้งข่าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับกิจกรรมที่เกี่ยวกับจักรยานและสาธารณประโยชน์ รวมทั้งสื่อสารกับเพื่อนๆจักรยานต่างชมรม

ตัวแทนกลุ่ม นายวิรัติ ตีระวัฒนานนท์ ..โต้ง...(เสือดอนโพธิ์) อายุ 43 ปี ที่อยู่ 26 หมู่ 10 ต.บ้านนา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110 โทร..081-8011920
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

Re: นครนายกคุยกันประจำเดือน ธันวาคม 2555 ส่งท้ายปีเก่า

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

มีความสุขกับอายุที่มากขึ้นอีก 1 ปีสำหรับ...เสืออิฐ คนหลังอานและครอบครัว :mrgreen:
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

Re: นครนายกคุยกันประจำเดือน ธันวาคม 2555 ส่งท้ายปีเก่า

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

mr.v เขียน:พรุ่งนี้เช้า(21ธ.ค.55) ใครสนใจไป เขาใหญ่(เหวนรก) พบกันหน้าร้าน รถด่วนขบวนนี้ออก 05.30 น. นะครับ :P
...ไปด้วยครับ ยังไง ก็กลับมาให้ทัน "โลกแตก" นะคร๊าบบบบบบบบบ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

เสือดอนโพธิ์ เขียน:มีความสุขกับอายุที่มากขึ้นอีก 1 ปีสำหรับ...เสืออิฐ คนหลังอานและครอบครัว :mrgreen:
...ขอบคุณครับพี่โต้ง :D

...ปีนี้ก้าวข้าม รุ่น "Open" (บังคับ) ได้อย่างสมบูรณ์แล้ว :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

โพสต์ โดย Anakee99 »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:ขอเชิญสมัครร่วมงาน "ส่งท้ายปีเก่า" วันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2555 เวลา 1800 น. สถานที่ยังไม่ระบุแต่อยู่ตลาดแน่นอนครับ ส่วนอาหารจะแบบโต๊ะจีน สนนราคาท่านล่ะ 300 บาท(พร้อมเครื่องดื่มยกเว้นของมึนเมาเอามาเอง :P :P :P ) สามารถสมัครได้ด้วยต้นเองที่ร้านมิสเตอร์วีหรือผ่านบอร์ดของเราก็ได้น่ะครับเพื่อความสะดวกและชำระเงินในวันงาน
สำหรับเรื่องสถานที่กำลังติดต่อครับเอาแบบกันเองในตัวเมือง ร้องคาราโอเกะ ปล.หากไม่ถึงจำนวนที่ต้องการ 5 โต๊ะ ก็จะปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมครับ................. :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เกือบลืมท่านใดประสงค์จับของขวัญก็สามารถเตรียมมาได้น่ะครับ ราคาไม่ต่ำกว่า 100 บาท
นัท 1 ที่ นะครับ
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

โพสต์ โดย Anakee99 »

happy birthday พี่อิฐด้วยครับ หล่อเหมือนณเดช แรงเหมือนฟาเบียนครับบบ :lol: :lol: :lol:
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
TheNameBam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: นครนายก , 347 Cycling Team
Bike: ไม่สำคัญเท่าคนขี่

โพสต์ โดย TheNameBam »

สุขสันต์วันเกิดพี่อิฐคร้าบบ ขวัญใจชาวห้องร้อยรอบ ^___^
คุยกันประสานักปั่น! :: http://www.facebook.com/bambyonemanshow
Garmin Connect Profile :: http://connect.garmin.com/profile/ThenameBam
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

Happy birthday to my good brother.
ถูกป่าวเนี่ย..อิฐ.... :? :? :? :? :P :P :P
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

รูปภาพ

เมื่อเช้าที่เขาใหญ่ อากาศเย็นเจี๊ยบเลย.. 18 องศา เอง ช่วงนี้เช้าๆน่าปั่นไปเขาใหญ่มาก อากาศดีมาก เย็นๆดีด้วย ครับ :P :P :P

(ขอบคุณ เสือนัท ที่เก็บบรรยากาศให้ ครับ :P ส่วน เสืออิฐ ปั่นตามแล้ว นึกว่า ตัวอะไร โผล่มาจากข้างทาง เสียง ดัง "โฮก..ฮาก.." "โฮก.. ฮาก.. " :lol: :lol: :lol: )
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:ขอเชิญสมัครร่วมงาน "ส่งท้ายปีเก่า" วันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2555 เวลา 1800 น. สถานที่ยังไม่ระบุแต่อยู่ตลาดแน่นอนครับ ส่วนอาหารจะแบบโต๊ะจีน สนนราคาท่านล่ะ 300 บาท(พร้อมเครื่องดื่มยกเว้นของมึนเมาเอามาเอง :P :P :P ) สามารถสมัครได้ด้วยต้นเองที่ร้านมิสเตอร์วีหรือผ่านบอร์ดของเราก็ได้น่ะครับเพื่อความสะดวกและชำระเงินในวันงาน
สำหรับเรื่องสถานที่กำลังติดต่อครับเอาแบบกันเองในตัวเมือง ร้องคาราโอเกะ ปล.หากไม่ถึงจำนวนที่ต้องการ 5 โต๊ะ ก็จะปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมครับ................. :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เกือบลืมท่านใดประสงค์จับของขวัญก็สามารถเตรียมมาได้น่ะครับ ราคาไม่ต่ำกว่า 100 บาท

สมาชิกท่านใด จะมาร่วมงานนี้ รีบๆๆ แจ้งมาได้เลยนะครับ :P จะได้เตรียมโต๊ะไว้ให้เพียงพอกับจำนวนนะครับ :P

(ส่วนสถานที่จัดน่าจะเป็น ที่ บ้านท่านประธาน "ป๊อก" นะครับ มีความคืบหน้าหรือเปลี่ยนแปลงอย่างไรแล้วจะรับแจ้งให้สมาชิกฯทราบอีกครั้ง ครับ)
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
sengs500
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฅน....ครยก
Bike: GIANT

โพสต์ โดย sengs500 »

mr.v เขียน:

สมาชิกท่านใด จะมาร่วมงานนี้ รีบๆๆ แจ้งมาได้เลยนะครับ :P จะได้เตรียมโต๊ะไว้ให้เพียงพอกับจำนวนนะครับ :P

(ส่วนสถานที่จัดน่าจะเป็น ที่ บ้านท่านประธาน "ป๊อก" นะครับ มีความคืบหน้าหรือเปลี่ยนแปลงอย่างไรแล้วจะรับแจ้งให้สมาชิกฯทราบอีกครั้ง ครับ)
*** ปั่นด้วยสติ ชีวิตปลอดภัย ***
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp

บ้านนาขอไปร่วมงานประมาณ 4 ที่ :mrgreen: บอกพี่ป๊อกเคลียร์งูแถวบ้านให้ด้วยนะครับ :mrgreen: :mrgreen:
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boyae »

สุขสันต์วันเกิดครับเสืออิฐ มาอวยพรช้าไม่ว่ากันนะ พอดีไม่อยู่ไปลั่นลามา2วันกะอีก2คืน :lol: :lol:

งาน "ส่งท้ายปีเก่า" ขอจองด้วยครับ แต่1หรือ2ที่ ยังไม่แน่ใจครับ..เดวแจ้งอีกที

ไปเที่ยวมามีรูปมาฝากนิดหน่อยครับ กับ สวนนงนุช และ สนามแข่งรถฯ

รูปแรกแวะตลาดน้ำ4ภาค ครับ :mrgreen:
รูปภาพ

รูปภาพ

ได้ลองชิมเนื้อไอ้เข้ย่างด้วย :D
รูปภาพ

รสชาตินั้นไม่ขอบรรยาย :lol:
รูปภาพ

จากนั้นก็มาเข้าที่พัก สวนนงนุช สิงห์สาลาสัตว์มากมายครับที่นี่
รูปภาพ

รูปภาพ

มีการแสดงชนช้างช้างแสนรู้ให้ชมด้วย
รูปภาพ

จากนั้นก็นั้งรถชมสวนครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

ความสวยงานและกว้างใหญ่ของสวนนงนุช เกินคำบรรยายจริงๆครับเที่ยวทั้งวันก็ไม่หมด
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

และก็มาชมการแข่งรถมันส์ๆแบบเชียร์ติดขอบสนาม :mrgreen:
รูปภาพ

เจอพี่ กีกี้ ศักดิ์ นานา ด้วย.. :D
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

แล้วก็เปลี่ยนบรรยายกาศมาแบบติดทะเลอีกคืนก่อนกลับ.. :D :D :D
รูปภาพ

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

บอย..พี่ว่าที่สนามแข่งรถมันขาดอะไรบางอย่างไปนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ชีวิต......
MinIClipX
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954497772
team: Mr.V BikeShop,ฅน...ครยก,Nakhornnayok Bike Club
Bike: Trek madone5.2 , Giant ATX 840
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MinIClipX »

สุขสัน วันเกิดพี่อิฐ ย้อนหลังครับ พึ่งมาเปิดดูขอโทษด้วยคร้าปปป

รถแรงๆตรึมเลย น้ะครับพี่บอย
Facebook page:
https://www.facebook.com/Prin.s.studio
IG:
Prin_studio
jumjim
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-0810652
Bike: trek 4300 , bianchi nirone 7 , พับ yeah

โพสต์ โดย jumjim »

เสียดายมาก วันที่ 28 ธันวา เลี้ยงปีใหม่ชมรมจักรยานชนกับเลี้ยงแผนกอีกแล้ว คนที่ได้ไปร่วมงานกินและดื่มเผื่อด้วยน่ะ :roll: :roll: :roll:
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

MinIClipX เขียน:สุขสัน วันเกิดพี่อิฐ ย้อนหลังครับ พึ่งมาเปิดดูขอโทษด้วยคร้าปปป
...ขอบคุณครับน้องปิน แต่ไม่ใช่เรื่องผิดอะไร ไม่ต้องขอโทษก็ได้ครับ :D ;)

รูปภาพ

รูปภาพ

...บร๊ะ !!! ยิ่งกว่า "ข้าวใหม่, ปลามัน" อีกวุ้ย :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)”