นครนายกคุยกันประจำเดือนเมษายน 2555....ต้อนรับสงกรานต์

ผู้ดูแล: เสือดอนโพธิ์

กฏการใช้บอร์ด
จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)

วัตถุประสงค์บอร์ทจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก)เป็นบอร์ทที่กลุ่มจักรยานที่รวบรวมสมาชิกจากหลากหลายชมรมที่อยู่ภายในจังหวัดนครนายก จากผู้ใช้จักรยานหลากหลายประเภท ไม่ปิดกั้นเฉพาะประเภทใดประเภทหนึ่ง จะใช้ในการแจ้งข่าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับกิจกรรมที่เกี่ยวกับจักรยานและสาธารณประโยชน์ รวมทั้งสื่อสารกับเพื่อนๆจักรยานต่างชมรม

ตัวแทนกลุ่ม นายวิรัติ ตีระวัฒนานนท์ ..โต้ง...(เสือดอนโพธิ์) อายุ 43 ปี ที่อยู่ 26 หมู่ 10 ต.บ้านนา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110 โทร..081-8011920
รูปประจำตัวสมาชิก
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

Re: นครนายกคุยกันประจำเดือนเมษายน 2555....ต้อนรับสงกรานต์

โพสต์ โดย Anakee99 »

เมื่อเย็นจัดหนัก ไม่รู้เก็บกฎกันมาจากไหนทั้งขาไป ขากลับ แต่ขากลับนี่มีเซอร์ไพรส์ตรงช่วงแยกวัดตำหนัก พี่เสืออิฐแซงมาอย่างกับพายุ กลับมาวงการครานี้พี่แกแรงจริงๆ :lol: :lol: :lol:
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

Re: นครนายกคุยกันประจำเดือนเมษายน 2555....ต้อนรับสงกรานต์

โพสต์ โดย boyae »

ไปโมหัวใจมาใหม่แรงจิงโว้ย ให้หมอติดเทอร์โบมาปะเนี้ย :lol: :lol:
ไจแอ้นขาว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -0801015719
team: ฅน...ครยก ชมรมจักรยานนครนายก
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย ไจแอ้นขาว »

รูปภาพ

Uploaded with ImageShack.us
:P วันนี้ได้เข้าร่วมถวายพวงมาลา สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ศาลากลางมาคะ :D
แก้ไขล่าสุดโดย ไจแอ้นขาว เมื่อ 01 พ.ค. 2012, 15:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
จัป็พื่คุอ(อ้นขาว)
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

Anakee99 เขียน:แต่ขากลับนี่มีเซอร์ไพรส์ตรงช่วงแยกวัดตำหนัก พี่เสืออิฐแซงมาอย่างกับพายุ กลับมาวงการครานี้พี่แกแรงจริงๆ :lol: :lol: :lol:
...พี่เก็บ แอโรบิค (ความเร็ว 25-30) อยู่แท้ๆ เจอแก๊งเด็กแว๊นซ์ นำมาโดย "สปิ๊นเตอร์...รถถัง" กลับรถแทบไม่ทันหน่ะ :? :D ระบบแอโรบิคที่สร้างมาตั้งแต่เริ่มต้นจากบ้าน "เจ๊งกะโบ๊ง" ทันทีเลย :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...พรุ่งนี้จะเข้า "เมืองหลวง" เพราะหมอนัด ถ้าตอนเย็น กลับมาทัน ก็ขอ ซอฟๆๆ (เบาๆ) หน่อยนะ ถ้ากลับไม่ทันก็แล้วไป ;) :D

boyae เขียน:ไปโมหัวใจมาใหม่แรงจิงโว้ย ให้หมอติดเทอร์โบมาปะเนี้ย :lol: :lol:
...เพิ่ม "ไนตรัส...อ๊อกไซต์" ไปอีก 2 ถัง แต่หมดแล้ว หมดเลยนะ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

ไจแอ้นขาว เขียน: :P วันนี้ได้เข้าร่วมถวายพวงมาลา สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ศาลากลางมาคะ :D
...จากรูป เห็นใส่ผ้าพันคอด้วย ใช่ "ลูกเสือชาวบ้าน" ป่าวครับ ใครเป็น นายหมู่ลูกเสือเนี่ยะ :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:
boyae เขียน:ไปโมหัวใจมาใหม่แรงจิงโว้ย ให้หมอติดเทอร์โบมาปะเนี้ย :lol: :lol:
...เพิ่ม "ไนตรัส...อ๊อกไซต์" ไปอีก 2 ถัง แต่หมดแล้ว หมดเลยนะ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
ของแรงเลยนะนั้นน่ะ :lol: :lol:
รูปภาพ
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ดูข่าวนี้กันยังครับ ผมว่ามันเหมือนในหนังเรื่อง 2012 นะครับ
ตอนที่พระเอกพาลูกๆไปเที่ยวที่ Yellow Stone อะครับ แต่ขออย่าให้เป็นแบบนั้นเลย
เพราะถ้าเป็นแบบนั้นงานงอกแน่ๆ เตรียมตัวกันได้เลย :lol: :lol:

ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

boyae เขียน:ดูข่าวนี้กันยังครับ ผมว่ามันเหมือนในหนังเรื่อง 2012 นะครับ
ตอนที่พระเอกพาลูกๆไปเที่ยวที่ Yellow Stone อะครับ แต่ขออย่าให้เป็นแบบนั้นเลย
เพราะถ้าเป็นแบบนั้นงานงอกแน่ๆ เตรียมตัวกันได้เลย :lol: :lol:
...ถ้าเป็นเหมือนในหนัง 2012 จริงๆ ผมคงไม่มีปัญญาไปขึ้นเรือลำใหญ่แน่ๆ ครับ (จำไม่ได้ว่า ค่าตั๋ว หนึ่งพันล้านเหรียญ หรือป่าว) :?

...แต่ถ้าอยู่ในอุปกรณ์แบบนี้ น่าจะพอได้ครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

...หรือไม่ก็ "คอปเตอร์ไม้ไผ่" เหมือนโดเรมอนไปเลยครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

...อย่าทำเป็นหัวเราะเล่นไปนะครับ เดี๋ยวนี้เค้าพัฒนา คอปเตอร์ไม้ไผ่ให้พัฒนา ใช้งานได้จริงๆ แล้ว

รูปภาพ

...บอกสเปคเครื่อง และ วิธีทำ เสร็จสรรพ ไปดูเลย :mrgreen:
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id ... 5&gblog=24

+++ ขออนุญาติ และ ขอบคุณ เจ้าของ blog มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ +++ :mrgreen:

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:
boyae เขียน:ดูข่าวนี้กันยังครับ ผมว่ามันเหมือนในหนังเรื่อง 2012 นะครับ
...ถ้าเป็นเหมือนในหนัง 2012 จริงๆ ผมคงไม่มีปัญญาไปขึ้นเรือลำใหญ่แน่ๆ ครับ (จำไม่ได้ว่า ค่าตั๋ว หนึ่งพันล้านเหรียญ หรือป่าว) :?
ตรวจสอบแล้วครับเจ้าหน้าที่สำนักงานทรัพยากรธรณีเจาะชั้นดินพิสูจน์หลุมไฟที่อำเภอนครไทย จ.พิษณุโลก
ระบุเป็นแก๊สมีเทน ไม่มีกลิ่น ติดไฟได้เอง เกิดจากการสะสมของเศษขี้เลื่อยและถ่านเก่าเดิมพื้นที่ดังกล่าวเป็นโรงเลื่อยมาก่อน
เมื่อเจอน้ำท่วมประจำทำให้เกิดปฏิกิริยาลุกเป็นไฟเมื่ออากาศร้อน
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

เข้าไปดูกันหรือยังครับ :P :P :P
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=477646
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
ไจแอ้นขาว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -0801015719
team: ฅน...ครยก ชมรมจักรยานนครนายก
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย ไจแอ้นขาว »

เอารูปเก่าๆมาให้ดูค่ะ
รูปภาพ

รูปภาพ

ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยค่ะ
จัป็พื่คุอ(อ้นขาว)
itk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek & Bianchi
ตำแหน่ง: นครนายก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย itk »

พี่วี เช็ค pm ด้วยครับ :D
mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:เข้าไปดูกันหรือยังครับ :P :P :P
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=477646

++ TCC ร่วมกับ สสส. ชวนปั่น "ทริปสะอาดครั้งที่ 5 หาความสุข กับสิ่งดีๆที่นครนายก" 26-27 พ.ค. 55 ++

จะมีแขกมาเยี่ยมบ้าน.. สมาชิกฯเตรียมตัวให้พร้อมต้อนรับกันนะครับ :P :P :D
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

itk เขียน:พี่วี เช็ค pm ด้วยครับ :D
มีความลับอะไรกันเนี้ย :lol: :lol: :lol:
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

วันนี้ พี่เนี๊ยบ พาสมาชิกจักรยานบางปลาร้า มาปั่นจักรยานเที่ยวเขื่อนขุนด่านกันครับ
ท่านใดว่างก็ไปร่วมแจมตอนรับสมาชิกได้ครับ ออกสตารทหน้าร้านพี่วี 16.00น ครับ หรือไปเจอกันที่เขื่อนเลยก็ได้ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

+++ การบ้าน 27-04 -12 +++

...เมื่อเช้าแอบหนีไปปั่นคนเดียวครับ เพื่อเสริมสร้างระบบแอโรบิค เพราะถ้าไปปั่นกับท่านหัวหน้าจะกลายเป็น Time Trial ไม่ได้เสริมสร้าง แอโรบิค แน่นอน :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...เดี๋ยวให้เรี่ยวแรง เข้าที่ เข้าทางมากกว่านี้สักนิดนึงก่อน จะตามไป "ระเบิดกลุ่มเด็กแว๊นซ์" :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol:

Bike: Road bike alone (บินเดี่ยว) Type training: Aerobic endurance

Timetrain: 03.30 hr. (ปั่นรวดเดียว ไม่จอดพัก กินขนมปังบนรถ)

Dst.: 106.34 km. (เส้นทางนครนายก - วิหารแดง - คลอง 14 - องครักษ์ - นครนายก)

Sp.av.: 30.36 km./hr.

Sp.mx.: 43.82 km./hr.

Cad.av.: 89 rpm. (ช่วงปลายๆ รอบขาเริ่มตก)

Cad.mx.: 113 rpm.

Hrm.av.: 149 bpm. (75% mx.hr. ตามเป้าหมาย aerobic endurance)

Hrm.mx.: 178 bpm. (แอบสอดไส้ LT ไปนิดนึง แรงแทบหมดเลย)

Kcal.: 2659 kcal. (ยังมีไขมันที่เก็บสะสมไว้ตามร่างกายอีกเยอะ เผาผลาญอีกเป็นเดือนก็ยังไม่หมด) :lol: :lol:

ปล. หลังจากที่ไปทำการ "จี้ไฟฟ้าหัวใจ" มาแล้ว ก็รู้สึกว่า hrm. กับ feeling สัมพันธ์กันดีครับ คือไม่เหนื่อย หัวใจก็เต้นช้า , เหนื่อยหัวใจก็เต้นเร็ว (แต่ก่อนรักษา ไม่เหนื่อยหัวใจค่อนข้างเร็ว, แต่พอรู้สึกเหนื่อย หัวใจดันเต้นช้า) :? :lol: :lol: :lol:

...ต่อไปแผนการฝึกซ้อม ก็คงจะเริ่มเพิ่มความเข้มข้น ไปทีละนิดๆๆๆ ครับ :mrgreen:

DATA_Memory 27-04-12
รูปภาพ

กราฟหัว เป็นปกติแล้ว ช่วงหลังๆ แอบเล่น LT นิดหน่อย (แรงเกือบจะหมดหน่ะ) :oops: :D
รูปภาพ

กราฟความเร็ว ขึ้น - ลง ตามอารมณ์และความรู้สึก (ไม่ได้เน้นความเร็ว) :D
รูปภาพ

+++ อีก 5 วันกลับมาใหม่ครับพี่น้องงงงงงง :mrgreen: +++

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)”