ชาวชุมเสือบ้านคลองให้การต้อนรับคณะจักรยานเสือภูเขาประเทศลาว

ผู้ดูแล: อ.ตั้ม

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม ชุมเสือบ้านคลอง พิษณุโลก
ที่อยู่ แยกบ้านคลอง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
ผู้ดูแล อ.ทวีศักดิ์ ตันอร่าม โทร 081-887-4233
รูปประจำตัวสมาชิก
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5521599 856-20-54100356
team: SDL บ้านคลอง มิตรภาพลำโขง เมืองท่าบ่อ หนองคาย

Re: ชาวชุมเสือบ้านคลองให้การต้อนรับคณะจักรยานเสือภูเขาประเทศลาว

โพสต์ โดย ตี๋ท่าบ่อ »

อาหารอร่อยๆ มีสุกี้มองโก เนี้อแพะ เนื้อหมู เนื้อไก่ ขาดไม่ได้คือเบียร์จีน(ไม่ใช้เบียร์ลาว)
ไม่ได้ปั่น เลยเที่ยวพักผ่อน กินเนื้อเยอะๆแผลจะได้หายไวๆ จะได้ออกปั่นทริปทางไกล
ไฟล์แนบ
006.JPG (33.67 KiB) เข้าดูแล้ว 391 ครั้ง
005.JPG (44.4 KiB) เข้าดูแล้ว 391 ครั้ง
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5521599 856-20-54100356
team: SDL บ้านคลอง มิตรภาพลำโขง เมืองท่าบ่อ หนองคาย

Re: ชาวชุมเสือบ้านคลองให้การต้อนรับคณะจักรยานเสือภูเขาประเทศลาว

ขาดไม่ได้ที่แผลหายไวเพราะอะไร :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
003.jpg (46.11 KiB) เข้าดูแล้ว 391 ครั้ง
002.jpg (50.01 KiB) เข้าดูแล้ว 391 ครั้ง
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ

จบด้วยภาพนี้ครับ....ทึ่เที่ยนถาน ไปเที่ยววันอังคารที่ผ่านมาครับ
ไฟล์แนบ
001.JPG (72.2 KiB) เข้าดูแล้ว 391 ครั้ง
เสือเทพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815969502
team: ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก
Bike: CANNONDALE F3 + groupset dura ace หมอบTIME RXRS VIP + ZIPP 404 + groupset sram red

โพสต์ โดย เสือเทพ »

แหม!เห็นภาพบนนี้แล้ว ข้าฯน้อยต้องขอคารวะพี่ฮ่องเต้ตี๋ท่าบ่อหน่อยละครับ.. :P
และขอสาวๆ ที่ยืนอยู่ด้วยข้างๆ ซักคน..มาเป็นมเหสี :P :P :lol:
jnop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Phitsanulok Cycling Team
Bike: TREK Madone 5.9, KLEIN Attitude Comp, SPECIALIZED S-works M5

โพสต์ โดย jnop »

ท่านตี๋ มีเวลาได้ไปเที่ยวอีกแล้ว อิจฉาจัง...
ชมภาพ มองบางมุม ผมว่าท่านตี๋ท่าบ่อ มีส่วนคล้ายดาราคนนึงนะครับ... ทายซิ... ใครเอ่ย
:?:
" Happiness is a journey, not a destination.
ความสุขนั้นอยู่ระหว่างทาง หาใช่ที่จุดหมายปลายทาง
ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ แล้วชีวิตจะมีความสุข "
เสือหางยาว 2 x
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2715451
team: ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก,รถถีบมิวสิก
Bike: cbr250i, หมอบกินตับ
ตำแหน่ง: บ้านคลอง พิษณุโลก

โพสต์ โดย เสือหางยาว 2 x »

กำหนดการปั่นจากหลวงพระบาง - พงสาลี คงจะปั่นวันที่ 10 ต.ค. นะท่านตี๋ วันเสาร์ที่ 9 จะเดินทางจากพิษณุโลกเช้า
ตอนนี้ที่เห็นไปแน่นอนก็มี ผม และ เสือสืบ, ป๋าเหลิม(ลำปาง) และอีก 2-3 คนยังไม่แน่ แล้วจะแจ้งอีกครั้ง
เสือวัดโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 8500 / TREK 2.1

โพสต์ โดย เสือวัดโพธิ์ »

อย่างพี่เทพว่า...นางสนมข้างๆๆเสือตี๋ ท่าบ่อ ข้าผู้น้อยขอซักคนได้บ่ :lol: :lol: :lol: ...ชีพจรลงขาจริงๆเลยน่ะเสือตี๋ ท่าบ่อ ...ได้เดินทางท่องเที่ยวตลอดคุ้มค่าของชีวิตจริงๆๆอิจฉาๆๆๆๆๆๆๆ...ตุลานี้ขอแมวน้อยบ้านคลองติดสอยห้อยตามไปเที่ยวประเทศลาวด้วยซักคนน่ะครับเสือตี๋ ท่าบ่อ และพี่เสือหางยาว XXX...แต่มันติดที่แรงน้อยไปหน่อยแค่นั้นเอง...ปีนี้จรวดทางเรียบมิดไซด์ได้ลุยฝั่งลาวแว้ว
.............................................................................................................

(หมายเหตุ) แบบขอเปลี่ยนจากปั่นเสือเป็นขี่มอไซต์ได้ก่ออิๆๆ
ไฟล์แนบ
IMG_3503.JPG (32.66 KiB) เข้าดูแล้ว 358 ครั้ง
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเทพ เขียน:แหม!เห็นภาพบนนี้แล้ว ข้าฯน้อยต้องขอคารวะพี่ฮ่องเต้ตี๋ท่าบ่อหน่อยละครับ.. :P
และขอสาวๆ ที่ยืนอยู่ด้วยข้างๆ ซักคน..มาเป็นมเหสี :P :P :lol:
สวัสดีครับพี่เทพ..
ฮ่องเต้ที่จีนมีสนมเยอะ 3000คน สมมุติ วันละคน กว่าจะวนครบก็8ปีกว่า :lol: :lol:
ผมแบ่งให้พี่เทพครึ่งนึ่งละกันครับ....คนละ4ปี :lol: :lol:
jnop เขียน:ท่านตี๋ มีเวลาได้ไปเที่ยวอีกแล้ว อิจฉาจัง...
ชมภาพ มองบางมุม ผมว่าท่านตี๋ท่าบ่อ มีส่วนคล้ายดาราคนนึงนะครับ... ทายซิ... ใครเอ่ย
:?:
สวัสดีครับJ.nop ไม่ได้เจอกันนานเลย นะครับ
ส่วนคล้ายดารา :lol: :lol: :lol: นึกไม่ออกครับ(รอเฉลย :D :D )
เสือหางยาว 2 x เขียน:กำหนดการปั่นจากหลวงพระบาง - พงสาลี คงจะปั่นวันที่ 10 ต.ค. นะท่านตี๋ วันเสาร์ที่ 9 จะเดินทางจากพิษณุโลกเช้า
ตอนนี้ที่เห็นไปแน่นอนก็มี ผม และ เสือสืบ, ป๋าเหลิม(ลำปาง) และอีก 2-3 คนยังไม่แน่ แล้วจะแจ้งอีกครั้ง
สวัสดีครับพี่หางยาว
ตกลงตามนี้ครับผมจะแจ้งพี่หางแฮ้มอีกที่ครับ....ไปครั้งนี้จะได้ถ่ายรูปแบบผมเยอะๆ :D :D
เสือวัดโพธิ์ เขียน:อย่างพี่เทพว่า...นางสนมข้างๆๆเสือตี๋ ท่าบ่อ ข้าผู้น้อยขอซักคนได้บ่ :lol: :lol: :lol: ...ชีพจรลงขาจริงๆเลยน่ะเสือตี๋ ท่าบ่อ ...ได้เดินทางท่องเที่ยวตลอดคุ้มค่าของชีวิตจริงๆๆอิจฉาๆๆๆๆๆๆๆ...ตุลานี้ขอแมวน้อยบ้านคลองติดสอยห้อยตามไปเที่ยวประเทศลาวด้วยซักคนน่ะครับเสือตี๋ ท่าบ่อ และพี่เสือหางยาว XXX...แต่มันติดที่แรงน้อยไปหน่อยแค่นั้นเอง...ปีนี้จรวดทางเรียบมิดไซด์ได้ลุยฝั่งลาวแว้ว
.............................................................................................................

(หมายเหตุ) แบบขอเปลี่ยนจากปั่นเสือเป็นขี่มอไซต์ได้ก่ออิๆๆ
สวัสดีครับพี่เสือวัดโพธิ์ สนมของผมให้พี่เทพไป1500คนแล้ว ยังเหลืออีกพันห้าแบ่งผมไป อีก1499คน นะครับ
ผมเอาคนเดียวก็พอ :lol: :lol:
jnop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Phitsanulok Cycling Team
Bike: TREK Madone 5.9, KLEIN Attitude Comp, SPECIALIZED S-works M5

เฉลยครับ ก็แจ็คกี้ ชาง เฉินหลง ไงละครับ :lol: :lol: :lol:
สวัสดีเช่นกันครับท่านตี๋ ตอบทีเดียวสี่คนเลย สบายดีนะครับ ว่าง ๆ ขึ้นมาเที่ยวพิโลกบ้างนะครับ
ตุลานี้ อยากไปปั่นด้วยจัง ไม่รู้จะไปได้หรือเปล่า
:P
รูปภาพ
ยกนางสนมให้พี่เสือเทพ 1,500 คน ติด 4 ปี :mrgreen:
ยกให้เสือวัดโพธิ์ 1,499 คน ก็ 4 ปี :D
ส่วนตัวเอง 1 คน ติดตลอดชีวิต :P
แล้วของพี่เสือหางยาวxxx ล่ะครับ :?:
ส่วนตัวผมถ้าให้เลือกได้ ผมก็อยากจะขอสี่ปีด้วยอ่ะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ;)
" Happiness is a journey, not a destination.
ความสุขนั้นอยู่ระหว่างทาง หาใช่ที่จุดหมายปลายทาง
ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ แล้วชีวิตจะมีความสุข "
เสือเทพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CANNONDALE F3 + groupset dura ace หมอบTIME RXRS VIP + ZIPP 404 + groupset sram red

มาแบ่งกับผมครับอ.นพ ...4 ปี ผมใช้ม่ายยยย หมดดดดด :lol:
.
.
ยกให้ 1,499 คน..ผมขอ 1 คน เป็นคนที่อยู่ปี 4 นะครับ :P .
ไฟล์แนบ
0-18344-6.jpg (27.13 KiB) เข้าดูแล้ว 337 ครั้ง
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่เสือบ้านคลอง ฝากกำหนดการให้พี่เสือหางยาว ด้วยครับ(พี่หางแฮ้มจัดทริปเรียบร้อยแล้วครับhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1395)

วันที่ 23-29 ตุลา มีทริปหลวงพระบาง-พงสาลี ท่านใดว่างเชิญมาร่วมวงได้เลยครับ

วันเสาร์ที่ 23 ตุลา กลุ่มบ้านคลองมาถึงเวียงจันทน์ตอนเย็น แล้วนั่งรถโดยสารต่อไปหลวงพระบาง
วันอาทิตย์ที่ 24 ตุลา ปั่นจากหลวงพระบาง-หนองเขียว ระยะทางประมาณ 136 กม. เป็นทางราดยางทั้งหมด
ใช้เส้นทางสาย 13 เหนือ ช่วง 30 กม. แรกจากหลวงพระบางเป็นทางค่อนข้างราบ
ต่อจากนั้นเป็นทางขึ้นลงเนินเขาแต่ไม่สูงชันไปอีกประมาณ 80 กม.จนถึงปากมอง
จากปากมองเลี้ยวขวาไปเป็นทางราบ 26 กม. ถึงหนองเขียว นอนพักริมน้ำอู

วันที่ 25 ตุลา ปั่นจากหนองเขียว-ปากมอง-อุดมไซ ระยะทางประมาณ 106 กม. เป็นทางราดยางทั้งหมดแต่ช่วงปากมอง-อุดมไซบนเขาบางช่วงทางพังเสียหายเป็นทาง ดินไปบ้างเป็นจุดๆ
26 กม. แรกจากหยองเขียวย้อนกลับมาปากมองเป็นทางราบ จากปากมองถึงอุดมไซประมาณ 80 กม. เป็นทางขึ้นเขาสูง บางช่วงสูงชันก่อนจะดิ่งลงยาวเข้าอุดมไซ พักบ้านพักที่อุดมไซ

วันที่ 26 ตุลา ปั่นจากอุดมไซ-ปากน้ำน้อย-บุ่นใต้ ระยะทางประมาณ 135 กม. เป็นทางราดยางต่อด้วยทางดินหินลอย
จากอุดมไซ-ปากน้ำน้อนระยะทางประมาณ 62 กม. เป็นทางราดยางราบสลับเนินเขาไม่สูงชัน
จากปากน้ำน้อยถึงบุ่นใต้เป็นทางดินหินลอยขึ้นลงเขา บางช่วงขึ้นเขายาวและสูงชัน ก่อนถึงบุ่นใต้เล็กน้อยเป็นทางราดยาง
วันนี้เราคงต้องใช้แรงกายแรงใจมากกว่าวันอื่นๆเพื่อจะได้ไปนอนพักที่บุ่นใต้ก่อนค่ำ

วันที่ 27 ตุลา ปั่นจากบุ่นใต้-บ้านย้อ-พงสาลี ระยะทางประมาณ 85 กม.
จากบุ่นใต้-บ้านย้อเป็นทางดินหินลอยขึ้นลงเขาประมาณ 27 กม.
จากบ้ายย้อ-บุ่นเหนือเป็นทางราดยางค่อนข้างราบประมาณ 21 กม.
จาก บุ่นเหนือ-พงสาลีเป็นทางราบต่อด้วยขึ้นเขาลงเขาจนถึงพงสาลี ระยะทางประมาณ 37 กม. เป็นทางราดยางก่อนถึงพงสาลีทางพังเป็นดินเป็นบางช่วง

วันที่ 28 ตุลา นั่งรถโดยสารมาหลวงพระบางแล้วต่อรถโดยสารมาเวียงจันทน์ ถึงเวียงจันทน์เช้าวันที่ 29 ตุลา
ทริปนี้ทางบางช่วงเป็นทางดินหินลอยขึ้นลงเขา ควรใช้ยางใหญ่ หรอถ้าจะใช้ยางเล็กก็ไม่ควรต่ำกว่า 1.5 และมีดอกยาง พงสาลีเป็นเมืองอยู่บนยอดเขาอากาศค่อนข้างเย็นในเดือนตุลา ควรนำเสื้อกันหนาวมาด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย ตี๋ท่าบ่อ เมื่อ 02 ก.ย. 2010, 17:31, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ

jnop เขียน:เฉลยครับ ก็แจ็คกี้ ชาง เฉินหลง ไงละครับ :lol: :lol: :lol:
สวัสดีเช่นกันครับท่านตี๋ ตอบทีเดียวสี่คนเลย สบายดีนะครับ ว่าง ๆ ขึ้นมาเที่ยวพิโลกบ้างนะครับ
ตุลานี้ อยากไปปั่นด้วยจัง ไม่รู้จะไปได้หรือเปล่า

ยกนางสนมให้พี่เสือเทพ 1,500 คน ติด 4 ปี :mrgreen:
ยกให้เสือวัดโพธิ์ 1,499 คน ก็ 4 ปี :D
ส่วนตัวเอง 1 คน ติดตลอดชีวิต :P
แล้วของพี่เสือหางยาวxxx ล่ะครับ :?:
ส่วนตัวผมถ้าให้เลือกได้ ผมก็อยากจะขอสี่ปีด้วยอ่ะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ;)
่สวัสดีครับอ.นพ ผมเหมือนเฉินหลงนี้เอง ;) ;) ช่วงนี้ผมไปต่างประเทศ..
พรุ่งนี้เข้าเวียงจันทน์ ไป เวียดนาม(ปั่นจักรยาน2-3วันครับ แผลยังไม่ครบ3เดือน เป็นทริปซ้อมพงสาลีครับ)
ส่วนงานแข่งที่ตากเลยอด....ทริปพงสาลีออกแล้วครับถ้าว่างมาลองรสชาดปั่นต่างประเทศดูนะครับ
....โขคดีตอนนี้ผมยังไม่มีสนมสักคน เลยไปเที่ยวได้โดยไม่ตัองขอวีซ่า :lol: :lol: :lol:
ส่วนของพี่เสือหางยาว.....พงสาลีครับ :D :D :D
ส่วนอ.นพอยากได้สี่ปีต้องไปแต่งชุดแบบผมที่ เทียนถาน ปักกิ่ง(เป็นเมืองที่ชอบปลุกต้นไม้)....รับรองได้ 8ปีเลยครับ.... :shock: :shock:
แก้ไขล่าสุดโดย ตี๋ท่าบ่อ เมื่อ 02 ก.ย. 2010, 17:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
jnop
ขาประจำ
ขาประจำ

ตี๋ท่าบ่อ เขียน:
jnop เขียน:เฉลยครับ ก็แจ็คกี้ ชาง เฉินหลง ไงละครับ :lol: :lol: :lol:

่สวัสดีครับอ.นพ ผมเหมือนเฉินหลงนี้เอง ;) ;) ช่วงนี้ผมไปต่างประเทศ..
พรุ่งนี้เข้าเวียงจันทน์ ไป เวียดนาม(ปั่นจักรยาน2-3วันครับ แผลยังไม่ครบ3เดือน เป็นทริปซ้อมพงสาลีครับ)
ส่วนงานแข่งที่ตากเลยอด....ทริปพงษาลีออกแล้วครับถ้าว่างมาลองรสชาดปั่นต่างประเทศดูนะครับ
....โขคดีตอนนี้ผมยังไม่มีสนมสักคน เลยไปเที่ยวได้โดยไม่ตัองขอวีซ่า :lol: :lol: :lol:
ส่วนของพี่เสือหางยาว.....พงสาลีครับ :D :D :D
ส่วนอ.นพอยากได้สี่ปีต้องไปแต่งชุดแบบผมที่ เทีนถาน ปักกิ่ง(เป็นเมืองที่ชอบปลุกต้นไม้)....รับรองได้ 8ปีเลยครับ.... :shock: :shock:
แค่คิดก็... รู้สึกดีแล้ว(อยากไปลองรสชาดปั่นต่างประเทศดูเหมือนกันนะครับ... ได้แต่ฟังผู้มีประสบการณ์เล่าขานให้ฟัง โดยเฉพาะท่าน สมต.) แต่จะไปได้หรือเปล่า คงเป็นเรื่องของอนาคต... ต้องมีสักวันละน่า :lol: :lol: :lol:
เสือเทพ
ขาประจำ
ขาประจำ

เตรียมตัวเตรียมใจกันได้แล้วครับทริปหลวงพระบาง-พงสาลี.. :P
.
.
เห็นบรรยายทางแล้ว น้ำลายไหล เกิดความอยากเลย.. :P
ไฟล์แนบ
watermark.jpg (29.08 KiB) เข้าดูแล้ว 305 ครั้ง
เสือหางยาว 2 x
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2715451
team: ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก,รถถีบมิวสิก
Bike: cbr250i, หมอบกินตับ
ตำแหน่ง: บ้านคลอง พิษณุโลก

โพสต์ โดย เสือหางยาว 2 x »

รับทราบครับเสือตี๋ ดูเส้นทางปั่นปีนี้ หินจริงๆ ยากลำบากแต่คงแฝงความสวยงามแบบธรรมชาติ
ทราบข่าวว่าพรุ้งนี้จะปั่นไปเวียดนาม จุดหมายเมืองวิน ผมไปมาครั้งหนึ่งยังติดใจอยู่เลย
ไฟล์แนบ
CIMG5452.jpg (57.1 KiB) เข้าดูแล้ว 305 ครั้ง
PIC_0101.jpg (43.5 KiB) เข้าดูแล้ว 305 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชุมเสือบ้านคลองพิษณุโลก”