ป้าตุ๊BJ ชวนหลานไปไหว้พระ ณ. วัดกลางคูเวียง...6 พค.2555

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

ป้าตุ๊BJ ชวนหลานไปไหว้พระ ณ. วัดกลางคูเวียง...6 พค.2555

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
....ป้ามาเปิดทริปใหม่แล้วค่ะ....ทริปนี้ไปไม่ไกลมาก ไปไหว้พระที่วัดกลางคูเวียง ไปขอพรให้ชาวคณะที่กำลังพักฟื้นร่างกายให้หายไวๆ ให้ร่างกายกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิม :) (ไม่ใช่ว่า เข้มแข็ง แต่แรงไม่มีนะคะ :lol: )....วัดนี้เลยตลาดท่านาไปนิดเดียวเองค่ะ :mrgreen: ....ลุงหน่อยลำดับเส้นทางไว้แล้ว คาดว่าจะหลบแดดได้พอสมควร :oops: ....ช่วงนี้อากาศร้อนมาก มันไม่ไหวจริงๆ ต้องหลบบ้าง :oops: ...ไว้ทริปไกลๆ เราค่อยไปกันค่ะ :P
....เราจะเจอกันที่วัดมะพร้าวเตี้ย.....ออกเดินทาง 07.00 น.....เราจะย้อนออกไปทางสาย 1(ตรงนี้ยกผลประโยชน์ให้พี่เอิบ รอหน้าบ้านได้เลย ;) )....ใช้ถนนใหญ่ไปจนถึงรพ.ธนบุรี....แล้วจะเลี้ยวไปหน้าบ้านพี่ตี้ ไปเข้าประตูน้ำฉิมพลี....หลังจากนั้นปั่นเลียบคลองไปเรื่อยๆค่ะ :mrgreen: ...งานนี้ก็สุดแล้วแต่ลุง ว่าจะพาไปทางไหน :lol:....ขากลับ ลุงบอกว่า จะพาปั่นหลบแดด เข้าสวนให้มากที่สุดเท่าที่จะจำเส้นทางได้ :lol: :lol:
....ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน ทุกฅนทำให้ทริปของเราสนุกสนานและมีความสุข

* ขอให้มิตรภาพคงอยู่
ขอให้ความสุข
ความรัก
ความเข้าใจ
อยู่กับเราตลอดไป *
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wheeler เก๊าเก่า

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานไปไหว้พระ ณ. วัดกลางคูเวียง...6 พค.2555

โพสต์ โดย angeloves »

ดีครับป้ามีทริปสั้นๆปั่นช้าๆ ให้คนใหม่เข้ามามั่งหรือคนที่ไม่มีเวลาซ้อมได้ปั่นได้ด้วย :D
MoodangAU
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: trek930

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานไปไหว้พระ ณ. วัดกลางคูเวียง...6 พค.2555

โพสต์ โดย MoodangAU »

:D ฮ่าๆ จำได้ว่าเป็นทริปแรกของตัวเองกับ Bikejoy 3-4 ปีก่อน ไม่รู้อะไรเลย ไปตะคริวกินที่ท่านาก่อนกินส้มตำไข่เค็ม 5นาที เดี๋ยวนี้คงไม่หนีกันสักเท่าไหร่แต่คงไม่แย่กว่าเดิมมั๊ง ขอดูไกล้ๆหน่อยค่อยยืนยันความว่าง ป้ามีตัวประกันแทนผมมั๊ยอ่ะ :) :) :lol:
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

+1 ครับ ตัวประกัน
อะ อะ
แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไปหรือเปล่านะซิครับ

.. :|
พอ.. ครับ
pla_tong
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

angeloves เขียน:ดีครับป้ามีทริปสั้นๆปั่นช้าๆ ให้คนใหม่เข้ามามั่งหรือคนที่ไม่มีเวลาซ้อมได้ปั่นได้ด้วย :D
ให้ฅนเก่ายั้งรอบขาด้วยแหละ :lol: :lol: ....อีกอย่าง ช่วงนี้แดดแรงมาก ป้ายังไม่อยากไปไกลมากน่ะ :oops:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

MoodangAU เขียน::D ฮ่าๆ จำได้ว่าเป็นทริปแรกของตัวเองกับ Bikejoy 3-4 ปีก่อน ไม่รู้อะไรเลย ไปตะคริวกินที่ท่านาก่อนกินส้มตำไข่เค็ม 5นาที เดี๋ยวนี้คงไม่หนีกันสักเท่าไหร่แต่คงไม่แย่กว่าเดิมมั๊ง ขอดูไกล้ๆหน่อยค่อยยืนยันความว่าง ป้ามีตัวประกันแทนผมมั๊ยอ่ะ :) :) :lol:
ทริปนี้คงไม่มีไรมั้งคะพี่ผดุง....ทริปไม่ไกลมาก....ถ้าไม่มีตัวประกัน ตุ๊อยู่เป็นเพื่อนก็ได้ค่ะ :)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

jook เขียน:+1 ครับ ตัวประกัน
อะ อะ
แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไปหรือเปล่านะซิครับ

.. :|
ไม่เป็นไร ;) ...ว่างเมื่อไหร่ค่อยมาเจอกัน :mrgreen:
Teey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894941602
team: Free Agent
Bike: For Fun

โพสต์ โดย Teey »

อาทิตย์นี้ฝนตก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Teey เขียน:อาทิตย์นี้ฝนตก

ทำงานอยู่อุตุฯตั้งแต่เมื่อไหร่คะตี้ :x ....อา.นี้ถ้าฝนไม่ตก รอแถวหน้าหมู่บ้านนะ :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปนี้ป้าบอกให้ลุงดูเส้นทางหลบแดดให้มากที่สุด เท่าที่จะมีปัญญาหาได้ :lol: ....แดดมันร้อนจริงๆ :oops: ...ทริปสั้นๆค่ะ สบายๆ ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าไปก่อนค่ะ ไว้ค่ำๆจะเข้ามาดู....ทริปนี้ไม่มีไรมาก ไม่น่ามีปัญหาสำหรับฅนที่คิดว่าจะเป็นตัวประกัน :lol:
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

ป้าตุ๊BJ เขียน:ทริปนี้ป้าบอกให้ลุงดูเส้นทางหลบแดดให้มากที่สุด เท่าที่จะมีปัญญาหาได้ :lol: ....แดดมันร้อนจริงๆ :oops: ...ทริปสั้นๆค่ะ สบายๆ ;)

ทำไมไม่ไปร้านครูอ้อล่ะครับ :?:
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

WJ เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:ทริปนี้ป้าบอกให้ลุงดูเส้นทางหลบแดดให้มากที่สุด เท่าที่จะมีปัญญาหาได้ :lol: ....แดดมันร้อนจริงๆ :oops: ...ทริปสั้นๆค่ะ สบายๆ ;)

ทำไมไม่ไปร้านครูอ้อล่ะครับ :?:
กลัวจะหาปัญญาไม่เจอสิ ไปเจอ "เท่งทึง" ซะก่อน
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

เพ้งครับ เขียน:
WJ เขียน:

กลัวจะหาปัญญาไม่เจอสิ ไปเจอ "เท่งทึง" ซะก่อน

ข้างร้านครูอ้อก็คือ บจก.เวิร์กพ้อยท์ ซึ่งมีเจ้าของชื่อ....

เข้าใจยัง :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

วาจานะ ต้องคิดตลอด :roll:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”