BIKE JOY เปิดศึกใหญ่** ไปหัวหิน!!!! 5 กพ.55

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

BIKE JOY เปิดศึกใหญ่** ไปหัวหิน!!!! 5 กพ.55

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
.....วันนี้รีบมาเปิดทริปปั่นไปหัวหินกับสวนธนก่อนค่ะ :mrgreen: ...รูปงานเลี้ยงกับซ้อมวันเสาร์ก็ยังไม่ลง....แต่ใจร้อนค่ะ มาเปิดตรงนี้ก่อน :P
.....ทริปนี้เราจะออกจากวัดมะพร้าวเตี้ย
6 โมงเช้า.....เราจะไม่เข้าไปที่ศูนย์กีฬา...เราจะปั่นไปเรื่อยๆ ไปรอกลุ่มใหญ่ที่วัดพันท้ายฯ.....ใครที่อยู่ระหว่างทาง ดักรอชาวคณะด้วยนะคะ(คิดว่าน่าจะรู้นะคะ ว่าจะไปรอตรงไหน :mrgreen: )
.....ส่วนขากลับ เราใช้บริการรถสองแถวของแก่เหมือนเดิม ;)

รายชื่อทริปหัวหิน ณ เวลานี้ :mrgreen:
1. ลุงหน่อย- วีระวงค์ แสงสวัสดิกุล
2. มอส- อิทธิพัทธ์ อื้อเศษฐศักดิ์
3. เอBJ- ชัชวาลย์ กล้ารอญ
4. คุณเต้ย- พิชิต แก้วเสมา
5. คุณม่อน :lol:- กฤษดา สายพัฒนะ
6. คุณโย :mrgreen: - ธนกฤต ทวีชัยมงคล
7. คุณเอิบ - เอิบ หมวดใหม่
8. คุณเปี๊ยก - ประยูรศักดิ์ ทองเปราะ
9. จืด :P - สนามชัย พวงระย้า
10. ณุ - พิษณุ นุ่มละมูล
11. หนึ่ง :mrgreen: - ศุภโชค รัตนานนท์
12. โม - สมชาย จวงเรียม
13. แต๋ง(ตุงคุง) :) - เกรียงศักดิ์ มณีกุลทรัพย์
14. เอกBBT - ราเมศร์ สิทธิเสน
15. นิว(หลานชัง) :x - ธวัชชีย กลีบจำปา
16. พี่ตี้ - สุรเดช โอภาสวานิช
17. คุณวิชล :oops: - วิชล พุ่มปาน
18. บุญเลิศ - บุญเลิศ ชัยประดิษฐ์
19. โอ - ศิรพัชร์ ภูรีเลิศธนานนท์
20. K - อรรพล โพธิ์ทอง
21. บุญมี :mrgreen: - บุญมี พรลำเดช
22. น้าธานี - ธานี สาลีอาจ
23. คุณต๊ะ - วรวุฒิ มยุรลีลา
24. อ๊อด - ธีรพันธ์ สุริยะบรรเทิง
25. ป้าตุ๊ - อารีย์ แสงสวัสดิกุล
26. เบิร์ด :) - นพ อิ่มสุทธิ์
27. พี่วิเชียร :mrgreen: - วิเชียร ยิ่งยวด
28. ยุ้ย :mrgreen: - ชาญชัย สามัคคานนทการ
29. ตั้ม - จตุรงค์ ลาภวิสุทธิสาโรจน์
ทีมงานตามเซอร์วิส
30. ไอ้เข้
31. แม่ดา
32. ตุ๊กตา
33. จิ๊บ
34. ไอ้ตาขวาง

น้าธานีเอารถไปเอง โดยขาไป แม่ดาจะขับรถไปให้ อาจจะมีตุ๊กตานั่งไปด้วย :)
...ส่วนไอ้เข้ จิ๊บ แจน จะตามดูแลชาวคณะตลอดเส้นทาง :mrgreen:

.....ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน ทุกฅนทำให้ทริปของเราสนุกสนานและมีความสุข

* ขอให้มิตรภาพคงอยู่
ขอให้ความสุข
ความรัก
ความเข้าใจ
อยู่กับเราตลอดไป :D

* วันอาทิตย์....ใส่เสื้อสีส้มนะคะ *
ไฟล์แนบ
DSCF3827.JPG (96.05 KiB) เข้าดูแล้ว 1559 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ป้าตุ๊BJ เมื่อ 01 ก.พ. 2012, 10:05, แก้ไขแล้ว 7 ครั้ง
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

Re: BIKE JOY เปิดศึกใหญ่** ไปหัวหิน!!!! 5 กพ.55

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

:cry: :cry: :cry: อยากไปด้วยจังครับป้า..พี่น้องเยอะ...ท่าทางจะอบอุ่น... :cry: :cry: :cry:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

Re: BIKE JOY เปิดศึกใหญ่** ไปหัวหิน!!!! 5 กพ.55

โพสต์ โดย อาร์ »

จะตื่นทัน (ไปส่ง) มั๊ยเนี่ย...... :D
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

85เสือ ชุดหน้า คงจะเป็นเสือหมอบล้วนๆ

รู้ตัวเองคงปั่นไม่ไหวสู้ได้ไม่จบทริปแน่ รู้สึกหวั่นๆ กลัวๆ เกรงจะพาพี่น้องเสียชื่อ

แต่เป็นเพราะวันงานเลี้ยง ประธานสายผม ตะโกนเพลงนี้ขึ้นมาครับ

ฉุดผมออกจากวังวนแห่งความกลัวมาได้

ขอบคุนทุกคนที่ร่วมกัน แหกปาก ครับ :D :D
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
เอกBBT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike joy
Bike: Klein AND TREK Go To The Future

โพสต์ โดย เอกBBT »

อาโอเลี้ยง เขียน:

85เสือ ชุดหน้า คงจะเป็นเสือหมอบล้วนๆ

รู้ตัวเองคงปั่นไม่ไหวสู้ได้ไม่จบทริปแน่ รู้สึกหวั่นๆ กลัวๆ เกรงจะพาพี่น้องเสียชื่อ

แต่เป็นเพราะวันงานเลี้ยง ประธานสายผม ตะโกนเพลงนี้ขึ้นมาครับ

ฉุดผมออกจากวังวนแห่งความกลัวมาได้

ขอบคุนทุกคนที่ร่วมกัน แหกปาก ครับ :D :D
สู้เค้าครับตัวแทนBJ :)
รับรีทัชออกแบบชิ้นงานโฆษณา ตามlinkด้านล่างนะคร๊าฟ

http://retouchra.blogspot.com/2014/07/b ... t.html?m=1
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

สู้ๆครับพี่...แรงๆอย่างพี่โอ...สบายมากครับ

ฝากกระซวกหมอบซักสามดอกนะครับพี่... ;)
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

ป้ามั่นใจในตัวโอและอีก 2 เสือที่ส่งไป โอก็ต้องมั่นใจในตัวเอง 8-) ....ป้าเคยพูดไว้เสมอ เวลาที่เราต้องไปเจอศึกหนักแบบนี้ :oops:

* ถึงแม้เราจะไม่แข็งแกร่งเท่า แต่เราก็ไม่อ่อนแอเกิน *

....พี่น้องทุกฅนเค้าเอาใจช่วยเต็มที่ อย่าไปคิดว่าจะทำให้เสียชื่อ....สู้เต็มที่ ทำให้ดีที่สุด....
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

ระบดับพี่โอ(จอมไล่หมอบ) ซะอย่าง แค่นี้ชิวๆ ใช่ม๊า :mrgreen:
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

bird_ เขียน:

สู้ๆครับพี่...แรงๆอย่างพี่โอ...สบายมากครับ

ฝากกระซวกหมอบซักสามดอกนะครับพี่... ;)
LIKE100 :mrgreen:
ศิย์ป้ตุ๊
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

ต้องให้ผมช่วยไหมล่ะครับ (ขอร้องเลยครับพี่ อย่าถึงมือผมเลย) :mrgreen:
sanamchai puangraya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -028843921
team: ย้งไม่มีครับแต่ได้เจอพี่คนหนึ่งแถวบ้านเค้าอยู่bike joyแนะนำมา
Bike: ไจอแนด์

โพสต์ โดย sanamchai puangraya »

โอจงปั่นไปด้วยจิตวิณญาน.........มันคือสิ่งที่เราเชื่อและศัทธาจงเชื่อในสิ่งที่คิดแลวจงทำมัน...เป้าหมายไม่ไช่ชัยชนะแต่มันคือการที่เราทำในสิ่งที่แตกต่างจากคนอื่นแต่.....มันยากที่คนอื่นจะทำแบบที่เราทำ......จุดหมายแห่งชัยชนะเป็นเพียงขี้ฟันน่ะโอ..ใจโอชนะไปแล้ว........อย่าลืมว่าเราเสือภูเขาตายๆอย่างเสือหิวอย่างเสือ..อดๆอย่างเสือ
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

ศึกใหญ่อะไร้ ป้า ...BJ ปั่น 150-200 กม.อยู่บ่อยๆ แค่นี้จิ๊บๆ ฝากบอกลุงว่า เที่ยวนี้ อนุญาตให้ใช้เสือหมอบได้
Teey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894941602
team: Free Agent
Bike: For Fun

โพสต์ โดย Teey »

มาเอาใจช่วยครับ ได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น มันก็แค่ ซีโร่ ซ้ม เกมส์
tum-123
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tum-123 »

สวัสดีครับป้าตุ๊ ผมตั้มที่เคยเจอกันที่ร้านกาแฟเทียนทะเลครับ ไม่รู้จำได้เปล่า ผมขอร่วมปั่นไปหัวหินด้วยคนครับ ผมจะรอที่วัดพันท้ายฯ นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
สวัสดีคุณโอเลี้ยงด้วยครับ
tum-123
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tum-123 »

ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ พี่ๆ น้าๆ ครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”