ป้าตุ๊BJ ชวนหลานที่มัวแต่ดูน้ำจนตาเข ไปเทียนทะเลกันดีกว่าค่ะ...อา.11 ธค.54

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานที่มัวแต่ดูน้ำจนตาเข ไปเทียนทะเลกันดีกว่าค่ะ...อา.11 ธค.54

โพสต์ โดย tangcrownight »

jook เขียน:1 ที่ ครับป้า

ลา อะ อะ..
ยังล้างบ้านไม่เสร็จ

.. :lol:

ท่านพี่มั่วแต่ไปล้าง.....อะไรอยู่ครับบบบบบบบผม :mrgreen:
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานที่มัวแต่ดูน้ำจนตาเข ไปเทียนทะเลกันดีกว่าค่ะ...อา.11 ธค.54

โพสต์ โดย อาร์ »

^
ล้างที่เดียวกันรึป่าว
:?:
:lol:
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

อาร์ เขียน:^
ล้างที่เดียวกันรึป่าว
:?:
:lol:

สงสัยพี่เค้าคงล้างด้านหน้าอยู่ครับ ส่วนตัวผมนั้นกำลังล้างท่ออยู่ด้านหลังครับ :mrgreen:
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

yoya เขียน:มาได้เลย มาเป็นขาอ่อนด้วยกัน มาปะกันหน่อย :lol: :lol: :lol:
อาจารย์โย ไปรอป้าที่ไหน...ครับ...
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
vichienlerd
สมาชิก
สมาชิก
team: 99 City Bike
Bike: Giant Hard Line 7400,Anchor RCS 5

โพสต์ โดย vichienlerd »

ผมสนใจอยากไปร่วมแจมครับ ไม่รู้จักจุดนัด ไม่ทราบว่าห่างจากถนนจรัญกี่กิโลครับ บ้านผมอยู่แถวบ่อนไก่ พระราม 4
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

^
น่าจะห่างกันหลายโลอยู่นะครับ..
จุดนัดพุทธมณฑลสาย1 ตัดซอยจรัญฯ 13 ...ฝั่งธนฯ น่ะครับ ไม่ทราบมาถูกป่าว...
ลองดูกระทู้เก่า ๆ จะมีอยู่ครับ
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

จุดนัดคือตรงนี้เปล่า?
[googlemap=http://maps.google.com/maps?q=13.740448 ... tput=embed]จุดนัด BJ[/googlemap]
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

อาโอเลี้ยง เขียน:ป่ะป่ะไปด้วยคร๊าฟฟฟ กาญ ไม่ไปแล้ว...อยากไปกะป้า...คิดถึงครับ...

แต่อยากถามร่างทรงนิสนึงครับ...ปั่นไปถึงไหนกันอ่ะ..ไหงตั้ง80โล..ผมจะไหวเหรอ.. :lol:(มันอึดอัด :twisted: )
นี่ก็วาจานะ :oops:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

เพ้งครับ เขียน:รอหน้าขนส่งนะครับ
ท่านมารอตรงขนส่งไหนวะ :roll:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

tangcrownight เขียน:
WJ เขียน:สวัสดีค่ะหลานๆที่น่ารักและไม่น่ารักทุกคน ;)

ป้าเสด็จประทับทรงม๊อดบิวเจฯอีกแล้วค่ะ เพราะคอมพ์ป้ายังอยู่บ้านไอ้เข้ยังไม่ได้เอากลับมาเลย ป้าทนคิดถึงหลานๆไม่ไหวก็เลยอาศัยร่างม๊อดฯมาเปิดทริปชวนหลานๆไปเที่ยวกันค่ะ ทริปนี้ไม่ใกล้ไม่ไกลระยะทางแค่ประมาณ 80 โลเอง คงไม่ขัดใจใครนะคะคุณหลาน :lol: ลุงบอกว่าเราไปหาอะไรกินกันที่แถวเทียนทะเลกันดีกว่า ใครที่ดมน้ำท่วม น้ำเน่า น้ำคลอง น้ำลายศปภ. ฯลฯ แล้วเบื่อ ป้าขอเชิญมาปั่นกันได้นะคะ เราจะได้ดมน้ำทะเลกันแทนค่ะ :lol:

ตอนนี้ที่วัดเตี้ยน้ำยังท่วมอยู่ป้าก็เลยขอนัดหลานๆที่ใต้สะพานสายฯ 1 ตัดกับจรัญฯ 13 ระยะทางแค่นี้เรานัดกันสายหน่อย 8.00 น. ค่ะ เตรียมยางในมาด้วยนะคะหลานๆเพราะถนนน่าจะมีขยะและของมีคมตามไหล่ทางมากมาย เตรียมไว้ก่อนค่ะ :mrgreen:

มากันเยอะๆนะคะคุณหลาน ทริปนี้ปั่นกันไม่เร็วค่ะ ป้าเองก็ไม่ได้ซ้อมเหมือนกัน คงอยู่เป็นตัวประกันให้หลานๆแน่เลย :lol:

ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักและไม่น่ารักทุกฅน ทุกฅนทำให้ทริปของเราสนุกสนานและมีความสุข

ขอให้มิตรภาพคงอยู่ ขอให้ความสุข ความรัก ความเข้าใจ อยู่กับเราตลอดไป อาเมน 8-)

สงสัยจะเป็น อา ผู้ชาย ถ้า อาวู้เมน ก็อาผู้หญิง ครับ :mrgreen:
กวน _ ี _ ว่ะ :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

vichienlerd เขียน:ผมสนใจอยากไปร่วมแจมครับ ไม่รู้จักจุดนัด ไม่ทราบว่าห่างจากถนนจรัญกี่กิโลครับ บ้านผมอยู่แถวบ่อนไก่ พระราม 4

ตามแผนที่ของท่านเพ้งเลยค่ะ แล้วก็ตามที่อาร์บอกไว้ ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปนี้เป็นทริปแรกของเราหลังจากที่ BIKE JOY โดนน้ำกวาดเรียบมาตั้งแต่บางบัวทองยันฐานที่มั่นบ้านกลางซอย...อา.ที่ 11 นี้ น่าจะเป็นวันที่เราจะได้มาเจอหน้ากันได้แล้วนะคะหลานๆ....งานนี้ป๋าดันอาจมีงานให้ทำค่ะ :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อา.ที่ 11 นี้เจอกันนะคะ :)
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

มีใครมีจักรยานแทนเด้มมั่งอ่ะ เดี๋ยวช่วยปั่น :roll:

รูปภาพ
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
เพ้งครับ เขียน:รอหน้าขนส่งนะครับ
ท่านมารอตรงขนส่งไหนวะ :roll:
ขนส่งบางขุนเทียนไง ตรงนี้เหล่าไบค์จอยคงปั่นกันมาได้ 20 โลมั๊ง ผมเริ่มตรงนี้แหล่ะ ได้เปรียบกำลังดี :P
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”