ป้าตุ๊BJ สรุปทริปชวนหลานปั่นไปกินผัดไท...อา. 28 สค.54

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

Re: ป้าตุ๊BJ สรุปทริปชวนหลานปั่นไปกินผัดไท...อา. 28 สค.54

โพสต์ โดย nuengfd »

bird_ เขียน:
newcomer เขียน:ขอบคุณที่มาอุดหนุนน่ะครับ
:D :lol: :mrgreen:
หนูนิวลองศึกษาเรื่องสปริงในชิฟเตอร์ X-9 ทีดิ...ว่ามันซ่อมได้ป่าว...คือชิฟด้านขวาพี่มันไม่ค่อยดีดกลับน่ะคิดว่าเป็นที่สปริงข้างในมันล้า :)

มีวิธี คือต้องเปลี่ยนเป็น XO ฟันธง :mrgreen:
ศิย์ป้ตุ๊
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: ป้าตุ๊BJ สรุปทริปชวนหลานปั่นไปกินผัดไท...อา. 28 สค.54

โพสต์ โดย WJ »

nuengfd เขียน:
newcomer เขียน:ขอบคุณที่มาอุดหนุนน่ะครับ
หนูนิวลองศึกษาเรื่องสปริงในชิฟเตอร์ X-9 ทีดิ...ว่ามันซ่อมได้ป่าว...คือชิฟด้านขวาพี่มันไม่ค่อยดีดกลับน่ะคิดว่าเป็นที่สปริงข้างในมันล้า :)

มีวิธี คือต้องเปลี่ยนเป็น XO ฟันธง :mrgreen:

:lol:

รูปภาพ

:lol:
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

nuengfd เขียน:

ตอบแบบนี้ ผ่านแม่กลองวันไหน โดนตื้บแน่ๆ
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

newcomer เขียน:
ชาลาวัน เขียน:

เอาควายน์ไปซ่อมตัวเด่นิว
มันเป็นอะไรล่ะพี่ :?:
เอ็งก็ถามพี่เค้าได้ไง :?: ...ก็มันเป็นควายน์ :shock: ...จะให้มันเป็นไทเทเนียมได้ไงวะ :x
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

เพ้งครับ เขียน:ขอบคุณที่มาอุดหนุนน่ะครับ

ตอบแบบนี้ ผ่านแม่กลองวันไหน โดนตื้บแน่ๆ
มิกล้าครับมิกล้า...แต่ถ้าผ่านมาจริงๆก็ไม่แน่ :lol: :lol: :lol:

ล้อเล่นนะจ๊ะ :D

ป้าตุ๊BJ เขียน:
เอ็งก็ถามพี่เค้าได้ไง :?: ...ก็มันเป็นควายน์ :shock: ...จะให้มันเป็นไทเทเนียมได้ไงวะ :x
แหม่...ป้าพูดถึงไทเทฯ...ห้องหอยฯก็กำลังสนุกกับโครโมลี่และไมล์เวโล 8 มากๆครับ :lol:
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
B2M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0823639386
team: ดอนเมือง รามอินทรา คูคต ไบค์จอย พระรา4 รวมมิตร bpmtb ฯลฯ
Bike: Trex

โพสต์ โดย B2M »

ปกติผมเป็นคนเรียบร้อย รักลูก รักเมีย จริงจังกับชีวิต ไบค์จอยบังคับให้ผมทำ ผมไม่ผิด... :x
ไฟล์แนบ
DSCN1183.jpg (26.38 KiB) เข้าดูแล้ว 603 ครั้ง
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

B2M เขียน:ปกติผมเป็นคนเรียบร้อย รักลูก รักเมีย จริงจังกับชีวิต ไบค์จอยบังคับให้ผมทำ ผมไม่ผิด... :x

ม่ายเชื่อครับ :lol: :lol: :lol:
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

:roll: ไม่ผิดหลอกครับพี่มาโนช ทำไปโดยสัญชาตญาน ยิ้มฟันขาวดูมีความสุขจัง :lol: :lol: :lol:

ติดเชื้อพี่ต๊ะครับท่านป้า
รับไปหน่อยนะพี่ต๊ะไหนๆก็โดนเต็มอยู่แล้ว

:shock: คุณเข้ไม่ต้องลากผมลงหลุม...
ไปตายดาบหน้า...
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

tar เขียน: :roll: ไม่ผิดหลอกครับพี่มาโนช ทำไปโดยสัญชาตญาน ยิ้มฟันขาวดูมีความสุขจัง :lol: :lol: :lol:

ติดเชื้อพี่ต๊ะครับท่านป้า
รับไปหน่อยนะพี่ต๊ะไหนๆก็โดนเต็มอยู่แล้ว

:shock: คุณเข้ไม่ต้องลากผมลงหลุม...

แบ่งไปบ้างน่าพี่ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

B2M เขียน:ปกติผมเป็นคนเรียบร้อย รักลูก รักเมีย จริงจังกับชีวิต ไบค์จอยบังคับให้ผมทำ ผมไม่ผิด... :x
แต่หน้าตากับท่าทาง มันไม่ใช่อยางที่โนชบอกมาเลยนะคะ :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
DSCF4530.JPG (41.69 KiB) เข้าดูแล้ว 560 ครั้ง
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ไม่ช่าย หน้า ตา ท่าทางอย่างเดียวมั้งป้า..... :lol:

รูปภาพ
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปนี้เริ่มเพลิน :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
DSCF4531.JPG (37.16 KiB) เข้าดูแล้ว 557 ครั้ง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”