สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน"

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

Re: สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน"

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

เฟือง8 เขียน:ขอบคุณสมาชิกBikeJoy ทุกท่านสุดยอดครับ
เสียใจกับพี่นุด้วย พอรู้ข่าวว่าพี่OK.ผมก็ค่อยสบายใจ
ขอโทษพี่น้องอีกครั้ง น้ำหมด ข้าวไม่พอ รู้สึกเเย่มากเเต่ผมทำอะไรไม่ได้เลยติดไว้มื้อนึงนะครับ :oops:

ต้องขอขอบคุณพี่ดำมากๆครับ ที่ช่วยดูแลทีม BIKEJOY อย่างเต็มที่

ณ . จุดเกิดเหตุพี่ดำมาเร็วมาก แล้วประสานงานทันที ทำให้ทุกคนสบายใจ ตรงนี้ซิพี่มันสำคัญมากกว่าข้าวปลาอาหารเสียอีก

ปีหน้าพี่ดำไม่ต้องมาปั่นเป็นเพื่อนหรอกครับพี่ เพื่อนมีเยอะแล้ว

แต่พี่น้องอ่ะไม่ค่อยมี ... ขอพี่ดำมาเป็น MARSHAL BIKEJOY ทุกคร่า จะเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับพี่ :D
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

Re: สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน"

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

ชาลาวัน เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:
เฟือง8 เขียน:ขอบคุณสมาชิกBikeJoy ทุกท่านสุดยอดครับ
เสียใจกับพี่นุด้วย พอรู้ข่าวว่าพี่OK.ผมก็ค่อยสบายใจ
ขอโทษพี่น้องอีกครั้ง น้ำหมด ข้าวไม่พอ รู้สึกเเย่มากเเต่ผมทำอะไรไม่ได้เลยติดไว้มื้อนึงนะครับ :oops:

ไม่มีปัญหาหรอกหลานป้า....ข้าวที่งานหมด เราก็ไปหากินกัน ก็แค่นั้นเอง....รู้อยู่ว่างานนี้ฅนเยอะมากๆ....สบายใจได้ :)

ป้าจ้า. จัดทริปไปบ้านพี่ดำเลยหากินกบกัน :lol:
อาแป่ะดำมาเร็วมากๆเลย ทำให้ทุกคนสบายใจที่มีคนดูแล พอเข้าเส้นแล้ว เห็นหลายคนกำลังกินก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋นน่องเบ้อเริ่ม น่ากินมากๆเลยพอไปเอาจริงกลับหมดซะ เสียรมณ์ :lol:

เห็นด้วยกับเจี๊ยบ จัดทริปไปกินถล่มคนสองพี่น้องกันดีกว่า ปั่นไปกลับเลย ไปวัดทับกระดาน ไปไหว้ขอหวยเจ้าแม่พุ่มพวง
torrunning
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อักษะ2000 ทหารรักษาพระองค์
Bike: ITM.
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

โพสต์ โดย torrunning »

-ขอบคุณลุงเละป้ามากครับที่จัดหาที่พักพ่อนนอนหลับให้ครับ ประสานงานให้เป็นอย่างดีครับ เเละมีหนึ่งสิ่งที่เห็นเเล้วรู้สึกดีมากๆ ตอนเช้าก่อนปล่อยตัวหน้าเส้นมีรถbike joyอยู่หนึ่งคันมีปัญหาเรื่องยางพวกพี่ไบค์จอยช่วยกันเปลี่ยนยาง อย่างตั้งใจเเละรวดเร็วเเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการที่รวมตัวช่วยกันต่อว่ามันคือความสมัคคีในหมู่คณะมากกว่า ต่อเห็นเเล้วรู้สึกภมูใจที่ชาวbike joyรักกันมากโดยที่มีลุงกับป้าเป็นผู้ดูเเล (พี่เจียบเอาไนโตรเจนเหลวมาเติมลมให้)ยิ่งทำให้ความรวดเร็วเพื่อมมากขึ้นอีก จะปล่อยตัวอยู่เเล้วยางป้าจ๋าดันซึมอีก พี่พี่็ช่วยกันดูเเลอย่างดี ภมูใจจริงๆที่ต่อหัดปั่นจักรยานครั้งเเรกเเข่งได้เพราะbike joy
(ความเก่งหรือจะสู้ ) ขยัน+ตั้งใจ+เป้าหมาย=ประสพย์ความสำเร็จ(ถ้าไม่เจ็บเสียก่อน)
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

torrunning เขียน:-ขอบคุณลุงเละป้ามากครับที่จัดหาที่พักพ่อนนอนหลับให้ครับ ประสานงานให้เป็นอย่างดีครับ เเละมีหนึ่งสิ่งที่เห็นเเล้วรู้สึกดีมากๆ ตอนเช้าก่อนปล่อยตัวหน้าเส้นมีรถbike joyอยู่หนึ่งคันมีปัญหาเรื่องยางพวกพี่ไบค์จอยช่วยกันเปลี่ยนยาง อย่างตั้งใจเเละรวดเร็วเเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการที่รวมตัวช่วยกันต่อว่ามันคือความสมัคคีในหมู่คณะมากกว่า ต่อเห็นเเล้วรู้สึกภมูใจที่ชาวbike joyรักกันมากโดยที่มีลุงกับป้าเป็นผู้ดูเเล (พี่เจียบเอาไนโตรเจนเหลวมาเติมลมให้)ยิ่งทำให้ความรวดเร็วเพื่อมมากขึ้นอีก จะปล่อยตัวอยู่เเล้วยางป้าจ๋าดันซึมอีก พี่พี่็ช่วยกันดูเเลอย่างดี ภมูใจจริงๆที่ต่อหัดปั่นจักรยานครั้งเเรกเเข่งได้เพราะbike joy

มันก็ต้องเป็นอย่างนี้แล่ะต่อ อยู่ด้วยกันช่วยเหลือกันคนเราเกิดมาไม่รู้จะตายเมื่อไร ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอแล้ว ;)

แล้วอย่าลืมไปเปลี่ยนเฟรมนะ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ประจักพยานมี...ฟ้าดินรู้เห็น

เยี่ยงนี้แล้ว ถ้วยบูบี้...ควรจะเป็นของป้าตุ๊BikeJoy ใช่มั้ยครับ.. :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

บทสรุปของ เทพดูดไร้ความปราณี :mrgreen:
สรุปได้ดีมากครับอาโอ...แล้วเจอกันครับ :evil:

เสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นนะครับ ขออภัยด้วย ขอบคุณสำหรับคำพูดดีๆของหลายท่าน "ต๊ะเรื่องมันผ่านไปแล้ว" :( :)
แก้ไขล่าสุดโดย tar เมื่อ 22 ส.ค. 2011, 10:40, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ไปตายดาบหน้า...
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

หาย ไว ไว กันทุกคนนะครับ........

เทพดูดฯ.....เอาน่าคนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้ว.... :D
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

ขอบคุณครับพี่รัน...

เมื่อวานที่ถามจะสวัสดีลาพี่...คิดว่าจะเจอที่วัดเตียอีกนะ :mrgreen:
ไปตายดาบหน้า...
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน

พี่รันจัดทริปกินกบสาย 5 กันดีกว่าไหมพี่เบาๆ :lol:

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

ชาลาวัน เขียน:พี่รันจัดทริปกินกบสาย 5 กันดีกว่าไหมพี่เบาๆ :lol:

+100000 :lol:
ศิย์ป้ตุ๊
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ

nuengfd เขียน:
ชาลาวัน เขียน:พี่รันจัดทริปกินกบสาย 5 กันดีกว่าไหมพี่เบาๆ :lol:

จริงๆนะกินที่สุไม่หายอยาก :mrgreen:

bkzolo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871651657
team: หัวหน้าทีมหอยทากเรซซิ่ง
Bike: GT Zaskar 2010

โพสต์ โดย bkzolo »

ไปด้วยจิ :mrgreen:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 97&t=19821

ปั่นให้เน่ามันไปข้าง

[googlemap=][/googlemap]
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

ชาลาวัน เขียน:
nuengfd เขียน:

จริงๆนะกินที่สุไม่หายอยาก :mrgreen:

เย็นนี้เลยมั้ย :mrgreen: อยากกกก :mrgreen:
ศิย์ป้ตุ๊
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3

อาโอเลี้ยง เขียน:ประจักพยานมี...ฟ้าดินรู้เห็น

เยี่ยงนี้แล้ว ถ้วยบูบี้...ควรจะเป็นของป้าตุ๊BikeJoy ใช่มั้ยครับ.. :mrgreen:

เห็นมีทีมอื่นเค้าไม่รู้ว่าเราแตกก่อน......ไปโพสแจ้งไว้ในกระทู้สุพรรณน่ะ..
จริง ๆ ป้าแตกก่อนนิ :D
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊บ โอ๊บ......หาวันมาดิ :lol:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”