สอบถามเรื่องการเข้ากลุ่มครับ

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
sanamchai puangraya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -028843921
team: ย้งไม่มีครับแต่ได้เจอพี่คนหนึ่งแถวบ้านเค้าอยู่bike joyแนะนำมา
Bike: ไจอแนด์

สอบถามเรื่องการเข้ากลุ่มครับ

โพสต์ โดย sanamchai puangraya »

ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมไปไหนใกล้บางไหมครับ....ผมชื่อจืด อายุ 39 ครับพอดีวัน ที่bike joy ไปเที่ยวตลาดน้ำวันที่ 17 พ.ค ครับได้คุยกับพี่คนหนึ่งแลวเค้าแนะนำผมมาที่เว็ปนี้ครับ ผมมือใหม่น่ะครับ ผมอยู่ที่สวนผักน่ะครับได้บ้งเอิญเจอเข้าพอดี
ไฟล์แนบ
รูปผมครับ
รูปผมครับ
ภาพ0322_resize.jpg (88.54 KiB) เข้าดูแล้ว 1541 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-685-9245
team:   [Bike Joy]
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

Re: สอบถามเรื่องการเข้ากลุ่มครับ

โพสต์ โดย newcomer »

ติดตามในบอร์ดได้เลยครับ

ป้าจะแจ้งทริปไว้ล่วงหน้าตลอดว่าอาทิตย์นี้ไปไหน

บอกถึงเวลาและสถานที่ในการนัดเจอ และจุดหมายที่จะไปครบครันครับ

ลองติดตามบอร์ดดูน่ะครับป้าปั่นทุกอาทิตย์อยู่แล้ว

ยินดีต้อนรับครับผม
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

Re: สอบถามเรื่องการเข้ากลุ่มครับ

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

:D :D :D
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

แนะนำให้ก่อนป้าเข้ามาตอบนะครับ..

อยู่แถวสวนผัก ซ.ไหนครับ......(จากในรูปคล้าย ๆ ซ.50)
มี BJ ซ้อมกันแถวสาย 1 ฝั่งสายใต้วิ่งไปถึงเพชรเกษม.......ช่วงเย็น - หัวค่ำ ....
ลองไปซ้อมกันก่อน.....แล้วหาทริปใกล้ ๆ ลองปั่นดูว่าไหวไม๊ค่อยออกทริปยาวต่อไป
ตัวผมเองจะซ้อมสาย 1 ฝั่งศาล....แต่นาน ๆ จะไปครับ.....
ออกทริป ความเร็วอยู่ที่ประมาณ 30 + - ..... (ส่วนใหญ่จะ + :shock: )
น้ำหมดกระติกก็หาร้านพักเติมน้ำ....เรื่องนี้เอาแน่ไม่ได้
ลองติดตามดูทริปของเดือนหน้าครับว่าสนใจทริปไหน.....แต่ควรซ้อมยืนระยะให้ได้นะครับ
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
marlboro
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย marlboro »

ตามพี่ๆข้างบนครับผม

......เพิ่มเติม......ควรจะไปซ้อมก่อนครับ ถ้าจะออกทริปก็ควรกินข้าวเย็นของวันก่อนที่จะไปเยอะๆ ข้าวเช้าพอประมาณเดี๋ยวจุกครับ แล้วก็นอนหลับผักผ่อนให้เพียงพอครับ ตอนปั่นก็จิบน้ำเรื่อยๆครับ อย่ารอจนร่างกายรู้สึกว่าหิวน้ำ :D
Tel ศูนย์แปดหนึ่ง-ห้าห้าห้า-สามห้าสามสาม
Line ID harit138
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

สมาชิกใหม่ แถวสวนผัก

..
:lol:
พอ.. ครับ
pla_tong
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

รุ่นพี่ให้คำแนะนำกันแล้วนี่....ตามคำบอกของรุ่นพี่เลยค่ะ :D
Monเอกชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike joy
Bike: อยากปั่นเมื่อไหร่ ก็แวะมา seven soda น้ำ

โพสต์ โดย Monเอกชัย »

จากหัวข้อเรื่องการเข้ากลุ่ม

กราบเรียนท่านประธาน(ลุงหน่อย)และรองประธาน(ป้าตุ๊) กระผมขออนุญาตเรียนคุณ sanamchai puangraya
เรื่องการเข้าร่วมกลุ่ม Bike Joy ครับว่า ทางกลุ่มเราทุกท่านยินดีต้อนรับผู้ที่มีใจรักในการปั่นจักรยานทุกท่าน เข้ามาเป็น
สมาชิกใหม่ พี่คนใหม่ เพื่อนคนใหม่ น้องคนใหม่ และหลานคนใหม่ของลุงกับป้าดังกล่าวข้างต้น แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นการอยู่
ร่วมกันเป็นกลุ่มก็ต้องมีกรอบของการอยู่ร่วมกัน กรอบที่ว่าไม่ใช่กฏระเบียบข้อบังคับอะไร เพียงแต่เอาใจที่เป็นมิตร เอาใจ
ที่รู้จักให้อภัย ซื่อสัตย์ และไม่คิดเล็กคิดน้อยกับคำพูดและการกระทำ เก็บไปเป็นสาระสำคัญในชีวิต คิดเสียว่าอาทิตย์หนึ่ง
ได้มาเจอกับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ มาทำกิจกรรมในสิ่งที่ชอบเหมือนๆ กัน และถ้าคุณทำได้ และทุกคนทำได้เราก็จะเป็นกลุ่มที่
มีแต่ "มิตรภาพ" ที่ไม่สามารถซื้อได้ด้วยเงิน ซึ่งในกลุ่ม Bike Joy คำว่า "มิตรภาพ" มีอยู่มากมายและกำลังรอคุณมาร่วม
เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างมิตรภาพ ขอบคุณครับ

หมายเหตุ : สำหรับเรื่องการเตรียมความพร้อมในการร่วมออกทริป ได้มีสมาชิกหยิบยื่นมิตรภาพ ในการร่วมซ้อมให้แล้ว
อยู่ที่ท่านแล้วว่าจะสะดวกช่วงไหน เมื่อคุณพร้อมแล้วเจอกันครับ

Monเอกชัย
แก้ไขล่าสุดโดย Monเอกชัย เมื่อ 23 พ.ค. 2011, 23:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
แค่อยู่กับที่ไม่พัฒนา คุณก็ถอยหลังแล้ว(เตือนตัวเอง)
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

สมกับเป็นประธานสายเอกชัยจริงๆ ;)
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ย้งไม่มีครับแต่ได้เจอพี่คนหนึ่งแถวบ้านเค้าอยู่bike joyแนะนำมา

โพสต์ โดย sanamchai puangraya »

-ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ช่วงนี้ผมปั่นวนตรงสวนผักเส้นที่ชนทางรถไฟน่ะครับวนผ่านหน้าศาลแลววนไปกลับ เกือบทุกวันครับ เคยไปตรงสาย1 คนเดียวแล้วเสี้ยวครับ เลยหดมาวิ่งตรงนี้แทนครับ แต่ 24 พ.คไปพิษณุโลกครับไปทำงานแลวกลับมาผมจะสอบถามอีกทีครับ..แลวตรงสาย1 พี่ปั่นกันกี่โมงครับไม่ทราบว่าไปสุดทางี่กิโลครับ จะได้ประมาณตัวเองถูกครับรบกวนพี่ๆช่วยบอกด้วยครับ ...ขอบคูณล่วงหน้าครับผมพักอยู่สวนผัก43ครับรูปที่ลงผมปั่นไปศาลายาครับเส้นที่พี่ๆไปกันน่ะครับเสนที่ทะลุทางสาย2ครับ ผมทำงานเขียนรูปครับ
ไฟล์แนบ
อันนี้คืองานที่ผมเขียนครับแต่ที่ยืนกันคือเค้าถ่ายไปทำหนังสือครับพอดีหารูปไม่ได้ย่อไว้ครับขอโทษที่ลงรูปนี้ครับงานที่อยู่ด้านหลังคือที่ผมทำครับ
อันนี้คืองานที่ผมเขียนครับแต่ที่ยืนกันคือเค้าถ่ายไปทำหนังสือครับพอดีหารูปไม่ได้ย่อไว้ครับขอโทษที่ลงรูปนี้ครับงานที่อยู่ด้านหลังคือที่ผมทำครับ
IMG_2702_resize.JPG (87.92 KiB) เข้าดูแล้ว 1439 ครั้ง
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ

สาย1หัว-สุดถนนประมาณ10โลครับจะปั่นกันประมาณ3-4รอบ(1วงรอบครึ่ง-2รอบวง)

ส่วนเวลาไม่เป็นเวลากันครับออกไม่พร้อมกันแต่จะอยู่ประมาณ 5โมงเป็นต้นไปครับ

;)
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

โห.... :o

ท่านประธานพี่ม่อน กล่าวได้จับใจ ซึ้งน้ำตาร่วงเลยครับท่าน....

ทีแรกข้าน้อยกะว่าจะสถาปนาตัวเองเป็น ประธาน DK บางบอน เข้าตีอยู่แล้ว :D

เพลานี้ข้าน้อยรู้เช่นเห็นชาติแล้ว ครับพี่ท่าน ...... :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

สายสมุทรสงครามยินดีต้อนรับครับ... :D
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
ขาประจำ
ขาประจำ

-ขอบคุณครับที่ตอบมาผมเคยปั่นไปแค่ถึงโบสถ์คริสครับ แต่ความเร็วผมไม่สมำเสมอครับรักษาความเร็วได้ที่25ผมหนืดยิ่งขึ้นสะพาน แรงตก ขออภัยด้วยครับมือใหม่จะพยายามแล้วกันน่ะครับ..แล้วกลับมาจากต่างจังหวัดว่ากันอีกทีครับ.......ขอบคุณครับ :D :D
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

เป็นกำลังใจให้ครับ
\o

..
:P
พอ.. ครับ
pla_tong
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”