ป้าตุ๊BJ เปิดทริปล่วงหน้า ขอชื่อไปโป่งกระทิง อา.29 พค.54

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดทริปล่วงหน้า ขอชื่อไปโป่งกระทิง อา.29 พค.54

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

newcomer เขียน:ไส้กรอกหอมอรอ่ยแถมไข่เป็นยางมะตูมอีกด้วย :lol:

ปล.ฝนแมร่งทำท่าจะตกเลยไม่ออกซ้อม ที่ไหนได้ไม่ตก เข็ดหน่อยๆวันนั้นปั่นกลับเสียวยังไงก็ไม่รู้
ก็แค่เสียวน่ะ...มันยังไม่มีอะไรไม่ใช่เหรอ :mrgreen:
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-685-9245
team:   [Bike Joy]
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดทริปล่วงหน้า ขอชื่อไปโป่งกระทิง อา.29 พค.54

โพสต์ โดย newcomer »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
newcomer เขียน:ไส้กรอกหอมอรอ่ยแถมไข่เป็นยางมะตูมอีกด้วย :lol:

ปล.ฝนแมร่งทำท่าจะตกเลยไม่ออกซ้อม ที่ไหนได้ไม่ตก เข็ดหน่อยๆวันนั้นปั่นกลับเสียวยังไงก็ไม่รู้
ก็แค่เสียวน่ะ...มันยังไม่มีอะไรไม่ใช่เหรอ :mrgreen:
ซ้อมวันเดียวพอแล้วป้า เดี๋ยวจะใช้บริการสองแถวให้คุ้มซะหน่อยรอบนี้ :lol:

ปล.ป้าครับ มีแช่น้ำหรือเที่ยวอื่นๆ นอกจากปั่นขึ้นไปพักแล้วนั่งรถกลับไหม ผมได้เอาชุดไปเผื่อด้วย
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

newcomer เขียน:

ซ้อมวันเดียวพอแล้วป้า เดี๋ยวจะใช้บริการสองแถวให้คุ้มซะหน่อยรอบนี้ :lol:

ปล.ป้าครับ มีแช่น้ำหรือเที่ยวอื่นๆ นอกจากปั่นขึ้นไปพักแล้วนั่งรถกลับไหม ผมได้เอาชุดไปเผื่อด้วย
เอาชุดไปเผื่อได้เลย ปั่นไปถึงก็แช่น้ำซะให้ไข่สุกนั่นแหละ :lol: ....ส่วนเรื่องปั่น...เราจะปั่นขึ้น...แล้วถ้าใครอยากปั่นลง ก็ปั่นลงมา...โดยมีสองแถวตามเก็บ
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

นั่งขึ้นไปแล้วปั่นลงได้ไหมอ่ะป้า อยากแหวกแนว ไม่อยากเหมือนคนอื่น :lol:
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

newcomer เขียน:นั่งขึ้นไปแล้วปั่นลงได้ไหมอ่ะป้า อยากแหวกแนว ไม่อยากเหมือนคนอื่น :lol:
เรื่องของเอ็ง...อ้ายหลานชัง :x อ้ายนิสัย :evil:
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ

newcomer เขียน:นั่งขึ้นไปแล้วปั่นลงได้ไหมอ่ะป้า อยากแหวกแนว ไม่อยากเหมือนคนอื่น :lol:
เรื่องของเอ็ง...อ้ายหลานชัง :x อ้ายนิสัย :evil:
ขอบคุณมากครับป้า สบายใจแระ :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงบอกว่า วันนี้บุญมีกับยุ้ยออกมาซ้อม...ลุงเค้าก็ไปซ้อมเหมือนกัน แต่ไปได้แป็บนึง....เผ่นแย็บเข้าบ้านเลย :lol:

ป้าคงซ้อมพรุ่งนี้อีกวัน....เมื่อเช้าออกไปปั่น...ทุกครั้งจะยูเทิร์นตรงสายใต้ใหม่...แต่น้ำดันท่วม...ป้าเลยจำใจปั่นข้ามสะพานไปกลับตัวที่สวนผัก...ปั่นไปรอบแรก ก็คิดไป ไหนๆก็เหนื่อยแล้ว ปั่นมัน 2 รอบแหละวะ....เพราะธรรมดา รอบเตียว สวนผัก-เพชรเกษม เต็มที่ก็แค่รอบเดียวเองค่ะ :oops:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าไปก่อนนะอ้ายหลานชัง :)
sanamchai puangraya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -028843921
team: ย้งไม่มีครับแต่ได้เจอพี่คนหนึ่งแถวบ้านเค้าอยู่bike joyแนะนำมา
Bike: ไจอแนด์

โพสต์ โดย sanamchai puangraya »

ขอโทษครับคือผมไม่รู้จริงๆครับว่าคือที่ไหนจังหวัดอะไรครับ แล้วเราต้องเสียค่าใช้จ่ายค่ารถยังไงครับ ถ้าเสียารยาทต้องขออภัยครับ
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ

sanamchai puangraya เขียน:ขอโทษครับคือผมไม่รู้จริงๆครับว่าคือที่ไหนจังหวัดอะไรครับ แล้วเราต้องเสียค่าใช้จ่ายค่ารถยังไงครับ ถ้าเสียารยาทต้องขออภัยครับ
งั้นผมขออธิบายแทนป้าก่อนน่ะครับ

ทริปนี้ที่จัดเป็นการเหมาสองแถวไปจอดในสถานที่ใกล้ๆกับจุดที่เราจะปั่นไป

โดยรถสองแถวจะรับคนในกลุ่มพร้อมจักรยานได้20คันเท่านั้น

และก็จะหารค่ารถกันตามค่าใช้จ่ายทั้งหมด(ค่ารถ-ค่าขนม-ค่าเครื่องดื่ม(ไม่รวมเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอลก์))

โดยผู้ที่จะไปป้าจะทำการถามและขอรายชื่อจากคนในกลุ่มเพื่อจองที่นั่งและแจ้งความจำนงว่าไปแน่นอน ก่อนหน้าเป็นเวลาสองอาทิตย์(หรือตามสมควรของป้า)
(เรื่องรายชื่อจะให้สิทธิ์คนในกลุ่มก่อนและจะลงชื่อจองทางไหนก็ได้ เช่น จองที่นั่งในบอร์ด โทรไปจองกับป้า)

คนที่ไปป้าจะระบุเป็นลิสรายชื่อตามกระทู้นั้นๆและอัพเดทรายชื่อไปเรื่อยๆจนเต็มครับ

หลังจากเต็มแล้วคนที่อยากไปก็ต้องรอคนอื่นที่แจ้งความจำนงว่าไปแล้วสลบะสิทธ์แล้วรอเสียบแทนที่

และคนที่แจ้งความจำนงไว้แล้วแต่ไม่ไปและไม่มีคนแทนที่ก้ต้องเสียค่ารถเพราะแจ้งความจำนงแล้วแต่ไม่ไป(แต่ถ้ามีคนแทนไม่ต้องเสียครับให้คนแทนเสียไป)

ทริปแบบนี้ป้าจะไม่จัดบ่อยเพราะค่าใช้จ่ายค่อนข้างเยอะก็ลองติดตามดูน่ะครับ

ส่วนคนที่มีรถส่วนตัวก็สามารถเอารถส่วนตัวตามไปได้ครับและไม่ต้องเสียค่ารถสองแถว(คนในกลุ่มบางส่วนก็เอารถไปเช่นกัน)

ตามนั้นครับตรงไหนสงสัยหรืองงตรงไหนจะชี้แจงให้อีกทีครับผม ;)

ส่วนเรื่องสถานที่ ทริปนี้ ป้าจะไปโป่งกระทิง จังหวัดราชบุรี ครับ

ถ้ามีรถส่วนตัวสามารถตามไปได้ก็มาได้เลยครับ เพราะตอนนี้สองแถวเต็มแล้ว :D

ปล.ไม่ได้นั่งสองแถวไปปั่นทุกทริปน่ะครับ ทริปนี้เป็นทริปพิเศษที่นานๆจะจัดที
ส่วนทริปอื่นๆหรือทริปที่ผ่านมาก็เจอกันที่วัดมะพร้าวเตี้ยแล้วก็ปั่นไปกันน่ะครับ
ยังไงก็ติดตามในบอร์ดเอาน่ะป้าเปิดทริปทุกอาทิตย์และจะ
ระบุ วัน เวลา สถานที่นัดเจอ และสถานที่ที่จะไป เส้นทาง ระยะทาง ไว้อย่างครบครัน(สองอันหลังเริ่มไม่บอกเพราะเอาแน่เอานอนไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย newcomer เมื่อ 26 พ.ค. 2011, 22:17, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
sanamchai puangraya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -028843921
team: ย้งไม่มีครับแต่ได้เจอพี่คนหนึ่งแถวบ้านเค้าอยู่bike joyแนะนำมา
Bike: ไจอแนด์

โพสต์ โดย sanamchai puangraya »

ขอบคุณครับที่ตอบพอดีเพิ่งกลับมาจากพิษณุโลกครับสดๆร้อนๆดีครับผมจะได้เรียนรู้ไปด้วย ขอบคุณครับ
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ

sanamchai puangraya เขียน:ขอบคุณครับที่ตอบพอดีเพิ่งกลับมาจากพิษณุโลกครับสดๆร้อนๆดีครับผมจะได้เรียนรู้ไปด้วย ขอบคุณครับ
ยินดีครับผม ;)
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

8-)
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

sanamchai puangraya เขียน:ขอบคุณครับที่ตอบพอดีเพิ่งกลับมาจากพิษณุโลกครับสดๆร้อนๆดีครับผมจะได้เรียนรู้ไปด้วย ขอบคุณครับ
มีใครจะเสนอตัว...ลงสมัคร...ตำแหน่ง...โฆษกพรรค..แข่งกับนิวอีกมั้ยครับ.. :mrgreen:

vote ให้นู๋นิวครับ :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

อาโอเลี้ยง เขียน:
มีใครจะเสนอตัว...ลงสมัคร...ตำแหน่ง...โฆษกพรรค..แข่งกับนิวอีกมั้ยครับ.. :mrgreen:

vote ให้นู๋นิวครับ :mrgreen:
โฮ่ โฮ่ โฆษก"พรรค" พรรคนี้เบอร์ไรฮะ จะได้หย่อนบัตรถูก :lol:
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”