ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปกินก๋วยเตี๋ยวโพหัก...19กย.53

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปกินก๋วยเตี๋ยวโพหัก...19กย.53

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

ik เขียน:ป้าจะพาไปกินก๋วยเตี๋ยวที่โพหัก :mrgreen:
ก๋วยเตี๋ยวโพหักอยู่แห่งหนตำบลใดครับ :roll:
....ระยะทางน้อยกว่าที่เราไปดำเนินนะ ik ...น่าลุ้นน่ะ....เสื้อได้แล้วนะครับ ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปกินก๋วยเตี๋ยวโพหัก...19กย.53

อาร์ เขียน:ฝนตกใหญ่แล้ว....... :geek:
งานเลื่อนเหรอป้า......วันที่ 25-28 ไปเที่ยว ตจว.ครับ....
งั้นลาล่วงหน้าเลย........ส่วนอาทิตย์นี้ก็คงไม่ได้ไปกับป้าอีกแล้วเปลี่ยนแผนกระทันหัน
ไม่ได้ขี่ด้วยเกือบ 3 เดือนแล้วมั๊ง....
เดี๋ยวเสาร์สาย ๆ เข้าไปหาครับ :lol:
ป้ายังไม่แน่ใจเลยนะ ว่าเสื้อจะมาวันนี้มั้ย?
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

เพ้งครับ เขียน:
ik เขียน:ป้าจะพาไปกินก๋วยเตี๋ยวที่โพหัก :mrgreen:
ก๋วยเตี๋ยวโพหักอยู่แห่งหนตำบลใดครับ :roll:
ร้านนี้มั๊งครับ โพธาราม
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=194011
รูปภาพ

อันนี้ที่โพธารามนะท่าน...ส่วนที่ป้าจะไป แยกไปทางดำเนิน ประมาณ 10 โลก็ถึงโพหัก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

jook เขียน:
ชาลาวัน เขียน:

ไกลโพ้นเลยครับท่านพี่องค์ชายสี่หมี่เกี๋ยวตะเกียบหัก :lol:
..
จระเข้..
ทำให้ผมส่งใบลาครับป้า

อิ อิ
:P
....จ้ะ ;) ...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

WJ เขียน:

ไปกลับจากมอลล์บางแค 100 เดียวเองครับ แต่ เอ่อ ไม่มีทอนนะครับเพราะอาจมีแถม :lol:

ป้าคงแถมไม่มากหรอกนะ เพราะฐานะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ :(
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าลืมบอกวิเชียร....โพหัก อยู่ทางราชรี....ถ้าเราไปทางเพชรเกษม ปั่นไปจนถึงแยกบางแพ....เลี้ยวเข้าไปทางไปตลาดน้ำดำเนิน เข้าไปไม่มาก ก็จะมีแยกเลี้ยวไปที่โพหัก
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

กรมศิลป์ขุดพบโครงกระดูกมนุษย์อายุราว 2,000 ปีที่ จ.ราชบุรี

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เจ้าหน้าที่จากศิลปากรที่ 1 จังหวัดราชบุรี ได้ขุดพบโครงกระดูกมนุษย์ เศษภาชนะ ลูกปัด กําไล เศษกระเบื้อง เครื่องปั้นดินเผา ก้ามปูฟอสซิล อายุราว 2,000 ปี บริเวรคันดินบ่อเลี้ยงกุ้งก้ามกราม และสถานที่ทิ้งขยะของเทศบาลตําบลโพหัก บ้านโคกพลับ หมู่ที่ 2 ตําบลโพหัก อําเภอบางแพ จังหวัดราชบุรี โดยสภาพโครงกระดูกที่ค้นพบนอนวางทับถมกันจํานวนหลายโครง ลึกจากพื้นดินประมาณ 3 เมตรเศษ โดยเจ้าหน้าที่ได้พยายามขุดอย่างระมัดระวังเพื่อไม่ให้โครงกระดูกที่พบเกิดการเสียหาย

นางสาวปรียานุช จุมพรม นักโบราณคดีชํานาญการกรมศิลปากร กล่าวว่า สถานดังกล่าวได้สํารวจพบมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2520 พบโบราณวัตถุเป็นกําไล 6 แฉก เครื่องปั่นดินเผา ส่วนหนึ่งที่เคยขุดพบได้เก็บรักษาไว้ที่วัดใหญ่โพหัก และที่พิพิธภัทฑ์สถานแห่งชาติราชบุรี ซึ่งส่วนใหญ่ที่พบเป็นของใช้คนยุคก่อนประวัติศาสตร์ ที่ผ่านมาไม่ได้มีการดําเนินการใดๆ กับพื้นที่ดังกล่าวที่มีอยู่ประมาณ 9 ไร่เศษ จนกระทั่งทางเทศบาลตําบลโพหัก ได้ใช้พื้นที่เป็นที่ทิ้งขยะ ทําให้สภาพพื้นที่เต็มได้ด้วยกองขยะกองใหญ่ ต่อมาชาวบ้านได้เรียนร้องให้มีการฟื้นฟูด้านวัฒนธรรมและแหล่งโบราณคดีของตําบลโพหัก กรมศิลป์ได้สนับสนุนงบประมาณ 2 แสนบาทมาดําเนินการขุดสํารวจจนพบโครงกระดูกดังกล่าว

ด้านนายนิคม นักคุ่ย กํานันตําบลโพหัก กล่าวว่า ที่ผ่านมาได้แจ้งให้เทศบาลตําบลโพหักขนย้ายขยะออกนอกพื้นที่ เพื่อจะได้ทําการขุดวัตถุโบราณเพื่อเตรียมทําเป็นแหล่งโบราณคดีของชาวโพหักต่อไป

http://www.matichon.co.th/news_detail.p ... 3&catid=03
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ferrari »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
WJ เขียน:

ไปกลับจากมอลล์บางแค 100 เดียวเองครับ แต่ เอ่อ ไม่มีทอนนะครับเพราะอาจมีแถม :lol:

ป้าคงแถมไม่มากหรอกนะ เพราะฐานะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ :(
เพราะท่านป้าไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร(ยืมคำพูดท่านแต๋ง) :lol: :lol: :lol:

ไม่ติดอะไรไปด้วยนะครับป้า :mrgreen:

มะระณัง เม นิยะตัง ความตายของเราเป็นของเที่ยง
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณมากนะครับท่านเพ้ง สำหรับข้อมูลดีดีมีประโยชน์มากนะครับ :mrgreen:
มะระณัง เม นิยะตัง ความตายของเราเป็นของเที่ยง
MoodangAU
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: trek930

โพสต์ โดย MoodangAU »

คาร์ฟรีเดย์ยกเลิก เลื่อนเป็นอาทิตย์ที่ 26 กย. อาทิตย์นี้หาที่เที่ยวใกล้ๆก่อนแล้วกัน
:Pใกล้จังนะป้า 100 โลเนี่ย ขอถนอมสังขารไว้ก่อน :(
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

MoodangAU เขียน:คาร์ฟรีเดย์ยกเลิก เลื่อนเป็นอาทิตย์ที่ 26 กย. อาทิตย์นี้หาที่เที่ยวใกล้ๆก่อนแล้วกัน
:Pใกล้จังนะป้า 100 โลเนี่ย ขอถนอมสังขารไว้ก่อน :(

ถนอมสังขารดีๆนะครับ.........ระวังป่วย :mrgreen:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

MoodangAU เขียน:คาร์ฟรีเดย์ยกเลิก เลื่อนเป็นอาทิตย์ที่ 26 กย. อาทิตย์นี้หาที่เที่ยวใกล้ๆก่อนแล้วกัน

ถนอมสังขารดีๆนะครับ.........ระวังป่วย :mrgreen:

ฝนตกอย่าปั่นตากฝน.............ระวังเปื่อย :mrgreen:
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

WJ เขียน:

ฝนตกอย่าปั่นตากฝน.............ระวังเปื่อย :mrgreen:
:lol: :lol: :lol:
เล็กอันดา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: challenger

โพสต์ โดย เล็กอันดา »

ประเสริฐts เขียน:ขอลา24-26อยู่เขาใหญ่ครับ :lol: :roll:
รับเสื้อแทนได้มั๊ยครับป้า งั้นผมรับเสื้อไปให้ละกันนะเฮีย
ปั่นทำงาน ลดมลภาวะกันนะครับ ..
รับให้คำปรึกษา และรับทำประกันภัยทุกประเภท ชีวิต,อุบัติเหตุ,รถยนต์1-2-3-5,อัคคีภัย
รับต่อพรบ.และต่อภาษีรถยนต์ ,จักรยานยนต์ ค่าบริการ 100 บาท
บริการส่งถึงบ้านโทร. 087-973-1110
ยินดีบริการครับ
Giant_T
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5250615
team: Bike Joy / Cosmo Bike
Bike: Giant / Mini Java
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Giant_T »

ผมไม่ไปน่ะครับ ไกลเกินร่างกายจะรับไหว ... ไม่ได้ซ้อมเลย อิอิ :lol: :D
Giant-T >>----> http://sky2mylove.exteen.com
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”