ป้าตุ๊BJ สรุปทริปชวนหลานปั่นไปตลาดน้ำดำเนิน 5 กย. 53

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
MOOCHAIYA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8262271
team: BIKE JOY
Bike: SPUTNIKE RE-ENTRY

Re: ป้าตุ๊BJ สรุปทริปชวนหลานปั่นไปตลาดน้ำดำเนิน 5 กย. 53

โพสต์ โดย MOOCHAIYA »

ป้าตุ๊BJ เขียน:หลานๆทั้งหลาย...ทริปหาดเจ้าฯ ไป-กลับ 240 โล ป้าสนใจ แต่ถ้าคิดจะไป ต้องมีแนวร่วม ต้องวางแผนการปั่นดีๆ ต้องซ้อม ต้องออกเช้า(เราจะตื่นกันได้มั้ย)...ที่สำคัญ ป้าคิดว่าต้องมีรถเซอร์วิสตาม เพื่อกันพลาดไว้ก่อน ช่วงขากลับ....เพราะขาไป มันมีแรงจูงใจสูงอยู่แล้ว ยังไงก็ต้องไปให้ถึงและยังสดกันอยู่...พอช่วงบ่ายเหมือน_ าจะกินกันแทบทุกฅน....เพราะงั้นต้องวางแผน....เป็นทริปปั่นระยะไกลก่อนสิ้นปีดีมั้ยพี่น้อง :lol:....แล้วเรื่องนี้เราต้องปิดเป็นความลับ ให้รู้เฉพาะเรา อย่าให้ลุงรู้ อย่าให้แผนการของเรารั่วไหลเป็นอันขาด...ถ้าเรารวมหัวกันได้เมื่อไหร่ เสนอโครงการทันที ดีมั้ยหลาน :lol:

ถึงลุงจะอ่านได้ไม่รู้เรื่อง แต่ผมจะฟ้องลุงเอง :lol:
ik
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 980 88XX
team: B.J. / SATHU - RAMA III
ตำแหน่ง: สวนผัก / ตลิ่งชัน

Re: ป้าตุ๊BJ สรุปทริปชวนหลานปั่นไปตลาดน้ำดำเนิน 5 กย. 53

โพสต์ โดย ik »

MOOCHAIYA เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:หลานๆทั้งหลาย...ทริปหาดเจ้าฯ ไป-กลับ 240 โล ป้าสนใจ แต่ถ้าคิดจะไป ต้องมีแนวร่วม ต้องวางแผนการปั่นดีๆ ต้องซ้อม ต้องออกเช้า(เราจะตื่นกันได้มั้ย)...ที่สำคัญ ป้าคิดว่าต้องมีรถเซอร์วิสตาม เพื่อกันพลาดไว้ก่อน ช่วงขากลับ....เพราะขาไป มันมีแรงจูงใจสูงอยู่แล้ว ยังไงก็ต้องไปให้ถึงและยังสดกันอยู่...พอช่วงบ่ายเหมือน_ าจะกินกันแทบทุกฅน....เพราะงั้นต้องวางแผน....เป็นทริปปั่นระยะไกลก่อนสิ้นปีดีมั้ยพี่น้อง :lol:....แล้วเรื่องนี้เราต้องปิดเป็นความลับ ให้รู้เฉพาะเรา อย่าให้ลุงรู้ อย่าให้แผนการของเรารั่วไหลเป็นอันขาด...ถ้าเรารวมหัวกันได้เมื่อไหร่ เสนอโครงการทันที ดีมั้ยหลาน :lol:

ถึงลุงจะอ่านได้ไม่รู้เรื่อง แต่ผมจะฟ้องลุงเอง :lol:
+ 1 ร่วมด้วย
จักรยานถูกแพงไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันสำคัญกว่า
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ferrari »

เสนอเลยครับหม่อมป้า น่าสนเป็นที่สุดครับ ไม่ไหวนั่งรถกลับ :lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย ferrari เมื่อ 08 ก.ย. 2010, 10:40, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
มะระณัง เม นิยะตัง ความตายของเราเป็นของเที่ยง
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นั่งดูรูปแล้วเพลินมากๆครับ เหมือนว่าได้ไปเองเลยนะครับ :D

ขอบคุณ ป้าตุ๊ ลุงหน่อย พี่ WJ มากๆนะครับ ที่นำรูปภาพประกอบทริปนี้มาให้รับชมนะครับ :mrgreen:

ขอบคุณชาวคณะ BJ ทุกท่าน ที่ทำให้ทริปนี้สนุกสนาน เฮเฮาและผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ :P

ขอให้พี่ศิริ หายไวไวนะครับ

พี่เอิบก็ด้วยนะครับ หายไวไวนะครับ :D
มะระณัง เม นิยะตัง ความตายของเราเป็นของเที่ยง
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถึงลุงจะอ่านได้ไม่รู้เรื่อง แต่ผมจะฟ้องลุงเอง

ไปฟ้องทำไมล่ะครับพี่หมู :(

เดี๋ยวอดไปเหนื่อยไม่รู้นะครับพี่ :lol:
MOOCHAIYA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8262271
team: BIKE JOY
Bike: SPUTNIKE RE-ENTRY

โพสต์ โดย MOOCHAIYA »

ลุงหน่อยครับ หม่อมป้ามีแผนจะพาพวกหลานๆ ปั่นรถไป กลับหาดเจ้าสำราญกันน่ะครับลุง
(พาหลานๆ ไปทรมานมันบาปนะขอรับหม่อมป้า) :lol:
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

WJ เขียน:
ชาลาวัน เขียน:
WJ เขียน:มาใหม่ๆผมใส่ยาง 2.0 ลดลงมาเป็น 1.75 ลงมาเป็น 1.25 ลงมาเป็นหมอบ :idea:

ต่อไปจะให้ใช้อะไรปั่นตามพวกบ้าระยะทางไกลๆแบบพวกไบค์จอยล่ะเนี่ย :evil:

เสื้อผ้าก็ลีบหลบลมจนไม่รู้จะยังไงแล้ว :twisted:

แต่ไปกลับหาดเจ้า 240 ก็น่าลองอยู่นะ :mrgreen:

เอาเด่จัดเลย ผมจะเอามินิไป ไม่ไหวเรียกเมียรับกลับบ้าน :lol:

อย่าหาว่าเห็นแก่ตัวเลยนะ :lol:

เอาผมกลับอีกคนถึงจะเรียกคนมีน้ำใจ :lol:

ผมไปด้วยครับ ศิษย์พี่ทั้ง2
ผมกะจะเอาเจ้า FISHO ไปปล่อยทะเลด้วย ขากลับเอาแต่อะไหล่กลับจะได้เบาตัวหน่อยหรือจะปล่อยทั้งคันเลย
ปล.คนไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร (กลับมาก็เลิกปั่นหันไปขี่แทนดีกว่า ปั่น....ยังไงก็ไม่ขึ้น ขี่....อาจจะขึ้นบ้าง)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

MOOCHAIYA เขียน:ลุงหน่อยครับ หม่อมป้ามีแผนจะพาพวกหลานๆ ปั่นรถไป กลับหาดเจ้าสำราญกันน่ะครับลุง
(พาหลานๆ ไปทรมานมันบาปนะขอรับหม่อมป้า) :lol:

...ดีนะที่ยังไม่ไป มาเห็นซะก่อน..."ขี้ฟ้องว่ะ...นิสัย :evil: "
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

ผมไปด้วยครับ ศิษย์พี่ทั้ง2
ผมกะจะเอาเจ้า FISHO ไปปล่อยทะเลด้วย ขากลับเอาแต่อะไหล่กลับจะได้เบาตัวหน่อยหรือจะปล่อยทั้งคันเลย
ปล.คนไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร (กลับมาก็เลิกปั่นหันไปขี่แทนดีกว่า ปั่น....ยังไงก็ไม่ขึ้น ขี่....อาจจะขึ้นบ้าง)

ขี่อย่าง....มันขึ้นอยู่แล้ว :lol:

ที่บ้านผมเลี้ยงควายน์ไว้หลายตัวเหมือนกันเดี๋ยวแบ่งให้ไปเลี้ยงบ้าง :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก

ชาลาวัน เขียน:ผมไปด้วยครับ ศิษย์พี่ทั้ง2

ขี่อย่าง....มันขึ้นอยู่แล้ว :lol:

ที่บ้านผมเลี้ยงควายน์ไว้หลายตัวเหมือนกันเดี๋ยวแบ่งให้ไปเลี้ยงบ้าง :lol:
พี่เจี๊ยบ ผมต้องให้ทานหญ้าประมาณไหนจึงจะเลี้ยงควายน์ได้บ้าง (อยากเลี้ยงควายน์บ้างจังเลย) :mrgreen:
mushroom
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA

โพสต์ โดย mushroom »

ที่บ้านผมเลี้ยงควายน์ไว้หลายตัวเหมือนกันเดี๋ยวแบ่งให้ไปเลี้ยงบ้าง :lol:[/quote]

พี่เจี๊ยบ ผมต้องให้ทานหญ้าประมาณไหนจึงจะเลี้ยงควายน์ได้บ้าง (อยากเลี้ยงควายน์บ้างจังเลย) :mrgreen:[/quote]
ขี่แล้วเป็งตาคิวนะท่านแต๋ง
ใจว่างเป็นบุญ ใจวุ่นเป็นบาป
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

mushroom เขียน:ที่บ้านผมเลี้ยงควายน์ไว้หลายตัวเหมือนกันเดี๋ยวแบ่งให้ไปเลี้ยงบ้าง :lol:
พี่เจี๊ยบ ผมต้องให้ทานหญ้าประมาณไหนจึงจะเลี้ยงควายน์ได้บ้าง (อยากเลี้ยงควายน์บ้างจังเลย) :mrgreen:[/quote]
ขี่แล้วเป็งตาคิวนะท่านแต๋ง[/quote]

ถ้าอยากรู้ว่าเป็นไม่เป็นต้องไปเขาใหญ่ด้วยกันนะพี่ จะได้รู้ว่าตะคิวมันเป็นอย่างไร :lol: :lol: :lol:

ตะคิวมันจะมานะขี่ควายน์ขี่ม้ามันเป็นทั้งนั้นแล่ะท่านพี่ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ขาประจำ
ขาประจำ

mushroom เขียน:ที่บ้านผมเลี้ยงควายน์ไว้หลายตัวเหมือนกันเดี๋ยวแบ่งให้ไปเลี้ยงบ้าง :lol:
ขี่แล้วเป็งตาคิวนะท่านแต๋ง[/quote]

จิงดิ ศิษย์พี่ ไม่ได้ ปะหน้ากันหลาย เพ ลา แล้วน่ะ ทิดหน้ามาไหม คับ
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

MOOCHAIYA เขียน:ลุงหน่อยครับ หม่อมป้ามีแผนจะพาพวกหลานๆ ปั่นรถไป กลับหาดเจ้าสำราญกันน่ะครับลุง

...ดีนะที่ยังไม่ไป มาเห็นซะก่อน..."ขี้ฟ้องว่ะ...นิสัย :evil: "
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

..

นอนแล้วครับ

:P
พอ.. ครับ
pla_tong
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”