ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปตลาดน้ำดำเนิน 5 กย. 53

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปตลาดน้ำดำเนิน 5 กย. 53

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

ป้อม วีระชัย ว. เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:หลานๆ...ระยะทาง 140 กม. ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ไหว ไม่ถึง ....ไอ้ถึงน่ะ ถึงทุกฅน แค่จะเร็วจะช้าแค่นั้นเอง...ถ้าผ่านทริป BIKE JOY ไปได้...ป้ารับรองเลยว่า หลานๆจะไปอยู่ที่ไหน หรือไปปั่นกับใคร ก็ผ่านได้สบาย ;)
เดี๋ยวก็โดนหมั่นไส้หรอกป้า สงบเสงี่ยมเจียมเนื้อเจียมตัวหน่อย
ตอนนี้กำลังสงบสุขดีอยู่แล้ว :D :D :D

ทิด คำพูดนี้ป้าจะพูดประจำนะ เมื่อก่อนที่ใครมาปั่นกับป้าใหม่ๆ ป้าจะบอกกับทุกฅนอย่างนี้ทุกครั้ง...และเรื่องจริง มันก็เป็นอย่างที่ป้าพูด ทุกฅน จากที่ป้าเคยดูแล เดี๋ยวนี้เก่งขึ้น และปั่นไปอยู่กลุ่มหน้า ส่วนป้า ก็ยังคงดูแลฅนที่มาปั่นใหม่ๆรั้งท้ายเหมือนเดิม ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปตลาดน้ำดำเนิน 5 กย. 53

angeloves เขียน:มาถึงกรุงเทพล่ะ ไปด้วยนะครับท่านป้า :mrgreen:
มาซิ ไปเที่ยวด้วยกัน :D
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ik เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:หลานๆ...ระยะทาง 140 กม. ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ไหว ไม่ถึง ....ไอ้ถึงน่ะ ถึงทุกฅน แค่จะเร็วจะช้าแค่นั้นเอง...ถ้าผ่านทริป BIKE JOY ไปได้...ป้ารับรองเลยว่า หลานๆจะไปอยู่ที่ไหน หรือไปปั่นกับใคร ก็ผ่านได้สบาย ;)
ระยะทาง 140 กม.อยากไปออกทริป ตอนไป 70 กม.พอได้นะ ขากลับซิผมต้องรบกวนท่านลุง-ป้า ลากผมกลับด้วย(ผมจะพกเชือกไปนะคับ)
...ลองสักตั้งนะ ik.....เดี่ยวป้าอยู่เป็นเพื่อนเอง
โชคตลิ่งชัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875974565
team: geewonbin@hotmail.com Line:scarescenes
Bike: หาอยู่

โพสต์ โดย โชคตลิ่งชัน »

เอส-เมอร์ริด้า เขียน:อยู่เวรอีกแล้ว :oops:
เวรย่อมระงับด้วยการไม่ทำเวรครับพี่เอส :lol:
โชคตลิ่งชัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875974565
team: geewonbin@hotmail.com Line:scarescenes
Bike: หาอยู่

โพสต์ โดย โชคตลิ่งชัน »

ส่วนกระผม...หวัดกินครับ อดเลย 140 โลเองด้วย :lol: :lol: :lol:
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wheeler เก๊าเก่า

โพสต์ โดย angeloves »

ทิด คำพูดนี้ป้าจะพูดประจำนะ เมื่อก่อนที่ใครมาปั่นกับป้าใหม่ๆ ป้าจะบอกกับทุกฅนอย่างนี้ทุกครั้ง...และเรื่องจริง มันก็เป็นอย่างที่ป้าพูด ทุกฅน จากที่ป้าเคยดูแล เดี๋ยวนี้เก่งขึ้น และปั่นไปอยู่กลุ่มหน้า ส่วนป้า ก็ยังคงดูแลฅนที่มาปั่นใหม่ๆรั้งท้ายเหมือนเดิม ;)[/quote]

ยกนิ้วให้เลยครับท่านป้า ดูแลดีจริงๆ ถ้าวันไหนป้าเบื่ออยู่ท้ายๆล่ะก็หาตัวช่วยกันเอาเองนะ :mrgreen:
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

โชคตลิ่งชัน เขียน:ส่วนกระผม...หวัดกินครับ อดเลย 140 โลเองด้วย :lol: :lol: :lol:

หายไวๆครับช่วงนี้หวัดระบาด :D
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

tangcrownight เขียน:เช่นเดียวกับพี่ ซาลาเดือน ครับ ผมก็มิอาจเปลี่ยนใจไปอยู่ที่อื่นได้ครับ ผมประเภทว่า
แตกต่าง แต่ไม่แตกแยกครับ

และอีกอย่างนึงครับผมไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร

งง..อ่ะน้องแต๋งทำไมต้องร่ำรวยด้วยล่ะ :shock:
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
ป้อม วีระชัย ว. เขียน:
เดี๋ยวก็โดนหมั่นไส้หรอกป้า สงบเสงี่ยมเจียมเนื้อเจียมตัวหน่อย
ตอนนี้กำลังสงบสุขดีอยู่แล้ว :D :D :D

ทิด คำพูดนี้ป้าจะพูดประจำนะ เมื่อก่อนที่ใครมาปั่นกับป้าใหม่ๆ ป้าจะบอกกับทุกฅนอย่างนี้ทุกครั้ง...และเรื่องจริง มันก็เป็นอย่างที่ป้าพูด ทุกฅน จากที่ป้าเคยดูแล เดี๋ยวนี้เก่งขึ้น และปั่นไปอยู่กลุ่มหน้า ส่วนป้า ก็ยังคงดูแลฅนที่มาปั่นใหม่ๆรั้งท้ายเหมือนเดิม ;)

นั่นล่ะครับ ป้าตุ๊ยังคงเป็นป้าตุ๊วันยังค่ำ
ป้าที่คอยดูแลหลาน(มือใหม่และมือเก่า)ตลอดเส้นทาง ไม่เหนื่อยไม่ท้อ ยังคอยห่วงใยหลานๆทุกคน
บางคนอาจะทะลึ่งน้อยหรือมากก็แล้วแต่ แต่ป้าก็ยังคอยดูแลไม่เคยห่างกาย
เฮ้ยไม่รู้ว่าชาตินี้จะเลิกปั่นกับ BJ ได้รึเปล่า แบบว่าติดงอมแงม
รักและเคารพป้าเสมอที่ผ่านมาแค่แซวเล่นหยอกย้อตามประสาหลานที่ทะลึ่ง
หวังว่าป้าและลุงคงไม่โกรธเคือง หลานที่ผู้น่ารักคนนี้ ฮาฮาฮา :mrgreen:

ปล. คนไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

angeloves เขียน:
tangcrownight เขียน:เช่นเดียวกับพี่ ซาลาเดือน ครับ ผมก็มิอาจเปลี่ยนใจไปอยู่ที่อื่นได้ครับ ผมประเภทว่า

และอีกอย่างนึงครับผมไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร

งง..อ่ะน้องแต๋งทำไมต้องร่ำรวยด้วยล่ะ :shock:

พี่มอสรูปหล่อ พี่มีเวลาทั้งวันไหมล่ะครับ เพราะว่าผมต้องเล่ายาวครับพี่ :mrgreen:
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

tangcrownight เขียน:
เช่นเดียวกับพี่ ซาลาเดือน ครับ ผมก็มิอาจเปลี่ยนใจไปอยู่ที่อื่นได้ครับ ผมประเภทว่า

เหมือนกันครับ เราลำบากมามากก็อยากชดเฉยมัน

ตอนเด็กๆเพื่อนขี่ BMX ยังไม่มีปัญญาซื้อเลย พ่อขี่สามล้อ แม่อยู่บ้านเฉยๆพอโตมาเราอยากได้อะไรก็ซื้อครับพี่

ตอนนี้ขาดอย่างเดียว ทุกวันนี้ยังเป็นหนี้แบงด์อยู่เลยเป็นตัวเลข 8 หลักกะว่าในไบด์จอยมีใครรวยๆบ้างจะกู้ซักหน่อย :lol:

พูดแบบไม่อายมันคือความจริงครับ
8-)

ไม่เหมือนพี่หมูหลอกรวยเหลือเป็น 100 แกซุ้ม

เห็นบอกจะเปิดร้านจักรยานให้ลุงหน่อย รับซ่อมขายของมือสอง แถวๆบ้าน
:mrgreen:

ผมไม่มีอะไรแต่ป้ามี :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

นั่นล่ะครับ ป้าตุ๊ยังคงเป็นป้าตุ๊วันยังค่ำ
ป้าที่คอยดูแลหลาน(มือใหม่และมือเก่า)ตลอดเส้นทาง ไม่เหนื่อยไม่ท้อ ยังคอยห่วงใยหลานๆทุกคน
บางคนอาจะทะลึ่งน้อยหรือมากก็แล้วแต่ แต่ป้าก็ยังคอยดูแลไม่เคยห่างกาย
เฮ้ยไม่รู้ว่าชาตินี้จะเลิกปั่นกับ BJ ได้รึเปล่า แบบว่าติดงอมแงม
รักและเคารพป้าเสมอที่ผ่านมาแค่แซวเล่นหยอกย้อตามประสาหลานที่ทะลึ่ง
หวังว่าป้าและลุงคงไม่โกรธเคือง หลานที่ผู้น่ารักคนนี้ ฮาฮาฮา :mrgreen:

:cry: :cry: :cry:
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

ป้าตุ๊BJ เขียน:นั่นล่ะครับ ป้าตุ๊ยังคงเป็นป้าตุ๊วันยังค่ำ

ไฟล์แนบ
416098_12242633_4.jpg (33.36 KiB) เข้าดูแล้ว 257 ครั้ง
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

ฮา..ไอ้รูปนี่จัง ซึ้งงง...มาก คิดได้ไงวะ :lol:
เอกBBT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike joy
Bike: Klein AND TREK Go To The Future

โพสต์ โดย เอกBBT »

ซึ้งที่เห็นอยู่ข้างนอกมีมากมาย แต่ซึ้งใจอยู่ภายในมีหนึ่งเดียว
รับรีทัชออกแบบชิ้นงานโฆษณา ตามlinkด้านล่างนะคร๊าฟ

http://retouchra.blogspot.com/2014/07/b ... t.html?m=1
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”