พอดีมีคนแนะนำให้มาเข้ากลุ่มนี้คะ

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
EstrotA
สมาชิก
สมาชิก
team: ฺBike Joy
Bike: รถพับ
ตำแหน่ง: ID Line : bubblemelon_cookymil
ติดต่อ:

พอดีมีคนแนะนำให้มาเข้ากลุ่มนี้คะ

โพสต์ โดย EstrotA »

สวัสดีคะพี่ทุกคน

พอดีมือใหม่หัดปั่นคะ

อยู่เพชรเกษม48 .พอดีหากลุ่มปั่นแถวสาย1คะ(ในบอร์ดมีคนแนะนำมาให้ขอเข้ากลุ่มนี้คะ)

ไม่ทราบว่ายังรับสมาชิกใหม่ ไม่มีสกิลไหมคะ (สกิลปะยางก็ไม่มีคะ)

ถ้ายังไงแอดไลน์มาแนะนำได้นะคะ

Line:: bubblemelon_cookymil

ปล.ถ้าไม่รับก็ไม่เป็นไรคะ ^O^
เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งกับกลุ่ม Bike Joy ชวนปั่น บน Facebook ด้วยกันนะคะ

https://www.facebook.com/groups/BikeJoy/

ปล. ขอบคุณคะ (^_^)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: พอดีมีคนแนะนำให้มาเข้ากลุ่มนี้คะ

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

สวัสดีค่ะ.....ที่นี่ยินดีที่จะมีฅนมาปั่นด้วย.....อยู่ที่ว่า หนูปั่นยังไง วันละประมาณกี่กม. ความเร็วระหว่างปั่นได้เท่าไหร่ เคยออกทริปมาบ้างรึยัง?.....ทริปของป้าที่เปิดไปเที่ยว น้อยสุดจะประมาณ 80 กม.เรื่องปะยางอะไรไม่สำคัญค่ะ เพราะป้าเองก็ทำอะไรไม่เป็นเหมือนกัน.....เอาเป็นว่า ลองมาดูที่วัดมะพร้าวเตี้ยก่อนมั้ยคะ

EstrotA
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: ID Line : bubblemelon_cookymil
ติดต่อ:

Re: พอดีมีคนแนะนำให้มาเข้ากลุ่มนี้คะ

ป้าตุ๊BJ เขียน:สวัสดีค่ะ.....ที่นี่ยินดีที่จะมีฅนมาปั่นด้วย.....อยู่ที่ว่า หนูปั่นยังไง วันละประมาณกี่กม. ความเร็วระหว่างปั่นได้เท่าไหร่ เคยออกทริปมาบ้างรึยัง?.....ทริปของป้าที่เปิดไปเที่ยว น้อยสุดจะประมาณ 80 กม.เรื่องปะยางอะไรไม่สำคัญค่ะ เพราะป้าเองก็ทำอะไรไม่เป็นเหมือนกัน.....เอาเป็นว่า ลองมาดูที่วัดมะพร้าวเตี้ยก่อนมั้ยคะ

คือ หนูยังไม่มีเครื่องวัดระยะทางคะเลยไม่ทราบว่าปั่นได้เท่าไหร่ นานแค่ไหน

แต่ที่หนูไปปั่นมารอบสวนรถไฟได้4รอบคะ

ยังไม่เคยออกทริปที่ไหนคะ เพราะไม่เคยปั่นจักรยานออกนอกบ้านคะ

อีกอย่างคะ วัดมะพร้าวเตี้ยอยู่ตรงไหนหรอคะ

(ไม่ชำนาญเส้นทางคะ ขอโทษจริงๆคะ) T_T
เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งกับกลุ่ม Bike Joy ชวนปั่น บน Facebook ด้วยกันนะคะ

https://www.facebook.com/groups/BikeJoy/

jokenakub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เทรค3900
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jokenakub »

ยินดีต้อนรับแอตไลส์แล้วนะครับ
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

jokenakub เขียน:ยินดีต้อนรับแอตไลส์แล้วนะครับ

แรงอย่างเดียวไม่พอ......เลววววววววววจิงๆ เอ่ย..เร็วจร้าพิมพ์ผิด..พี่ขอโทษ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

ยินดีต้อนรับครับ...ไม่เคยออกจากบ้านไม่มีปัญหาครับ...

มาลองทริปแรกก่อนได้ครับ...วันที 11 มกราคม 2558 ครับ

ปั่นง่ายๆ ไบท์จอยไปกันเยอะ อบอุ่นครับ...ปั่นไปอย่างเดียวสบายๆถึงที่หมายก้อเล่นน้ำ ชิวๆครับ... :mrgreen:

ปล...แค่ กรุงเทพ..- หัวหิน ...เองจร้าาาาาาา :mrgreen: :lol: :mrgreen:
EstrotA
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

อาโอเลี้ยง เขียน:ยินดีต้อนรับครับ...ไม่เคยออกจากบ้านไม่มีปัญหาครับ...

มาลองทริปแรกก่อนได้ครับ...วันที 11 มกราคม 2558 ครับ

ปั่นง่ายๆ ไบท์จอยไปกันเยอะ อบอุ่นครับ...ปั่นไปอย่างเดียวสบายๆถึงที่หมายก้อเล่นน้ำ ชิวๆครับ... :mrgreen:

ปล...แค่ กรุงเทพ..- หัวหิน ...เองจร้าาาาาาา :mrgreen: :lol: :mrgreen:

ขอบคุณคะพี่

jokenakub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เทรค3900
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jokenakub »

อาโอเลี้ยง เขียน:
jokenakub เขียน:ยินดีต้อนรับแอตไลส์แล้วนะครับ

แรงอย่างเดียวไม่พอ......เลววววววววววจิงๆ เอ่ย..เร็วจร้าพิมพ์ผิด..พี่ขอโทษ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แหมมม ท่านพี่ก็ ให้คำปรึกษาน้องเค้า
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูแลน้องดีๆแล้วกัน.....ไว้หาทริปใกล้ๆ แล้วค่อยๆขยับไปไกลๆ :mrgreen:
nsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สี่วาพาสวัสดิ์ / bike joy สาขาสมุทรสาคร
Bike: kuota trek bianchi

โพสต์ โดย nsk »

EstrotA เขียน:สวัสดีคะพี่ทุกคน

พอดีมือใหม่หัดปั่นคะ

อยู่เพชรเกษม48 .พอดีหากลุ่มปั่นแถวสาย1คะ(ในบอร์ดมีคนแนะนำมาให้ขอเข้ากลุ่มนี้คะ)

ไม่ทราบว่ายังรับสมาชิกใหม่ ไม่มีสกิลไหมคะ (สกิลปะยางก็ไม่มีคะ)

ถ้ายังไงแอดไลน์มาแนะนำได้นะคะ

Line:: bubblemelon_cookymil

ปล.ถ้าไม่รับก็ไม่เป็นไรคะ ^O^

ลองออกทริปวันที่21นี้ใหมครับ ไปแม่กลองมีอาหารเลี้ยงด้วยครับ ระหว่างทางจากมหาชัย-แม่กลอง แม่กลอง-มหาชัยมีรถตามเก็บด้วยครับ :lol: :lol: :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

มีรถตามเก็บจริงดิ :shock: .....จะได้ให้ลองปั่นไปด้วย :mrgreen:
nsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สี่วาพาสวัสดิ์ / bike joy สาขาสมุทรสาคร
Bike: kuota trek bianchi

โพสต์ โดย nsk »

ป้าตุ๊BJ เขียน:มีรถตามเก็บจริงดิ :shock: .....จะได้ให้ลองปั่นไปด้วย :mrgreen:

เตรียมไว้เรียบร้อยแล้วครับ :lol: :lol:
กบน้อย ผจญภัย
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย กบน้อย ผจญภัย »

nsk เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:มีรถตามเก็บจริงดิ :shock: .....จะได้ให้ลองปั่นไปด้วย :mrgreen:

เตรียมไว้เรียบร้อยแล้วครับ :lol: :lol:
จอง 1 ที่
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

nsk เขียน:

มีส่งถึงวัดเตี้ยมั้ยพี่นก :arrow: :?:
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าตุ๊BJ เขียน:
nsk เขียน:

มีส่งถึงวัดเตี้ยมั้ยพี่นก :arrow: :?:

เช่นนั้นแล้ว ส่งDK บางบอนด้วยนร๊า พี่นก :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “BikeJoy”