"งานปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี Suratthani finish 100 km."

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
ธีระพล
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

"งานปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี Suratthani finish 100 km."

โพสต์ โดย ธีระพล »

ข่าวชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี

แจ้งผลงานความคืบหน้าของ งานปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี

:idea: ตามที่ท่านประธานและกรรมการชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานีมีมติเห็นชอบให้เตรียมจัดงาน ปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี ซึ่งคาดว่าจะจัดแข่งในช่วงต้นเดือน กรกฎาคม 2555 นี้ และได้จัดเตรียมเงินสด จำนวน 250,000 บาท เป็นทุนในการจัดงานแข่งขัน การแข่งขัน แบ่งเป็น 2 รูปแบบ คือ

:arrow: ประเภท 100 กม. ในเวลา 4 ชั่วโมง ประเภท เสือหมอบ เสือภูเขา ทางเรียบ
:arrow: ประเภท 60 กม. ในเวลา 3 ชั่วโมง ประเภท เสือหมอบ เสือภูเขา ทางเรียบ
:arrow: คาดหมายว่าจะมีผู้ติดตามและผู้แข่งขันประมาณ 1500 คน สถานที่ปล่อยตัวและเส้นทางจะนำเสนอภายหลัง

:idea: วันนี้ท่านประธานได้จัดให้มีการประชุมทีทำการชมรมจักรยานสุราษฎร์ ฯ เป็นครั้งที่ 4 ซึ่งมีท่านประธาน รองประธาน รวมทั้งกรรมการ ประมาณ 20 ท่าน เข้าร่วมประชุม ที่ประชุมได้มีมติให้คณะกรรมการทุกท่านปฎิบัติตามหน้าที่ทีได้รับมอบให้งานสำเร็จลุล่วงไปด้วยความเรียบร้อย ซึงในรายละเอียดของการประชุมพอสรุปสังเขปดังนี้

:arrow: การแต่งตั้งคณะทำงานแบ่งหน้าที่รับผิดชอบดังนี้

1.คณะกรรมการ ฝ่ายดำเนินงานจัดการแข่งขัน งานแผนการดำเนินงาน รวมทั่งการแก้ปัญหาอุปสรรค
นายสุพัฒน์ ประธาน กรรมการ นายศุภชัย รองประธาน และกรรมการอีก 8 ท่าน คือ นายธีระพล นายนพวงค์
นายเกรียงไกร นายคณิต นายธราวุธ นายจักรพล นายชัยรัตน์ นายกิตติสัณฑ์

2. คณะกรรมการ ฝ่ายปล่อยตัวและเส้นชัย รวมทั้งจัดหาอุปกรณ์แข่งขัน แจกถ้วยเหรียญ
นายเกรียงไกร ประธานกรรมการ นายโกศล รองประธาน

3. คณะกรรมการฝ่ายทะเบียน
นายชัยรัตน์ ประธานกรรมการ นายคำรณ รองประธาน

4. คณะกรรมการฝ่ายปฎิคม
นายจักรพล ประธานกรรมการ นายอนุพันธ์ รองประธาน

5. คณะกรรมการฝ่ายสถานที่ รักษาความปลอดภัย เส้นทาง การแข่งขัน
นายศุภชัย ประธานกรรมการ นายนพวงค์ รองประธาน

6. คณะกรรมการฝ่ายจัดหารายได้และสิทธิ์ประโยนช์
นายคณิต ประธานกรรมการ นายศุภชัย รองประธาน

7. คณะกรรมการฝ่ายประชาสัมพันธ์
นายกิติสัณฑ์ ประธานกรรมการ นายจีระยุ รองประธาน

8. คณะกรรมการฝ่ายพิธีการ และบันเทิง
นายจีระยุ ประธานกรรมการ นางสาวพิขยา รองประธาน

9. คณะกรรมการฝ่ายบัญชี
นางณัฐยา ประธานกรรมการ นายสมปอง รองประธาน

10. คณะกรรมการฝ่ายอาหารเครื่องดื่ม
นายทวี ประธานกรรมการ นางสารภี รองประธาน

11. คณะกรรมการ ฝ่ายพยาบาล
นางณัฐยา ประธานกรรมการ นายปุษยะ รองประธาน

12. คณะกรรมการฝ่ายรักษาความปลอดภัย
นายทวี ประธานกรมการ นายชัยวัฒน์ รองประธาน

13. คณะกรรมการ ฝ่ายจุดให้น้ำ
นายจักรพล ประธานกรรมการ นายอนุพันธ์ รองประธาน

14. คณะกรรมการฝ่ายสื่อสาร
นายมนัส ประธานกรรมการ นายชัยวัฒน์ รองประธาน

15. คณะกรรมการ ฝ่ายจัดหารางวัล
นายธราวุธ ประธานกรรมการ นายเลขา รองประธาน

16. คณะกรรมการ ฝ่ายตัดสินชี้ขาด
นายเกรียงไกร ประธานกรรมการ นายธราวุธ รองประธาน

17. คณะกรรมการ ฝ่ายที่พักบริการนักแข่งขัน
นายจีระยุ ประธานกรรมการ นายสมเกียรติ รองประธาน

18. คณะกรรมการ ฝ่ายบันทึกภาพ
นายรชตพล ประธานกรรมการ ชมรมนักถ่ายภาพสุราษฎร์ รองประธาน

19. คณะกรรมการ ฝ่ายประมวลผลการแข่งขัน
นายคณิต ประธานกรรมการ นายศุภชัย รองประธาน

การประชุมครั้งต่อไปจะมีขึ้นในวันที่ 10 พค. ข่าวคืบหน้าจะนำมาเสนอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ธีระพล เมื่อ 03 พ.ค. 2012, 10:19, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
สติคือความระลึกได้ สัมปชัญญะคือความรู้ตัว เป็นธรรมมีอุปการะอย่างยิ่ง
ถ้าหากขาดสติแล้ว ไม่ว่าทางโลกและทางธรรมจะดำเนินไปในทางที่ดีไม่ได้"
รูปประจำตัวสมาชิก
นายดาบสุราษฎร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 9485774
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี/สิงห์สลาตัน
Bike: เสือภูเขา JAMIS เสือหมอบ TREK 2.1 และ WHEELER 4100

Re: "งานปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี Suratthani finish 100 km."

โพสต์ โดย นายดาบสุราษฎร์ »

ยินดีด้วยครับที่ทางชมรมจะจัดงานใหญ่ ๆ ปั่นกันในระยะ 100 โล และ 60 โล ผมคิดว่านักปั่นเสือหมอบมีมากมายที่
อยากจะลองวัดใจในระยะยาว ๆ 100 โล กันเยอะครับ แต่ก็มีการจัดกันน้อยมาก ที่เห็น ๆ ก็มีสุพรรณบุรีเมื่อปีที่แล้วซึ่งก็ทะลุเป้าเพราะมีผู้ร่วมลงแข่งขันร่วม 3,000 คน คิดว่าถ้าสุราษฎร์ ฯ จัดก็จะมีนักปั่นจากภาคต่าง ๆ มาร่วมกันมากแน่นอนครับโดยเฉพาะจังหวัดสุราษฎร์ ฯ เรามีแหล่งท่องเที่ยวหลายแห่งด้วย ขอให้จัดในเรื่องการแบ่งกลุ่มอายุให้ดี ๆ หน่อย ขอเอาใจช่วยให้ประสพความสำเร็จด้วยดีครับ แล้วผมจะชวนพรรคพวกที่ปั่นกันที่ กทม.ให้มาร่วมงานด้วยครับ ส่วนตัวขอลง 100 โลครับ
BBLSURAT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862695517
team: no
Bike: JAB7100 specialized allez merida TFS 300

Re: "งานปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี Suratthani finish 100 km."

โพสต์ โดย BBLSURAT »

น่าสนครับ 60 กม แล้วจะชวนท่าน sabye sabye ลงด้วยครับท่านเทียรี่ :D :lol: :oops:
ปั่นกินลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0825963999
team: Suratthani Bike Club /Tapee Bike
Bike: Trek 4300/Charge Plug/Bianchi impulso

โพสต์ โดย ปั่นกินลม »

งานนี้พร้อมลุยกันเต็มที่ครับ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

:arrow: ทีมชาวทาง ก็จะลงสมัครด้วยค่ะ 3 คน ...ลงรุ่น 60 กม. นะคะ... :D
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย lightw140 »

.

...ผมไม่ได้ลง แต่ก็เอาใจช่วยครับ...

ขอให้จัดให้ดี มีชื่อเสียง ให้เลื่องลือ ว่า จัดได้ดี ทุกด้าน... :mrgreen: :lol:
jjtata
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: scapin,bike friday
ตำแหน่ง: จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jjtata »

นายดาบสุราษฎร์ เขียน:ยินดีด้วยครับที่ทางชมรมจะจัดงานใหญ่ ๆ ปั่นกันในระยะ 100 โล และ 60 โล ผมคิดว่านักปั่นเสือหมอบมีมากมายที่
อยากจะลองวัดใจในระยะยาว ๆ 100 โล กันเยอะครับ แต่ก็มีการจัดกันน้อยมาก ที่เห็น ๆ ก็มีสุพรรณบุรีเมื่อปีที่แล้วซึ่งก็ทะลุเป้าเพราะมีผู้ร่วมลงแข่งขันร่วม 3,000 คน คิดว่าถ้าสุราษฎร์ ฯ จัดก็จะมีนักปั่นจากภาคต่าง ๆ มาร่วมกันมากแน่นอนครับโดยเฉพาะจังหวัดสุราษฎร์ ฯ เรามีแหล่งท่องเที่ยวหลายแห่งด้วย ขอให้จัดในเรื่องการแบ่งกลุ่มอายุให้ดี ๆ หน่อย ขอเอาใจช่วยให้ประสพความสำเร็จด้วยดีครับ แล้วผมจะชวนพรรคพวกที่ปั่นกันที่ กทม.ให้มาร่วมงานด้วยครับ ส่วนตัวขอลง 100 โลครับ
พี่ปุ๊จะเอาเดี่ยวจัดให้เลยครับ เป็นการจำลองก่อนแข็งก่อน เส้นทางสวยข้าวแกงหรอย เส้นทางสุราษฎร์-สิชล ร้านข้าวแดงแกงร้อน ร้านนี้ผมไปประจำ สนใจลงชื่อ
jjtata
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ปั่นกินลม เขียน:งานนี้พร้อมลุยกันเต็มที่ครับ
กำลังใจดีครับ
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077379194
team: ชมรมกาญจนดิษฐ์ไบค์
Bike: pinarello, Giant

โพสต์ โดย สุพร »

ไปสิชลวันไหน อย่าลืมผ่านกานดิด แวะไปเป็นเพื่อนได้
มนุษย์ที่แท้ นอนก็เป็นสุข ตื่นก็ไม่ผวา
sabye_sabye
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Full Dynamix M1 ,Bianchi ,Chevrolet, Rit เขาใหญ่

โพสต์ โดย sabye_sabye »

BBLSURAT เขียน:น่าสนครับ 60 กม แล้วจะชวนท่าน sabye sabye ลงด้วยครับท่านเทียรี่ :D :lol: :oops:
ช่วงนี้ผมได้ปั่นแค่วันละ20กม. ถ้าไปปั่น60กม.จะไหมเหรอครับ....รอผมด้วยนะ... ;)
ธีระพล
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ธีระพล »

sabye_sabye เขียน:
BBLSURAT เขียน:น่าสนครับ 60 กม แล้วจะชวนท่าน sabye sabye ลงด้วยครับท่านเทียรี่ :D :lol: :oops:
ช่วงนี้ผมได้ปั่นแค่วันละ20กม. ถ้าไปปั่น60กม.จะไหมเหรอครับ....รอผมด้วยนะ... ;)
:idea: เวลา 3 ชม ต่อ 60 กม หารออกมา ก็ 20 กม/ชม ความเร็วขนาดนี้ ผมว่าคุณ sabye ทำได้ ครับ เอาเป็นว่ารักษาความเร็ว at 25 per hour คิดว่าใช้เวลา 2.30 ชม เข้าก่อนเวลา สมกับชือว่า sabye sabye krub .......

:idea: คู่ใจผมก็ลงปั่นครับ ไม่ต้องกลัว ปั่นไปสบาย ๆ
สติคือความระลึกได้ สัมปชัญญะคือความรู้ตัว เป็นธรรมมีอุปการะอย่างยิ่ง
ถ้าหากขาดสติแล้ว ไม่ว่าทางโลกและทางธรรมจะดำเนินไปในทางที่ดีไม่ได้"
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

โพสต์ โดย kiat »

น่าสนใจมากครับ ใกล้ๆบ้านเดินทางไม่ไกล :o
jjtata
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สุพร เขียน:ไปสิชลวันไหน อย่าลืมผ่านกานดิด แวะไปเป็นเพื่อนได้
ครับผมพี่สุพร ชวนเพื่อนแต่ตัวเองลงพุงเอา :lol: :mrgreen:
BBLSURAT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862695517
team: no
Bike: JAB7100 specialized allez merida TFS 300

โพสต์ โดย BBLSURAT »

ท่านsabye sabye เราไปด้วยกัน วันก่อนทริปสายเขาหัวควายท่านยังสบายๆเลย :lol: :lol:
นายดาบสุราษฎร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 9485774
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี/สิงห์สลาตัน
Bike: เสือภูเขา JAMIS เสือหมอบ TREK 2.1 และ WHEELER 4100

โพสต์ โดย นายดาบสุราษฎร์ »

jjtata เขียน:
นายดาบสุราษฎร์ เขียน:ยินดีด้วยครับที่ทางชมรมจะจัดงานใหญ่ ๆ ปั่นกันในระยะ 100 โล และ 60 โล ผมคิดว่านักปั่นเสือหมอบมีมากมายที่
พี่ปุ๊จะเอาเดี่ยวจัดให้เลยครับ เป็นการจำลองก่อนแข็งก่อน เส้นทางสวยข้าวแกงหรอย เส้นทางสุราษฎร์-สิชล ร้านข้าวแดงแกงร้อน ร้านนี้ผมไปประจำ สนใจลงชื่อ
จะจัดวันไหน ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับคุณใช้ ถ้าผมยังไม่ไป กทม. จะขอร่วมด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”