ร่วมปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติ ๘๔ พรรษา ๘๔ กิโลเมตร ของชจส.

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
รูปประจำตัวสมาชิก
Jumbo A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อยู่ " ดอนสัก " นิ SuRatThaNi
Bike: Giant Tcr Advance / Trek Superfly / Surly LTH

Re: ร่วมปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติ ๘๔ พรรษา ๘๔ กิโลเมตร ของชจส.

โพสต์ โดย Jumbo A »

ขอบคุณรูปสวยๆ อาหารอร่อยๆ ครับ ทริปหน้าว่ากันอีกครับ เพราะเรา คนไทยไม่ทิ้งกัน
ถ้าเรามีสิ่งที่ดีอยู่แล้ว"ก้อไม่จำเป็นต้องแสวงหาสิ่งใดมาเปลี่ยนแปลง"
OPTIMUT PRIME
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ร่วมปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติ ๘๔ พรรษา ๘๔ กิโลเมตร ของชจส.

โพสต์ โดย OPTIMUT PRIME »

ธีระพล เขียน:
OPTIMUT PRIME เขียน:เย้.........มีรูปแล้ววววววววววว บึย บึย :mrgreen:
ปิดท้ายเลย พระเอกมาตอนจบ

ขอบคุณครับ ขอแค่ได้ช่วยงานสักนิด ก็ดีใจแล้ว บึย บึย :mrgreen:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

Jumbo A เขียน:ขอบคุณรูปสวยๆ อาหารอร่อยๆ ครับ ทริปหน้าว่ากันอีกครับ เพราะเรา คนไทยไม่ทิ้งกัน
สวัสดีค่ะท่าน Jumbo A เมื่อวานปั่นกลับจริงๆ เหรอคะ.... 8-)
ปั่นกลับดอนสักโดยสวัสดิภาพทุกคนรึเปล่าคะ...มาไกลกว่าใครเพื่อนเลย...
:mrgreen:
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
bank16395
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801454XXX
team: สังกัดทีมสัจธรรม/สังกัดทีมตาปีไบค์
Bike: เออ้านเหม็ด
ตำแหน่ง: 2/36หมู่3ต.มะขามเตี้ย

โพสต์ โดย bank16395 »

อิอิ
เห็นควนเป็นลม เห็นหนมเป็นแรง อิอิ
Jumbo A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อยู่ " ดอนสัก " นิ SuRatThaNi
Bike: Giant Tcr Advance / Trek Superfly / Surly LTH

คุณขวัญแก้ว เขียน:
Jumbo A เขียน:ขอบคุณรูปสวยๆ อาหารอร่อยๆ ครับ ทริปหน้าว่ากันอีกครับ เพราะเรา คนไทยไม่ทิ้งกัน
สวัสดีค่ะท่าน Jumbo A เมื่อวานปั่นกลับจริงๆ เหรอคะ.... 8-)
ปั่นกลับดอนสักโดยสวัสดิภาพทุกคนรึเปล่าคะ...มาไกลกว่าใครเพื่อนเลย...
:mrgreen:
ทุกรถกลับกันครับ เสียดายอาหารอร่อยๆเลยไม่อยากเอาออกกลางทางอ่ะครับ ส่วนผมปั่นกลับครับ(แถวๆบ้านดอนครับไม่ใช่ดอนสัก555) ถึงอยู่ไกลแต่ใจอยู่ใกล้ครับ ว่างเมื่อไหร่ไปทุกงานครับ
ถ้าเรามีสิ่งที่ดีอยู่แล้ว"ก้อไม่จำเป็นต้องแสวงหาสิ่งใดมาเปลี่ยนแปลง"
HS8XOT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077210098
team: vrtapee,ก๊วนลมโชย
Bike: trek 8500,Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HS8XOT »

:P ขอบคุณภาพสวยๆๆทุกๆๆภาพเลยครับ :mrgreen: :mrgreen:
ปั่นยังไงก็ได้ แต่ให้ถึงเส้นชัย
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Jumbo A เขียน:ทุกรถกลับกันครับ เสียดายอาหารอร่อยๆเลยไม่อยากเอาออกกลางทางอ่ะครับ ส่วนผมปั่นกลับครับ(แถวๆบ้านดอนครับไม่ใช่ดอนสัก555) ถึงอยู่ไกลแต่ใจอยู่ใกล้ครับ ว่างเมื่อไหร่ไปทุกงานครับ
:o :shock: ว้าว...งั้นทริปปั่น 1500 ไมล์ วันที่ 2 มกราคม 2555
ก็ปั่นไปส่งคุณขวัญแก้วได้สิคะเนี่ย....อิอิ เข้าทางเราเลย...
:lol: :lol: :lol:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

HS8XOT เขียน: :P ขอบคุณภาพสวยๆๆทุกๆๆภาพเลยครับ :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดีค่ะ คุณ HS8XOT ไม่ทราบว่าเป็นคนไหนในรูปหนอ...อยากรู้จักจังเลย... :D
อยู่ชมรมวีอา ที่ดูแลพวกเราเมื่อวานนี้ด้วยรึเปล่าคะ.... 8-)
ธีระพล
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ธีระพล »

เช่นกันสวัสดีครับ คุณ HS8XOT ขอบคุณ ชมรมวีอา ที่ดูแลพวกเราตั้งแต่เริ่มปั่นจนเสร็จสินภาระกิจ การติดตามประสานงานระหว่างจุดดีมากครับ ผมฟังอยู่ที่เต้นท์หน้างานตลอดทราบการเคลื่อนไหวของกลุ่มปั่นหัวขบวน กลางขบวน และท้ายขบวน ได้ว่าอยู่จุดไหน อาทิ เช่นการรายงานว่า "" ท้ายขบวนสุด... รถจักรยาน มีกระเป๋าสีเขียว "" ทำให้เราทราบว่า เป็นใคร .... การด์ของวีอาร์ ทำหน้าที่ได้เต็ม 100 ครับ
สติคือความระลึกได้ สัมปชัญญะคือความรู้ตัว เป็นธรรมมีอุปการะอย่างยิ่ง
ถ้าหากขาดสติแล้ว ไม่ว่าทางโลกและทางธรรมจะดำเนินไปในทางที่ดีไม่ได้"
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077379194
team: ชมรมกาญจนดิษฐ์ไบค์
Bike: pinarello, Giant

โพสต์ โดย สุพร »

เมื่อวานถ้าขาด วีอาร์ ตาปี คงมีอุปสรรคมาก ทุกอย่างสามารถดำเนินไปได้ไม่ติดขัด นับว่าเป็น ชมรมหนึ่งที่น่าชื่นชม ขอยกย่องครับ :) :) :)
มนุษย์ที่แท้ นอนก็เป็นสุข ตื่นก็ไม่ผวา
Jumbo A
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณขวัญแก้ว เขียน:
Jumbo A เขียน:ทุกรถกลับกันครับ เสียดายอาหารอร่อยๆเลยไม่อยากเอาออกกลางทางอ่ะครับ ส่วนผมปั่นกลับครับ(แถวๆบ้านดอนครับไม่ใช่ดอนสัก555) ถึงอยู่ไกลแต่ใจอยู่ใกล้ครับ ว่างเมื่อไหร่ไปทุกงานครับ
:o :shock: ว้าว...งั้นทริปปั่น 1500 ไมล์ วันที่ 2 มกราคม 2555
ก็ปั่นไปส่งคุณขวัญแก้วได้สิคะเนี่ย....อิอิ เข้าทางเราเลย...
:lol: :lol: :lol:
อะจึ๋ย!! วันที่ 2 เจอกันแน่นอน ถ้าไม่มีอะไรมาบังตานะ
Jumbo A
ขาประจำ
ขาประจำ

สุพร เขียน:เมื่อวานถ้าขาด วีอาร์ ตาปี คงมีอุปสรรคมาก ทุกอย่างสามารถดำเนินไปได้ไม่ติดขัด นับว่าเป็น ชมรมหนึ่งที่น่าชื่นชม ขอยกย่องครับ :) :) :)
พราะฉะนั้น หาโอกาสไปอบรมได้เลยครับ จะได้มี Call sign กันทุกคนไปไหนก้อสบาย VR ไปไหนก้อช่วยเหลือเต็มที่ครับ QRU 73 88 Hs5jnh
HS8XOT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077210098
team: vrtapee,ก๊วนลมโชย
Bike: trek 8500,Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HS8XOT »

:) ครับ ขอบคุณสำหรับคำชมของทุกๆท่านครับ วันนั้นผมก็เป็นสมาชิกหนึ่งในนั้นเหมือนกันครับ แต่ไม่มีรูปอ่ะครับ งานหน้ามีอะไรรับใช้บอกได้น่ะครับ คนของชมรมพร้อมเสมอครับ วันนั้นผมที่ขี่จยย ตามพี่สาวที่ปั่นทัวร์ริ่งคันสุดท้ายอะครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำชมอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ QRU73 88ครับ:mrgreen:
ปั่นยังไงก็ได้ แต่ให้ถึงเส้นชัย
ศุภวิช
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887970360
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย ศุภวิช »

HS8XOT เขียน::) ครับ ขอบคุณสำหรับคำชมของทุกๆท่านครับ วันนั้นผมก็เป็นสมาชิกหนึ่งในนั้นเหมือนกันครับ แต่ไม่มีรูปอ่ะครับ งานหน้ามีอะไรรับใช้บอกได้น่ะครับ คนของชมรมพร้อมเสมอครับ วันนั้นผมที่ขี่จยย ตามพี่สาวที่ปั่นทัวร์ริ่งคันสุดท้ายอะครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำชมอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ QRU73 88ครับ:mrgreen:
ตามหลังภรรยาผมเปล่า พันนีต้องเคลีย หนันแหละ พรือน้องนีหลบบ้านผิดเวลา :shock:
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077379194
team: ชมรมกาญจนดิษฐ์ไบค์
Bike: pinarello, Giant

โพสต์ โดย สุพร »

มีอบรมเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ เมื่อก่อนตอนอบรมรุ่นแรก ค่าอบรม 3,000 ผมสะละสิทธิ์ไปทีหนึ่งแล้ว เพราะตอนนั้นใช้วิทยุ ของ
อสมท. ตอนนี้น่าสนใจครับ เห็นประโยชน์เยอะ :D :D :D
มนุษย์ที่แท้ นอนก็เป็นสุข ตื่นก็ไม่ผวา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”