ปั่นรักษ์น้ำ รักษ์ท่าจีน

ผู้ดูแล: mr.t

กฏการใช้บอร์ด
นายธวัชชัย เอกธุระประคัลภ์ (ผู้ดูแลบอร์ด)
โทร 081-8430155

-ออกทริปทุกวันอาทิตย์ ไปตามสถานที่ท่องเที่ยวในจังหวัดนครปฐมและใกล้เคียง
-จัดทริปชวนปั่น การกุศล และไปร่วมกิจกรรมกับชมรมอื่นๆ เป็นประจำ
ตอบกลับ
พงษ์เทพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KrokPhra Cycling Club : 4 Rivers
Bike: bai-teai G800
ติดต่อ:

ปั่นรักษ์น้ำ รักษ์ท่าจีน

โพสต์ โดย พงษ์เทพ »

โครงการ รักษ์น้ำ รักษ์ท่าจีน 24-26 มีนาคม 2555
วัตถุประสงค์
1.เพื่อเทิดพระเกียรติ สมเดชพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
2.เพื่อสืบสาบมรดกทางวัฒนธรรม อารยธรรม แห่งลำน้ำท่าจีน
3.เพื่อปรับระบบนิเวชชายทะเลที่ปากน้ำสมุทรสาคร ด้วยการปลูกป่าชายเลน ณ ศูนย์วิจัยป่าชายเลนสมุทรสาคร
กำหนดการ
24 มีนาคม 2555 ชัยนาท-สุพรรณบุรี
ต้นน้ำท่าจีน(วัดปากคลองมะขามเฒ่า)-บ้านสามง่าม-สามชุกตลาด100ปี-ศาลหลักเมืองสุพรรณบุรี พักวัดประสพสุข
25 มีนาคม 2555 สุพรรณบุรึ-นครชัยศรี
สุพรรณบุรี-เก้าห้อง-บางแม่หม้าย-บางหลวง-บางพระ-นครชัยศรี พักวัดประชานาถ(วัดโคกแขก)
26 มีนาคม 2555 นครชัยศรี-สมุุทรสาคร
นครชัยศรี-ตลาดทะเลไทย-วัดช่องลม-วัดบางหญ้าแพรก-ศูนย์วิจัยป่าชายเลนสมุทรสาคร

เรียนเชิญเฮียฮ้อ และพี่น้องนักปั่นนครปฐม ร่วมปั่นเป็นเกียรติกับนักปั่น 4 สายน้ำ ครั้งนี้ด้วยครับ

ครับเฮียเฮง ทีมนครปฐมจะไปรับที่ตลาดบางหลวง แล้วไปส่งที่พักนครชัยศรี(วัดประชานาถ) วันรุ่งขึ้นจะไปร่วมกับทีม สี่สายน้ำ ปั่นไปปลูกป่าชายเลนด้วยกันครับ
จักรยานก็ช่วยโลกได้
BIKE CAN SAVE THE WORLD
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

Re: ปั่นรักษ์น้ำ รักษ์ท่าจีน

โพสต์ โดย mr.t »

ยินดีมากครับ เฮียเฮง สี่สายน้ำ ยิ่งสี่สายน้ำมาถึงถิ่นด้วยแล้ว เจ้าสของพื้นที่ต้องไปแน่นอนครับ กำลังจะนัดคุยกันวันที่ 11 ม.. 55 นี้ครับ
พงษ์เทพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KrokPhra Cycling Club : 4 Rivers
ติดต่อ:

ขอบคุณมากครับเฮีย ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบอีกครับ
พงษ์เทพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

วันที่ 25 มีนา ล้อหมุน 6 โมงเช้า ผ่านเก้าห้อง บางแม่ม้าย กินข้าเช้าบางหลวง ร.๑๒๒ ครับ คืนนี้นอนวัดโคกแขก นครชัยศรี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม”