สวัสดีคับหน้าเป็ดผมขออนุญาติตั้งกระทู้เพื่อปรึกษาเรื่องกระฐินที่บุรีรัมหน่อยนะคับ..

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเจี้ยง อรัญฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-089-xxxx
team: ARAN BIKE ABCC
Bike: Cannondel batboy and GIANT ALW 240 Champion Engineering

สวัสดีคับหน้าเป็ดผมขออนุญาติตั้งกระทู้เพื่อปรึกษาเรื่องกระฐินที่บุรีรัมหน่อยนะคับ..

โพสต์ โดย เสือเจี้ยง อรัญฯ »

:D ช่วงคืนวันที่22 ต.ค 54 น้าเป็ดช่วยแจ้งยอดนักปั่นที่จะมาพักแรมที่อรัญฯด้วยนะคับ
ทางเทศบาลเมืองอรัญญประเทศ ต้องการทราบจำนวนเพื่อตระเตรียมอาหารและเครื่องดื่ม
ใว้บริการ ส่วนห้องพักผมได้จองให้แล้ว15ห้อง ห้องละ350บาท ไม่มีอาหารเช้าที่
โรงแรมทัพทองคำ ก็ใกล้ๆกับที่พักแรมแค้มปิ้งแอร์เรีย ส่วนตอนเช้าไปทานอาหารเช้าที่ลานพร้อมกับกลุ่มใหญ่
รบกวนเท่านี้แหละคับ.. :D :D :D จาก..ARAN BIKE ABCC
ระยะทางพิสูจน์ม้า การเวลาพิสูจน์คน.
ปั่นด้วยใจ ไปด้วยกัน สัมพันธ์ฉันพี่น้อง
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

Re: สวัสดีคับหน้าเป็ดผมขออนุญาติตั้งกระทู้เพื่อปรึกษาเรื่องกระฐินที่บุรีรัมหน่อยนะคับ..

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

เสือเจี้ยง อรัญฯ เขียน: :D ช่วงคืนวันที่22 ต.ค 54 น้าเป็ดช่วยแจ้งยอดนักปั่นที่จะมาพักแรมที่อรัญฯด้วยนะคับ
ทางเทศบาลเมืองอรัญญประเทศ ต้องการทราบจำนวนเพื่อตระเตรียมอาหารและเครื่องดื่ม
ใว้บริการ ส่วนห้องพักผมได้จองให้แล้ว15ห้อง ห้องละ350บาท ไม่มีอาหารเช้าที่
โรงแรมทัพทองคำ ก็ใกล้ๆกับที่พักแรมแค้มปิ้งแอร์เรีย ส่วนตอนเช้าไปทานอาหารเช้าที่ลานพร้อมกับกลุ่มใหญ่
รบกวนเท่านี้แหละคับ.. :D :D :D จาก..ARAN BIKE ABCC
ซักครู่นะครับ...กำลังรวบรวมข้อมูลครับ :mrgreen:
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OTU OFT PSKR
team: cool70

Re: สวัสดีคับหน้าเป็ดผมขออนุญาติตั้งกระทู้เพื่อปรึกษาเรื่องกระฐินที่บุรีรัมหน่อยนะคับ..

โพสต์ โดย paravatee »

จะรีบบอกให้น้าเป็ดรีบเช็คจำนวนคนให้เร็วเลยค่ะ ...
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

paravatee เขียน:จะรีบบอกให้น้าเป็ดรีบเช็คจำนวนคนให้เร็วเลยค่ะ ...
ค่ำ ๆ น่าจะพอประมาณได้ครับ :mrgreen:
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

βlue$ushi™ เขียน:
paravatee เขียน:จะรีบบอกให้น้าเป็ดรีบเช็คจำนวนคนให้เร็วเลยค่ะ ...
ค่ำ ๆ น่าจะพอประมาณได้ครับ :mrgreen:
ประมาณกลุ่มออกจากสวนรถไฟ 40(คุณนาย ปากเกร็ด +เสือเฒ่าเจ้าท่า + ThaiNCC + ทั่วไป)คุณกวินว่าจะไปด้วย แบบเต็นท์
ที่ประจันตคาม 3-4 คน (อ่างทอง + สระบุรี)
ที่อรัญ 3-4 คน(P_Sand หมีน้อย มะปราง น้องออน)ถึงอรัญประมาณเที่ยงตามเวลารถไฟครับ + เฮียเอี่ยมอาจและภรรยาครับ อีก2
ประมาณที่ 46-48 คนครับ

ขอบพระคุณเฮียเจี๊ยงครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเฮียเจี๊ยง...ว่า...

สวัสดีรอบวงครับ...ผมไปขอยืมภาพนี้ของพี่สมพิศมาจากระทู้นัดปั่นไปเสียมเรียบ..(ไทยเรียกว่าเสียมราฐ)

[quote="สมพิศ"]

[googlemap=http://maps.google.co.th/maps?saddr=%E0 ... tput=embed]แผนที่ สุรินทร์ - อรัญประเทศ[/googlemap] :idea: เอาเม้าส์วางบนแผนที่แล้วเลื่อนดูได้ตามใจชอบ ย่อ/ขยาย วิวแบบดาวเทียม ภูมิประเทศ หรือ Earth ก็ได้ครับ

ตัวช่วย :-

คืนวันที่ 22 เราค้างคืนที่อรัญญประเทศ วันรุ่งขึ้นกำหนดการเดิมเราจะปั่นไปตาพระยาแล้วไปทางซ้าย อ้อมซ้ายไปโนนดินแดง ละหานทราย บ้านกรวด แต่ตามแผนที่ของพี่สมพิศไปเฉียงขวา ขึ้นตรงไปบ้านกรวด ท่าทางจะสั้นกว่า เราไปถามอรัญไบค์กันว่า จะมีท่านใดนำทางไปเส้นนี้ได้บ้าง..

ผมว่าน่าสนใจครับ
เรียนมาเพื่อช่วยกันพิจารณาครับ
ขอบคุณพี่สมพิศ คนไฟแรง..ที่ผมขอยืมภาพแผนที่นี้มาครับ ..
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียนเฮียเจี๊ยง...
ทีมพี่เสือเฒ่าเจ้าท่าประมาณ12ท่าน ประสบปัญหาเรื่องน้ำท่วมบ้าน ไม่สะดวกเดินทาง ลดจำนวนลงด้วยนะครับผม ขอบพระคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”