~~~~~~~~~~~~~ร่วมเป็นหนึ่งในจักรยาตรา 22-24 ตุลาคม 54~~~~~~~~~~~~

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

~~~~~~~~~~~~~ร่วมเป็นหนึ่งในจักรยาตรา 22-24 ตุลาคม 54~~~~~~~~~~~~

โพสต์ โดย veenono »

รูปภาพ

รูปภาพ

[youtube]ZjcMJhGoDtw&feature=related[/youtube]

[youtube]hxVM9krV66k&feature=related[/youtube]

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวจักรยานที่รักทุกท่าน ขออนุญาตเปิดกระทู้ร่วมบุญอีกหนึ่งกระทู้ครับ
เรื่อง : เนื่องจากปีนี้เป็นปีที่ครบรอบการตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า 2,600 ปี

.
หลวงพ่อพระครูปลัดสมบูรณ์ สุมังคโล จึงได้จัดกิจกรรมเผยแผ่ธรรมะด้วยจักรยาน 2,600 กม.
โดยแบ่งโครงการนี้เป็น 3 ปีปีละประมาณ 900 กม.ในปีแรกนี้จะเริ่มโครงการนี้หลังลอยกระทง
.
เมื่อไม่นานนี้ผมได้ไปนั่งคุยกับหลวงพ่อมาพร้อมๆกับน้าเป็ดและอีกหลายท่าน ส่วนตัวก็ได้คุย
เรื่องจักรยาตรามาพอสมควร หลวงพ่อบอกว่าหลวงพ่อมีแต่จักรยานโบราณที่ไม่มีเกียร์ ถ้าปั่น
ทางไกลก็คงจะทรมาณร่างกายมากจนเกินไป ผมจึงขออนุญาตหลวงพ่อว่าจะเชิญชวนเพื่อนๆ
ในกลุ่มอึ่งรวบรวมเงินกันคนละหน่อยเพื่อซื้อจักรยาตราถวายหลวงพ่อก็ได้รับความร่วมมือจาก
เพื่อนๆชาวอึ่งเป็นอย่างดีโดยเฉพาะหน.อึ่ง
.
จักรยานที่จะซื้อถวายไซด์ 16 ยังไม่ระบุยี่ห้อพร้อมตระแกรงและกระเป๋าทัวร์ริ่ง หรือห้างร้านใด
มีจิตศรัทธาจะบริจาคทั้งคันก็ยินดีอย่างยิ่งนะครับ :P :P ราคาที่ตั้งไว้ประมาณ 15,000-18,000.-
สำหรับท่านใดที่สนใจจะร่วมเป็นหนึ่งในจักรยาตราคันนี้...รอสักระยะนะครับผมจะหาวิธีหรือเบอร์
บัญชีที่โปร่งใสให้ได้ก่อน

.
:idea: กำหนดการคร่าวๆนะครับ น้าเป็ดมีกิจกรรมปั่นเพื่อทอดกฐินที่วัดป่าลานหินตัดตั้งแต่วันที่ 21-24
ตุลาคมปั่นจากกรุงเทพฯ-บุรีรัมย์
:idea: ทริปของเราที่จะไปถวายจักรยานมีกำหนดการดังนี้นะครับ...
:arrow: เย็นวันที่ 22 ตุลาคม เราจะเอาจักรยานของเรารวมทั้งจักรยาตราขึ้นรถไฟจากหัวลำโพงไปบุรีรัมย์
:arrow: เช้าประมาณตี 4 ถึงบุรีรัมย์เราจะออกปั่นต่อไปยังวัดระยะทาง 60 กม.+-
:arrow: ระหว่างทางถึงเวลาก็แวะพักและทานอาหารตามสะดวก
:arrow: คาดว่าจะถึงวัดประมาณ 09.00 ก็ทัศนาที่วัดตามอัธยาศัย
:arrow: 10.00 ถวายจักรยาตราหลวงพ่อพร้อมรับศีลรับพร
:arrow: หลัง 11.30 ร่วมรับประทานอาหารที่วัด
:arrow: 12.30 หลวงพ่อจะพาปั่นชมธรรมชาติขุนเขาและชายแดนเป็นทางแทร็คนะครับ
:arrow: ช่วงเย็นกลับมาพักที่วัดอีกหนึ่งคืนตามอัธยาศัย
:arrow: เช้าวันที่ 24 ตุลาคม เดินทางกลับโดยปั่นมาที่สถานีรถไฟบุรีรัมย์ครับ

**เส้นทางการปั่นหลวงพ่อกำชับว่าห้ามออกนอกเส้นทางเพราะต้องระวังเรื่องกับระเบิด :P :P **

ทริปนี้สามารถไปร่วมปั่นได้ทุกศาสนานะครับไม่จำกัด และเป็นทริปลักษณะใครกินใครจ่ายครับงด
สิ่งมึนเมานะครับ ใครจะกินหรืออดไม่ได้ก็แอบกินเอา
:lol: :lol:

ขอขอบคุณท่านเจ้าของเวปครับที่มีพื้นที่ดีดีเช่นนี้เสมอมา
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

Re: ~~~~~~~~~~~~~ร่วมเป็นหนึ่งในจักรยาตรา~~~~~~~~~~~~

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:D :D แหม โครงการปั่นเผยแผ่ ธรรมะ ปีล่ะเก้าร้อยกิโลนี่...ถ้าผมอยู่ตัวอยากไปเป็นเด็กวัด ปั่นตามจัง เอาพ่วงไปด้วย.... :mrgreen:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
เอก(โอโซน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-8300280
team: MAD Ride.
Bike: Orbea MX29

Re: ~~~~~~~~~~~~~ร่วมเป็นหนึ่งในจักรยาตรา~~~~~~~~~~~~

โพสต์ โดย เอก(โอโซน) »

ทริปยอดเยี่ยม :mrgreen:
เริ่มด้วย Jamis Trial X3 -> Haro X6 -> Kona Stinky -> Specialized เดโม 9+GT I-Drive 5.0 -> GaryFisher Sugar2GS -> Orbea MX29
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887979655
team: ปั่นทางไกลบุรีรัมย์

โพสต์ โดย ธีรพันธ์ »

อ้าว..ไม่ปั่นจาก กทม.แล้วรึครับ :?:
รึเป็นอีกสายหนึ่ง :?: :D
HS 3 NN
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

ธีรพันธ์ เขียน:อ้าว..ไม่ปั่นจาก กทม.แล้วรึครับ :?:
ก็อยากชวนเพื่อนๆไปสัมผัสที่วัดครับพี่ เลยจะไปสมทบกับน้าเป็ดที่โน่น

:P :P
หมีควายน้อย
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย หมีควายน้อย »

ธีรพันธ์ เขียน:อ้าว..ไม่ปั่นจาก กทม.แล้วรึครับ :?:
สงสัยวันนั้น พี่วีโนโน่ปั่นตามหลวงพ่อท่านไปเที่ยวสันเขื่อนยังไม่จุใจมั้งค่ะ :?: ... เลยจัดทริปไปให้ท่านพาปั่นเที่ยวกันก่อนวันงานกฐินน่ะเจ้าค่ะ
ส่วนขบวนกฐินซึ่งนำโดยน้าเป็ดจะปั่นตามกำหนดการเดิมค่ะ

ว่าแต่ว่า ขาแข็ง...แรงไม่มี อย่างหมีควายจะไปกับพี่วีด้วยจะปั่นไหวเปล่าเจ้าค่ะ :mrgreen:

ผิด ตก ยกเว้น :mrgreen: :D :lol:
จับผิดตัวเอง
จับถูกคนอื่น เพื่อเอามาแก้ไขข้อผิดพลาดของตัวเราเอง
แล้วจะเจอไม๊เนี่ย ความผิดของตัวเราเอง (^_^)
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ

หมีควายน้อย เขียน:
สงสัยวันนั้น พี่วีโนโน่ปั่นตามหลวงพ่อท่านไปเที่ยวสันเขื่อนยังไม่จุใจมั้งค่ะ :?: ... เลยจัดทริปไปให้ท่านพาปั่นเที่ยวกันก่อนวันงานกฐินน่ะเจ้าค่ะ
ส่วนขบวนกฐินซึ่งนำโดยน้าเป็ดจะปั่นตามกำหนดการเดิมค่ะ

ว่าแต่ว่า ขาแข็ง...แรงไม่มี อย่างหมีควายจะไปกับพี่วีด้วยจะปั่นไหวเปล่าเจ้าค่ะ :mrgreen:

ผิด ตก ยกเว้น :mrgreen: :D :lol:
อย่าลืมเอาหูฟัง+รถเซอร์วิสไปล่ะครับคุณหมีน้อย รถไว้รับ หูฟังไว้ให้ผมปิดหูตอนที่คุณหมีน้อยเริ่มตกขบวน

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ล้อเล่นนะครับ รถดาวน์ฮิลล์ปั่นช้าจะตาย
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีต้อนรับครับ
ยินดีนำท่องเที่ยวเมืองบุรีรัมย์ครับ :D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย ธีรพันธ์ เมื่อ 03 ส.ค. 2011, 21:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
HS 3 NN
หมีควายน้อย
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย หมีควายน้อย »

veenono เขียน:

อย่าลืมเอาหูฟัง+รถเซอร์วิสไปล่ะครับคุณหมีน้อย รถไว้รับ หูฟังไว้ให้ผมปิดหูตอนที่คุณหมีน้อยเริ่มตกขบวน

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ล้อเล่นนะครับ รถดาวน์ฮิลล์ปั่นช้าจะตาย

ภาษาไทยคำละวัน วันนี้เสนอคำว่า "ปั่นช้าจะตาย"
ปั่นช้าจะตาย หมายถึง ปั่นจักรยานให้เคลื่อนที่ไปช้าๆ แล้วมีความรู้สึกว่า น่าเบื่อจะตาย
ยกตัวอย่างเช่น พี่วีใช้รถดาวน์ฮิลล์ปั่นช้าจะตาย หมายถึง พี่วีปั่นรถจักรยานดาวน์ฮิลล์ เวลาปั่นไปช้าๆ จะรู้สึกว่า น่าเบื่อจะตาย
ดังนั้น พี่วีจึงต้องปั่นรถจักรยานดาวน์ฮิลล์ให้ได้ความเร็วมากๆ จึงจะรู้สึกไม่น่าเบื่อ

ถูกต้องหรือไม่เจ้าค่ะ พี่วีเจ้าขา :mrgreen:

วันที่ไปอ่างทอง พี่วีปั่นเสือภูเขาแบบสบายๆยังได้ความเร็ว 35-40 กม./ชม. เลย
หมีควายความเร็วสูงสุดแค่ 20 กม./ ชม ขึ้นเนินเหลือ 10 กม./ชม ขึ้นเขาเข็นๆๆๆสถานเดียว จะไปตามพี่วีได้ทันได้ไง...ชิมิ ชิมิ :mrgreen:

จับผิดตัวเอง
จับถูกคนอื่น เพื่อเอามาแก้ไขข้อผิดพลาดของตัวเราเอง
แล้วจะเจอไม๊เนี่ย ความผิดของตัวเราเอง (^_^)
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ~~~~~~~~~~~~~ร่วมเป็นหนึ่งในจักรยาตรา 22-24 ตุลาคม 54~~~~~~~~~~~~

เย็นวันที่ 22 ตุลาคม เราจะเอาจักรยานของเรารวมทั้งจักรยาตราขึ้นรถไฟจากหัวลำโพงไปบุรีรัมย์
เช้าประมาณตี 4 ถึงบุรีรัมย์เราจะออกปั่นต่อไปยังวัดระยะทาง 60 กม.+-
แจ้งสมาชิกสายนี้ครับ (น่าจะมาก่อน 1 วัน หรือมาตั้งแต่เช้าถึงบ่าย ท่องเมืองบุรีรัมย์ นอน 1 คืน ผมหาที่นอนให้
เป็นโรงเรียนภัทรบพิตรหรือวัดเขากระโดง เช้าค่อยปั่นไปบ้านกรวด)
ตี 5 สมาชิกผู้สูงอายุบุรีรัมย์ ปั่นขึ้นเขากระโดงทุกวัน
ผมว่าน่าปั่นขี้นเขากระโดงด้วยนะครับ :D ก่อนถึงเขากระโดงก็แวะชมสนามฟุตบอลนิวไอโมบาย กินกาแฟบ้านผมก่อนเพราะบ้านผมอยู่ตีนเขากระโดง ขึ้นเขากระโดงสะพานแขวนข้ามปากปล่องภูเขาไฟ เก็บผลไม้ประหลาดบนยอดเขา กราบพระสุภัทรบพิตร
กราบรอยพระพุทธบาทจำลอง ตีระฆังให้ดังสนั่นเมืองบุรีรัมย์ แล้วค่อยเดินทางต่อ แวะกินอาหารเช้าที่ อ่างห้วยตลาด
อาหารเที่ยงที่บ้านกรวด บ่ายเข้าวัด น่าจะสบายๆครับ :D
หรือเป็นยังก็ลองแจ้งมาครับ :D
HS 3 NN
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ~~~~~~~~~~~~~ร่วมเป็นหนึ่งในจักรยาตรา 22-24 ตุลาคม 54~~~~~~~~~~~~

ธีรพันธ์ เขียน:เย็นวันที่ 22 ตุลาคม เราจะเอาจักรยานของเรารวมทั้งจักรยาตราขึ้นรถไฟจากหัวลำโพงไปบุรีรัมย์
เช้าประมาณตี 4 ถึงบุรีรัมย์เราจะออกปั่นต่อไปยังวัดระยะทาง 60 กม.+-
แจ้งสมาชิกสายนี้ครับ (น่าจะมาก่อน 1 วัน หรือมาตั้งแต่เช้าถึงบ่าย ท่องเมืองบุรีรัมย์ นอน 1 คืน ผมหาที่นอนให้
เป็นโรงเรียนภัทรบพิตรหรือวัดเขากระโดง เช้าค่อยปั่นไปบ้านกรวด)
ตี 5 สมาชิกผู้สูงอายุบุรีรัมย์ ปั่นขึ้นเขากระโดงทุกวัน
ผมว่าน่าปั่นขี้นเขากระโดงด้วยนะครับ :D ก่อนถึงเขากระโดงก็แวะชมสนามฟุตบอลนิวไอโมบาย กินกาแฟบ้านผมก่อนเพราะบ้านผมอยู่ตีนเขากระโดง ขึ้นเขากระโดงสะพานแขวนข้ามปากปล่องภูเขาไฟ เก็บผลไม้ประหลาดบนยอดเขา กราบพระสุภัทรบพิตร
กราบรอยพระพุทธบาทจำลอง ตีระฆังให้ดังสนั่นเมืองบุรีรัมย์ แล้วค่อยเดินทางต่อ แวะกินอาหารเช้าที่ อ่างห้วยตลาด
อาหารเที่ยงที่บ้านกรวด บ่ายเข้าวัด น่าจะสบายๆครับ :D
หรือเป็นยังก็ลองแจ้งมาครับ :D
ขอบคุณครับอาจารย์ ยังไงขอปรึกษาเพื่อนๆก่อนนะครับ
:P
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangmod , RR9
Bike: Black Line , RADAC , Nirone7 2014

โพสต์ โดย paitoon_at »

ไปนำแน :D

รูปภาพ
>>ปั่นจักรยาน ได้มากกว่าสุขภาพ<<
ชวนปั่น RR9 5PM.
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ

paitoon_at เขียน:ไปนำแน :D

รูปภาพ
เจ้าบ้านมานำทางหน่อยเน้อออ :P :P
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีต้อน..........ทุกรูปแบบคร้าบบบบบบบบบ................ :lol: :lol: :lol:
HS 3 NN
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangmod , RR9
Bike: Black Line , RADAC , Nirone7 2014

โพสต์ โดย paitoon_at »

ธีรพันธ์ เขียน:ยินดีต้อน..........ทุกรูปแบบคร้าบบบบบบบบบ................ :lol: :lol: :lol:
ต้อน...........ทุกรูปแบบจริงๆเหรอครับอาจารย์ :lol:
>>ปั่นจักรยาน ได้มากกว่าสุขภาพ<<
ชวนปั่น RR9 5PM.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”