(สรุปทริป) ปั่นทะลุกรุง อาทิตย์ 12 ตุลาคม 2557

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
ThaiNCC
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น้าเป็ดทีม

(สรุปทริป) ปั่นทะลุกรุง อาทิตย์ 12 ตุลาคม 2557

โพสต์ โดย ThaiNCC »

ปั่นทะลุกรุง ไปตามตรอกซอกซอย จากสวนรถไฟปลายทางที่คลองสาน
วันที่ 12 ตุลาคม 2557
จุกนัดพบ สวนรถไฟ ที่เก่าเวลาเดิม
ล้อหมุน 08.00 น.
สภาพทาง ตรอก ซอย ในกรุง
ไฟล์แนบ
ปั่นทะลุกรุง ย่อ.jpg
ปั่นทะลุกรุง ย่อ.jpg (147.44 KiB) เข้าดูแล้ว 2844 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ThaiNCC เมื่อ 12 ต.ค. 2014, 16:13, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ThaiNCC
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: (ชวนป่ัน) ปั่นทะลุกรุง อาทิตย์ 12 ตุลาคม 2557

สวัสดีครับเพื่อนๆนักปั่น ช่วงนี้เป็นฤดูฝนอากาศเย็นสบายดีเปียกปอนบ้างก็ไม่เป็นไร เราจะไปปั่นส้นทางลับด้วยกัน เป็นเส้นทางที่คนใช้รถยนต์ไปไม่ได้ ออกจากสวนรถไฟเวลา 08.00 น.วันที่ 12 ตุลาคม 2557 ข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาที่สะพานกรุงธนบุรี เราจะเดินทางจากสะพานกรุงธนไปยังสะพานสมเด็จพระปิ่นเกล้าโดยไม่ใช้ถนนจรัลสนิทวงศ์ พยายามตามให้ติดนะครับบางช่วงมีสิทธิ์หลงทางได้ ผ่านพรานนก แวะถ่ายรูปที่วัดอรุณ ไปวัดกัลยา ศาลเจ้าแม่กวนอิม วัดซางตาครู๊ส ชุมชนกุฎีจีน อุทยานสมเด็จย่า ศาลเจ้ากวนอู กินมื้อกลางวันที่ท่าดินแดงแหล่งอาหารอีแห่งหนึ่ง วัดทองธรรมชาติ วัดทองนพคุณ มูลนิธิเต็กก่า จีจินเกาะ ใตรว่างก็ไปนะครับ
ไฟล์แนบ
เลียบคลอง ย่อ.jpg
เลียบคลอง ย่อ.jpg (89.49 KiB) เข้าดูแล้ว 2842 ครั้ง
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่โหด ความเร็วไม่เกิน 30
Bike: MTB, RB, FB

Re: (ชวนป่ัน) ปั่นทะลุกรุง อาทิตย์ 12 ตุนีลาคม 2557

โพสต์ โดย GT2008 »

ทริปนี้มาถึงถิ่นผมเลยนะนี่ :lol:
ThaiNCC
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: (สรุปทริป) ปั่นทะลุกรุง อาทิตย์ 12 ตุลาคม 2557

สมาชิกที่มีรูปถ่าย กรุณาเอามาลงเพื่อแบ่งปันกันชมนะครับ
ขอขอบคุณ คุณโพ ผู้เชี่ยวชาญเส้นทางย่านฝั่งธน
ไฟล์แนบ
โพ.jpg (266.78 KiB) เข้าดูแล้ว 2654 ครั้ง
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: (สรุปทริป) ปั่นทะลุกรุง อาทิตย์ 12 ตุลาคม 2557

โพสต์ โดย ภีษมะ »

ขอบคุณ Thai NCC มากๆ ครับสำหรับปั่นหรรษา ในวันนี้ สนุกตามแบบฉบับ Thai NCC จริงๆ ครับ

ปล

ตั้งแต่เกิดมาก็เพิ่งจะเห็นหน้าตายักษ์วัดแจ้ง เป็นแบบนี้เองรึ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ »

12 ตุลาคม 2557 ทริปปั่นทะลุกรุง ปั่นมุดตรอกซอกซอยค้นหาเส้นทางลับเฉพาะสำหรับจักรยานที่รถยนต์ไปไม่ได้ จากสวนรถไฟไปกินกลางวันที่ท่าดินแดงถนนสายอาหารอีกแห่งหนึ่ง ทริปนี้มีสมาชิค 54 ท่าน
รูปภาพ
ทริปนี้ได้รับเกียรติจากนักจักรยานอาวุโสมาร่วมด้วย
รูปภาพ
เอาบุญมาฝาก
รูปภาพ

เริ่มต้นลุยเลียบคลองประปา ถนประชาชื่นแคบและรถมาก ไปฝั่งนี้ดีกว่า
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
พี่กวินก็มาร่วมด้วย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ไม่ใช่เงินผมนะครับ ชาวบ้านเขาฝากมา
รูปภาพ

โปรดสังเกตเงินในมือนะครับ สีเขียว.....แต่
รูปภาพ

เปลี่ยนเป็นสีแดง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอโทษคร้าบ
รูปภาพ
ขอบคุณคร้าบ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

พระบรมธาตุเจดีย์ วัดคฤหบดี
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หลบหน่อยลูก ขบวนประหลาดมา
รูปภาพ

มุดแล้วก็โผล่.....ปั่นทะลุกรุง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นางแบบประจำทริป
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ช่วงจากสะพานสมเด็จพระปิ่นเกล้าไปสะพานอรุณอมรินทร์ คุณโพนำทาง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
KeitaroMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 3900 , Cronus PD 3.0 , Specialezed e5

โพสต์ โดย KeitaroMTB »

ชอบทริปนี้มากๆเลยครับ สมบูรณ์แบบหมดเลยนะผมว่า 1.เวลานัดไม่เช้าเกินกำลังดี 2.ออกถนนน้อยมากมีคนกันรถให้มีตะโกนแจ้งเตือนเพิ่มความปลอดภัยดีมากๆครับ 3.ร้านอาหารที่ไปทานเยี่ยมมาก มีที่จอดจักรยาน คนก็ไม่เยอะเกิน ทำให้ไม่ต้องรออาหารนาน 4. เส้นทางสมบูรณ์แบบ ขอชมผู้นำมากๆเลยครับ จำได้ยังไง สุดๆอ่ะ 5.เวลาพักชมสถานที่ วิวต่างๆ กำลังดี ไม่มากไม่น้อยเกิน จำนวนสถานที่ชมกำลังดีไม่มากเกิน 6.มีรอผุ้ร่วมทริปตลอดไม่มีหลงปั่นครบจบทริปทุกคน 7.อากาศเป็นใจมากดวงดีสุดๆ แดดไม่ค่อยร้อนเลยขนาดผมลืมใส่ปลอกแขนมานะ แต่แขนไม่ไหม้โชคดีจริงๆ 8.เวลาจบทริปเยี่ยมครับไม่เย็นเกินทำให้ผู้ร่วมทริปกลับถึงบ้านไม่ค่ำ ปลอดภัยแก่การปั่นครับ 9.อยากให้กลุ่มจัดทริปแบบนี้บ่อยๆครับเพราะลงตัวมาก มือใหม่มือเก่าเข้าร่วมได้หมด หวังว่าจะได้ไปทริปกะกลุ่มอีกนะครับ ;) ขอบคุณสต๊าฟทุกคนและผู้นำทริปอาสมชายด้วยครับ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

จากสะพานอรุณอมรินทร์ถึงท่าดินแดงกล้องแบตเตอรี่หมดไฟ (ลืมชาร์ต) ถ่ายด้วยโทรศัพท์ไม่สะดวก....ช่วงนี้รูปจะข้ามไปบ้าง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

วัดอรุณ กับ คุณ อรุณ เจ้าของวัดอรุณตัวจริง
รูปภาพ

คุณโพ เจ้าถิ่นย่านฝั่งธน
รูปภาพ

แบตเตรี่ AA หาซื้อง่าย กลับมาใช้กล้องตัวเดิม
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สมาคมเต็กก่า จีจินเกาะ พี่ยามต้อนรับอย่างดี
รูปภาพ
รูปภาพ

ชาวบ้านกำลังทำงาน เชือกนี้สำหรับทหารฝึกปีน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ศาลเทพเจ้ากวนอู
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แม๊กหกเก้า คงจะมีเชื้อสายกวนอูเพราะตัวใหญ่
รูปภาพ

ประตูยอดนิยม จะถ่ายรูปต้องเข้าคิว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขากลับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แวะพักที่ปั้มน้ำมัน มีคนทำบุญตลอด จนไม้ไม่พอ
รูปภาพ
รูปภาพ

อ๊ะ...น้องจ๋า...อธิษฐานด้วยไอติมหรือจ๊ะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้เกียรติร่วมทริป
etomay
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Folding

โพสต์ โดย etomay »

ขอบคุณที่พาเที่ยวนะค่ะ
อดทนไว้ลูก ปั่นด้วยใจ ยังไงก็ถึง
jimmymtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816419753
team: กำลังหาครับ
Bike: Giant XTC 27.5
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jimmymtb »

เสียดายจัง อดไปอีกแล้ว...ยุ่งมากๆ...กำลังจะเปิดสาขา 2 ร้านขนมปัง HANABACHI ขนมปังแบบญี่ปุ่นแท้....
สาขา 1. ร้าน HANABACHI สุขุมวิท 49 (หน้า VILLA MARKET)
สาขา 2. ร้าน HANABACHI สุขุมวิท 63 ปากซอยเอกมัย เปิดบริการวันที่ 22 ตุลาคมนี้ ครับ (ถ้าใครอยู่แถวๆนั้น เชิญแวะนะครับ)
....jimmy/Dindaeng......Line ID : 0816419753
ฝาก ร้านขนมปังแบบญี่ปุ่นด้วยครับ...Facebook.com/hanabachi.bkk
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”